Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: HN - Tuyển mồi đất sang nhà em đánh, rất nhiều bổi trận  (Đọc 548 lần)

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác nào ở HN có mồi đất thì sang em giao lưu 1 chuyến, gần nhà nhiều bổi rất trận. Mồi cây của em và mấy ông lão ra hết tài nghệ rồi mà nó cứ đứng ở cây khác đấu với chim mồi. Các bác sang buổi trưa đc thì tốt vì tầm 2-3h bọn nó hay ra tắm nắng vs kiếm ăn ở ruộng. Cả đàn nó khoảng chục con chạy dưới ruộng kiếm ăn như gà ý, nhìn tức quá mà kô làm gì đc. Bác nào có mồi đất thì alo or sms 0978604056. Mình tên Thắng 26t cho dễ xưng hô, nhà ở bên Bắc Thăng Long, đi qua cầu là tới nhà mình.  (*)(*)

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: HN - Tuyển mồi đất sang nhà em đánh, rất nhiều bổi trận
« Trả lời #1 vào lúc: 19/11/2013 12:55:52PM »
Để mùa sau đánh cụ ạ. Chứ nghe cụ kể cả đàn 10 con thì nó là nhập bầy, hết mùa đánh rồi còn gì. Bổi tụt lửa có chăng con nào chơi thì chỉ đấu à ơi thôi. Chứ theo em chưa chắc nó trận đâu, chim trận là nó đấu căng đét hết nước với mồi nhưng không chịu nhẩy hoạc, khi nó nghe thấy mồi gọi là nó đáp trả bay về ngay nhưng thấy lụp thì quay ngoắt 180 độ cụ à.
1 yếu tố mà gây tình trạng chim trân rất nhiều là hết mùa đánh các cụ nhà ta vẫn mang mồi đi phang đều đều gây ra tình trạng bổi thì không dám đánh chẳng bắt nổi nó mà thành ra nó khôn lồng khó đánh.
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

thichcugay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/11/2013 06:05:47PM »
Tin buồn, chiều nay thằng làng bên cạnh nó ra giật lưới hớt hết gần cả đàn rồi ạ.

cu_binh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/11/2013 06:08:23PM »
đánh lưới kiểu này chim cu bị tận diệt hết thôi.chán

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent