Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đến rồi đi !  (Đọc 2186 lần)

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đến rồi đi !
« vào lúc: 20/01/2013 05:45:39PM »
Hôm nay tâm hồn lâng lâng, vui buồn khó tả, vui vì được đón các vị khách của diễn đàn mình, diễn đàn bạn. Cóc Xoài - Cụ Quang và Cụ Lộcct, Nay thì các cụ đã lên đường, cụ thì đến Tây Sơn thượng  đạo, cụ thì chuẩn bị lên đường vô TP mang tên Bác. Đến rồi đi- âu cũng là lẽ thường tình, Người đến, mang niềm vui đến, người đi để lại chút vui,để lại bao lưu luyến nhưng cũng để lại nhiều ỗi lo âu. Thói đời, ai toàn vẹn được đôi đường. Thôi thì những ngày lên Cua, có gì sơ suất, vợ vắng nhà, đàn ông vụng về, bối rối... mong các cụ đánh cho chữ đại xá, chín, hay 8 thậm chí là 7 bỏ cho làm mười vậy nhé. Dẫu lòng có áy náy - cũng coi đó là niềm vinh hạnh, niềm vui.
Trưa: cụ tinibuon gọi điện báo rằng: Nhà xe do sơ suất, làm kẻ gian lẫy mất 1 lồng chim gửi ra HN cho anh em. Bực, tiếc, tiếc công, tiếc của ... bác tài xế gọi mong thông cảm, đền tiền, đền chim ... thích gì đền nấy,tới Ninh Bình, trả hàng cho khách có bác nào đó( chắc cũng vì mê chim) giật vội lồng chim rồi lên xe bỏ chạy ( chắc cụ đó tưởng là chim gửi đi để thịt, chứ nếu biết nó mang theo niềm đam mê của Tây Nguyên gửi Miền Bắc - ai ỡ lấy đi ) ôi, cũng vì sơ suất, bác áy náy một tui áy nấy 10, lỡ ai có thông báo nhận chim, lỡ có đi vài mươi cây số mà đến không có chim thì cũng mong thông cảm cho Cua, cho bác tài nhé. Việc ngoài ý muốn mà, hẹn các bác dịp sau vậy.
Hôm qua , có bác ở HN : Cua cho tôi đặt một con thổ, tiếng to, thông cảm, tôi lớn tuổi, không tham gia diễn đàn được - Cháu ghi nhận lòng nhiệt tình của bác. Cháu sẽ lưu số điện thoại . Lúc nào bắt được con ưng ý, cháu xin tặng  bác  bác nhé, cháu cũng công việc mưu sinh bận rộn, nhưng sẽ lưu tâm, tặng bác 1 con mà cháu thấy to tiếng như bác nói. Việt Nam mình, ai có chung niềm đam mê thì đã là đồng cảm lắm, dễ gần lắm,là con , là cháu, là anh em, bạn bè bác nhỉ !
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Đến rồi đi !
« Trả lời #1 vào lúc: 20/01/2013 08:12:14PM »
Anh Cua ơi. Thèm lắm, một ngày, được nâng cốc cùng anh!
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/01/2013 08:17:59PM »
Anh Cua nhìn giang hồ thế mà sao cũng tình cảm quá chừng, văn thơ lại hay nữa chứ. em sắp bí...thở vì anh rồi đấy nhé :d

Chúc anh ngày càng có nhiều anh em cu cò ghé thăm để anh có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống.

SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/01/2013 10:39:33PM »
Đọc bài của anh Cua mà không hiểu sao lại thấy mang mác buồn? Chuyện đời đến rồi đi, đi rồi đến..... hỏi rằng đời người có mấy chi kỷ? Cuộc sống bận rộn trẻ thì ham trơi, rồi lúc ra đời thì ngựa non háu đá rùi thì cứng cáp hơn tý thì sự nghiệp gia đình chẳng mấy chốc mà hết cuộc đời. Thôi thì cũng phải cá nhân 1 tý kiếm cho mình một niềm vui âu cũng là cân bằng cho cuộc sống. Vậy là nhiều ae có có chung 1 niềm vui đó là chơi chim cu gáy. rồi từ con chim cu gáy có thêm nhiều thứ khác hồi hộp, vui vẻ, nỗi buồn và cả phiền toái và quan trọng nhất là có những người bạn tâm giao đồng cảm trong thú chơi, trong cuộc sống hàng ngày. Cũng từ con cu mà ta biết thêm nhiều thứ không chỉ về nó mà về con người, chuyện đời.
Đọc bài của Anh mà không biết em lan man gì ghê quá. thôi lạc chủ đề mất rùi.
Chúc org ngày càng thân thiết và gắn kết Chúc toàn thể AE từ chú chim cu gáy mà có thêm nhiều anh em bạn bè thâm giao.
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/01/2013 11:02:22PM »
Đọc bài của anh Cua em cảm giác nâng nâng ...vui, buồn , trầm tư,tình cảm . Mà phải ghi nhận anh viết rất hay và tâm trạng
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/01/2013 01:08:41AM »
nhắc đến chuyện này em cũng áy láy,lần đâu nhận nhiệm vụ nhận chim hộ anh em mà sẩy ra sự cố ngoài ý muốn mong mọi người thông cảm.may thay là hôm nay chỉ có cugaypxb là trực tiếp ra bến xe nhận chim cùng em thôi,nên ko để mọi người đi xa mất công anh ạ,mà cũng lạ nhé mấy anh đăng ký dõ nhiệt tình,mà em thông báo đi nhận chim vậy mà chẳng ai thèm quan tâm chẳng ai gọi điện hay nhắn tin dặn dò gì cả,thiết nghĩ liệu đối với người ta việc đăng ký đó để làm gì nhỉ hay là đăng ký cho vui,hay là muốn người ta mang chim đến tận nhà cho nhỉ.liệu người ta có nghĩ biết bao nhiêu tình cảm anh em trong kia gửi gắm ra anh e ngoài này,người ta có chân trọng gìn giữ nó như những lời hay ý đẹp mà người ta nói không?hay cũng chỉ là chót lưỡi đầu môi.em hy vọng sau này,anh em ngoài này khi đang ký nên chú tâm 1 chút đừng để phụ tấm chân tình mà mọi ngừoi trong đó dành tăng.

Dũng_ThạchThất

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/01/2013 07:07:44AM »
Cám ơn bác Cua đã mang lại niềm đam mê cho ae! Thời buổi bay giờ mà tìm được người tốt bụng như bác quả là khó!!!!! Mấy bác may mắn có chim hay đợt này mà sao chả quan tâm gì vậy! Chả bù cho e ngày nào cũng lên DĐ đợi mà chưa tới lượt!!

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 21/01/2013 09:19:42AM »
Lần đầu bị sự cố đúng là hên xui. Chia buồn cùng các bác, trộm chim ở đâu cũng có chán thật đấy. Chả bù cho em đi lấy chim mà thay 3 cái săm xe bị chém 200k, dắt bộ trên cầu Vĩnh Tuy làm cho chũ DungNV đợi em 1 tiếng 30 phút. Lần đi lấy chim của anh Cua thì chốn làm đi từ 8h sáng, đến 11h về công ty bị sạc cho 1 trận mà em đến bến nước ngầm hơn 20km. Mong các bác được chim cũng giữ được tâm huyết như người gửi: "tấm lòng".

Dũng_ThạchThất

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 21/01/2013 10:01:03AM »
Lần đầu bị sự cố đúng là hên xui. Chia buồn cùng các bác, trộm chim ở đâu cũng có chán thật đấy. Chả bù cho em đi lấy chim mà thay 3 cái săm xe bị chém 200k, dắt bộ trên cầu Vĩnh Tuy làm cho chũ DungNV đợi em 1 tiếng 30 phút. Lần đi lấy chim của anh Cua thì chốn làm đi từ 8h sáng, đến 11h về công ty bị sạc cho 1 trận mà em đến bến nước ngầm hơn 20km. Mong các bác được chim cũng giữ được tâm huyết như người gửi: "tấm lòng".
3 con của bác đã có con nào mở mồm ra gáy chưa hả a?

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 21/01/2013 11:01:55AM »
Chuyện nhỏ như con thỏ có 20km. Tôi đi nhận chim của Cua gửi 45km đợi xe 2h30' mới đến nhưng rất vui vì chim vẫn còn sống.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 21/01/2013 01:01:16PM »
Anh Cua nhìn giang hồ thế mà sao cũng tình cảm quá chừng, văn thơ lại hay nữa chứ. em sắp bí...thở vì anh rồi đấy nhé :d

Chúc anh ngày càng có nhiều anh em cu cò ghé thăm để anh có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống.
- Có chỗ này đọc mãi chưa hiểu, sao mình dở vậy ta suy nghĩ mãi cũng chưa ra,... ko biết là anh Cua mần chi mà cô Chip nhà ta " em sắp bí ... thở vì anh rồi đấy nhé  :)) " ?  =))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 21/01/2013 02:30:10PM »
Hôm nay tâm hồn lâng lâng, vui buồn khó tả, vui vì được đón các vị khách của diễn đàn mình, diễn đàn bạn. Cóc Xoài - Cụ Quang và Cụ Lộcct, Nay thì các cụ đã lên đường, cụ thì đến Tây Sơn thượng  đạo, cụ thì chuẩn bị lên đường vô TP mang tên Bác. Đến rồi đi- âu cũng là lẽ thường tình, Người đến, mang niềm vui đến, người đi để lại chút vui,để lại bao lưu luyến nhưng cũng để lại nhiều ỗi lo âu. Thói đời, ai toàn vẹn được đôi đường. Thôi thì những ngày lên Cua, có gì sơ suất, vợ vắng nhà, đàn ông vụng về, bối rối... mong các cụ đánh cho chữ đại xá, chín, hay 8 thậm chí là 7 bỏ cho làm mười vậy nhé. Dẫu lòng có áy náy - cũng coi đó là niềm vinh hạnh, niềm vui.
Trưa: cụ tinibuon gọi điện báo rằng: Nhà xe do sơ suất, làm kẻ gian lẫy mất 1 lồng chim gửi ra HN cho anh em. Bực, tiếc, tiếc công, tiếc của ... bác tài xế gọi mong thông cảm, đền tiền, đền chim ... thích gì đền nấy,tới Ninh Bình, trả hàng cho khách có bác nào đó( chắc cũng vì mê chim) giật vội lồng chim rồi lên xe bỏ chạy ( chắc cụ đó tưởng là chim gửi đi để thịt, chứ nếu biết nó mang theo niềm đam mê của Tây Nguyên gửi Miền Bắc - ai ỡ lấy đi ) ôi, cũng vì sơ suất, bác áy náy một tui áy nấy 10, lỡ ai có thông báo nhận chim, lỡ có đi vài mươi cây số mà đến không có chim thì cũng mong thông cảm cho Cua, cho bác tài nhé. Việc ngoài ý muốn mà, hẹn các bác dịp sau vậy.
Hôm qua , có bác ở HN : Cua cho tôi đặt một con thổ, tiếng to, thông cảm, tôi lớn tuổi, không tham gia diễn đàn được - Cháu ghi nhận lòng nhiệt tình của bác. Cháu sẽ lưu số điện thoại . Lúc nào bắt được con ưng ý, cháu xin tặng  bác  bác nhé, cháu cũng công việc mưu sinh bận rộn, nhưng sẽ lưu tâm, tặng bác 1 con mà cháu thấy to tiếng như bác nói. Việt Nam mình, ai có chung niềm đam mê thì đã là đồng cảm lắm, dễ gần lắm,là con , là cháu, là anh em, bạn bè bác nhỉ !
Cảm ơn anh Cua rất nhiều, cảm ơn chú dovan, cùng nguyenchithanh, cảm ơn cugay đã kéo ae chúng ta lại gần nhau hơn, rất mong được đón tiếp các cụ ở Tây Sơn hạ đạo  :-bd :-bd :-bd :-bd

Hưng_Nam Đinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 01/02/2013 11:26:26PM »
thật tuyệt vời.chúc anh cua và gia đình luôn mạnh khỏe .chúc anh e có thu đam mê cu cò .mãi mãi đam mê

Cugay_NinhBinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 27/04/2013 11:38:48PM »
NINH BINH là nhà em đấy bác Cua a sao lại có bọn chom chi thế nhỉ .em gét nhất 1 là bọn chộm chim 2 là bọn chộm chó em mà gặp bọn này thì chấm hết luôn.lần sau bác gửi chim ra bắc cho anh em qua Ninh Binh có việc jì ới em 1 tiếng nhé nha em ngay gần bến xe và ga tầu sdt em là 0942339311& 0934613211
tiên đây xin được cám ơn bác tre làng. bác cugayquangngai đã rúp đỡ em khi em mới tập tành cu cò. cám ơn bác Cua vì những jì bác đã làm cho anh em cu gáy cả nước nhất là anh em co gáy miền bắc chung em

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #14 vào lúc: 28/04/2013 02:00:11PM »
Cảm động quá.Đọc mà thấy nao nao trong lòng.Ước gì có1  ngày được lên thăm anh.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent