Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bà con xem chú này tương lai lên mồi cây có hay ko?  (Đọc 553 lần)

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bà con xem chú này tương lai lên mồi cây có hay ko?
« vào lúc: 16/08/2011 10:08:25AM »
các bác xem giúp tôi chú bổi này đã nuôi được gần 1 năm lồng rồi,
_chú này có sát bổi ko?
_có nước gù dai và gù hậu ko?
_có nước tiền hay ko?

chim này chính tay tôi bắt và nuôi lên,nhưng tuy nhiên nuôi ở một nơi khác nên chăm sóc ko được chu đáo nên giờ đã nổi nhưng ko nổi mạnh,bật mp3 tiếng thúc thì thấy e nó đổ gù rất ác và thúc nhặt và kèm bo rất ác.
đem bỏ vào lồng bẫy và chuyển chú ta vào nhà cửa hàng nơi làmvie65c5 để tiện chăm sóc tốt h7n thì chú ta chưa dám gáy.
nhờ các bác xem hộ chú này tương lai thế nào? khi bắt chú ta thì nhập cây mau quá ko thấy nước tiền,nhưng chú ta gù rất ác gù chú mồi lúc đó của mình ko chịu nổi nên 2h sau mới bắt được.

hình của chú ta.

« Sửa lần cuối: 16/08/2011 08:50:24PM gửi bởi Tre làng »

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bà con xem chú này tương lai lên mồi cây có hay ko?
« Trả lời #1 vào lúc: 16/08/2011 09:14:48PM »
chào bạn !
con của bạn gáy giọng đồng kim ( kim nhiều nói chuẩn ra là giọng kim ) thì phải .
em này tôi chỉ thích nhất bộ dặm , em này có nước khống , rước kèm bo rất ác , gù cũng khá dai dẳng đây .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bà con xem chú này tương lai lên mồi cây có hay ko?
« Trả lời #2 vào lúc: 16/08/2011 10:58:17PM »
chào bạn !
con của bạn gáy giọng đồng kim ( kim nhiều nói chuẩn ra là giọng kim ) thì phải .
em này tôi chỉ thích nhất bộ dặm , em này có nước khống , rước kèm bo rất ác , gù cũng khá dai dẳng đây .
thân chào !
cảm ơn bác cugayquangngai đã xem giúp,e lại có thêm niềm tin và hy vọng về chú trong tương lai

e thì mới chơi cu gáy mồi cây được 4 năm à.nên về xem tướng chỉ hoc hỏi được sơ sơ à,ko dám xem tướng,nhưng về nước non và một e chim hay như thế nào thì e biết rất rõ.

chú này vì chụp hình khó xem rõ được màu của hạt cườm trắng,cườm trắng của chú này rất đục,nơi e chơi thì chỉ phân biệt ra 2 giọng chính là đồng và thổ,có con thổ pha có con đồng pha,ít khi nói đến kim và son...

e cũng nghĩ e này nước tiền khá tốt vì khi nghe bật mp3 thúc thì chú ta đổ liền mấy dây gù và xoay qua xuay lại thúc một tiếng rồi lại đổ một dây gù.

nghe bác xem có nước kèm bo ác và gù dai dẳng là e khoái rồi,vì chơi chim mồi cây mà ai chẳng muốn chim có nước gù dai dẳng....và gù hậu gù rước...
_tâm nguyện của e là kiếm và huấn luyện một e mồi cây có nước tiền,hậu hay và sát bổi,để giữ chơi cho đến khi nó chết.... _gjob_ ko biết bác nào có suy nghĩ giống mình ko nhỉ? _yahoo_
- e sẽ cố gắng nuôi e nó thật tốt để huấn luyện thành một chú mồi cây xuất xắc và sát bổi (hĩ! tham quá ko nhỉ)  vì dù sao e cũng thích tự tay bắt được và huấn luyện lên mồi chơi mới thật sự ý nghĩa.

chúc bác cugayquangngai va gia dình sức khỏe,chúc riêng bác có nhiều trải nghiệm mới trong nghề chơi để chia sẽ cho a e đam mê cu gáy nhìu kn quý báu _huglove_

thân chào!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent