Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: đóng góp kinh nghiệm, chiến thuật sử dụng lúp đàn bắt em gù chồng đấu.  (Đọc 1007 lần)

nghia

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác nào có kinh nghiệm và chiến thuật sử dung lúp đơn co thì cho em một ít kinh nghiêm nhe. Em cảm ơn nhiều. Tại chỗ em có 2 con bôi, 1 con thổ sấm trơn 1 con có giọng thổ đồng,  gù chồng đấu Rất giữ giăng. Em đã kiếm được cội ngủ của nó. Là 1 bụi tre rậm. Hôm qua đưa lúp đơn có đánh ở 1 cây tràm gần côi này lần đầu con thổ sấm bay đến cây thế cách chim mồi khoang 1 mét chưa kịp đấu thì nó nhảy qua cay bên cạnh cách đó 3 mét để gáy. 1 lúc thì e gù chồng đấu lao tới cũng như con thổ sấm lại bay đi. Sau đó chỉ còn lại con thổ sấm ở lại thúc. Do mắc đi lam nên 7h30 la mình sach lồng về. Em sấm vẫn đứng ở gần đó.  Các bác cho kinh nghiệm bắt 2 em này luôn 2 e nay đang căng lửa. Và có phải 2 em này sợ lúp hay ko.

sungoku433

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
Có duyên sẽ bắt được còn không có duyên với nó thì có tìm mọi cách cũng không bắt được. Chúc thí chủ may mắn, mô phật  _khotro_ _khotro_ _khotro_

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
Có duyên sẽ bắt được còn không có duyên với nó thì có tìm mọi cách cũng không bắt được. Chúc thí chủ may mắn, mô phật  _khotro_ _khotro_ _khotro_
mô phật ... Mô phật..

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bụi tre rậm rạp, nhiều cành sẽ khó bắt bồi. Bạn nên chuyên sang cây bên cạnh. Kiếm cây nào thưa xíu, tỉa thế ép tàn sao cho chim nhập cội là vào cành thế. Rồi cứ vậy mà ngồi rít thuốc đợi bỏ vào túi rút thôi.
Không biết bạn sử dung đờn cò nào nhỉ????
Vd: Đóng, gác lên cành cây, móc treo 1 đầu lên...???
 Bác chi tiết đờn cò đang sử dụng mọi người sẽ dễ giúp hơn

@ Sungoku433 : Gặp được con chim là đã có duyên rồi, bạn đừng nên dựa quá nhiều vào cái duyên sẽ khó lòng có chim hay mà nuôi. Còn phải dựa vào bản lĩnh chim mồi, thế gác và bản thân chủ chim nữa
« Sửa lần cuối: 22/08/2013 12:29:16AM gửi bởi cugaybinhthuan »

nghia

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bụi tre rậm rạp, nhiều cành sẽ khó bắt bồi. Bạn nên chuyên sang cây bên cạnh. Kiếm cây nào thưa xíu, tỉa thế ép tàn sao cho chim nhập cội là vào cành thế. Rồi cứ vậy mà ngồi rít thuốc đợi bỏ vào túi rút thôi.
Không biết bạn sử dung đờn cò nào nhỉ????
Vd: Đóng, gác lên cành cây, móc treo 1 đầu lên...???
 Bác chi tiết đờn cò đang sử dụng mọi người sẽ dễ giúp hơn
Mình sử dụng loai đơn co gác lên cành cây.

@ Sungoku433 : Gặp được con chim là đã có duyên rồi, bạn đừng nên dựa quá nhiều vào cái duyên sẽ khó lòng có chim hay mà nuôi. Còn phải dựa vào bản lĩnh chim mồi, thế gác và bản thân chủ chim nữa

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent