Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Các anh tư vấn giúp em có nên mua em này ko  (Đọc 1153 lần)

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các anh tư vấn giúp em có nên mua em này ko
« vào lúc: 05/12/2012 03:11:10PM »
Như tiêu đề đã nói, các anh tư vấn giúp em có nên mua nó không, con này có nước non gì không ah. Thông tin thêm, em này họ bán 1 triệu, bổi đã nổi, chân tím, giọng đồng, nước tiền hậu ra sao em ko biết vì chim bổi ah. Mong mọi người ghé qua cho em ý kiến gấp gấp ah
Đam mê bất tận

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Các anh tư vấn giúp em có nên mua em này ko
« Trả lời #1 vào lúc: 05/12/2012 03:23:56PM »
Hình em cu phải choán ít nhất 1/2 hình ảnh thì các cao thủ mới chém được cụ ạ. Toàn lão nhân mắt kém lắm rồi. Trông xa xa cu của cụ có màu mắt hơi kém thì phải? Dưng mà 1 củ mua để trải nghiệm cũng được, quan tâm gì nước tiền nước hậu.

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/12/2012 04:44:45PM »
bác đừng chụp ban đêm, căn ban ngày đưa ra chỗ đủ nắng chụp đủ đầu mắt mỏ, chân, cườm, cấp mình chụp ngang như trong hình đấy thì các bác mới xem cho bác được. nên mua hay không thì còn tùy thuộc vào độ thích của bác, tùy thuộc vào yêu cầu đòi hỏi cao hay thấp của một con mồi ở mỗi người chơi khác nhau nữa bác ạ
« Sửa lần cuối: 05/12/2012 04:52:30PM gửi bởi TIENGQUE »

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/12/2012 06:32:40PM »
chào bác
T1 e này mỏ đen bóng nhặt sào.mỏ quẹo thì chim hay ko phải vậy thì hơi tốn thóc.
T2 quy củng đẹp chắc có kem dặm nhưng thưa.gu hơi yếu
t3 e này chim non nuôi lên thì phải bổi gi nưa bác
t4 nêu đúng bác đã nêu ỏ trên 1củ là hơi đắt o wê e tầm 500k đổi lại,nhủng tùy thuộc ở bác nếu bác thấy đc thì suc.e nghi minh đa mua thi tim e nào ngon ngon gáy gu rùi về nuôi chu 1củ mà bổi thì thôi bác ạ.chúc bác tim đc chu chim ưng ý.
E kiên thức hạn hẹo chém bưa mong cac cao thủ bỏ wa.chạy lẹ 

dunginsun

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/12/2012 08:26:54PM »
nhà bác ở đâu đấy
bác phải cho video nên trên thì em mới biết được chứ. (*)(*)

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/12/2012 08:33:38PM »
nha e o lam dong, con nay e chup hinh dc la may roi,vi chim con o nha nguoi ta bac ah,mong bac xem giup e co mua dc ko ah?
Đam mê bất tận

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/12/2012 09:36:19PM »
bác cugaytanhlinh này quá lắm nghe. chém như 1 cái máy chém thời pháp thuộc vậy. thế mà lúc trước đưa mồi bổi để anh em chém chi nữa chứ. làm mình chém cu bác bây giờ nghĩ lại chắc làm trò cười cho bác cugaytanhlinh rồi. =))
theo mình nghĩ cu này giá đó là quá cao tay rồi...nếu mình thì đi về 1 nước chứ không có kiên nhẫn đứng đó để chụp hình chú nó đâu. nếu bác muốn chiêm nghiệm đúc kết kinh nghiệm từng con bổi qua thời gian thì nên tìm bổi mộc mà nuôi lên. còn muốn nuôi mồi vừa đi bẫy vừa nhận biết cái hay dở...thì nên tìm mồi thuộc mà mua. tiền nào của nấy bác à. thứ mấy loại cà tàn không ra gì giá bèo bèo chỉ làm mang cái bệnh tức thôi. mình tốn không biết bao nhiêu tiền của về khoảng này khi mới biết chơi...bây giờ rút kinh nghiệm cho bản thân là không bao giờ mua cu của mấy cha nội có cái miệng như cái máy phát thanh...dù cu mồi hay cu bổi.... :-bd

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 05/12/2012 10:00:19PM »
nha e o lam dong, con nay e chup hinh dc la may roi,vi chim con o nha nguoi ta bac ah,mong bac xem giup e co mua dc ko ah?

Bác cứ mua đi, chán chuyển em đưa ông chú đang tập chơi đảm bảo với bác là không lỗ. Chụp gần lại thấy cái mắt cũng không đến nỗi.

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 05/12/2012 10:28:56PM »

Bác cứ mua đi, chán chuyển em đưa ông chú đang tập chơi đảm bảo với bác là không lỗ. Chụp gần lại thấy cái mắt cũng không đến nỗi.
nhà đã 8,9 con rồi em thấy lúc nào cũng 24/24 ở cơ quan hết hp rồi lại hn bận túi bụi vậy mà còn ngó nghiêng ngó ngửa thế ông anh,coi chừng có hôm bị thả chim về rừng hết giờ,hạ nhiệt đi  O:o (:| (*)(*)

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/12/2012 10:22:51PM »
e cam on cac anh, nhung con nuoc choi con nay cac a co the chem gio them vai nhatxem no rs sao dc ko ah
Đam mê bất tận

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #11 vào lúc: 07/12/2012 02:22:04AM »
Nhìm cặp chân em nầy kết quá , không chạy đi đâu cái lèo kèm gù nhặt, màu chân tím cặp chân tương đối vững , cườm vàng ít + màu mắt không đậm âm giọng không gằn ,theo mình giọng đồng thanh tiếng miền bắc gọi giọng kim , cấp mình ngắn đi với giọng đồng kiểu gì con nầy cũng chòi lồng và chơi không bền, chơi mồi nhanh chán.Con nầy Tuấn không nên mua với giá 1tr,nếu em quyết định mua , tốt nhất em mang ra rừng tìm chổ có bổi treo lên tìm chổ núp ngồi quan sát xem nó đấu thế nào rồi rút ví ,thì chắc như bắp luông.chào em !
« Sửa lần cuối: 07/12/2012 02:29:39AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 07/12/2012 04:10:06AM »
da e cam on a son nhieu
Đam mê bất tận

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 07/12/2012 05:29:25AM »
Nhìm cặp chân em nầy kết quá , không chạy đi đâu cái lèo kèm gù nhặt, màu chân tím cặp chân tương đối vững , cườm vàng ít + màu mắt không đậm âm giọng không gằn ,theo mình giọng đồng thanh tiếng miền bắc gọi giọng kim , cấp mình ngắn đi với giọng đồng kiểu gì con nầy cũng chòi lồng và chơi không bền, chơi mồi nhanh chán.Con nầy Tuan không nên mua với giá 1tr,nếu em quyết định mua , tốt nhất em mang ra rừng tìm chổ có bổi treo lên tìm chổ núp ngồi quan sát xem nó đấu thế nào rồi rút ví ,thì chắc như bắp luông.chào em !

Ở chỗ em chim 1tr thì chỉ có ngắm và móc (ví) thôi các bác ạ, với giá này thì thậm chí còn không được nghe em nó kêu như nào chứ đừng nói đến test rừng nữa. Các bác sướng thật đấy!

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 07/12/2012 07:23:35AM »
con này chưa nổi căng ai dám mang thử ...k ai muốn bị nói là lừa gạt...chủ cho xem cho chụp may rùi...con này nước tiền khỏi xem...nước hậu bác nhìn cho kỹ móng nó dài k ..cong hay hơi hơi thui...ngón dài hay ngắn...nếu cong ngón dài khô xương sút thui...con này lông cũng chưa xong nhìn gì dc cắt cánh nó gọn gàn lại nhìn cái phao và lưng mới biết bền nữa k ...nhiều cái bù qua đắp lại k con nào đẹp từ a-z giá một củ cũng cứng mà cũng k cao khi bác tự vực một con chim nổi...chim lở của người ta mà cứ đòi móc móc  :d

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
  • Văn Vô Đệ Nhât - Võ Vô Đệ Nhị
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 17/12/2012 12:03:23AM »
bác cugaytanhlinh này quá lắm nghe. chém như 1 cái máy chém thời pháp thuộc vậy. thế mà lúc trước đưa mồi bổi để anh em chém chi nữa chứ. làm mình chém cu bác bây giờ nghĩ lại chắc làm trò cười cho bác cugaytanhlinh rồi. =))
theo mình nghĩ cu này giá đó là quá cao tay rồi...nếu mình thì đi về 1 nước chứ không có kiên nhẫn đứng đó để chụp hình chú nó đâu. nếu bác muốn chiêm nghiệm đúc kết kinh nghiệm từng con bổi qua thời gian thì nên tìm bổi mộc mà nuôi lên. còn muốn nuôi mồi vừa đi bẫy vừa nhận biết cái hay dở...thì nên tìm mồi thuộc mà mua. tiền nào của nấy bác à. thứ mấy loại cà tàn không ra gì giá bèo bèo chỉ làm mang cái bệnh tức thôi. mình tốn không biết bao nhiêu tiền của về khoảng này khi mới biết chơi...bây giờ rút kinh nghiệm cho bản thân là không bao giờ mua cu của mấy cha nội có cái miệng như cái máy phát thanh...dù cu mồi hay cu bổi.... :-bd

Em rất thích bài của bác nầy , rất hay vào có bề dày kinh nghiệm trong môn chơi nầy , giá như dđ có nhiều bài viết kinh nghiệm như vậy thì rất hay và em cũng rất vui ,Thanks tác giả bài viết .

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 18/12/2012 11:10:03PM »
con này chuông nước tiền khá còn hậu thì hơi nghi ngờ...chim đang yếu trong mình chỉ có cầm nó nuôi mới biết rõ...con này dễ xài mua về tập lấy kinh nghiệm...chứ nước hậu em đánh giá k cao hay do đang suy lông lá thưa xốp rộp...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent