Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một chút gọi là hiểu nhau hơn  (Đọc 3118 lần)

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một chút gọi là hiểu nhau hơn
« Trả lời #20 vào lúc: 20/11/2012 07:54:16PM »
Chào tất cả anh em trên diễn đàn cugay.org tôi không bàn luận ai là người chơi cu gáy cao, thấp .Các bạn phải hiều vì con cu gay mà tất cả anh em đều biết nhau mở rông quan hệ xã hội. Mở rộng sự hiểu biết sống trên đời cần có một tấm lòng, một sự bao dung là đàn ông sống theo hai nghĩa của từ Quảng Đại.
Tôi đam mê cu gáy không phải vì giá trị của con cu gáy mà chỉ vì nỗi nhớ vùng quê nơi chôn rau cắt rốn của mình. Nhứng năn 80 quê tôi còn hoang sơ lắm có khu vườn rông 3-4 ha cứ buổi sáng đứng nghe tiếng cu gáy từ xa vọng lại, nhớ ngày hè trèo dừa, treo cau bắt tổ gáy non.
Ngày tháng trôi qua mỗi người một con đường rời xa quê  hương  học hành, lập nghiệp. Khi cuộc sông có quá nhiều vất vả bon chen và những mưu đồ thì mỗi chúng ta lại muốn tìm lại chính mình thật thà,  chất phát,  giản dị như những bác nông dân.
Con cu gáy là cầu nối để mọi người trên thế giới tìm đến nhau cùng niêm đam mê, bảo tồn.
Vài lời tâm sự !!
Chào trân trọng !!
Em khoái ý kiến bác Kiên nhất, anh em chơi là phải đoàn kết và vui vẻ. Cố gắng hiểu nhau, ai hợp mình giao thiệp nhiều, không hợp nhiều thì cũng đã hợp nhau ở mổi niềm đam mê cu gáy. Cuộc sống đã quá nhiều trăn trở, lo toan. Anh em mình đã lên đây để chơi mà chơi cũng không vui nữa thì hơi buồn nhỉ ? Cua thì sợ mất lòng mọi người lắm, chỉ mong mọi người vui vẻ, tình cảm với nhau như những người bạn thân.
Uí, dài dòng quá, mong mấy bác đại xá cho.
Phải đi tranh thủ tưới vườn, kiên quyết dành trọn thứ bảy, chủ nhật đi bẫy chim mới được.
P/S Bác Kiên:
Bác leo lên cây cau bắt cu, lỡ không có cu, mệt tụt xuống vẫn hỏng cu, nếu có cu, hai tay cầm cu: tụt xuống vẫn hỏng cu .... :)) :)) :)) :)).
em thăng đây .
=)) =)) =)) =)) =)) nên trước khi trèo phải xác định lại con cu nào quan trọng, tưới làm gì tiêu điều anh, chểnh mảng việc nhà nước là tiêu điều thôi mà

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một chút gọi là hiểu nhau hơn
« Trả lời #21 vào lúc: 28/11/2012 11:10:29PM »
một chút mới gọi... hiểu nhau
bao nhiêu mới đủ bây giờ hả anh?
màu sắc đâu chỉ màu xanh
trăm màu muôn vẻ bức tranh mới thành
ước muốn đâu chỉ riêng anh
vạn người cũng có vài anh lắm điều