Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi trận thu phục ngày 2/9  (Đọc 1591 lần)

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
Bổi trận thu phục ngày 2/9
« vào lúc: 05/09/2011 12:16:33PM »
Tranh thủ ngày rảnh rỗi 2/9 tôi vác lụp đi gác cu cho vui, nhân tiện thử chiếc lụp mới của tammykim kết quả thật mỹ mãn may mắn đã mỉm cười chú bổi trận đã đc thu phục AEC diễn đàn cho ý kiến và nhận xét.

Ảnh

[img]http://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/09/05/12/09/13151993881693509414_574_574.jpg[/img]
[img]http://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/09/05/12/09/13151993891465966365_574_574.jpg[/img]
[img]http://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/09/05/12/10/1315199435161813818_574_574.jpg[/img]
[img]http://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/09/05/12/11/1315199515945814006_574_574.jpg[/img]
[img]http://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/09/05/12/09/1315199385633720241_574_574.jpg[/img]

Clip: Sẽ upload sau
"Có tài mà không có đức là người vô dụng"

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi trận thu phục ngày 2/9
« Trả lời #1 vào lúc: 05/09/2011 12:40:26PM »
Ôi con này mắt lồi, nó tung lồng có kinh k anh

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #2 vào lúc: 05/09/2011 01:01:51PM »
Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn vậy. ngoài hung hăng như thế khi bắt được sẽ bay và húc lồng lắm đây nhưng thật bất ngờ,khi mình thả vào lồng là nhảy ăn thóc ngay,đến gần không bay,không thúc lồng,thậm chí cho tay vào bắt vẫn ok.Sáng hôm sau mình treo ra cây là đã nghe thấy chú nó gáy.Hứa hẹn sẽ là chú mồi cây tốt trong tương lai.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/09/2011 01:09:11PM »
Chúc mừng bác dũng nha !
con này còn tơ lắm nên nhanh dạng và mau nổi nữa , em này mắt lồi chân cao nhất định sẽ có lội lồng nhưng theo như bác nói thì mới bắt mới có 3 ngày mà đã dạng và gáy thì theo tôi em này là chim tơ và là chim xổng ra ngoài do có thời gian nuôi gần người rồi nên mới dạn và nhanh nổi như vậy .
em này nước ngoài khá hay đây , gù cũng khá , lì chim hình như là giọng kim thì phải ?
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #4 vào lúc: 05/09/2011 01:40:25PM »
bái phục anh Duy,nhìn chim mà anh đã đoán ra cả nước chơi và giọng nữa,Chuẩn giọng Kim anh ạ(đây là giọng mà ngoài Bắc rất thích).Chú này chỉ thoảng 3 năm tuổi thôi,đã bị lưới úp trượt,nên thấy mồi đất là bay,lồng thổ(cổ truyền) thì không gần lồng.Đã nhiều chú mồi của các anh em bị bể vì nó,em cũng đã bại trận vài lần.Chú này có lèo,bóng vặt và có đặc điểm là về cuối ra chu(đe) dây liên tục mồi yếu là bể ngay(bỏ bổi).May mắn là hôm rồi đặt mua lồng miền Nam của Tamykim,sang chú mồi cứng nhất ra chơi thì thu phục được.

ali

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 05/09/2011 06:02:15PM »
Xin chúc mừng anh Dũng đã bẫy được chú chim hay,

phong-halong

• Sr. Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 05/09/2011 07:54:35PM »
bái phục anh Duy,nhìn chim mà anh đã đoán ra cả nước chơi và giọng nữa,Chuẩn giọng Kim anh ạ(đây là giọng mà ngoài Bắc rất thích).Chú này chỉ thoảng 3 năm tuổi thôi,đã bị lưới úp trượt,nên thấy mồi đất là bay,lồng thổ(cổ truyền) thì không gần lồng.Đã nhiều chú mồi của các anh em bị bể vì nó,em cũng đã bại trận vài lần.Chú này có lèo,bóng vặt và có đặc điểm là về cuối ra chu(đe) dây liên tục mồi yếu là bể ngay(bỏ bổi).May mắn là hôm rồi đặt mua lồng miền Nam của Tamykim,sang chú mồi cứng nhất ra chơi thì thu phục được.

Chúc mừng bác thu phục được bổi trân!
Càng vui hơn vì ngày càng nhiều cu thủ Vùng mỏ tham gia diễn đàn ,để tôi có cơ hội giao lưu học hỏi.
Chúc vui!
Ham cu cò - thích Ngao tạng
       广交 爱鸟 - 爱藏獒者
           0912092222

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 05/09/2011 10:39:44PM »
Em thấy chú này chân cao mắt lộ - chắc sẽ lội khi đi tập . Như bác háu dũng nói thì cũng có thể có 2 khả năng 1 là chú chim đã từng được người nuôi sảy ra . Một khả năng khác là chú chim vẫn chưa hoàng hồn , em đã gặp một vài trường hợp chim mới đánh về cực kỳ dạn cảm giác như chim nuôi thuần rồi - treo lên vẫn gáy bình thường . Nhưng sau 1-2 tuần thì tình hình lại khác hoàn toàn : Đâm lồng và tịt luôn . Chú này em đoán bừa là Kim pha tiếng Tốt - chiêu gọi - trận khá ra bài bản đều nhưng nước gù lại trung bình . Đoán sai bác Dũng đừng mắng nhé . Mong bác cho clip để thẩm định lại.
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #8 vào lúc: 06/09/2011 09:30:53AM »
Ko nghe bác  kể anh em đã theo 3 năm ko bắt đc thì em đoán con này chưa quá 1 năm tuổi =)) ( Bác kiểm tra coi có bắt nhầm con khác ko nhé :D )
Chim chân nhỏ, mình mỏng, cườm trắng màu trắng phấn, cườm vàng màu vàng đất, ko có tướng chim mồi. Sau này chỉ có nước tiền thiếu nước hậu, bỏ bổi.
Chim có bộ quy kiểu này mau nổi nhưng hay nóng chim. 
Nếu mấy bức hình trên chụp dưới ánh sáng bình thường mà chim có mắt đó thì nuôi tạm , nếu ánh sáng yếu do chụp đèn máy ảnh làm chim chói mắt làm co đồng tử mới như vậy thì bỏ.
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #9 vào lúc: 06/09/2011 10:45:56AM »
cảm ơn các bác đã nhiệt tình nhận xét,đánh giá về chú chim mình mới đánh được.Mình xin có đôi lời cùng anh em trên diễn đàn để bàn luận thêm.không biết có phải do địa lý,khí hậu hay không nhưng ở chỗ mình chim cugay đa phần có màu lông và cấp mình nhỏ như vậy,1 số khác thì có màu giống với cugay Trung Quốc mà bác Phonghalong đã đưa lên diễn đàn(có dịp tôi sẽ up vài bức ảnh về chim mồi của tôi nhờ anh em nhận xét).Còn về chú bổi mình mới đánh được,mình có quay cả clip từ lúc đầu đến lúc nhảy nên chuyện nhầm lẫn khó sảy ra,vì clip quá dài(hơn 2h)nên mình đang nhờ anh em cắt,chỉnh sửa rồi up lên nhờ anh em nhận xét thêm.Có thể tầm hiểu biết về cugay của mình còn nhiều hạn chế mong anh em cứ thẳng thắn,nhiệt tình nhận xét,trao đổi để rút kinh nghiệm,nâng tầm hiểu biết.
Thân chào toàn thể ACE(anh chị em) _friend_

trungdungbg

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 06/09/2011 12:31:37PM »
bác mayrau nói chuẩn đấy em này chim tơ giọng kim mà nhìn thế khó lên mồi được. Mới bẫy về nhiều em đứng im nhưng ăn thóc vào độ 1 tuần có con phi toác hết đầu ý. Nhưng chúc mừng bác bẫy được em ý chim rừng còn nhiều để bác bẫy thể nào cũng có con ưng ý

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #11 vào lúc: 20/11/2011 11:23:02PM »
Niếu các bác muốn biết con bổi nó chơi như thết nào ,chất giọng gì ,thì xem clip se rõ ngay ,vào HAUDUNG1 , duy nhất 1clip bay em bổi nầy.Bác Dũng àh,nó thổ bác bảo nó kim ,bạn tôi đến ,nó tông phạch phạch mà bác lại bảo nó thuần ,ở ngoày múa rối ,hiu vượn hoày ,anh em ko ai bảo gì,đã bước chân vào đây rồi thì ,thật thà chất phát chưa ăn ai.  bác cứ dỡn hoày,làm cho anh em lại tin mê.Tôi góp ý chân thành , tôi nhìn thấy
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 21/11/2011 12:18:57AM »
Ko nghe bác  kể anh em đã theo 3 năm ko bắt đc thì em đoán con này chưa quá 1 năm tuổi =)) ( Bác kiểm tra coi có bắt nhầm con khác ko nhé :D )
Chim chân nhỏ, mình mỏng, cườm trắng màu trắng phấn, cườm vàng màu vàng đất, ko có tướng chim mồi. Sau này chỉ có nước tiền thiếu nước hậu, bỏ bổi.
Chim có bộ quy kiểu này mau nổi nhưng hay nóng chim. 
Nếu mấy bức hình trên chụp dưới ánh sáng bình thường mà chim có mắt đó thì nuôi tạm , nếu ánh sáng yếu do chụp đèn máy ảnh làm chim chói mắt làm co đồng tử mới như vậy thì bỏ.
Em chào anh Nguyên ,em mới chơi cugay,em thường vào d đàng cugay.org ,xem và đọc bài để học hỏi ,và quyết định lập nic tham gia để học  các bác ,các chú ,cùng các anh em trong d đàng cugay.org,để em học được chiều sâu mọi mặt về cugay,bởi vì em đam mê dòng chim nầy,đoc kỉ những bài ,anh  thảo luận ,nhữnh bài nhận xét,em rất ngưỡng mộ anh,về những lời nhận xét rất trung thực,song toàn ,xứng danh anh Nguyên ,cu thủ MÀY RÂU 9018 ,thần tượng sonhacoi
Sơn- Hà Cối

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 21/11/2011 02:30:39PM »
Niếu các bác muốn biết con bổi nó chơi như thết nào ,chất giọng gì ,thì xem clip se rõ ngay ,vào HAUDUNG1 , duy nhất 1clip bay em bổi nầy.Bác Dũng àh,nó thổ bác bảo nó kim ,bạn tôi đến ,nó tông phạch phạch mà bác lại bảo nó thuần ,ở ngoày múa rối ,hiu vượn hoày ,anh em ko ai bảo gì,đã bước chân vào đây rồi thì ,thật thà chất phát chưa ăn ai.  bác cứ dỡn hoày,làm cho anh em lại tin mê.Tôi góp ý chân thành , tôi nhìn thấy
Tôi không muốn xen vào chuyện của bác Sơn và anh Háu Dũng đâu nhưng đọc những dòng nhận xét của Bác Sơn thấy thất vọng về bác Sơn và bất công cho anh Dũng quá.Chú gáy mà anh Dũng tóm được hôm ấy quả là chú bổi hay ngoài tự nhiên,dù rằng qua hình ảnh các anh em trên diễn đàn chê chim không đẹp.chú này chuẩn giọng kim có chu,lèo chuyện này không thể tự bịa được,tôi và các anh em chơi cugay Hà Cối có thể công nhận làm chứng.Cá nhân tôi theo dõi để chiêm nghiệm những điều anh em nhận xét trên diễn đàn thấy rằng chú này khá đẹp,nhanh dạn không quá nhát phá lồng,hiện nay chú ta đã dám gáy gù lại với chim mồi nhà.Bác Sơn xem lại mình đi,chơi cugay thì phải vô tư chứ.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 21/11/2011 05:49:51PM »
chào anh em mê cugay !
về việc con chim bắt được như bạn háu dũng đã trình bày ở trên thì theo tôi có sự hiểu lầm nhỏ thôi , nhưng nghề chơi cugay phải trung thực , chí công vô tư hay nói hay ,dở nói là dở đó là mới đạo của nghề chơi .
về con chim bác háu dũng thu phục ở trên theo kinh nghiệm và quan điểm của riêng cá nhân tôi xin có đôi lời nhận xét như sau :
tướng mạo dáng vẻ bên ngoài là 1 chuyện còn bản chất bên trong là 1 chuyện khác .Chim hay chưa chắc đã đẹp và chim thân hình đẹp chưa chắc đã hay ( cho dù điều chúng ta thường hay gặp là : chim hay ngoài rừng thì tất nhiên tướng mạo phải đẹp , nhưng tạo hóa cũng thường có những trường hợp ngược lại đó  , ví dụ như : anh em đi bẫy cũng đôi lúc gặp những trường hợp rất khó hiểu như có con chim ngoài rừng chơi rất hay nhưng khi bắt được xem kỹ lại thì thôi ôi cườm , thân hình , bộ quy ... sao mà xấu hoắc không thể hình dung được . Còn có chơi ngoài rừng thì rất chi là dở nhưng khi bắt được vô xem thì cườm , quy , thân hình ... sao mà đẹp thế .
những trường hợp trên tôi đi rừng bẫy cugay thì gặp nhiều rồi , vì vậy con chim hay dở ra sao thì khi bẫy chúng ta đã biết hết rồi " mắt thấy , tai nghe , chỉ còn tay sờ khi nó mắt bẫy thôi hhee  _yahoo_ _yahoo_), với lại bác dũng là người chơi cugay thì bắt được con chim hay nước chơi ra sao có xứng đáng hay không thì bác ấy biết rõ nhất nhìn nước chơi là biết mình có bắt nhầm hay không liền thôi mà  , huấn chi là hôm đó cũng có mấy anh em đi bẫy cùng thì còn gì phải tranh cãi vì đã có người xác minh , anh em chơi cugay không nên quan trọng hóa quá về hình thức bên ngoài , chim hay nhưng nó xấu hình dáng bên ngoài thì ta cứ nuôi , chứ nuôi con chim thân hình thật đẹp mà nước chơi nó dở khét  thì nuôi làm gì ?
theo tôi chắc có lẽ em nó mới về nên nhát , lông lá bù xù nên vậy thôi con bổi nào chẳng thế , huấn chim em nó đã có sẵn đặc điểm của 1 con chim nhát rồi con chim đó với chất giọng kim như vậy mà có những đặc điểm như trên tôi đánh giá rất cao đó ( quê tôi 10 con chim kim thân hình xấu thì đến 6con là thành mồi hay rồi , còn 10 con chim kim thân hình đẹp thì chỉ có 2 con là làm mồi hay thôi , đó là tỷ lệ tôi để ý và rút ra  về đặc điểm của giọng kim quê tôi ) .Nói chung anh em chơi với nhau thì phải tin tưởng vào nhau , anh em ta nên bình luận , bàn luận với tinh thần đóng góp giúp đỡ nhau  chứ đừng nên nặng lời với nhau như vậy .
chúc anh em nhiều sức khỏe .
thân chào !

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 21/11/2011 10:02:48PM »
Tôi không muốn xen vào chuyện bác Sơn và anh Háu Dũng đâu nhưng đọc những dòng nhận xét của Bác Sơn thấy thất vọng về bác Sơn và bất công cho anh Dũng quá.Chú gáy mà anh Dũng tóm được hôm ấy quả là chú bổi hay ngoài tự nhiên,dù rằng qua hình ảnh các anh em trên diễn đàn chê chim không đẹp.chú này chuẩn giọng kim có chu,lèo chuyện này không thể tự bịa được,tôi và các anh em chơi cugay Hà Cối có thể công nhận làm chứng.Cá nhân tôi theo dõi để chiêm nghiệm những điều anh em nhận xét trên diễn đàn thấy rằng chú này khá đẹp,nhanh dạn không quá nhát phá lồng,hiện nay chú ta đã dám gáy gù lại với chim mồi nhà.Bác Sơn xem lại mình đi,chơi cugay thì phải vô tư chứ.
TO . khải lại quá lời rồi,tôi chỉ mới chơi cugay thôi ,hehehe còn hai bác đã 6 đời chơi cugay rồi ,sonhacoi tôi, không dám quá lời với 2 bác ,hehe hơn nữa  vì tôi tôn trọng d đàng .Bạn àh,tôi chơi rất vô tư đấy chứ: Tôi kể nhỏ cho 2 người bạn khải và bác dũng nghe thôi nhé,cách đây ko lâu có một bác cũng chơi chim ,đếnh nhà tôi bác ấy bảo ,sắp đến ngày khai giản mà ko đũ tiền nộp phí và mua sách vỡ cho 2 cháu ,chú hộ anh cầm con chim khách nầy, khi có tiền anh chuột lại,tôi bảo luôn ,lúc này em ko bận lắm,anh biết nhiều chổ co chim ,ngày mai anh em mình đi đánh,đươc thi anh lấy bán về trang trải,tôi với bác ấy đi 4 hôm đươc 3 con mộc,bổi 350k một con ,bấy nhiêu cung đủ bác ấy vui rồi .Bạn khải có biết biết anh sáng ko nhĩ ,sáng tàu ý .Như thế mới là người biết chơi  khải àh ,với bác háu dũng àh.Hơn nữa, tôi đã từng vinh dự tham gia nhiều đấu trường thi cugay các tỉnh và cũng được giãi nho nhõ ,vậy tôi cũng hiểu chut ít về cugay đấy chứ  khải? ,anh em hà cối ưu ái tôi cả những dòng chim khác ,ko riên gì cugay,.ko phải tôi khoe khoanh gì đâu khải nhé,,còn khải và anh háu dũng thi sao?tự sưng 6 đời chơi cugay rồi ,vậy thành quả mình có những gì ?,thể hiện những gì cho anh em hà cối chơi dòng chim khác nói riên, cugay nói chung ,nể trọng hai bác nào?, khải bảo tôi nói oan cho bác hấu dũng ,vậy khải vào youtube ,gõ HAUDUNG1 chỉ có 1clip bẩy con mọc 'bổi'' đó nó âm giọng gì? thổ hay kim?niếu nó âm kim  ,sonhacoi tôi cuối đầu xát đất xin lỗi,nếu nó âm thổ thi sao khải?Bạn giỏi máy tính thí úp hộ clip lên nhờ anh em cùng BQT nhận xét được ko? là rõ ngay khải àh. thân chào....
ps:đề nghị anh em tập trung vào chủ đề tránh giải quyết việc riêng trên bài viết trong topic
BQT
« Sửa lần cuối: 21/11/2011 10:20:55PM gửi bởi cugayquangngai »
Sơn- Hà Cối

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 21/11/2011 11:47:16PM »
chào anh em mê cugay !
về việc con chim bắt được như bạn háu dũng đã trình bày ở trên thì theo tôi có sự hiểu lầm nhỏ thôi , nhưng nghề chơi cugay phải trung thực , chí công vô tư hay nói hay ,dở nói là dở đó là mới đạo của nghề chơi .
về con chim bác háu dũng thu phục ở trên theo kinh nghiệm và quan điểm của riêng cá nhân tôi xin có đôi lời nhận xét như sau :
tướng mạo dáng vẻ bên ngoài là 1 chuyện còn bản chất bên trong là 1 chuyện khác .Chim hay chưa chắc đã đẹp và chim thân hình đẹp chưa chắc đã hay ( cho dù điều chúng ta thường hay gặp là : chim hay ngoài rừng thì tất nhiên tướng mạo phải đẹp , nhưng tạo hóa cũng thường có những trường hợp ngược lại đó  , ví dụ như : anh em đi bẫy cũng đôi lúc gặp những trường hợp rất khó hiểu như có con chim ngoài rừng chơi rất hay nhưng khi bắt được xem kỹ lại thì thôi ôi cườm , thân hình , bộ quy ... sao mà xấu hoắc không thể hình dung được . Còn có chơi ngoài rừng thì rất chi là dở nhưng khi bắt được vô xem thì cườm , quy , thân hình ... sao mà đẹp thế .
những trường hợp trên tôi đi rừng bẫy cugay thì gặp nhiều rồi , vì vậy con chim hay dở ra sao thì khi bẫy chúng ta đã biết hết rồi " mắt thấy , tai nghe , chỉ còn tay sờ khi nó mắt bẫy thôi hhee  _yahoo_ _yahoo_), với lại bác dũng là người chơi cugay thì bắt được con chim hay nước chơi ra sao có xứng đáng hay không thì bác ấy biết rõ nhất nhìn nước chơi là biết mình có bắt nhầm hay không liền thôi mà  , huấn chi là hôm đó cũng có mấy anh em đi bẫy cùng thì còn gì phải tranh cãi vì đã có người xác minh , anh em chơi cugay không nên quan trọng hóa quá về hình thức bên ngoài , chim hay nhưng nó xấu hình dáng bên ngoài thì ta cứ nuôi , chứ nuôi con chim thân hình thật đẹp mà nước chơi nó dở khét  thì nuôi làm gì ?
theo tôi chắc có lẽ em nó mới về nên nhát , lông lá bù xù nên vậy thôi con bổi nào chẳng thế , huấn chim em nó đã có sẵn đặc điểm của 1 con chim nhát rồi con chim đó với chất giọng kim như vậy mà có những đặc điểm như trên tôi đánh giá rất cao đó ( quê tôi 10 con chim kim thân hình xấu thì đến 6con là thành mồi hay rồi , còn 10 con chim kim thân hình đẹp thì chỉ có 2 con là làm mồi hay thôi , đó là tỷ lệ tôi để ý và rút ra  về đặc điểm của giọng kim quê tôi ) .Nói chung anh em chơi với nhau thì phải tin tưởng vào nhau , anh em ta nên bình luận , bàn luận với tinh thần đóng góp giúp đỡ nhau  chứ đừng nên nặng lời với nhau như vậy .
chúc anh em nhiều sức khỏe .
thân chào !
Em chào anh Duy ,em tự hào , anh Tư và nhiều anh em khác mà em không biết nick đặc biệt là anh,một thành viên BQT cugau việt nam ,cugay .org ,là người Quảng Ngãi ,nhờ những bài viết của anh về cách chọn,cách chăm ,cách chữa các bệnh,cách luyện ,rất hửu ích ,rất chi tiết trên d đàng ,cho toàn thể anh em những người mới chơi cugay tiếp thu rất nhanh ,d đàng nầy thi em ko nói  ,bên d đàng khác họ cũng rất nể trọng song toàn ,lời nhận xét chân thành ko phải tưng bốc ,nhiều ngươi nhận thấy rõ về anh .Em sơn ,nhà em ở  hành minh ,nghĩa hành,quảng ngãi ,mấy năm trước làm ở bình thạnh ngã tư hang xanh ,nhưng dòng đời trôi chảy em ra đất mỏ QNinh ,tết nầy em về ,mấy anh em vô đức lợi ghé nhà anh chơi ,để gặp giáo chủ võ lâm cụ cù cu lai rai vài chai .Hi hẹn ngày gặp anh nhé
Sơn- Hà Cối

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 22/11/2011 12:34:58PM »
chào bạn !
rất vui khi gặp được đồng hương trên diễn đàn và càng vui hơn khi chúng ta lại có chung niềm đam mê .
ok tết này về nếu có dịp anh em gặp nhau giao lưu cho vui , chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe .
mong anh em chúng ta tiếp tục thảo luận và trao đổi với nhau nhiều hơn nữa .
thân chào !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent