Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

CHUYÊN MÔN CU GÁY > Cu gáy sinh sản

Về cu gáy ghép đẻ

(1/7) > >>

cugay.baccuc:
Em vừa ghép đẻ thành công một đôi cu gáy hôm nay cho rác vào đáy lồng thì cả 2 con đã tha rác làm tổ như vậy thì bao nhiêu lâu nữa chúng mới đẻ? Các bác cho em em hỏi thêm ở miền bắc cu gáy nuôi đẻ có đẻ quanh năm không ạ? Ở chỗ em mùa đông tương đối lạnh

cutrong.sg:
Chim tha rác là sắp đẻ rồi.khoảng 3 -4 ngày nữa là đẻ thôi.chim tha rac là bạn đã thành công bước đầu rồi nhưng để có chim non là cả vấn đề ...cứ từ từ trải nghiệm bạn ah.ở ngoài thiên nhiên thì mùa đông chim ko đẻ nhưng trong điều kiện nuôi nhốt chăm sóc tốt chim vẫn đẻ bạn ah.chúc bạn sớm có niềm vui...

cugay.baccuc:
Mùa đông lạnh chim vẫn đẻ à anh khoảng bao nhiêu lâu thì được một lứa nếu lâu nhất?

ongbosinhvien:
Đầu bạn nói thành công  mình tưởng các em nó đã cho ra sản phẩm rồi chứ =)).
Chịu ở với nhau, cùng làm tổ thì chắc chắn sẽ đẻ và ấp thôi.
Bạn chỉ giúp nó để chuồng, tổ ít người qua lại để yên tâm ấp, 1 vấn đề quan trọng nữa là trống đạp có chuẩn ko kaka
Nghĩ mà thấy bao nhiêu là vấn đề với ghép cu sinh sản hic, Chúc bạn thuận lợi và các em nó sớm ra sản phẩm.

alias_no_13:
làm tổ xong 2-3 ngày đẻ quả đầu tiên. 1 ngày sau hoặc 2 ngày sau đẻ quả thứ 2. đẻ xong chim ấp ngay. tầm 12-14 ngày tùy dk thời tiết thì chim con nở. chim con từ khi nở đến khi ra ràng cũng tùy nhưng nằm trong tầm 16-20 ngày. sau khi ra ràng tầm 1 tuần sau chim biết mổ tương đối ok rồi, nếu muốn chim mẹ nhanh đẻ lại thì tầm 10 ngày tách chim con ra nuôi bộ. sau khi tách chim con ra tầm 7-10 ngày sau chim bố mẹ bắt đầu đẻ lứa tiếp theo. cứ thế mà áp dụng. với dk nuôi nhốt thì chim đẻ quanh năm ko phân biệt mùa màng. quan trọng là không gian yên tĩnh + thức ăn đầy đủ. chúc bác thành công

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ