Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

CHUYÊN MÔN CU GÁY > Cu gáy sinh sản

Một bất ngờ không hề nhỏ (^_^)

<< < (2/12) > >>

cu gáy_ Tây Nguyên:
chúc mừng anh Dũng  :-bd thành này chắc là đầu tay của anh phải không  :d :d  :)) :))

cugay_hn:

--- Trích dẫn từ: cu gáy_ Tây Nguyên trong 07/04/2014 07:39:33PM ---chúc mừng anh Dũng  :-bd thành này chắc là đầu tay của anh phải không  :d :d  :)) :))

--- Cuối trích dẫn ---
.                                                                                                                                                        Đúng là thành quả đầu tay chú ơi, trống Bình Định ghép mái Đà nẵng đó :)), thả hơn chục con và cho tự chọn ghép đôi, đủ diện tích cho bay nhảy và ghép đẻ bán tự nhiên. Hy vọng đôi chim non này khỏe mạnh và phát triển tốt :)) :))

Minhtri_cugay:

Chà chà, đúng là một thành quả quá lớn  :d. Cu gáy ấp trứng, rồi lại nở ra được cu non quả là một quá trình công phu. Chúc mừng bác cugay_hn nhé, thế là bác đã có đủ loại rồi nhé: gáy đấu, gáy khách, gáy mồi, gáy sinh sản  g_ Thế bác đã xác định được tác giả của những quả trứng này là ai chưa, có cần phải xét nghiệm ADN không?  :d :d :d

cu gáy_ Tây Nguyên:

--- Trích dẫn từ: cugay_hn trong 07/04/2014 07:55:55PM ---
--- Trích dẫn từ: cu gáy_ Tây Nguyên trong 07/04/2014 07:39:33PM ---chúc mừng anh Dũng  :-bd thành này chắc là đầu tay của anh phải không  :d :d  :)) :))

--- Cuối trích dẫn ---
.                                                                                                                                                        Đúng là thành quả đầu tay chú ơi, trống Bình Định ghép mái Đà nẵng đó :)), thả hơn chục con và cho tự chọn ghép đôi, đủ diện tích cho bay nhảy và ghép đẻ bán tự nhiên. Hy vọng đôi chim non này khỏe mạnh và phát triển tốt :)) :))

--- Cuối trích dẫn ---
:)) :)) hy vọng em mái Đà Nẵng này chịu để sòn sòn thì háy quá bác Dũng nhỉ  :)) :))  _yahoo_ _yahoo_

cugay_hn:

--- Trích dẫn từ: chipchip trong 07/04/2014 07:24:12PM ---Hay quá anh Dũng ơi, hôm nào em cũng kiếm em mái ghép đẻ xem sao :d. Nhưng mà những em cu non thì có thả về lại thiên nhiên được ko anh? Còn nữa, em thích cái tổ xinh xinh ở hình trên, thật khéo tay đó anh Dũng à :-bd

--- Cuối trích dẫn ---
Nuôi lớn rồi a sẽ thử thả từ lồng nọ sang lồng kia xem nó có bay đc ko cô nhé :)) :)), còn cái tổ ghép đẻ là lẵng hoa a chế ra đó =))

--- Trích dẫn từ: Minhtri_cugay trong 07/04/2014 07:58:32PM --- Chà chà, đúng là một thành quả quá lớn  :d. Cu gáy ấp trứng, rồi lại nở ra được cu non quả là một quá trình công phu. Chúc mừng bác cugay_hn nhé, thế là bác đã có đủ loại rồi nhé: gáy đấu, gáy khách, gáy mồi, gáy sinh sản  g_ Thế bác đã xác định được tác giả của những quả trứng này là ai chưa, có cần phải xét nghiệm ADN không?  :d :d :d

--- Cuối trích dẫn ---

Không cần thử ADN đâu vì cu bố mẹ nó bảo vệ con kinh lắm, các con khác chỉ cần lai vãng quanh phạm vi ổ là lông lá bay tung tóe ngay cô ơi  :))

Mục chính

[0] Thứ tự các tin nhắn

[#] Trang tiếp

[*] Trang trÆ°á»›c

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook
Chuyển tới phiên bản đầy đủ