Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: bổi lỡ, ngày đầu tiên đi học gặp ngay chú sấm này.  (Đọc 1322 lần)

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hôm chủ nhật 6/8 vừa rồi về nhà chơi, xách 2 e bổi lỡ ra rừng, đi gần buổi sang ko con nào nhập tàn, đến gần trưa thì gặp chú bổi này, nó thì ko có bài bản gì chỉ đứng thúc trơn, nhưng chất giọng thì e khoái wa! 2 chú bổi lỡ thì chỉ là ngày đầu tiên ra rừng đi hoc, chẵng làm được trò trống j. đấu được hơn nửa tiếng thì gặp ngay tên bồ cắc cu, bổi rừng thì ù té chạy, bổi lỡ thì tung lồng ầm ầm, thật tức wa! Chuyến sau về đem mồi đi túm nó mới được. em đã có chú bổi sấm thổ cườm đóng, nhưng sao vẫn khoái giọng chú này.
E thì nói nó là sấm thổ, nhưng theo các cao nhân con này có đúng là sấm thổ ko, đáng nuôi để nghe giọng ko thì e ko biết. còn e thì khoái giọng của nó wa!
Clip 1 đến phút thứ 7 thì chú bổi này về. lúc đầu thì có 2 e bổi về trước mà ko đấu với mồi, chỉ đứng ngó, sau đó khoảng gần phút thứ 6 thì có 1 con thổ về. Con bổi này chẳng khác nào vệ sĩ của chú thổ sấm kia, nó về đá 2 e bổi về trước te tua, đấu với mồi khoảng 1 phút, đến khi chú sấm thổ lên tiếng thì chú này im re. hehehehehe…

clip2

phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

kelangdu

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: bổi lỡ, ngày đầu tiên đi học gặp ngay chú sấm này.
« Trả lời #1 vào lúc: 07/08/2012 08:28:21AM »
Giọng em bổi hay quá cố gắng cho nhập hộ khẩu đi chu thớt.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent