Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đôi lời cùng thành viên denhattuu  (Đọc 1257 lần)

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đôi lời cùng thành viên denhattuu
« vào lúc: 23/06/2012 03:19:24PM »
Dương Hùng đây nè anh Nhã, anh méc tụi nó để tụi nó ban nick đi  :d :d :d! Chán anh quá, xử sự hơi tệ!
Gửi denhattuu (Đệ nhất tửu)
        Chú không cần nhắn tin như thế đâu? Anh em BQT còn nhiều chuyên gia IP lắm, nhưng thật lòng mà nói với tôi không cần phải kiểm tra IP làm gì cho mệt, chỉ nhìn cái nickname lúc nào cũng  phảng phất hơi men thì tôi đã biết ngay từ khi mới đăng ký rồi, sở dĩ nó tồn tại đến bây giờ do anh em BQT cố ý làm ngơ cho chú cái nickname để mà vào đọc bài, nhưng bản thân chú lại không tự kiềm chế được mình mỗi khi trong người có rượu? thật lãng phí thời gian cho bản thân chú quá…?
         Tôi cũng vì sự yên vui cho tất cả anh em thành viên của diễn đàn, để khỏi mang tai tiếng là thành viên BQT mà đi đôi co với member, nên tôi quyết định xin rút chân khỏi BQT (Trước đây Nguyễn Vương Quốc Duy – cugayquangngai cũng đã làm như thế), Tôi và Duy làm như thế hoàn toàn không phải là hành động trốn chạy? Cũng không phải là sợ những nickname cá biệt kia? Mà chỉ mong muốn cho diễn đàn được yên vui, thế nhưng sự việc không dễ như tôi tưởng?
         Sau cùng tôi khuyên chú: là một viên chức nhà nước, chú đang tham gia một diễn đàn mang tính công cộng như cugay.org, bất cứ người Việt Nam nào? đang sinh sống bất cứ nơi đâu trên toàn thế giới cũng đều có thể vào xem và đọc bài, chú phải biết xử sự sao cho đúng chuẩn mực của một người công chức nhà nước.
Thân chào

2thanh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Đôi lời cùng thành viên denhattuu
« Trả lời #1 vào lúc: 23/06/2012 03:26:27PM »
E chẳng hiểu là có chuyện j giữa các bác nhưng em thấy buồn vì đây là diễn đàn về cu gáy cho anh em học hỏi chứ không phải là nơi để mà đôi co những cái không đâu
A
Ps a Nhã ơi sĩ hòa vi quý anh ạ

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/06/2012 06:54:10PM »
Chào anh Nhã cùng thanh viên BQT, em thấy trường hợp này hơi cá biệt nè nhũng người như thế nầy không đáng chúng ta quan tâm. Chúng ta càng phản ứng hắn càng tưởng mình hay. Loại nầy theo quản lý nhân sự của em là sự bỏ mặt, họ bị bệnh cho mình là nhất và họ quan trọng nhất họ muốn mọi người chú ý vậy ta làm ngược lại. Mong BQT xem xét ý tưởng ni để khỏi mất thời gian đôi co với hạn người nầy. Thân chào ae
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/06/2012 09:38:09AM »
Em thấy diễn đàn mình các sếp xử lý tình cảm quá, giống như nhiều vụ việc trước đây, 1 cách xử lý  này e nghĩ không còn hiệu quả nữa.........

Thành viên thì cũng 9 người 10 ý, văn hóa vùng miền, hoàn cảnh gia đình sinh sống, dẫn tới là nhiều người có hành vi khác người quá.......

Em thấy mình cứ học cách xử lý 1 số diễn đàn khác và của người nước ngoài đi ạ........ Cứ theo luật mà  làm, kể cả có là đệ nhất Cu Việt Nam thì cũng làm theo luật, không để tình cảm xen vào cách xử lý.........

Anh Nhã có lần tâm sự với em là đi lên Gia Lai thăm a Nhân chơi, mà trên xe đi về mất 1h30 tiền điện thoại để xin lỗi và giải thích với 1 ô thành viên ở mạn miền Trung không tiện nói tên, để dĩ hòa vi quý với mong muốn a cao thủ này không quậy phá thêm và tham gia cùng diễn đàn cho thêm thu hút....... Em thấy thế cũng là tốt nhưng với số đông giải quyết thế là không xuể .........

Diễn đàn phi lợi nhuận, Mod cũng làm không công, nên ai không bỏ tiền ra thì không có quyền đỏi hỏi những cái vô ly, luật lệ đưa ra cũng là căn bản không đòi hỏi gì cao xa...........Nên ai làm sai cứ theo luật mà làm, với lý do và dẫn chứng đầy đủ, không viết thêm gì về câu cú hay cảm tính để tránh suy diễn..........

Em tin chắc cứ làm vậy sẽ không còn tình trạng quậy phá nữa, diễn đàn vắng mặt mãi mãi vài cao thủ em thấy cũng chả sao, không có ông này thì có ông khác...........Kể cả không có ông nào thì sau 1 thời gian chơi cu rồi va vấp quy luật cuộc sống cũng sẽ tự hình thành 1 lớp người mới có kinh nghiệm để chia sẻ lại với những người khác...........

Đôi lời góp ý từ suy nghĩ cá nhân, mấy sếp đọc thấy hợp lý thì áp dụng nhé...........Em là ủng hộ cách làm việc của a Mayrau admin.............Ban đầu thấy lạnh lùng và quyết liệt, nhưng rất hiệu quả..........
« Sửa lần cuối: 25/06/2012 12:30:35PM gửi bởi ngoductam »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent