Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: tứ chân khô !  (Đọc 11605 lần)

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: tứ chân khô !
« Trả lời #40 vào lúc: 09/06/2012 08:06:07PM »
Vâng ! Anh thodong .
Em còn ba con bổi nhưng bạn em về quê mượn máy ảnh rồi nên nợ lại anh em , lần sau em sẽ chụp đúng góc độ úp bên luồn cách chọn mồi , anh em cùng chia sẽ ạ ! thanks anh  _zoo_
Thích cách làm việc của cụ nhe.
Nếu chém sai thì... huề nha. hị hị...
Nhìn giàn mồi biết bổi. Nhìn đám bổi đoán dàn mồi... ka ka ka.

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 28/06/2012 04:00:45PM »
[
Con này mới bắt được tầm trên 20 ngày đó mấy bác. Đưa nó vô đây nhờ phân tích cho cái cặp chân. Giúp dùm nhiệt vô nhé.
Con này bác chăm theo khảu phần ổn định đây.
riêng vụ chân thì tôi không giữ con này, nhưng nếu nhìn tổng thể thì vẫn chấp nhận. nên giữ rồi chiêm nghiệm sẽ thấy bác a. nhưng không xuất sắc lém, nếu chưa có mồi thì nuôi. tùy vậy.
chúc vui.
[/quote]
Đúng như bác chúc Vui, vui quá.  :)) :)) :)). Bắt đúng con 3 hậu ròng rồi, chiêu giọng thổ, còn ém tiếng nhưng tiếng tốt. Chiêu hai tiếng 3 hậu ròng. Thôi thì không lên mồi ở nhà nghe cũng vui tai. Bao nhiêu năm nay mới đánh được con thổ 3 hậu ròng. Trên này nó hiếm chứ không nhiều như trong bác Nhã  :)) :)) :)) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

lamquangnha

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 29/06/2012 09:53:49AM »
......
 :)) :)) :)). Bắt đúng con 3 hậu ròng rồi, chiêu giọng thổ, còn ém tiếng nhưng tiếng tốt. Chiêu hai tiếng 3 hậu ròng. Thôi thì không lên mồi ở nhà nghe cũng vui tai. Bao nhiêu năm nay mới đánh được con thổ 3 hậu ròng. Trên này nó hiếm chứ không nhiều như trong bác Nhã  :)) :)) :)) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Chúc mừng Nhân, tự tay bắt được nó mới mừng và quý làm sao! Năm ngoái cầm con mồi thổ cà lăm thì tóm được 5 con ba hậu  _yahoo_, con tặng cho Dovan là con có bài bản nhất, tiếng to như loa làng, nhưng từ khi con thổ cà lăm chết đến nay không bắt được em nào  ~X(.
« Sửa lần cuối: 29/06/2012 01:12:57PM gửi bởi lamquangnha »

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 30/06/2012 12:37:52PM »
Theo em thì tiêu chuẩn màu chân và kích cỡ chân rất quan trọng đối với chim mồi. Con này có đạt chuẩn chân khô không nhỉ? nhìn trực quan thì nó rất khô (trắng tinh)

nhờ anh em xem và nó cần bổ sung thêm đặc điểm gì nữa thì sẽ hoàn thiện hơn?

Tuan-QNinh

• Uông Bí_ QNinh
  • Chính thức
  • Thanks 38
  • cu gáy đấu
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 01/07/2012 10:09:17PM »
Theo em con này của bác đạt chuẩn tím khô rùi. Chúc mừng bác! Còn các phần khác em không dám nhận xét, rất mong được ae chỉ giáo vì em đang tập chơi nên cần nhiều kinh nghiệm mà. Cảm ơn bác và toàn thể Ace trên diễn đàn! Chúc cho diễn đàn ta ngày một phát triển
Chim ơi chim nhớ mau sào,lên sào chim gáy đừng quên chu lèo.

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #45 vào lúc: 02/07/2012 11:30:22AM »
Ôi cụ Cu gay Thodong là cao thủ rồi, Thông xanh thì cứ nhìn ưng ý là nuôi nếu chân to mà khô thì tốt nếu tím nữa thì tuyệt còn ngoài ra thì chẳng để ý nhiều nên ko khá nổi mong cụ chia sẻ với ACE hiểu biết của cụ.
Cụ cứ là... làm khó cho những người trả lời sau nhe. Vẫn còn nhiều anh hùng hậu duệ cụ NÚP mà.
Đang nói về chuyện CÁI CHÂN KHÔ thôi nghe. Vậy cụ cho ý kiến nghe:
Chân khô nhưng màu chân tôm luộc, vẩy thưa rách cụ có chọn làm mối không?
Chân khô mốc nhưng nhỏ, cao chân, vảy nhặt màu tím, vảy chẻ: Nếu giọng thổ chì chọn hay bỏ, nếu kim thì bỏ hay chọn hả cụ?
Chân khô, màu tím (kg phải tím lịm nghe) nhưng ngón chân bé, vảy không có gờ-cục; vảy ống chân thưa. Cụ có chọn kg?
Chân không khô (nhưng kg phải ướt mẹt nhe) mà vảy nhặt, xít, vảy nổi gờ-cục; màng mốc như vảy lụa trắng, cụ có chọn làm mồi kg?
Chân không khô nhưng to, có vảy giao long, có vảy chẻ; ngón chân to vảy nhặt có gờ-cục; màu chân tím. Là cụ, cụ có chọn không?
Chân không khô nhưng to, ngắn quản ,vuông, tím, vảy nhặt: chọn hay bỏ cụ?

... vẫn còn nữa đó cụ. Kính.
[/quote]
                             ____________________________________________________ 

To: Anh cugay thodong !
Em chia sẽ về chân như sau .
-Chân khô nhưng màu chân tôm luộc, vẩy thưa rách cụ có chọn làm mối không?
Chân nầy loại !
-Chân khô mốc nhưng nhỏ, cao chân, vảy nhặt màu tím, vảy chẻ: Nếu giọng thổ chì chọn hay bỏ, nếu kim thì bỏ hay chọn hả cụ?
Chân nầy hợp giọng thổ , đồng hoặc kim thì loại !
-Chân khô, màu tím (kg phải tím lịm nghe) nhưng ngón chân bé, vảy không có gờ-cục; vảy ống chân thưa. Cụ có chọn kg?
Chân nầy dù thổ hay kim cũng loại !
-Chân không khô (nhưng kg phải ướt mẹt nhe) mà vảy nhặt, xít, vảy nổi gờ-cục; màng mốc như vảy lụa trắng, cụ có chọn làm mồi kg?
Chân nầy chọn ,nhưng chỉ hợp đồng hoặc kim , thổ phải kết hợp !
-Chân không khô nhưng to, có vảy giao long, có vảy chẻ; ngón chân to vảy nhặt có gờ-cục; màu chân tím. Là cụ, cụ có chọn không?
Chân nầy đẹp ống cao ngón chân dài một chút rất hợp giọng thổ , đồng hoặc kim xem kết hợp !
-Chân không khô nhưng to, ngắn quản ,vuông, tím, vảy nhặt: chọn hay bỏ cụ?
Chân nầy rất hợp đồng  hoặc kim , thổ loại !

p/s : Anh thodong cho em hỏi .Nhìn chân có đoán được chất giọng không ? Chất giọng có liên quang gì đến chân không ? Ví dụ như kim hay thổ ? Mong anh chia sẽ  :(
« Sửa lần cuối: 02/07/2012 11:33:18AM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 02/07/2012 01:53:27PM »
Theo Cua thì khoái loại chân dài, giọng ấm áp nhé, mà chân dài có tý thịt chứ xương không thì một là suy dinh dưởng, hai là chạy theo mốt, ba là  già quá .Giọng thì phải ấm áp chứ cái đồ nhấm nhẳng như Vân Dung thì có đảm đang mấy cũng ngại nè.
Chân ngắn cũng được nhưng cũng phải to một chút. Loại ngày ngắn mà chân to thì liên tưởng tới Phạm Văn Mách .Hay chứ không dỡ. Chứ đã ngắn, lại nhỏ thì Kim,(thổ già nghe ít khoái  , mí lại thử hỏi được mấy tuổi mồi ). Trong quán thì ngược lại nhé, ai nói chói tai, không thuyết phục lại bị hay ăn đòn, cu lại hay bị nhảy vô mặt lụp :)) :)) :)).
Khô, không khô, ngón chân , ngón đốt mắt trúc có gờ, có cục... nó nói lên điều gì... Chắc là vận động nhiều đây hỷ ( Siêng năng làm việc, đánh lộn.. ) hay là tiểu thư, công tử đây, Kiếm cô nương mô người Hàn Nội xịn, lớn lên chỉ biết ăn học, hay là học Piano coi có ai có đốt mắt trúc không  *><* *><* *><*.
Dày hay thưa, cái ni cũng quan trọng nè. Cái vảy như là đôi ủng của người lội rừng, lội ruộng. Vảy như là một lớp bảo vệ, vảy nhiều thì khe vảy cũng nhiều, lỡ gai đâm vô đó thì sao? Thiên nhiên huyền bí, đây là phân tích cái chân , chọn cái cẳng tốt nhất rồi để có thể bù trừ cái khác tý . Cua có một con vảy dày vô địch mà Cua thấy. Nếu là cây Mía thì mấy bà bán nước mía chỉ có khóc ròng vì ít nước ....Vậy mà anh em mình lại khoái. Rồi à thì là nào là Vảy vấn sáo, mặt sau Hoa Thị .. chặc chặc . phức tạp đây.  =(( =(( =((
Mấy nhận xét sau lúc mơ màng vì ôm hận đất nước hình chiếc ủng. Không biết có chuyển tải tý nào tới mấy anh em tập chơi không, Cua bò đã nhé. Nếu thấy bài viết nhí nhảnh thì thask cho Cua, nếu sai hạn chế ném đá . bi bi . :)) :)) :))
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 02/07/2012 05:15:42PM »
To: Anh cugay thodong !
Em chia sẽ về chân như sau .
-Chân khô nhưng màu chân tôm luộc, vẩy thưa rách cụ có chọn làm mối không?
Chân nầy loại !
-Chân khô mốc nhưng nhỏ, cao chân, vảy nhặt màu tím, vảy chẻ: Nếu giọng thổ chì chọn hay bỏ, nếu kim thì bỏ hay chọn hả cụ?
Chân nầy hợp giọng thổ , đồng hoặc kim thì loại !
-Chân khô, màu tím (kg phải tím lịm nghe) nhưng ngón chân bé, vảy không có gờ-cục; vảy ống chân thưa. Cụ có chọn kg?
Chân nầy dù thổ hay kim cũng loại !
-Chân không khô (nhưng kg phải ướt mẹt nhe) mà vảy nhặt, xít, vảy nổi gờ-cục; màng mốc như vảy lụa trắng, cụ có chọn làm mồi kg?
Chân nầy chọn ,nhưng chỉ hợp đồng hoặc kim , thổ phải kết hợp !
-Chân không khô nhưng to, có vảy giao long, có vảy chẻ; ngón chân to vảy nhặt có gờ-cục; màu chân tím. Là cụ, cụ có chọn không?
Chân nầy đẹp ống cao ngón chân dài một chút rất hợp giọng thổ , đồng hoặc kim xem kết hợp !
-Chân không khô nhưng to, ngắn quản ,vuông, tím, vảy nhặt: chọn hay bỏ cụ?
Chân nầy rất hợp đồng  hoặc kim , thổ loại !
p/s : Anh thodong cho em hỏi .Nhìn chân có đoán được chất giọng không ? Chất giọng có liên quang gì đến chân không ? Ví dụ như kim hay thổ ? Mong anh chia sẽ  :(
[/quote]

về cơ bản đồng ý với cụ cách chọn Chân này. nhưng cụ là cụ chưa thật đâu nha, thấy mà chưa nói hết...
Đưa là đưa thế nhwng khi chọn chân được vậy mà bộ hình kém (chưa nói tới mỏ, mắt, quy, phao, chỉ...) cũng chỉ nhìn mà tiếc thui vậy. tiêu chuẩn vậy làm mồi sao đc? làM mồi rồi bắt đc bổi gì? Cái này quan trọng nha.

Tuy chọn mồi như chọn đã ưng rồi (đương nhiên kết hợp vói các đạc điểm khác nữa thì tui mới nuôi) nhưng khi tập mồi hoặc làm mồi 1 vài năm rùi mà vẫn cương quyết phải loại đó cụ.
Giờ đây, con nào muốn được tui chấp nhận làm mồi của tui thì phải qua tay cầm mới qdinh giữ hay bỏ vì rất tiếc công đãi lúa mấy năm mà chưa ưng nứoc ở rừng thì sợ lém rùi... Loại. nên chọn chim hộ ai kg thể tư vấn qua hình ảnh dc là như vậy: trúng-trật trong gang tấc; phải cầm trên tay.

Nhìn chân đoán giọng là đương nhiên.
Giọng chim to, nhỏ nhìn gì.
Chất giọng Thổ, Đồng... nhìn vào đâu. Cho nhìn chân không cũng đoán dc chất giọng. Kết hợp thì chuẩn hơn.
* như tui, nhìn chân đoán giọng trúng đc 40% thui. Kết hợp các bộ vị đoán tới 70%. Chân cu: Đồng đỏ, Thổ tím, Son-còi đen; kết hợp móng nữa: Thổ cong, Son-còi ngắn, Đồng trung.
* tui chọn mồi chơi đc: chân, mỏ, mắt, cườm là OK. Nhwng chọn mồi chiến: mắt, chân, mỏ, cườm, cquy, chỉ mỏ, cấp mình + PHÀO. Sai mang chém... ha ha... Vậy nên, cao cu thủ nào chẳng có 3-5 con mồi trong nhà là thế. có con thì cho, có con thì xứng đồng tiền bát gạo mới bán, có con thì đem tặng người chân tình, có con thì chết mang theo là thế. riêng cái chân cũng thể hiện được ý tứ của chủ chim gửi gắm trong đó rùi...
Hy vọng các cụ chấp nhận được.
« Sửa lần cuối: 02/07/2012 05:43:03PM gửi bởi Cu gay Thodong »

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 02/07/2012 05:37:50PM »
Trích dẫn từ: dovan
...
nhờ anh em xem và nó cần bổ sung thêm đặc điểm gì nữa thì sẽ hoàn thiện hơn?
Cụ chụp ảnh thể là đánh đố đây mừ... Khen lại bảo chẳng biết đéch gì. Chê lại bảo...
Nếu chân tình thì chân tình luôn: chụp lại ta cùng chém.
Con này thoảng qua đã thấy có điểm hay đây. hê hê...

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 02/07/2012 10:55:49PM »
To : Anh thodong ! Lâu lắm mới có người dốc bầu tâm sự nhiệt huyết chia sẽ chân tình , rất ngưỡng mộ anh , thanks anh đã đóng góp chia sẽ cho topic có bổ ích và ý nghĩa cho những anh em mới vào thú đam mê chứa đầy huyền bí của nghệ thuật ! bat tay
Trên đây em chỉ nói riêng về cặp chân thôi , còn hay dỡ còn hòa quện nhiều yếu tố ngoạy hình nữa chứ anh,nhưng cũng có nhiều con nó đóng sai quy luật anh à  , để chọ một con mồi tốt mình gặp nhau bên topic khác cho hay hơn !
Đồng quan điểm với anh ,  cặp chân cũng có kết hợp để xem chất giọng , nhìn tổng thể hình gián sẽ chuẩn hơn.
Đôi khi nhìn qua hình ảnh góc chụp không đúng ý cũng khó phán chính sát bằng thực tế bằng cầm trên tay .Thanks anh đã có lời chia sẽ ,chào anh! _zoo_
Sơn- Hà Cối

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 03/07/2012 10:23:51AM »
 :)) :)) :)) Trên diễn đàn ta có nhiều cao thủ mà chưa truyền hết nghề cho anh em nhé. Cụ cugayqn, cugay quang ngai, cu tho dong, cụ Hiếu, Kiến Vàng ....... nữa, Cái cơ bản là chắc do anh em ngứa mà không nói nên các cụ chả thèm gãi. Chính là phong cách của người quân tử đó." Dọc đường dẫu thấy bất bằng mà tha " . Anh em cứ gây chuyện bất bằng như Cua nè, đảm bảo học cả đời không hết bí kíp của mấy cụ.  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_. Chia sẻ chi tiết, mạnh dạn và cụ thể vậy mđọc mới sướng chứ nói cái chung chung như Cua thì đúng là chán mớ đời.
Nói vậy thôi chứ mấy cụ chia sẻ nhiều tuy nhiên Cua lỉnh hội chưa được bi nhiêu, đọc tai này nó lại qua tai nọ. In ra  bỏ ngay trong hang , ngủ dậy hồi nào là vớ lấy ngấu nghiến như thể chết đói 10 năm.  Cứ về đến nhà lại lôi cu ra coi  =)) =)) =)) rồi so sánh dài ngắn, to nhỏ, mốc hay mượt mà vậy mà lâu lâu mới ngộ ra một tẹo. Đã lên đây được chia sẽ nhiều như vậy , chiêm nghiệm thêm thực tế để tiến bộ dài dài. Thông tin đa chiều, chắt lọc rồi tự mình bò ra khỏi cái hang hốc, bờ ruộng sau  lũy tre làng các bác nhẫy.
Cái cườm có 1 topic rồi, Cái chân cũng đã có. Ai mở thêm cái đầu, rồi cái mỏ, cái mình, cái cánh.... nhờ các bác mổ xẻ. Ai nhiệt huyết nữa thì sau đó mở một cái phối hợp đầu và mỏ, mỏ và chân, Sự tương tác giữa Chân, đầu, mỏ , giọng .....  ai chà, còn nhiều quá. Ui, suy nghĩ mãi mới ra được mấy chữ. Ngứa nhiều chỗ quá  ~X( ~X( ~X(. Bò đi kiếm tý phù du đã, các bác mở cho Cua ké với hỉ  :)) :)) :)).

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 04/07/2012 02:33:44PM »
:)) :)) :)) Trên diễn đàn ta có nhiều cao thủ mà chưa truyền hết nghề cho anh em nhé. Cụ cugayqn, cugay quang ngai, cu tho dong, cụ Hiếu, Kiến Vàng ....... nữa, Cái cơ bản là chắc do anh em ngứa mà không nói nên các cụ chả thèm gãi. Chính là phong cách của người quân tử đó." Dọc đường dẫu thấy bất bằng mà tha " . Anh em cứ gây chuyện bất bằng như Cua nè, đảm bảo học cả đời không hết bí kíp của mấy cụ.  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_. Chia sẻ chi tiết, mạnh dạn và cụ thể vậy mđọc mới sướng chứ nói cái chung chung như Cua thì đúng là chán mớ đời.
Nói vậy thôi chứ mấy cụ chia sẻ nhiều tuy nhiên Cua lỉnh hội chưa được bi nhiêu, đọc tai này nó lại qua tai nọ. In ra  bỏ ngay trong hang , ngủ dậy hồi nào là vớ lấy ngấu nghiến như thể chết đói 10 năm.  Cứ về đến nhà lại lôi cu ra coi  =)) =)) =)) rồi so sánh dài ngắn, to nhỏ, mốc hay mượt mà vậy mà lâu lâu mới ngộ ra một tẹo. Đã lên đây được chia sẽ nhiều như vậy , chiêm nghiệm thêm thực tế để tiến bộ dài dài. Thông tin đa chiều, chắt lọc rồi tự mình bò ra khỏi cái hang hốc, bờ ruộng sau  lũy tre làng các bác nhẫy.
Cái cườm có 1 topic rồi, Cái chân cũng đã có. Ai mở thêm cái đầu, rồi cái mỏ, cái mình, cái cánh.... nhờ các bác mổ xẻ. Ai nhiệt huyết nữa thì sau đó mở một cái phối hợp đầu và mỏ, mỏ và chân, Sự tương tác giữa Chân, đầu, mỏ , giọng .....  ai chà, còn nhiều quá. Ui, suy nghĩ mãi mới ra được mấy chữ. Ngứa nhiều chỗ quá  ~X( ~X( ~X(. Bò đi kiếm tý phù du đã, các bác mở cho Cua ké với hỉ  :)) :)) :)).
Cụ quá lời rồi đấy...
Cụ thừa biết tui mới tham gia DĐ này mừ... nhường buớc trước các cụ Cao Kinh Niên...
Riêng về các chủ để nhỏ con Cu, tui xin đảm trách vụ "Cái mỏ Cugay mồi"Nếu các cụ hưởng ứng xin cho nhời... Nếu không, topic này xin đóng lại tại đây.
kính.
« Sửa lần cuối: 04/07/2012 02:36:15PM gửi bởi Cu gay Thodong »

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 04/07/2012 11:23:10PM »
Topin xem chân cugay kết thúc tại đây , cảm ơn AE tham gia chia sẽ để topic kết thúc thật có hậu , topic sôi nổi hẳng lên khi anh thodong nghé thăm , mong anh lập thêm topic ý nghĩa về cu gáy mồi và chia sẽ kinh nghiệm cho ACE mới vào môn chơi cugay cũng như đóng góp cho diễn đàn những bài viết hay và ý nghĩa .Thanks ACE _zoo_ !
« Sửa lần cuối: 04/07/2012 11:31:42PM gửi bởi cugayquangninh »
Sơn- Hà Cối

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 05/07/2012 07:32:59AM »
Lời cảm ơn nhiều đâm ra khách sáo. Cua cũng chân thành cảm ơn mọi đóng góp của anh em về cái chân đáng ghét mà cũng rất đáng yêu của con cu gáy. Có thể chưa hoàn thiện nhưng đã phần nào giúp đỡ được anh em tích lũy kinh nghiệm.
Mời cụ cu gáy tho dong mở topic "chuyện về cái mỏ " để anh em chia sẽ kinh nghiệm. Hy vọng sau cái mỏ , Cua và anh em lại hiểu thêm vì sao " Thứ nhất mỏ tréo giọng cà .... " :-bd :-bd :-bd.

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 05/07/2012 07:51:57AM »
e thay topic nay rat hay.thong qua topic nay e muon hoi cac a: chim giong tho chan kho,quan tham,chan pe theo tieu chi chon chan co nen dung ko?neu ko dung, cac dac diem khac cua chim deu dep co nen dung lam moi ko? xin cam on
 Bạn vào sửa lại có dấu nghe
 Q.Tuấn
« Sửa lần cuối: 05/07/2012 10:04:58AM gửi bởi Q.Tuấn »

devil579

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 05/07/2012 07:59:52PM »
Em xin sưa lại như sau: Các  anh có thể cho em hỏi : chim giọng đồng và thổ nên chọn cặp chân quản thấp hay cao? nếu chim giọng thổ quản thấp chân khô nhưng chân nhỏ có nên chọn ko và ngược lại ? nếu tướng tá đầu mắt cườm, cấp mình dc có nên chon ko khi cặp chân nhỏ và khô? xin cảm ơn.

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 05/07/2012 10:32:53PM »
Em xin sưa lại như sau: Các  anh có thể cho em hỏi : chim giọng đồng và thổ nên chọn cặp chân quản thấp hay cao? nếu chim giọng thổ quản thấp chân khô nhưng chân nhỏ có nên chọn ko và ngược lại ? nếu tướng tá đầu mắt cườm, cấp mình dc có nên chon ko khi cặp chân nhỏ và khô? xin cảm ơn.
Cụ hỏi vậy nếu tôi trả lời nên chon thì cụ có chọn kg? Nếu bảo kg nên chọn thì cụ vẫn nuôi đấy chứ!
Cụ nên rút kinh nghiệm khi đặt câu hỏi nhé. vì sao ư, rằng chân con Cu hay (hoặc rất tốt- có thể tôi nhìn thấy) nhưng mắt hoặc quy kg tốt (tôi kg nhìn thấy nhé) mà tôi xui cụ chọn. Sau này người khác nhìn thấy, nói sao cụ chọn nuôi nó làm gì, chỉ được mỗi cái chân là hay. Vậy chả hóa ra các cao thủ lại tư vấn thành... thấp thủ hết à.
Riêng cái chân thì thì chẳng nói lên điều gì nhưng cũng có thể nói lên tất cả nếu biết kết hợp các dd khác cùng.
Topic về cái chân tôi nghĩ cụ đọc nhưng chưa TỎ. Đọc lại sẽ rõ hơn. Vừa chơi vừa suy luận mới TƯỜNG.
Topic này nên dừng ở đây là phù hợp.

Con cu no hay thì tất cả phải hay, nhìn thoảng đã toát ra hết cả. Con cu tạm được thì được cái nọ mất cái... chai.
Tui xui cụ nhá: chụp ảnh lên nhờ Cu thủ.. soi cho.... haha...
P/S: chơi Cu cũng có nhiều kiểu nghe cụ: Mồi, khách, đấu, nghe giọng, xem mã... cụ chọn nhạc nào? Nhạc nào thì tiêu chí nấy.

mecathicchim

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #57 vào lúc: 10/07/2012 10:48:27AM »
Em mới vớ được em này các cụ xem hộ em xem có phai chân khô khô
« Sửa lần cuối: 10/07/2012 10:52:35AM gửi bởi mecathicchim »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent