Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một ngày thật tình cảm và ý nghĩa!(Có hình ảnh)  (Đọc 2960 lần)

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Theo lịch công tác thì 17h00 chiều nay (15/4/2012), anh Tre bay về bên Mỹ.
Dù bận nhiều việc song anh vẫn bớt chút thời gian có mặt cùng AE để đi viếng thân mẫu thành viên Huy_tm.
Đặc biệt là sự có mặt của 2 thành viên: Cường Ý Yên ở Hà Nam và Khỏe (Khoecomputer) ở Vĩnh Phúc.
Hai bạn đã ko quản đường xá xa xôi về HN cùng AE đưa thân mẫu của Huy về nơi an nghỉ cuối cùng.
Và đặc biệt hơn nữa là sự có mặt của anh Việt (Bạn anh Dũng). Tuy ko là thành viên của diễn đàn Cugay.org nhưng anh cũng đã tham gia đoàn viếng cùng các AE.
Em C80 thay mặt AE, cảm ơn anh Việt đã dành tình cảm cho thành viên diễn đàn Cugay.org!

Trong lúc chờ đến giờ đi viếng, mấy AE off tại quán "Như mọi khi" (Quán của anh Việt)  =))
Có mấy tấm hình chia sẻ cùng AE.

[img]http://nk0.upanh.com/b6.s25.d3/0ecbbc5832785b3f83172e24b980f18c_43466270.img1508.jpg[/img]

Từ trái qua phải: Khỏe (Khoecomputer), anh Dũng (Cugay_hn), anh Tre làng, Vũ (Thodongsonkim), Tùng (Tinibuon), Cường (Cuongyyen) và tác giả =))

[img]http://nk8.upanh.com/b3.s27.d2/c77dc5a54fe504c9209136f9dd6652b1_43466328.img1510.jpg[/img]

Sau khi đưa thân mẫu của Huy về nơi an nghỉ cuối cùng, AE tập trung off buổi trưa (Lần này có nhậu =))). Rất tiếc là anh Tre, anh Việt và Cường Ý Yên có công việc nên ko tham gia cùng AE đc.

[img]http://nk4.upanh.com/b6.s27.d1/108fe88064307b30e77dfd8669d3c07a_43466384.img1515.jpg[/img]

Đang lúc bia rượu ngà ngà, hai cô bé bàn bên lại về trước. Làm cho 2 chàng nhà ta nhìn xa xăm, buồn xa xăm. Tội! =))

[img]http://nk8.upanh.com/b6.s27.d2/1e8ee7c371c11efdec59bf081b6c800e_43466408.img1513.jpg[/img]

Bố đi uống bia thì con ở nhà uống sữa. =))

[img]http://nk2.upanh.com/b6.s13.d3/b8751763ac2a71f6961528d44852d2fc_43466432.img1479.jpg[/img]

P/s: Khi em C80 viết bài này thì anh Tre có lẽ đang trên máy bay rồi.
Anh Tre về Việt Nam cũng đột xuất và về công tác là chính. Bên cạnh đó lại vào đúng đợt AE đều bận và thêm việc của GĐ Huy nữa, thế nên nhiều buổi chưa trọn vẹn cùng anh. Mong anh Tre hết sức thông cảm!
Hẹn anh Tre trong lần anh về VN gần nhất.
« Sửa lần cuối: 15/04/2012 08:26:00PM gửi bởi CườngHM80 »
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Ngày ý nghĩa và thật tình cảm!
« Trả lời #1 vào lúc: 15/04/2012 06:42:32PM »
Thắm tình đoàn kết, trọn vẹn tình anh em  :-bd
Cám ơn anh em ở Miền Bắc đã đại diện bà con diễn đàn Cugay.org đến phúng điếu và tiễn đưa thân mẫu bạn Huy về nơi an nghĩ cuối cùng.
Thân!
« Sửa lần cuối: 15/04/2012 06:55:39PM gửi bởi chipchip »
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một ngày thật tình cảm và ý nghĩa!(Có hình ảnh)
« Trả lời #2 vào lúc: 15/04/2012 11:19:13PM »
giờ cũng đã muộn,anh tre sợ mọi người đã ngủ nên ko tiện gọi điện chào mọi người,vì bận quá anh ấy ko gọi điện được,giờ xong việc anh chuẩn bị lên máy bay luân,anh nhờ tini chuyển lời chào đến toàn thể anh em hẹn gặp lại 1 ngày gần nhất

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #3 vào lúc: 16/04/2012 07:53:45AM »
thật tình rất cám ơn ACE ngoài bắc, đã tiếp đoán anh tre rất nhiệt tình... nhìn anh tre trẻ đẹp và phong độ quá

nói chung rất rất đào hoa. sao ACE ngoài bắc ko kiếm cho anh tre một cu mái xe cua nhĩ.  :-bd :-bd :-bd

sao cùng xin cám ơn c80 đã chia sẽ hình ảnh này cho AE  theo dõi . và mình củng chúc ACE ngoài bắc luôn vui khỏe

và ngày càng phong độ nhé....!!!

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #4 vào lúc: 16/04/2012 08:09:46AM »
Giờ sắp lên chuyến bay thứ 2 từ Nhật qua Mỹ, đợi ở sân bay 4 tiếng...suy nghĩ lại những ngày về VN.
Thứ nhất: Anh em chưa 1 lần gặp mặt nhưng rất tình cảm như đã thân nhau từ kiếp trước (chắc kiếp làm cu)
Thứ hai: Công việc không ổn định nên có khi tưởng làm việc lại được xã hơi, có khi tưởng nghỉ thì lại làm việc, nên không dám hẹn anh em, có khi rãnh rỗi gọi thì anh em ngáy ngò ngò hết =)) . Về Vn Tre ngủ cứ 2-3 giờ sáng là thức giấc đi kiếm em cu lạc =)) Cũng may nhờ chú Dũng kiếm cho 1 em cu già lại rất trận =))
Thứ 3: Ngày CN định sắp xếp đi gác với anh em buổi sáng thì biết tin mẹ Huy mất nên cùng nhau đi viếng. Buổi chiều định hẹn anh em 1 một bữa gác cu trong quán, nhưng do lịch làm việc kéo dài nên đành lỗi hẹn (có nói chú Dũng , khi nào xong gọi lại sau mà cũng không gọi được). Nhìn mấy anh em cụng cốp cốp mà thèm quá xá luôn.
Cuối cùng: Trong thời gian ở Hn, có gì không phải mong anh em bỏ qua, nhất là chú Dũng, cứ bị anh nhắn , gọi vào nữa đêm, rồi mấy anh em khác có khi đang gác mái cũng bị phá đám =))

Hẹn 1 ngày nào đó trong năm nào đó, anh em lại gặp nhau.

Văn Thanh Thái _ BMT

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 26/04/2012 01:37:45PM »
thích quá các Bác..  bat tay mong có một ngày được giao lưu học hỏi kinh nghiệm

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 26/04/2012 02:57:28PM »
Ké các bác chút!
Đọc tâm sự của bác Tre, nghĩ tới gia cảnh mình!
Bữa tuần trước có dịp công tác qua Mỹ, bay hoài, transit cũng Tokyo, xuống sân bay chả có việc gì làm, lại vô forum xem anh em có gì post lên không. Sang Mỹ, cũng giống bác Tre, cứ 4h đêm là tỉnh, không ngủ được, lại gọi về nhà nhắc Vợ đừng có cho Chào Mào ăn...Thóc, Cu ăn ...Cám!

Nghĩ cũng buồn cười thật, sang 1 tuần, vừa về nhà, lại...không ngủ được, sáng tinh mơ xách mồi rủ ông anh bên ABV ra đằng sau...Nghĩa Trang Mai Dịch gác, chui rúc, mồi gọi khản cả giọng mà chẳng thấy bổi về!

Về nhà ngẫm lại, đúng là các cụ ta liệt gác Cu vào 4 cái..., quả đúng thật! Vậy mà vẫn ham ..........

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 26/04/2012 04:41:46PM »
Ké các bác chút!
Đọc tâm sự của bác Tre, nghĩ tới gia cảnh mình!
Bữa tuần trước có dịp công tác qua Mỹ, bay hoài, transit cũng Tokyo, xuống sân bay chả có việc gì làm, lại vô forum xem anh em có gì post lên không. Sang Mỹ, cũng giống bác Tre, cứ 4h đêm là tỉnh, không ngủ được, lại gọi về nhà nhắc Vợ đừng có cho Chào Mào ăn...Thóc, Cu ăn ...Cám!

Nghĩ cũng buồn cười thật, sang 1 tuần, vừa về nhà, lại...không ngủ được, sáng tinh mơ xách mồi rủ ông anh bên ABV ra đằng sau...Nghĩa Trang Mai Dịch gác, chui rúc, mồi gọi khản cả giọng mà chẳng thấy bổi về!

Về nhà ngẫm lại, đúng là các cụ ta liệt gác Cu vào 4 cái..., quả đúng thật! Vậy mà vẫn ham ..........
bác đánh sau nghĩa trang mai dịch thì chắc là khó được chim lắm đấy ạ . Mặc dù ở đó còn vài đôi nhưng phải nói một câu là ..... Trận Toét ra rồi . Ở đó giờ còn 1 con Rền giọng cũng khá nhưng không bao giờ chung cây mà chỉ đấu từ xa thôi ạ .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 26/04/2012 09:25:18PM »
Bác Huy à,

Nghe danh đã lâu chưa có dịp gặp mặt! Thành thật chia buồn với bác cùng gia đình!

Đúng là sau nghĩa trang MD chẳng có gì cả, có con bổi thổ ông anh đánh trật tung cả lông nên giờ nó chẳng chịu chung cây. Chẳng qua chỗ này gần nhà (Nhà em ở Mỹ Đình) nên xác lụp ra ngồi cho đỡ ghiền

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #9 vào lúc: 26/04/2012 11:36:03PM »
Hôm nay mới có thời gian lục ra mấy tấm hình trong điện thoại, hình không nét  lắm nhưng tình cảm thì rất nét. Còn một số tấm hình chụp anh em trong lúc thao dượt lúc 12 giờ khuya xin không công bố. Mấy tấm này để gửi về tận tay mấy thím cu mái đang ấp con hay ấp trứng ở nhà của mấy chú =))

Cái chai rượu này mình có dự định mua vài chai mang sang làm quà cho anh em mà cuối cùng cũng
không thực hiện được vì không còn thời gian

Đêm bên Hồ tây, nhìn cũng lãng mạn nhưng nếu có thêm 3 em nữa thì sẽ lãng mạn hơn =))

Tạm biệt bầu trời Hà hội, ảnh chụp từ trên máy bay trên cà 9 tầng mây, trông như là bãi cát ở quê mình Quảng trị =))
« Sửa lần cuối: 26/04/2012 11:46:36PM gửi bởi Tre làng »

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 27/04/2012 08:48:06AM »
mấy anh em vui quá
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

ky dong

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
  • tran chan tinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • A
« Trả lời #11 vào lúc: 27/04/2012 08:48:13PM »
đoc bài ,của ae nhiều nhưng chưa thấy mặt nay thấy hình ảnh, ae hội ngộ thân mật thắm tình đoàn kết thân chào toan thể ae diễn đàn .
ADCSA

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 27/04/2012 09:55:01PM »
Bác Tre làm em đặt 5 nậm rượu để bác mang đi cuối cùng mang về nhà uống cả =)) =))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent