Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký gác ku của cugaytanhlinh  (Đọc 54589 lần)

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký gác ku của cugaytanhlinh
« Trả lời #60 vào lúc: 08/01/2014 04:59:39PM »
Xin chúc mừng chú Bảo có chiến tích đầu năm, khai lụp thắng lợi!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
cảm ơn anh

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #61 vào lúc: 08/01/2014 05:01:35PM »
Chúc mừng em Bảo!!! theo bước của Minhhieu khai lup thành công ghê!
cảm ơn anh...có dịp về quê em gác kèo giao lưu...

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #62 vào lúc: 08/01/2014 05:03:12PM »
Chúc mừng Bảo nhé.
cảm ơn khì nào vào đất liền thì hú bảo nha...........chúc sức khỏe

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #63 vào lúc: 08/01/2014 05:05:09PM »
Xin chúc mừng chú bảo nha ! đầu năm có lục mới và có bổi mới nha xin chúc mừng....
khi nào rảnh thì vô tánh linh làm vài kèo nha từ phan thiết vô củng gần mà.............

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #64 vào lúc: 08/01/2014 05:06:13PM »
chúc mừng Bảo nha
về quê đi bẫy thì tuyệt vời nhất còn gì nữa cố gắng phát huy nha
thân chào !
cảm ơn anh cn vừa rùi có đi gác ko anh?

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #65 vào lúc: 08/01/2014 05:06:56PM »
Xin chuc mung bao nhe
thank thành............

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #66 vào lúc: 08/01/2014 05:09:12PM »
Chúc mừng Bảo nha! Mà không mang theo túi rút hay sao vậy Bảo
cảm ơn anh tx....dạ do lúc sáng đi mà ko có bổi nên nản quá chiều âm ước nên quên đem theo.....hổm rày anh có đi gác ko?

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #67 vào lúc: 08/01/2014 09:09:48PM »
 Cuối năm anh em công việc nhiều nên mọi người cũng ít đi, anh cũng chưa đi được chắc phải qua tết mới đi được Bảo. Lụp mới của Bảo may mắn quá nhỉ!
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #68 vào lúc: 09/01/2014 08:00:05AM »
Cuối năm anh em công việc nhiều nên mọi người cũng ít đi, anh cũng chưa đi được chắc phải qua tết mới đi được Bảo. Lụp mới của Bảo may mắn quá nhỉ!
Củg hen thôi anh..ma lúc làm xong em mang qua og dân tộc ếm bù rùi vi co mấy người jơi thiệu,vơí lại trc khi cho mồi vô em co lên mang xem ngày jơ tốt jờ săn bắt.hoàng nên đc may mắn đo anh...ma củng hen siu anh ai...
thân....

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #69 vào lúc: 09/01/2014 10:58:00AM »
 =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) đầu năm có thành tích thổ sâm ! chúc mừng bạn cugaytanhlinh nha ! =)) =)) =)) =)) =))

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #70 vào lúc: 09/01/2014 07:06:33PM »
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) đầu năm có thành tích thổ sâm ! chúc mừng bạn cugaytanhlinh nha ! =)) =)) =)) =)) =))
thank anh......cho em số đt hum nào cafe.......mà hình như em có rùi hay sao ak..........hi

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #71 vào lúc: 06/02/2014 10:51:23AM »
                                  HAPPY NEW YERL

CHUYẾN ĐI NGÀY 19 THÁNG 1 NĂM 2013

theo như đã hẹn anh e hội cu gáy hàn tân bình thuận đúng 5h30 anh xẽ gặp mặt tại ga suốt kiết.......em thức dậy 4h sáng chuẫn bi hành trang lên đường............ xuyên bóng đêm cùng với cái lạnh buốt gia của những ngày cận cái tết nguyên đán...rồi thì e cũng tới diểm hẻn với đoạn đường 25km
đợi chừng 15p thì ae cũng đã tập hợp đầy đủ............vải câu nói chào hỏi xa giao rùi ae lại lên đường vô bãi đánh.....
[img]http://i2.upanh.com/2014/0206/03//58655990.hinhanh8211.jpg[/img]
[img]http://i3.upanh.com/2014/0206/03//58655991.hinhanh8222.jpg[/img]

vô tưới bãi đánh ae chia ra thành 3 đội..e là đổi thứ 3 nghe theo thổ địa vào cho mồi ứng chiến với con thổ cà lăm mà máy anh gặp lúc trc....
mồi trơn ròng đưa lên thúc thúc vài tiếng thì con bổi thổ gần đó liền đổ gù mồi tiếp chiều củng là 2 dây gù đáp trả...rùi thì con bổi củng  về gần đôi co với mồi 2 bên giao chiến với nhà = nhửng sạc gù rủi thúc kèm..tg cứ trồi qua rùi con bổi củg chung cây nhưng rất dè chừng...mồi lại kéo gù
bồi đáp gù chừng đc 15 p thì bổng dứng con bồi bay cái vù đi mất....1 phút định thần nghi chắc nó đi uống nc vì thấy bay về hướng con suối....e ra sửa lai thế vì cội nhiều nhánh quá....đang lai hay thì con bồi bay về và phát hiện ra mình và nó làm 1 cái phách phách nửa đi lùn mình nhìn theo đầy tiếc nuối hen em nó lần sau....
kèo 2
dứt qua cai núi nhỏ tớila2 1 thung trủng với nhưng bụi cây rừng lưa thưa....nghe xa xa có em thổ rền đang thức mái minh quyết định lò mò tiếp cận...treo mồi lên tìm chổ núp xong đấu đó mồi lại thúc thúc bổi tr nghe tiếng là liền đáp cánh thả diều mồi thấy bóng dáng bổi liền đổ gù bồi đáp cây củng đổ gù mồi làm thề 2 sạc thì bổi nhập cây nhập cây nhưng có vẽ trân mạc...2 bên có cưa cả gần 2 tiếng mà con bổi chả nhúc nhích j mạc cho mồi làm vc hết công suất trời đả về trưa ngó bộ chắc khó nhai + vớii con bổi củng ko có bài bản j e cho tg thêm 20 phút bổi mà ko nhảy thì mình nhảy vì lúc này con bổi củng chui vô lum lá núp nắng 15p trôi qua thì có dt rung lấy ra nghe thì trưởng nhóm alo rút quân vì ae đang đợi trưởng nhóm rút trc ra nấu an....2 anh cùng đội với mình bắt đc mổi người 1 con và đang đợi minh o bãi xe.....

[img]http://i5.upanh.com/2014/0206/03//58655993.hinhanh8233.jpg[/img]
[img]http://i7.upanh.com/2014/0206/03//58655995.hinhanh8244.jpg[/img]

kèo 3 ae tâp hộp 1 bải đánh khác và đây củng là điểm nghi trưa....
hình ảnh ae gác ly gác chém gác đủa...tám chuyện cu cò....

[img]http://i8.upanh.com/2014/0206/03//58655996.hinhanh8255.jpg[/img]

con bổi
[img]http://i4.upanh.com/2014/0206/03//58656154.hinhanh8266.jpg[/img]

14h ae chia nhau là kèo chiều.....người đi tay phải người rẻ tay trái....
kèo 4 minh nhừng ae chọn điểm trc , mình = qua 2 vườn điều gặp 1 con suối lúc này trời con nắng gắt nên chưa nghe bổi rừng gáy...
nhưng củg chọn 1 thế thật đẹp đưa mồi lên và tim chổ núp...mồi bắt đầu chiu chiu rùi thúc thúc rùi lại chiu chiu mà chả có e nào trả lời...thôi thì kể vì trời con nắng quá bổi chưa gáy....tg trôi bóng ngã chiều trời bắt đầu mát thì bôi củng bắt đầu gáy râm ran.....mồi lúc này củng nghe bổi gáy thì bắt đầu làm vc nanh và manh hơn....nghe tiếng lạ những con bổi xung quanh đó đập cánh thả diều lượn qua lượn lại gáy gù in ỏi.....mặc cho mồi làm j thi kệ....nhìn xa xa xó 1 bóng đen lươn về nghỉ là bồ cắt nhưng càng gần thì là 1 em cu đang hướng về cây treo mồi...bồi nhập cây mồi dổ gù bổi củng đổ gù 2 bền gù qua gù lại đc 5 sax thì con bổi chuyền qua thúc  lâu lâu kem cái..mồi thì nào là thúc kèm nào la gù bổi bắt đầu chuyền thế sang qua sang lai gù 1 sax lại chuyền tới nhánh thế tưởng ngon ăn rùi từ đâu ra lại có 2 con bổi bay về 1 thổ 1 đồng ngay cây treo gáy gù đá nhau loạn xạ đá lun em bổi lúc đầu dạt ra cây kê  bên con lại 2 đá nhau bạch bạch rùi 1 em đồng dạt ra có ve yếu thế hơn con thổ đc đả bay theo đuổi gù......rùi lại bay đi mất hút lòng đây tiêc nuối lúc này con bổi đâu tiên vẩn đứng cây kề  bên nghe môi làm vc thì nó củng bắt đầu đấu lại rùi chung cây nhập thế mồi nhân gù mấy sax thì nghe cái bạch thế là kết thúc....
lấy dt ra làm vài tấm thì hởi ơi hết pin bun oi là bun...lúc này củng đả 16h33 thu don chiến trường rút ra vi dt hết pin nên sơ ae đời....
vài hinh ảnh lúc chuẩn bi ra về....đổi adc 1 e mà là bìp bịp, đội b đc 2 em  đội c là lúc sáng 3 người 2 người đc 2 e chiều mính e dc1 e tổng là 3e.....
kết thúc chuyến đi tổng nhóm là đc 5 e.....
vài hinh ảnh lúc ra về....( em mượn cục pin dt nên chụp qua loa rùi tra lại ae thông cảm)
đây là con bìp bịp đang mổ con ku..........
[img]http://i8.upanh.com/2014/0206/03//58656158.hinhanh8299.jpg[/img]
[img]http://i0.upanh.com/2014/0206/03//58656159.hinhanh83010.jpg[/img][/url
[url=http://upanh.com/view/?id=cvw10g8d2tb][img]http://i8.upanh.com/2014/0206/03//58656185.hinhanh83111.jpg[/img]

kết thúc chuyến đi có phần may mắn ae chào vời cầu rui ra về hen gặp lại........

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #72 vào lúc: 06/02/2014 11:47:15AM »
                      KHAI LỤP ĐẦU NĂM MỚI TẾT NGUYÊN ĐÁN

củng như ace ai nấy đều dón cái tết thật vui ám áp và hp bên gia đình và ngừoi thân.....mừng 1,2,3 đi thăm ông bà nổi ngoại và người thân bạn bề.
ngày m4 tết củng là ngày đẹp nên e chon ngày này ra quân. địa điểm củng hum này là lên rẩy nhà e vì nghe ba nói có mấy con mới về gáy gù rất sung......
7h đã có mặt tải bãi đánhnva2 củng đả nghe xa xa bổi gáy gù loạn xa đập cánh thả diều 2.3 con........vì nơi đây rất trân nên minh chon thế rất ki và cội phải chính sác.....đó là cấy keo rừng lá nhỏ và rậm có thế rất tốt. cho e mồi lở trơn lở ra trận trc vì mấy hum nay ơ nhà rất sung..........mồi lên cây tim chổ núp ôn định  thì mồi củng đã làm vc......chiêu chêu rùi thúc thúc đc 1 chập thì mồi đổ gù vì thấy bóng bổi...rùi laij thúc kèm đằng xa thì bọn bổi củng có trả treo nưng vẩn ko ăn thua vì bọn nó con lo tranh cội hay mái ji do cứ lươn lên trời rùi lại gù mặc cho mồi thúc kèm rùi lại chiu....mới đó mà củng gân 9h trời bắt đầu nắng gắt bọn bổi củng tản đi ăn và uống nc....chỉ con lại 1 thổ pha và 1 em đồng j đó, bắt đầu đấu với mồi...đấu tới tới đâu lui thì con đồng bắt đầu chuyền cây tiếp cận mồi...bổi áp sát mồi thoáng thấy nên gù mấy 2 sạc con bồi gù đáp trả xong thì bay vào chung cây...bồi gù trc mồi gù sau bồi chuyên cành xuống tới đâu là gù tới đó 2 bên đôi co với nhau tâm 54 sạc gù thì bổi chuyển qua thúc  dăm mồi là thêm 2 xấp nửa củng chuyển qua thúc kèm con bồi lúc này có vẻ đuối đả năm bẹp xuống thúc chơi chơi....lúc này mồi tự nhiên choi rùi quay đầu lại ăn và uống nc bồi thấy mồi có vẻ yếu thê nên trôi gù mồi quay ra tiếp gù với 5 sax gù tay đôi thì bổi vô thế mồi nhân thêm 3 sạc nửa thi nghe cánh bạch mình vui sướng qua chay ra làm vài tấm ảnh làm kn............

cây treo
[img]http://i4.upanh.com/2014/0206/04//58656577.hinhanh87212.jpg[/img]

hạ xuống
[img]http://i5.upanh.com/2014/0206/04//58656578.hinhanh87313.jpg[/img]

[img]http://i6.upanh.com/2014/0206/04//58656579.hinhanh87414.jpg[/img]

quên mang ao nên để vậy chay ù vê nha rui cho zo lòng chứa
[img]http://i8.upanh.com/2014/0206/04//58656581.hinhanh87620.jpg[/img]
giờ củng đả trưa nên kết thúc chuyến đi đầy may mắn......

dung nhan e mồi

[img]http://i4.upanh.com/2014/0206/04//58656622.hinhanh87819.jpg[/img]

năm mới xin chúc tất cả ace anh khang thịnh vượng vạn sự như ý tỷ sự như mơ triệu triệu bất ngờ vô bờ hạnh phúc........

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #73 vào lúc: 10/02/2014 10:53:45AM »
                      KHAI LỤP ĐẦU NĂM MỚI TẾT NGUYÊN ĐÁN

củng như ace ai nấy đều dón cái tết thật vui ám áp và hp bên gia đình và ngừoi thân.....mừng 1,2,3 đi thăm ông bà nổi ngoại và người thân bạn bề.
ngày m4 tết củng là ngày đẹp nên e chon ngày này ra quân. địa điểm củng hum này là lên rẩy nhà e vì nghe ba nói có mấy con mới về gáy gù rất sung......
7h đã có mặt tải bãi đánhnva2 củng đả nghe xa xa bổi gáy gù loạn xa đập cánh thả diều 2.3 con........vì nơi đây rất trân nên minh chon thế rất ki và cội phải chính sác.....đó là cấy keo rừng lá nhỏ và rậm có thế rất tốt. cho e mồi lở trơn lở ra trận trc vì mấy hum nay ơ nhà rất sung..........mồi lên cây tim chổ núp ôn định  thì mồi củng đã làm vc......chiêu chêu rùi thúc thúc đc 1 chập thì mồi đổ gù vì thấy bóng bổi...rùi laij thúc kèm đằng xa thì bọn bổi củng có trả treo nưng vẩn ko ăn thua vì bọn nó con lo tranh cội hay mái ji do cứ lươn lên trời rùi lại gù mặc cho mồi thúc kèm rùi lại chiu....mới đó mà củng gân 9h trời bắt đầu nắng gắt bọn bổi củng tản đi ăn và uống nc....chỉ con lại 1 thổ pha và 1 em đồng j đó, bắt đầu đấu với mồi...đấu tới tới đâu lui thì con đồng bắt đầu chuyền cây tiếp cận mồi...bổi áp sát mồi thoáng thấy nên gù mấy 2 sạc con bồi gù đáp trả xong thì bay vào chung cây...bồi gù trc mồi gù sau bồi chuyên cành xuống tới đâu là gù tới đó 2 bên đôi co với nhau tâm 54 sạc gù thì bổi chuyển qua thúc  dăm mồi là thêm 2 xấp nửa củng chuyển qua thúc kèm con bồi lúc này có vẻ đuối đả năm bẹp xuống thúc chơi chơi....lúc này mồi tự nhiên choi rùi quay đầu lại ăn và uống nc bồi thấy mồi có vẻ yếu thê nên trôi gù mồi quay ra tiếp gù với 5 sax gù tay đôi thì bổi vô thế mồi nhân thêm 3 sạc nửa thi nghe cánh bạch mình vui sướng qua chay ra làm vài tấm ảnh làm kn............

cây treo
[img]http://i4.upanh.com/2014/0206/04//58656577.hinhanh87212.jpg[/img]

hạ xuống
[img]http://i5.upanh.com/2014/0206/04//58656578.hinhanh87313.jpg[/img]

[img]http://i6.upanh.com/2014/0206/04//58656579.hinhanh87414.jpg[/img]

quên mang ao nên để vậy chay ù vê nha rui cho zo lòng chứa
[img]http://i8.upanh.com/2014/0206/04//58656581.hinhanh87620.jpg[/img]
giờ củng đả trưa nên kết thúc chuyến đi đầy may mắn......

dung nhan e mồi

[img]http://i4.upanh.com/2014/0206/04//58656622.hinhanh87819.jpg[/img]

năm mới xin chúc tất cả ace anh khang thịnh vượng vạn sự như ý tỷ sự như mơ triệu triệu bất ngờ vô bờ hạnh phúc........

chúc mừng bác ngày đầu năm thành công tốt đẹp  :-bd :-bd :-bd
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #74 vào lúc: 10/02/2014 06:47:09PM »

[/quote]
chúc mừng bác ngày đầu năm thành công tốt đẹp  :-bd :-bd :-bd
[/quote

cảm ơn anh nhiều.....chúc anh và gia đình lun lun mạnh khỏe..................

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #75 vào lúc: 10/02/2014 07:10:23PM »
Chúc mừng a nha,năm mới mà đáo thành công g_
Niềm đam mê bất tận

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #76 vào lúc: 10/02/2014 08:50:37PM »
chúc mừng Bảo nhé! năm mới mà có kết quả thì còn niềm vui nào bằng, _yahoo_chúc B năm mới sức khỏe và có nhiều cuộc đi đánh chim cùng anh em thú vị nhé.thích nhất là mấy kèo gác chai  :)) làm ít thôi chứ ko là móc chim kèo chiều nhìn ko thấy nhánh mà móc lại khổ em mồi yêu  bat tay
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #77 vào lúc: 11/02/2014 06:57:52PM »
Chúc mừng a nha,năm mới mà đáo thành công g_
cảm ơn anh chúc anh lun lun mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn........

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #78 vào lúc: 11/02/2014 07:00:15PM »
chúc mừng Bảo nhé! năm mới mà có kết quả thì còn niềm vui nào bằng, _yahoo_chúc B năm mới sức khỏe và có nhiều cuộc đi đánh chim cùng anh em thú vị nhé.thích nhất là mấy kèo gác chai  :)) làm ít thôi chứ ko là móc chim kèo chiều nhìn ko thấy nhánh mà móc lại khổ em mồi yêu  bat tay

cảm ơn anh chúc anh và gia đình sức khỏe..........có dịp ae mình giao lưu vài kèo.............thân chào........

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #79 vào lúc: 07/05/2014 02:35:07PM »
                  TÁNH LINH - BÌNH THUẬN 4-5

Theo như dự định cùng ae làm 1 chuyến gần tơí ngaỳ xuất phát thì đc ah hiếu (minh hiếu) alo ae đã hoãn chuyến đi còn lại ae mìh.2 ae quyết định về lại suôí kiết tánh linh bình thuận..chiều 16h nngày 3-5 a hiếu alo lại ah có siu vc nên ko đi đc zậy là còn lại 1 minh minh. Chiều 17h30 có mặt tại bến xe miền đông.mih lên chuyến xe cuối cùng để về wê tánh linh.18h xe chuyền bánh đến nhà củng đã 22h.tắm rửa cơm nc xong đâu đó tám chuyện cu cò vơí ba ba thì nghe ba ba kể ông gần nhà gặp con chim dán 2 cánh ma đánh 3 ngày nay chưa đc , đã dùng tất cả các phươg an gáo đất đủ các kiểu mà chưa chưa bắt đc.ba ba chi bit hướng đi chứ ko biết chổ nào,hỏi thì  ngta ko chỉ. Cuộc trò chuuyện củng gần oh vậy là đi ngủ lấy sức cho chuyến dựt núi ngày mai.
5h30 thức dậy chuẩn bị xog đâu đó thì ba ba ko đi mình cùg con chiến mã vơí 2 thần điêu..2 thần điêu lần này là 1 thổ trơn ròng(TR) và 1 đồng cà lăm TR vẩn là chính.mình chạy theo còn đường mà ba ba đã chỉ zo tới chân núi để xe mình dựt lên 1 quả nuí nho nhỏ ngồi nghi chân nghe ngón tình hình thì gặp 1 ah đang đi nhổ mỳ..tám chuyện hỏi thăm nhưg ko wên hỏi ah o đây có chim cu gáy nhiều ko thì đc ah chỉ ben kia đám rừng có đám mỳ đã nhổ có ku về ăn gáy rất nhiều thế la chia tay ah mình lội wa đám rừng bên đó.đến nơi thì củng đã 7h hơn..nghe xa xa có 1 cặp đang đấu mình áp sát tìm thế treo mồi mà ko có nên mình kéo nhánh keo tạo thế zậy, cặp chim thấy bóng ng nến bay đi. (mình hơi dài dòng siu)
Kèo 1.
Thổ TR đc treo lên vơí thế tự chế rất ổn.tìm chổ núp,TR bắt đầu làm vc thúc thú chiêu chiêu 5p thì có 1 e bay về đậu cây cao kế bên đổ gù TR nghe hơi bổi củng đỏ gù rút kèm tỉa gù...con bổi đạp cáh thả diều lượn 2 vòng tìm mồi, TR thấy bổi đổ gù bổi phát hiện TR liền tung cánh chung cây.TR kèm dập bổi kèm gù 2 chất giọng thổ sấm rạc va sấm pha chung cây chưng 10p vơí thế ép và dấu lụp bổi xuống thế tìm mồi 2 bên gù tay đôi bổi gù TR gù bổi ép TR, TR ép bổi con bổi gù đi ra đi vào có lúc múôn nhảy thi lại nhaỷ xuống nhánh dươí TR ép gù bổi ko thấy TR lại lên thế gù ép TR ròng tình thế cứ lặp đi lặp lại mình ngồi trong bụi mà ruột gan cứ lộn cả lên rùi chuyện ji đến củng đến TR nối gù 7sấp liền thì nghe cái bạch mình vội vàng chộp lấy cấy saò chạy 1 hơi tơi nơi thì ối thôi bổi đâu rùi tiến lại gần hạ mồi thì thì mơí biết bàn sập bị  méo qua 1 bên.mih tiếc ngân ngơ trâm vài phút thu dọn tự an uỉ thôi tìm kèo khác zậy.
Vài hình ảnh chia sẻ + sự nuối tiếc của mình.

Mình lội qua đám cây chồi gai góc mọc um tùm cào sước hết cả chân.qua đám chồi nơi đây là 1 tảng đá lớn có chứa 1 hồ nước nho nhỏ nghỉ chắc chim sẻ về đây uống nc mình tìm chổ treo mồi..

Kèo 2..
TR vẩn ra trận lần này đế tìm kiếm lại sự may mắn..nguy trang lụp xog củng ko wên sửa lại cái bàn sập + cái cầu tử. TR đc đưa lên vơí thế rất ổn. Lần này TR làm vc tốc độ hơn chừng 10p có 1 em bay về đậu cây kế bên đứng nhìn TR phát giác liền đổ gù thì bổi đồ gù 1 bên đang đấu khẩu thì có 1 em nửa bay về với cai giọng thổ sấm gù sôí xả con bổi thổ rền củng ko kém gù tơí tấp làm rền sấm vang cả rừng núi..2 bên sáp la cà vổ cách vào nhau bạch bạch cho mặc cho TR làm ji thì làm..con thổ rền ngó bộ yếu thế liền bay đi con sấm đuổi theo mình lại 1 lần nưả ngơ ngác nhìn theo mắt đầy sự tiếc nuối..TR vẩn ra kèm ức qua lâu lâu tiả gù lại có 1 e bay về lần này thì đổ gù ngày với chất giọng thổ rền ak thì ra la con rền lúc nảy TR đổ gù t r áp sát chung cây chuyền tới đâu gù tới đó TR củg ko kém gù ép t r, t r nhập nhah đấu tay đâu 2 bên ép qua ép lại thì t r nhả ra chuyền ra xa bên hong lụp đứng thúc kèm nhưng ko dày nhưng đc cái nhả gù TR ra kem kèm gù ép t r rớt thế lần 2 t r gù đi ra di vào trên thế TR ép gù t r ép lại  nhưng lần náy với sức lực sung mản do mih chăm sóc tốt bấy lâu TR nối những giây gù daì miên man làm cho t r mất khôn đành quăng mình vô lưới kết thúc sự tự do...lần này thì niềm vui sướng của mìh đc đền đap trọn vẹn.
Thung đánh

Thế gác

Lúc dính

Hạ mồi

Bộ mặt

Cặp chân.

Thu dọn chiến trường mìh băng xuống 1 vườn điều tơ nằm lưng chừng núi.
Kèo 3:
Đồng cà lăm đc ra trận..ko thua kém jì đàn ah đồng cà lăm chiêu chiêu thúc thúc xa xa co em đồng thổ trả lơì đồng cà lăm đổ gù rút bổi rui ra kèm thúc kèm gù với tốc độ rất nhanh nhưng con bổi vẩn ko đọng tỉnh j. Chắc có lẻ trời đã nắng gắt + tiếng ve ve sầu rừng kêu in ỏi nên con bổi ko định hướng đc mồi chăng..30p trôi qua vẩn ko thấy j mới tiếng ve ve kêu càng lúc càng ráo riết hơn , quyết định hạ mồi khép lại chuyến đi lúc 11h 45p hẹn gặp lại mày lần sau zậy....
vài hình ảnh lúc xuống núi..

Thank ace đả quan tâm theo dỏi.....
« Sửa lần cuối: 07/05/2014 09:07:27PM gửi bởi cugaytanhlinh »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent