Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D  (Đọc 2666 lần)

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
Re: Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D
« Trả lời #20 vào lúc: 14/07/2015 04:39:36PM »
Sao a thấy chú Điệp kỳ này nóng tính dữ vậy, cái gì cũng từ từ thôi chú nhé, không có gì là không giải quyết được!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

hungphieu

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 14/07/2015 04:46:27PM »
 E nge các tiền bối bói chim cu là chim của người nghèo,vậy mà nhiều người cứ nghĩ có tiền là sở hữu dc,xin loi bác chủ top,e nói có gì k phải bác bỏ qua,k biết bác lắm tiền thế nào mà mua con bổi giá 5trieu,mồi thì e k nói,thuận mua vừa bán,con chim ngoài đời có thể hay nhưng khi về nuôi,chìm nổi k ra gì là chuyện bt,có duyên thì sẽ sở hữu dc chim hay,đừng nghĩ vứt tiền ra để thể hiện đẳng cấp,thể hiện cái.chính vì có những ng như bác,làm thị trường đẩy giá con cu ngất trời,làm ae mới chơi hay kinh tế hẹp hạn muốn mua cũng khó.kinh nghiệm xương máu của e khi mua là,tai nge mắt thấy,tay sờ,chứ mua bằng niềm tin thì học phí còn mất dài dài,đã là mua bán thì thằng mua thua thằng bán.

tonydung

• Sr. Member
  • Thanks 62
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 14/07/2015 04:56:24PM »
Dường như chủ đề của bác Khắc Điệp ''' Re: Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D''' làm nóng cả diễn đàn.
các cao thủ nhà mình đâu rồi có thể cho Bác Khắc Điệp thêm 1 vài thông tin nữa chăng như:
em nó giọng gì?
thúc thế nào?
kèm ra sao( kèm dây, mắc me,.....)
gù thế nào ?
Nóng tính hay dể tính?
nhạy sào kg?
Còn gì nữa nữa ......  (*)(*) (*)(*)

Chúc cả nhà buổi chiều vui vẻ  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Tonydung

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 14/07/2015 05:44:03PM »
E nge các tiền bối bói chim cu là chim của người nghèo,vậy mà nhiều người cứ nghĩ có tiền là sở hữu dc,xin loi bác chủ top,e nói có gì k phải bác bỏ qua,k biết bác lắm tiền thế nào mà mua con bổi giá 5trieu,mồi thì e k nói,thuận mua vừa bán,con chim ngoài đời có thể hay nhưng khi về nuôi,chìm nổi k ra gì là chuyện bt,có duyên thì sẽ sở hữu dc chim hay,đừng nghĩ vứt tiền ra để thể hiện đẳng cấp,thể hiện cái.chính vì có những ng như bác,làm thị trường đẩy giá con cu ngất trời,làm ae mới chơi hay kinh tế hẹp hạn muốn mua cũng khó.kinh nghiệm xương máu của e khi mua là,tai nge mắt thấy,tay sờ,chứ mua bằng niềm tin thì học phí còn mất dài dài,đã là mua bán thì thằng mua thua thằng bán.
bác này nói chí phải.

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 14/07/2015 05:44:56PM »
AE nên đi đúng chủ đề của Topic  _zoo_
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 14/07/2015 06:28:31PM »
E cũng mới chơi nên kinh nghiệm = o,,,vậy mới úp lên nhờ AE chém dùm xem nước chơi nó ra sao,,,?mong AE bói dúp.cảm ơn AE nhiều,,,,?
Mong chờ một chữ Duyên,,?

cnshedu

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 14/07/2015 06:29:19PM »
Theo em thuận mua vừa bán nên đã quyết định rồi thì ko hối tiếc gì hết

dotanan

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 14/07/2015 07:12:07PM »
Các Bác đã nhiều lần chinh chiến cùng nhau, ăn ngủ cùng nhau mà sao tôi thấy các bác có gì đó không thật lòng, không tin tưởng nhau. Đúng con chim bổi mà 5 Tri thì cũng khó có, nhưng k phải k có. Nên tôi nghĩ người chơi cu thực thụ phải thật điềm tĩnh, suy xét như bản tính con cu, chứ k thể phán nóng vội như vậy đc.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 14/07/2015 09:22:17PM »
Đây là một con mồi đấy các bác ạ. Chỉ có điều là nó đã khá xuống phong độ thôi. Em hiểu bác Khắc Điệp muốn nói gì rồi, hồi trưa nhác xem hình, thấy bổi giá 5tr tưởng bác ấy đùa. :))
Cần gì phải kí.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 14/07/2015 09:40:30PM »
Đây là một con mồi đấy các bác ạ. Chỉ có điều là nó đã khá xuống phong độ thôi. Em hiểu bác Khắc Điệp muốn nói gì rồi, hồi trưa nhác xem hình, thấy bổi giá 5tr tưởng bác ấy đùa. :))

Nó là bổi 100% đó Bác,,,B bói dùm coi nước chơi e nó sao,,.cảm ơn B??

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi 14 mua 5tr nhờ ae chém giúp :D
« Trả lời #30 vào lúc: 14/07/2015 09:43:10PM »
Các bác tinh mắt soi giúp em con này có giống con trên ko nhỉ ? mắt mũi tèm nhèm quá  .

Xin cảm ơn !

Mắt bác bị làm sao à? Hai con này khác nhau hoàn toàn, con này cườm khá cao, hai dây, chạy ngược ra ót, loại này gù khá. Còn con của bác ót cườm, ở cổ lắt nhắt mấy hạt cườm.
Cần gì phải kí.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 14/07/2015 09:46:50PM »
Các bác tinh mắt soi giúp em con này có giống con trên ko nhỉ ? mắt mũi tèm nhèm quá  .

Xin cảm ơn !

Mắt bác bị làm sao à? Hai con này khác nhau hoàn toàn, con này cườm khá cao, hai dây, chạy ngược ra ót, loại này gù khá. Còn con của bác ót cườm, ở cổ lắt nhắt mấy hạt cườm.

Hình này là chủ cũ chụp đó bác,,hình trên là e chụo,,,.chắc tại tay nghề mình còn non???

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi mua 5trieu nhờ ae chém giúp :D
« Trả lời #32 vào lúc: 14/07/2015 09:55:31PM »

Nó là bổi 100% đó Bác,,,B bói dùm coi nước chơi e nó sao,,.cảm ơn B??
Không biết bác đùa hay giỡn khi bỏ ra 5 triệu mua cu bổi. Bác phải hiểu rằng từng đó tiền có thể mua được con mồi chơi khá khá. Còn bổi hay thì có hay cỡ nào đi nữa chắc gì đã ra mồi? Muốn ra mồi còn nhiều yếu tố.
Em đã cầm trực tiếp trên tay hàng trăm con bổi, riêng ra tết đến giờ là 80 con rồi, cu hay cầm xuống biết liền, ngay cả mấy anh tập sự cũng có thể biết, nghe mấy tiền bối sáng tác ra ẩn tướng, dị tướng... chẳng mấy con đâu bác ạ. Chim hay em để ý nó thể hiện qua cườm, cổ, quy, mắt, lông... nếu bắt được con hay thì cườm cao, hoặc cổ cò thắt... tóm lại là nó phải có điểm gì hơn người, nó sẽ đập vào mắt mình, nó tạo cho mình một ấn tượng. Bác cho em hỏi bác thấy ấn tượng ở em bổi điểm gì? Em nhìn không ra.
Cần gì phải kí.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 14/07/2015 09:58:50PM »

Xin cảm ơn !

Hình này là chủ cũ chụp đó bác,,hình trên là e chụo,,,.chắc tại tay nghề mình còn non???

Hai con này khác nhau, nhìn cườm là bác biết thôi, hai khổ cườm khác nhau, một con ót cườm, một con cườm khá cao, đừng có nói với em là nó vươn đầu lên, nếu con bác ngóc đầu dậy thì càng thấy rõ sự khác biệt nữa.
Cần gì phải kí.

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 14/07/2015 11:25:46PM »
Haha ! Theo dõi comment của bác donalduc gì đó thấy bác khá hài !

Bác có tin người ta đặt 5tr vào bàn,đặt trc cho con bổi còn ngoài rừng chưa bắt đc kg !

Bác nói đúng,5tr dư mua 1 con mồi thậm chí 1,5tr cũng mua đc mồi

Nhưng cũng có khi cầm 5tr mà kg mua đc con bổi ngta mới bắt về,cái đó gọi là đam mê kg đổi bằng tiền đấy  bác a !

Bác có bắt 80con hay 180 con nếu là chim thường cũng chả nghĩa lý gì với 1,2 con xuất sắc !

Riêng cái vụ kết luận giọng thổ kg chơi vì hay sa cầu của bác là biết trình bác rồi hehe

Lời thật mất lòng mong bác lượng thứ haha :))

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 15/07/2015 05:55:18AM »
Cứ chơi rồi chiêm nghiệm đi bác à, mình đã qua tay ba con và giờ đang ôm hai con đây, toàn là cu già gù cả đó, và rất nhiều mồi chiến của các cao thủ mình biết, đều cùng cảnh ngộ. Còn đam mê của mỗi người mỗi khác, nhưng phải có cơ sở, chứ không phải nghe người ta hô hào thật không thể tin nổi, thật tuyệt vời, một con bổi hay bạn nuôi chục năm nó vẫn là một con bổi, nhiều con bổi về đấu rơm rơm bắt được lại thành mồi chiến, chúng ta đang chơi cu mồi chứ không phải cu mồm, và không phải ai cũng dư tiền để làm điều đó đâu, đừng ngồi đó làm anh hùng bàn phím và tiêu tiền mồm nữa.
Cần gì phải kí.

truongvu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 15/07/2015 08:07:15AM »
Bổi 5tr chắc nổ banh wá ,tui để cho con bổ 7 5trăm nèk hjjj

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 15/07/2015 08:10:35AM »

Bác có tin người ta đặt 5tr vào bàn,đặt trc cho con bổi còn ngoài rừng chưa bắt đc kg !

Nhưng cũng có khi cầm 5tr mà kg mua đc con bổi ngta mới bắt về,cái đó gọi là đam mê kg đổi bằng tiền đấy  bác a !

Bác có bắt 80con hay 180 con nếu là chim thường cũng chả nghĩa lý gì với 1,2 con xuất sắc !

Riêng cái vụ kết luận giọng thổ kg chơi vì hay sa cầu của bác là biết trình bác rồi hehe

bác này cũng hayđoó nhỉ, nhưng thằng e thẳng tính có vài lời, bác đã sỡ hữu nhiều chim chưa, và đã nuôi những con bổi mà do chính tay mình chọn về nuôi lên mồi chưa, kể cả bổi mua lẫn bổi đi gác về chắc chính xác nó là con bổi hay thật k. gác cu thấy nó chơi hết nước chưa và về lên mồi có chơi ngon như mong muốn hay chưa, có những con cu về xíu là nhảy vào lụp nhưng cũng đã thử nuôi và lên mồi và thấy nó phố ra nước chơi chưa. em xin lỗi bác cũng như nhiều ae, k ai giám nói mình là giỏi, nhưng ae chơi lâu năm có kinh nghiệm chỉ lại ae mới chơi kinh nghiệm còn chưa giám nhận là mình giỏi. còn về con cu cu mà ta gọi là cái ngu thứ 3 này thì có những con cu gáy nhìn xấu và không có cái gì là chim hay, nuôi nổi chỉ nghe thúc chứ k thấy gì, nhưng ra rừng ra bái như cái máy, nên nó khó là ở chỗ đó bác à, cũng có những con nhìn là ai cũng thích nhưng khi lên mồi ra rừng chán và chơi không ra cái gì. nuôi khoảng 30-40 con bổi và chờ nổi lên, bác chủ sẽ có cái thấm thía và có nhiều cái suy nghĩ và sẽ gặp những con cu xấu mà bài bản thì khỏi chê.nói chung rất là khó hiểu. càng nghiên cứu càng ngu và cả đời chơi cu của các cu thủ có thâm niên còn chưa biết được điều đó mới càng thôi thúc ae đam mê nghề cu cò xích lại gần với nhau trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhâu về những cái chưa biết.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 15/07/2015 08:20:10AM »
Anh em nuôi cu mà nóng tính quá, đã có bác nào bốc hoả đập chết cu chưa?. lạc hết chủ đề rồi, that gia nuôi cu thì không ai going ai mỗi người mỗi tính, cái quan trọng là mình thích, mình hiểu được tính của con chim. còn con chim này nếu là bổi thì theo cá nhân mình bác Bác khắc Điệp mua hơi cao một chút thôi, nhưng là do bác ấy thích thì giá ấy không quan trọng phải không bác khắc điệp. nếu con này mà cái tròng vàng ở mắt nó màu vàng hoặc đỏ hơn thì mình cũng có thể mua ở cái giá đó.
http://i375.photobucket.com/albums/oo198/manhngopavietnam/2_zpsajp9w2tq.jpg
Bắt được con chim có cấp hình và bộ trân như con này thì thật là quá hiếm, vậy nên theo cá nhân mình thì giá đó không quan trọng. cái quan trọng bây giờ là các cao thủ thật tâm phân tích ưu nhược điểm của con bổi này đi. mà cũng là ý nguyện của bác khắc điệp nhờ đó.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 15/07/2015 08:36:45AM »

bác này cũng hayđoó nhỉ, nhưng thằng e thẳng tính có vài lời, bác đã sỡ hữu nhiều chim chưa, và đã nuôi những con bổi mà do chính tay mình chọn về nuôi lên mồi chưa, kể cả bổi mua lẫn bổi đi gác về chắc chính xác nó là con bổi hay thật k. gác cu thấy nó chơi hết nước chưa và về lên mồi có chơi ngon như mong muốn hay chưa, có những con cu về xíu là nhảy vào lụp nhưng cũng đã thử nuôi và lên mồi và thấy nó phố ra nước chơi chưa. em xin lỗi bác cũng như nhiều ae, k ai giám nói mình là giỏi, nhưng ae chơi lâu năm có kinh nghiệm chỉ lại ae mới chơi kinh nghiệm còn chưa giám nhận là mình giỏi. còn về con cu cu mà ta gọi là cái ngu thứ 3 này thì có những con cu gáy nhìn xấu và không có cái gì là chim hay, nuôi nổi chỉ nghe thúc chứ k thấy gì, nhưng ra rừng ra bái như cái máy, nên nó khó là ở chỗ đó bác à, cũng có những con nhìn là ai cũng thích nhưng khi lên mồi ra rừng chán và chơi không ra cái gì. nuôi khoảng 30-40 con bổi và chờ nổi lên, bác chủ sẽ có cái thấm thía và có nhiều cái suy nghĩ và sẽ gặp những con cu xấu mà bài bản thì khỏi chê.nói chung rất là khó hiểu. càng nghiên cứu càng ngu và cả đời chơi cu của các cu thủ có thâm niên còn chưa biết được điều đó mới càng thôi thúc ae đam mê nghề cu cò xích lại gần với nhau trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhâu về những cái chưa biết.
Bác này chắc cũng vất vả chăm bổi như mình đây, mỗi mùa mình nuôi hơn chục con bổi tự tay mình bắt, có con nổi, có con không nổi, có con nổi thành mồi, có con nổi để dọa bổi nhà, có con hay thì nuôi mãi không nổi... Có nuôi bổi các bác mới biết, và khi đó các bác mới có dám đặt một số tiền kha khá vào một em bổi, đặt cả niềm tin và hi vọng, còn các bác cứ ngồi gõ phím hô hào, tiêu tiền mồm...rồi phán như thánh với mớ lý thuyết của các cao thủ, mà trên diễn đàn này đa số cao thủ kiếm cơm, mình nói thật và nói thẳng là diễn đàn đang ngày càng trở thành nơi kiếm cơm của nhiều người.
Mình thì lý thuyết  + thực tiễn, từ nghiên cứu tập tính của chim (mình GV dạy sinh, cái này thành sở thích), tất cả do tập tính quyết định các bác à, và càng ngày tập tính càng thay đổi cho phù hợp với môi trường để tồn tại và phát triển.
Có một số anh em hỏi mua chim bổi của mình, nhưng mình không bán mà chỉ tặng, vì chim vùng mình ít có con hay, anh em nào xa nếu có điều kiện mình sẵn sàng tặng, còn bán được con chim thì với số tiền đó mình cũng không giàu lên, mà nếu có lương tâm nếu người mua không hài lòng thì mình cũng áy náy, mà mỗi người một ý biết sao vừa lòng.
Xin lỗi vì mình là người nói thẳng, mong anh em thông cảm.
Cần gì phải kí.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent