Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Ngôi nhà nhỏ !  (Đọc 1505 lần)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ngôi nhà nhỏ !
« vào lúc: 23/11/2011 03:24:56PM »
Gửi tất cả anh em trên diễn đàn .

Diễn đàn cugay.org là một ngôi nhà nhỏ , chung của toàn anh em chúng ta . Với những tiêu chí , nội dung thì chắc anh em ai cũng hiểu . Theo thời gian , số thành viên , nội dung cũng đông lên , phong phú thêm .Có người đến , có người đi . Đó cũng là lẽ tất yếu của cuộc sống . Lần đầu tiên khi vô diễn đàn , mình rất vui vì được anh em chia sẻ kinh nghiệm , được biết thêm nhiều người bạn , người anh , người em . Có chung một niềm đam mê là tiếng cu gáy . Rồi nhiều đam mê khác nữa . Rất nhiều góp ý chân tình của anh em diễn đàn khác ghé thăm và góp ý . Cũng có những anh em vì một khúc mắc nào đó mà có những câu nói chưa vừa lòng thì chúng ta ai cũng nên rộng lòng bỏ qua . Anh em chúng ta từ khắp mọi miền đất nước vì chung một đam mê mà ngồi lại chia sẻ kinh nghiệm , tình cảm . Nhanhot biết ví như về Cây cảnh, tượng gỗ , gỗ lũa  thì mình chỉ đam mê chứ đâu có biết gì . Đưa ra chia sẻ  là chia sẻ đam mê cùng với những người bạn cu gáy . Nhưng nếu những anh bên Diễn đàn  như Vạn Niên Tùng chẳng hạn thì có ghé qua thì mấy ảnh chắc chắc sẽ không cười chê những cây của anh em mình mà sẽ góp ý để mình chơi cho tốt hơn  .
Về cu gáy cũng vậy . Diễn đàn của chúng ta là diễn đàn nhỏ , chúng ta mong được đóng góp nhiều ý kiến xây dựng bổ ích . Trong góc độ cá nhân cũng như tập thể . Mình khiêm tốn , biết mình là ai nhưng không phải vì vậy mà tự ti . Cuộc sống có quá nhiều thứ để phiền muộn . Cơm áo , gạo tiền ... Thử hỏi trong chúng ta có ai dám vỗ ngực là mình giàu có về vật chất . Cứ mỗi lần bực dọc , mệt mỏi . Vô đây là thấy mình như trẻ lại . Thế thì tại sao nhiều khi chúng ta lại làm mất lòng nhau nhỉ ? Nếu ai đó không coi đây là nhà mình ( Nhà người khác ) thì vui mình ghé , không thích thì mình đi . Cớ sao lại ném vào đó cục đá để những thành viên trong ngôi nhà đó nhìn ra với ánh mắt không thiện cảm ?
Hình như mình đã đọc ở đâu đó câu " Giá trị của quà tặng không bằng cách tặng " đại để na ná thế vì trí nhớ của mình không được tốt lắm . Nếu vậy chúng ta tặng nhau sao đó cho thật giá trị nha . Nhanhot muốn nói tặng đây là tặng về hiểu biết về cu cò , về cuộc sống chứ không nói về vật chất . Lần đầu tiên nghe từ :"  Tôi chia sẽ với anh chị " của một cô giáo trường Đại học KT TPHCM mình rất thích và tôn trọng cô lắm lắm . Vậy chúng ta sẽ chia sẽ cho nhau nhé , về kinh nghiệm liên quan đến cu cò , về cuộc sống , về tất cả .  _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 24/11/2011 03:44:03AM gửi bởi nhanhot73 »
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Ngôi nhà nhỏ !
« Trả lời #1 vào lúc: 23/11/2011 04:07:39PM »
 _A_ _A_ _A_ _A_ _A_ _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_ _gjob_ _gjob_ _gjob_ _zoo_ _zoo_

Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/11/2011 10:09:57PM »
oh my godl  _gjob_ _gjob_ _hug_ _hug_ _hug_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _hoanho_ _hoanho_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _huglove_ _huglove_
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 24/11/2011 08:48:58AM »
lâu rồi " em Ko về nhà" nhà mình lùm xùm rồi ah... buồn vậy ta.....
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 24/11/2011 01:09:31PM »
chào cả nhà !
có sđt cũng được , không có cũng được có sao đâu mà anh em cứ lấy chuyện cũ ra nói .Tôi thấy mấy bác làm nhà " soạn sử " thì hay hơn đó , sao mà nhớ lâu , nhớ dai cái chuyện không hay chi vậy ta ? nhớ dai để bụng đó khi có chuyện gì không ưng ý  thì lấy chuyện không hay đó ra nói đi nói lại thì có phải là người thẳn thẳn , trung thực và là quân tử không các bác ? hay là người ít kỷ nhỏ nhoi , thù dai , tiểu nhân ?
cái gì đã qua thì hãy để nó qua đi chứ có chuyện gì đâu mà cứ để trong lòng là sao vậy ta ?
việc cho thông tin đăng ký địa chỉ người thích người không là chuyện thường tình thôi mà !
anh cho sđt hay địa chỉ trong danh sách có khi nào anh em nào đi công việc , công tác qua chỗ mấy bác anh em ấy cảm thấy quý mến mấy bác thì có cái địa chỉ sđt để liên lạc , xin được gặp mấy bác để được giao lưu .Nếu mấy bác thích thì tiếp không thì thôi chứ ai có ép buộc ai đâu , chứ đôi lúc mấy bác có lời mời đến nhà nhưng người ta không thích bác , không mến mấy bác thì họ cũng chẳng đến đâu , cũng như mời bạn tới nhà nhưng không cho địa chỉ nhà ở của mình thì mời cũng như không biết ở đâu mà tim thấy nhà ?
thôi thì có gì không hài lòng với nhau chúng ta nên bỏ qua đi , đừng để bụng nữa nha mấy bác ?
chúc các bác nhiều sức khỏe !
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/11/2011 05:34:53PM »
Deat Bác Duy
"NHÌN VÀO TỜ GIẤY TRẮNG CÓ 1 GIỌT MUC TRÊN TRAGN GIẤY THÌ NGƯỜI TA THẤY GIỌT MỰC MÀ KO THẤY MÀU TRẮNG XUNG QUANH GIỌT MỰC" Haizzzzz

cho chữ nổi đậm thôi cho  để nhìn
« Sửa lần cuối: 26/11/2011 02:40:41PM gửi bởi Hồng Sâm »
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent