Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Giải đáp thắc mắc của 1 bạn về diễn đàn  (Đọc 1532 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Giải đáp thắc mắc của 1 bạn về diễn đàn
« vào lúc: 20/12/2011 12:26:20AM »
Trích dẫn từ: ???
Tôi có nghe nhiều anh em tham gia diễn đàn cugay.org phản ánh rằng anh có đọc tin nhắn riêng của anh em (khi nhắn tin trong dd này). Vậy tôi muốn hỏi anh Tre điều đó có đúng không? Mong sớm nhận được câu trả lời của anh! 

Khi bạn sử dụng google hay yahoo mail...họ có thể xem được email của bạn nhưng họ sẽ không đọc thư bạn cho tới khi bạn cài virus hay spyware...vào email để phá hoại server của họ, khi đó họ có thể scan email của bạn, và có thể xóa hẵn hộp thư của bạn khi cần thiết.

Còn trong diễn đàn người quản lý diễn đàn cũng có chức năng tương tự, người quản lý có thể lấy lại password cho bạn được (có thể đổi password cho mọi thành viên khi họ quên pass) thì đồng nghĩa có thể xem được tin nhắn của bạn, nhưng không ai đi làm việc đó cả. Nó mất thời gian và không có ích gì trong 1 diễn đàn phi lợi nhuận cả và cũng chẳng để làm gì???

Hy vọng câu trả lời giải đáp phần nào thắc mắc của bạn. Có mấy lần mấy thành viên không login vào được họ đưa pass cho Tre làng login thử và login được nhưng Tre cũng không bao giờ vào hộp tin nhắn của họ. Cũng giống như mình, tin nhắn là những câu trả lời qua lại thăm hỏi thôi, việc gì phải mất thời gian làm những việc vô bổ.

Hy vọng diễn đàn không phải là nơi dùng tin nhắn để khủng bố nhau hay nói xấu sau lưng người khác. Cũng tiện đây, nếu bạn không thích ai đó thì có thể từ chối nhận tin nhắn từ họ qua chức năng trong diễn đàn. Và các bạn khi liên lạc làm ăn hay có chuyện riêng tư bí mật ...thì không nên sử dụng hộp thư diễn đàn vì sau 1 thời gian các tin nhắn sẽ được clean (xóa) bớt cho khỏi nặng diễn đàn.

Thân
 TL
« Sửa lần cuối: 20/12/2011 12:38:10AM gửi bởi Tre làng »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent