Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Các bác cho em hỏi?  (Đọc 1174 lần)

kucku

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các bác cho em hỏi?
« vào lúc: 05/11/2014 08:01:33PM »
Hiện tại em có một em bổi khi giơ 2 cánh lên thì bên hông gần đuôi có một lông trắng. không biết như vậy có ẩn tướng gi ko các bác? bác nào đã từng nuôi thì cho em hỏi nó có bài bản gi ko?

cuangiang

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Các bác cho em hỏi?
« Trả lời #1 vào lúc: 28/11/2014 07:17:27PM »
Đưa ảnh lên đi thì ace mơi biết bác ơi
tâm bất biến giửa dòng đời vạn biến

cugaybinhthuan

• Đam mê
  • Hero Member
  • Thanks 59
  • Học cách chấp nhận để vượt qua....
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/11/2014 08:20:25PM »
Cứ lo giao long, dán cánh, cườm, bạch đề, ngấn lệ, lông mũi.... thì suốt đời ko ra nổi cái vòng luẩn quẩn để tìm được 1con chim hay

hieupham

• Sr. Member
  • Thanks 17
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 28/11/2014 08:58:47PM »
Cứ lo giao long, dán cánh, cườm, bạch đề, ngấn lệ, lông mũi.... thì suốt đời ko ra nổi cái vòng luẩn quẩn để tìm được 1con chim hay
1 like cho câu nói rất hay và chính xác của bác.theo e thì khi mình ra tiệm bắt bổi hay bổi bẩy lụp.giò thì chim hay đến đâu cũng do cách mình huấn luyện tập dợt.thời gian chăm sóc nữa.chứ bắt bổi hay mua mồi ngon mà để treo 1 gốc như két,sáo đến khi đi rừng dù là e mồi ngon mà sống lâu trong lâu đài tình ái không có sự tập dợt ngoài rừng thì e nó sẽ trở về số 0.bổi tốt gáy hay giọng khỏe bản năng của tự nhiên bài bản chiếm 50% sự chăm sóc tận tình 49% và thêm 0.5% may mắn của chim và 0.5% của chủ suy ra mồi chiến.(khi nào người và chim hợp nhất đạt đến cảnh giới cao tuy 2 mà 1 thì lúc đó bắt bổi cũng dễ như ăn bánh tráng trộn zậy ak thích là có ah.hihi cái nì chém thêm cho vui nhà vui cửa thôi)chúc chủ thớt sớm có thu hoạch khi tuyển bổi mới.

ĐamMeCugay

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 28/11/2014 09:00:46PM »

Cụ nói chí phải , cũng vì tin những thứ đó , mà chính bản thân làm cho những kẻ có mục đích hại mình và chính thân ta hại thân ta ..... đam mê tắt lụi

cuty

• Sr. Member
  • Thanks 5
  • An nhàn, hạnh phúc
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 30/11/2014 11:59:11AM »
1 like cho câu nói rất hay và chính xác của bác.theo e thì khi mình ra tiệm bắt bổi hay bổi bẩy lụp.giò thì chim hay đến đâu cũng do cách mình huấn luyện tập dợt.thời gian chăm sóc nữa.chứ bắt bổi hay mua mồi ngon mà để treo 1 gốc như két,sáo đến khi đi rừng dù là e mồi ngon mà sống lâu trong lâu đài tình ái không có sự tập dợt ngoài rừng thì e nó sẽ trở về số 0.bổi tốt gáy hay giọng khỏe bản năng của tự nhiên bài bản chiếm 50% sự chăm sóc tận tình 49% và thêm 0.5% may mắn của chim và 0.5% của chủ suy ra mồi chiến.(khi nào người và chim hợp nhất đạt đến cảnh giới cao tuy 2 mà 1 thì lúc đó bắt bổi cũng dễ như ăn bánh tráng trộn zậy ak thích là có ah.hihi cái nì chém thêm cho vui nhà vui cửa thôi)chúc chủ thớt sớm có thu hoạch khi tuyển bổi mới.
Bác ơi! Có phải ai cũng chơi chim mồi được đâu bác, đúng là có những con hay mà chỉ để nghe ở nhà thui mà, hihi
An nhàn & hạnh phúc

kucku

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 04/12/2014 06:50:05PM »
Nói thăng ra là bác chưa có con gián quy hoac giai long hoặc bạch đê nên bác nói thế thôi. Hiện tại em có con mồi lơ gián quy gong sâm đồng. Mấy bác trong xom chơi cu vài chuc năm rồi mang môi cưng ra đấu thì nó ha trong 7 nốt nhạc.mà cứ mang đi bây em mang ra treo gần đô bác băt đươc em bổi nào đấy. Chơi cu có nhiêu phong cách. có ngươi chọn nươc chơi. co ngươi chọn gong gáy. mà em đố bác mang con môi giong son đi bât đươc bổi thổ sâm hoặc sâm đồng đây

cugay_quan9

• Hero Member
  • Thanks 36
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 04/12/2014 07:57:25PM »
. Chơi cu có nhiêu phong cách. có ngươi chọn nươc chơi. co ngươi chọn gong gáy. mà em đố bác mang con môi giong son đi bât đươc bổi thổ sâm hoặc sâm đồng đây
  bác nói cái 7 nốt nhạc mình nghe hơi nhột quá.chơi cu có 3 loại.nhưng bác nối mồi bác đấu trong 7 nốt nhạc thì khác nào đang lên sào.hay nói đúng hơn là chim đấu. ^:)^ ^:)^
Đam mê là không phân biệt tuổi tác

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent