Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Góp ý cho diễn đàn  (Đọc 5315 lần)

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
Re: Góp ý cho diễn đàn
« Trả lời #20 vào lúc: 01/12/2011 12:00:14PM »
.................
Chào anh Mayrau
Mình xin đính chính trên diển đàn này mình chỉ có đúng 1 nick và chưa và ko muốn làm them cái nick nào vì đơn giản chẳng có phải lo lắng vì bị ban nick vì đây là góp ý của mình cho diển đàn, nếu vì góp ý mà ban nick thì chắc mình cũng chẳng cần tham gia thêm chi nữa. còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu.
.....................

Không ai bảo bạn dùng hai ních nên việc bạn đính chính rằng mình chỉ có một ních là ko cần thiết.

Tinh thần của BQT là luôn ghi nhận tất cả những lời góp ý chân thành của bạn cũng như của mọi thành viên trong diễn đàn nếu góp ý đó đúng và có lợi cho sự phát triển của diễn đàn.

Tôi đã thay mặt anh em BQT trao đổi thẳng thắng với bạn từng vấn đề trong bài ở trên vậy mong bạn hãy tập trung vào những vẫn đề mà tôi và bạn đang trao đổi.

Bạn nói : " còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu. " BQT đánh giá cao tính thẳng thắn của bạn. Tôi có thể khẳng định với bạn rằng một thành viên có ý kiến đóng góp đúng, dựa trên tinh thần xây dựng sẽ không bao giờ BQT mất lòng vì vậy bạn cứ thẳng thắn trao đổi. Tuy nhiên cả tôi, bạn và tất cả mọi người khi đã tham gia diễn đàn thì đều cần phải chấp hành quy định diễn đàn chứ không thể nói như bạn là : " dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu "

Mong bạn sớm  trả lời những câu hỏi trong bài trước của tôi để chúng ta tiếp tục trao đổi làm dõ các vấn đề mà bạn đã nêu ra :

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Thay Mặt BQT diễn đàn xin trao đổi với bạn như sau :
( để dõ dàng mạch lạc tôi sẽ trao đổi thẳng thắn với bạn từng vấn đề mà bạn đưa ra)

Trong bài Bạn viết:
Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng: Diễn đàn là nơi anh em nói chuyện, và khi nói chuyện thì phải có xung đột vậy không biết BQT lấy tiêu chí gì để đánh giá là không hòa nhã với AE. hay chỉ là cảm nhận tiêng của mod. có 3 miền bắc trung nam thì văn hóa khác nhau nên có người cho đó là ko hòa nhã, có người cho đó là bình thường. ........

- Bạn nói thất vọng vô cùng vậy xin bạn cho biết bạn những điều gì khiến bạn thấy thất vong? Nếu lí do thất vọng của bạn là chính đáng, và lỗi thuộc về BQT thì tôi và anh em trong BQT sẽ ghi nhận và sửa chữa.
- Bạn bảo " khi nói chuyện thì phải có xung đột " theo tôi là chưa thỏa đáng. Bạn cứ nhìn thực tế , Shoutbox mở 24/24h, các thành viên vào nói chuyện rất đông tại sao họ vẫn giữ được thái độ đúng mực khi trao đổi mà ko xảy ra xung đột như bạn nói.
- Việc xử phạt một thành viên luôn có sự bàn bạc giữa các thành viên trong BQT, sau khi mọi người cho ý kiến và bàn bạc mới lấy biểu quyết theo số đông mà xử lí. BQT cũng ở các vùng miền khác nhau trên toàn quốc vì vậy bạn ko phải lo thành viên nào đó bị cá nhân một MOD nhận xét đanh giá theo cảm tính hoặc vì nền văn hóa khác nhau dẫn đến hiều nhầm và làm oan cho thành viên.

.............
Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick.......

Vấn đề bác nói rất nhạy cảm, nếu không đúng có thể gây ảnh hưởng đến diễn đàn cũng như uy tín của BQT vì vậy đề nghị bác dẫn chứng chi tiết cụ thể. Ai trả thù ai? trong trường hợp nào? Nếu dẫn chứng của bác là đúng chúng tôi sẽ nghiêm túc nhận khuyết điểm sửa chữa.

Để tránh các trường hợp nầy tôi đề nghị bác nào làm cái showbox nầy viết nây đoạn code để ko cho phép gõ các từ ko đúng thuần phong mỹ tục và các từ tục tiểu liên quan đến sex hoặc những nội dung phản động.

Xin giải thích để bạn hiểu, shoutbox là nơi dành cho các thành viên online trao đổi thông tin trực tiếp với nhau, mọi thành viên có quyền tham gia trao đổi thông tin ở đây đồng thời phải có ý thức chấp hành nội quy diễn đàn cũng như tôn trọng các thành viên khác.
Thành viên nào có thái độ không đúng mực, vi phạm nội quy diễn đàn và làm ảnh hưởng đến các thành viên khác thì bản thân họ phải chịu hình thức xử lí chứ ko thể vì một số người số ít thành viên vi phạm mà buộc số đông thành viên khác phải chịu hình thức giám sát, khống chế bằng đoạn code như ý bạn.
Mong bạn hiểu và thông cảm.

.................. Phân cấp mod cho ra trò và các mod muốn ban nick ai cũng phải có chứng cứ và được phê duyệt và người mod bự hơn mới có quyền. còn hiện nay mình thấy toàn dùng cảm tính để làm, toàn láy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền. .........

- Vấn đề này thì bạn yên tâm , từ khi thành lập đến nay diễn đàn cũng đã có quy chế và sự phân quyền dõ dàng cho từng thành viên trong BQT rùi chứ không có chuyện như bạn thấy đâu.
+ Bạn nói các mod  " toàn dùng cảm tính để làm" xin bạn cho chỉ ra từng trường hợp cụ thể để chúng tôi biết và sửa chữa.
 +Bạn lại nói các mod "Toàn lấy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền " Xin bạn hãy chỉ ra ai trong BQT áp đặt cho ai ( hoặc thành viên nào ) chuyện gì ?

............... Tôi nói thẳng luôn như vậy nếu ko thích có thể ban nick nếu tôi góp ý có đụng chạm tới mod nào. Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn. Tôi nghĩ núi cao còn có người cao hơn, tôi đã gặp ko biết bao cao nhân và họ trao đỗi rất thiện cảm chân tình dù mới một lần gặp. Vì vậy nếu để phát triển thì phải cái cách nhanh nhanh và triệt để. Nếu mod nào thấy ngứa mắt ngứa tai thì cứ phản hồi lại và cho tôi đọc xong hãy ban nha, tôi thích vậy

Cám ơn bạn đã thẳng thắn góp ý. Tôi và anh em BQT luôn ghi nhận tất cả những góp ý của bạn cũng như của các thành viên khác nếu ý kiến đó đúng và có lợi cho sự phát triển của diễn đàn.

Tuy nhiên với góc độ cá nhân tôi cũng xin được nhắc nhở bạn khi viết bài ko nên dùng những từ như : toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn.
Tôi nghĩ tất cả những cao nhân mà bạn gặp ngoài đời hay bất cứ thành viên nào trong hơn 50 diễn đàn mà bạn đã tham gia đều không muốn nghe một lời nói khiếm nhã như như thế từ bạn.

Thân chào!

« Sửa lần cuối: 02/12/2011 10:39:44AM gửi bởi MayRau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 01/12/2011 12:19:19PM »
Chào anh Mayrau

Khi đọc những vấn đề anh hỏi em xin có ý kiến thế nầy: vì là vấn đề nhạy cảm và nói ra cũng chẳng có lợi ích vậy nên mình sẽ không nêu ra ở đây.
Thứ 2:     những ý kiến đóng góp nêu ra là để giải quyết vấn đề có trên nhưng anh cho rằng cần xử lý cái vấn đề nãy sinh nhưng không giải quyết cái gốc. vậy mình không muốn nói thêm
Vấn đề thứ 3:   anh nói cái code để hạn chế những từ ngữ đó là không làm do đây là việc tự do trao đổi vậy việc anh giải quyết vấn đề thứ 3 nầy đồng nghĩa anh sẽ ít giải quyết vấn đề 2. và ngay từ đầu sẽ không có việc xung đột quá nặng

Nói chung là bi nhiêu mình đã cảm thấy cá Mod nhà ta chỉ thích giải quyết cái ngọn mà để cái gốc lại cho có việc để làm. cũng như cái nhọt chỉ lấy mũ mà không lấy ngòi nhọt. như vậy nhọt sẽ mãi sinh ra và ngày một nhiều.
Thôi coi như em chưa đóng góp ý kiến gì nha các bác.
Đóng topic này lại là vừa rồi vì nó không còn ý nghĩa nữa
thân chào

.................
Chào anh Mayrau
Mình xin đính chính trên diển đàn này mình chỉ có đúng 1 nick và chưa và ko muốn làm them cái nick nào vì đơn giản chẳng có phải lo lắng vì bị ban nick vì đây là góp ý của mình cho diển đàn, nếu vì góp ý mà ban nick thì chắc mình cũng chẳng cần tham gia thêm chi nữa. còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu.
.....................

Không ai bảo bạn dùng hai ních nên việc bạn đính chính rằng mình chỉ có một ních là ko cần thiết.

Tinh thần của BQT là luôn ghi nhận tất cả những lời góp ý chân thành của bạn cũng như của mọi thành viên trong diễn đàn nếu góp ý đó đúng và có lợi cho sự phát triển của diễn đàn.

Tôi đã thay mặt anh em BQT trao đổi thẳng thắng với bạn từng vấn đề trong bài ở trên vậy mong bạn hãy tập trung vào những vẫn đề mà tôi và bạn đang trao đổi.

Bạn nói : " còn lời mình nói mình nói thẳng, sự thật hay mất lòng và lời văn mình thích dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu. " BQT đánh giá cao tính thẳng thắn của bạn. Tôi có thể khẳng định với bạn rằng một thành viên có ý kiến đóng góp đúng, dựa trên tinh thần xây dựng sẽ không bao BQT mất lòng vì vậy bạn cứ thẳng thắn trao đổi. Tuy nhiên cả tôi, bạn và tất cả mọi người khi đã tham gia diễn đàn thì đều cần phải chấp hành quy định diễn đàn chứ không thể nói như bạn là : " dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu "

Mong bạn sớm  trả lời những câu hỏi trong bài trước của tôi để chúng ta tiếp tục trao đổi làm dõ các vấn đề mà bạn đã nêu ra :

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Thay Mặt BQT diễn đàn xin trao đổi với bạn như sau :
( để dõ dàng mạch lạc tôi sẽ trao đổi thẳng thắn với bạn từng vấn đề mà bạn đưa ra)

Trong bài Bạn viết:
Chào Bác Tre và các Mod trong BQT. sau một thời gian tham gia dđ mình nhận thấy những cái đáng lưu ý và mình thấy thất vọng vô cùng: Diễn đàn là nơi anh em nói chuyện, và khi nói chuyện thì phải có xung đột vậy không biết BQT lấy tiêu chí gì để đánh giá là không hòa nhã với AE. hay chỉ là cảm nhận tiêng của mod. có 3 miền bắc trung nam thì văn hóa khác nhau nên có người cho đó là ko hòa nhã, có người cho đó là bình thường. ........

- Bạn nói thất vọng vô cùng vậy xin bạn cho biết bạn những điều gì khiến bạn thấy thất vong? Nếu lí do thất vọng của bạn là chính đáng, và lỗi thuộc về BQT thì tôi và anh em trong BQT sẽ ghi nhận và sửa chữa.
- Bạn bảo " khi nói chuyện thì phải có xung đột " theo tôi là chưa thỏa đáng. Bạn cứ nhìn thực tế , Shoutbox mở 24/24h, các thành viên vào nói chuyện rất đông tại sao họ vẫn giữ được thái độ đúng mực khi trao đổi mà ko xảy ra xung đột như bạn nói.
- Việc xử phạt một thành viên luôn có sự bàn bạc giữa các thành viên trong BQT, sau khi mọi người cho ý kiến và bàn bạc mới lấy biểu quyết theo số đông mà xử lí. BQT cũng ở các vùng miền khác nhau trên toàn quốc vì vậy bạn ko phải lo thành viên nào đó bị cá nhân một MOD nhận xét đanh giá theo cảm tính hoặc vì nền văn hóa khác nhau dẫn đến hiều nhầm và làm oan cho thành viên.

.............
Nhưng điều đáng buồn là có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick.......

Vấn đề bác nói rất nhạy cảm, nếu không đúng có thể gây ảnh hưởng đến diễn đàn cũng như uy tín của BQT vì vậy đề nghị bác dẫn chứng chi tiết cụ thể. Ai trả thù ai? trong trường hợp nào? Nếu dẫn chứng của bác là đúng chúng tôi sẽ nghiêm túc nhận khuyết điểm sửa chữa.

Để tránh các trường hợp nầy tôi đề nghị bác nào làm cái showbox nầy viết nây đoạn code để ko cho phép gõ các từ ko đúng thuần phong mỹ tục và các từ tục tiểu liên quan đến sex hoặc những nội dung phản động.

Xin giải thích để bạn hiểu, shoutbox là nơi dành cho các thành viên online trao đổi thông tin trực tiếp với nhau, mọi thành viên có quyền tham gia trao đổi thông tin ở đây đồng thời phải có ý thức chấp hành nội quy diễn đàn cũng như tôn trọng các thành viên khác.
Thành viên nào có thái độ không đúng mực, vi phạm nội quy diễn đàn và làm ảnh hưởng đến các thành viên khác thì bản thân họ phải chịu hình thức xử lí chứ ko thể vì một số người số ít thành viên vi phạm mà buộc số đông thành viên khác phải chịu hình thức giám sát, khống chế bằng đoạn code như ý bạn.
Mong bạn hiểu và thông cảm.

.................. Phân cấp mod cho ra trò và các mod muốn ban nick ai cũng phải có chứng cứ và được phê duyệt và người mod bự hơn mới có quyền. còn hiện nay mình thấy toàn dùng cảm tính để làm, toàn láy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền. .........

- Vấn đề này thì bạn yên tâm , từ khi thành lập đến nay diễn đàn cũng đã có quy chế và sự phân quyền dõ dàng cho từng thành viên trong BQT rùi chứ không có chuyện như bạn thấy đâu.
+ Bạn nói các mod  " toàn dùng cảm tính để làm" xin bạn cho chỉ ra từng trường hợp cụ thể để chúng tôi biết và sửa chữa.
 +Bạn lại nói các mod "Toàn lấy chức danh để áp đặt và cho mình tự có quyền " Xin bạn hãy chỉ ra ai trong BQT áp đặt cho ai ( hoặc thành viên nào ) chuyện gì ?

............... Tôi nói thẳng luôn như vậy nếu ko thích có thể ban nick nếu tôi góp ý có đụng chạm tới mod nào. Tôi tham gia ko chỉ 1 diển đàn mà hơn 50 diễn đàn và vì vậy ko có cái diển đàn nào như chúng ta là quá nhiều Spam mà toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn. Tôi nghĩ núi cao còn có người cao hơn, tôi đã gặp ko biết bao cao nhân và họ trao đỗi rất thiện cảm chân tình dù mới một lần gặp. Vì vậy nếu để phát triển thì phải cái cách nhanh nhanh và triệt để. Nếu mod nào thấy ngứa mắt ngứa tai thì cứ phản hồi lại và cho tôi đọc xong hãy ban nha, tôi thích vậy

Cám ơn bạn đã thẳng thắn góp ý. Tôi và anh em BQT luôn ghi nhận tất cả những góp ý của bác cũng như của các thành viên khác nếu ý kiến đó đúng và có lợi cho sự phát triển của diễn đàn.

Tuy nhiên với góc độ cá nhân tôi cũng xin được nhắc nhở bạn khi viết bài ko nên dùng những từ như : toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn.
Tôi nghĩ tất cả những cao nhân mà bác gặp ngoài đời hay bất cứ thành viên nào trong hơn 50 diễn đàn mà bạn đã tham gia đều không muốn nghe một lời nói khiếm nhã như như thế từ bạn.

Thân chào!

Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #22 vào lúc: 01/12/2011 01:15:18PM »
Đóng Topic này lại là đúng Cleobast ạ!
Bài đầu tiên, bạn có viết chê diễn đàn, đại ý là: Diễn đàn mình "toàn những tay tào lao" (Trong đó có bạn)..."và nói những câu rất ngu xuẩn."
Sau bạn lại viết: "... lời văn mình thích dùng từ thô thiển ..."
Bạn muốn mọi người hiểu bạn là người thế nào đây ???
Cá nhân C80 thực sự chưa hiểu ý bạn! _handup_ _calm_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 02/12/2011 02:42:00PM »
Chào anh Mayrau

Khi đọc những vấn đề anh hỏi em xin có ý kiến thế nầy: vì là vấn đề nhạy cảm và nói ra cũng chẳng có lợi ích vậy nên mình sẽ không nêu ra ở đây.
Thứ 2:     những ý kiến đóng góp nêu ra là để giải quyết vấn đề có trên nhưng anh cho rằng cần xử lý cái vấn đề nãy sinh nhưng không giải quyết cái gốc. vậy mình không muốn nói thêm
Vấn đề thứ 3:   anh nói cái code để hạn chế những từ ngữ đó là không làm do đây là việc tự do trao đổi vậy việc anh giải quyết vấn đề thứ 3 nầy đồng nghĩa anh sẽ ít giải quyết vấn đề 2. và ngay từ đầu sẽ không có việc xung đột quá nặng

Nói chung là bi nhiêu mình đã cảm thấy cá Mod nhà ta chỉ thích giải quyết cái ngọn mà để cái gốc lại cho có việc để làm. cũng như cái nhọt chỉ lấy mũ mà không lấy ngòi nhọt. như vậy nhọt sẽ mãi sinh ra và ngày một nhiều.
Thôi coi như em chưa đóng góp ý kiến gì nha các bác.
Đóng topic này lại là vừa rồi vì nó không còn ý nghĩa nữa
thân chào

Xét thấy vấn đề bạn nêu ra trong topic này rất quan trọng đối với diễn đàn cũng như các thành viên trong BQT vì vậy chúng tôi đã yêu cầu bạn trao đổi thẳng thắn cung cấp cho chúng tôi những dẫn chứng cụ thể chứng minh cho lời bạn nói là đúng thế nhưng bạn không đưa ra được dẫn chứng cho những vấn đề mà mình đã nêu vì vậy chúng tôi buộc lòng phải coi như những nhận xét của bạn là không có cơ sở.

Yêu cầu bạn khi viết bài cần tôn trọng người đọc, diễn đàn không chấp nhận quan điểm "dùng từ thô thiển như vậy cho dể hiểu" Của bạn.

Vì đây là thư mục góp ý nên BQT chỉ nhắc nhở bạn, nếu lần sau bạn vẫn tiếp tục có những phát ngôn cảm tính,  thiếu tôn trọng các thành viên khác bằng những câu như :

- "- toàn những tay tào lao và những Mod cho mình hay và giỏi khi đã chơi chim lâu năm và nói những câu rất ngu xuẫn".

- "  có những người dùng chức vụ mod để trả thù cá nhân khi đánh giá thành viên là ko hòa nhã đển ban nick"

- "  các Mod nhà ta chỉ thích giải quyết cái ngọn mà để cái gốc lại cho có việc để làm. "

Chúng tôi sẽ xử lí theo đúng quy định của diễn đàn.

*

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 02/12/2011 03:22:07PM »
-Chào anh Cleobast!
Từ đầu tôi không rõ nguyên nhân gì khiến cho anh viết lên những lời như thế, nhưng tôi nghĩ anh nên dừng lại được rồi. Anh tham gia nhiều diễn đàn lớn nhỏ khác nhau, ko thích ở đây thì anh cứ sang diễn đàn khác. Đừng nên góp ý chi cho nhọc công, cái kiểu góp ý của anh nghe chẳng lọt tai tí nào. Anh nói là góp ý mà tôi nghe như là đang phỉ báng, lăng mạ vậy.
Anh là dân quản trị mạng, kế toán kiểm toán, hiện đang làm việc tại 1 công ty viết phần mềm. Và tôi nghĩ chắc anh cũng khá rành về văn hóa 3 miền của đất Việt. Vậy anh thử 1 lần nào đó (chỉ 1 lần thôi là đủ) anh đem những lời nói chân thành mộc mạc của anh nói với sếp của anh, hay dùng nó để trao đổi với đối tác của anh đi.
Ở 1 diễn đàn ảo, có BQT nào muốn ban nick thành viên không? Và chẳng phải những ng bị ban nick từ trc tới nay đều đã hoạt động lại bình thường rồi hay sao. Đã có ai bị ban nick vĩnh viễn chưa? Diễn đàn lập ra để kết nối niềm đam mê chứ có phải để kinh doanh thu lợi đâu mà phải hở cái ban nick ng này, khóa nick ng kia. Điều đó không cần thiết với BQT. Nhưng lại cần thiết để BQT dùng với những ng quá khích, không tôn trọng các thành viên khác.

- Gửi đến anh samdong:
Anh khen nick Cleobast là: "Nói rất hay và chuẩn" vậy xin anh cho biết là hay chổ nào chuẩn chổ nào.
Rồi anh chê nick dovan là: "Yêu diễn đàn, yêu cu gáy là tốt. Nhưng cố chấp lắm bác à!" thì cũng xin anh cho biết cố chấp là cố chấp như thế nào.
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 04/04/2012 08:45:24PM »
Gửi ACE trong QT
Làm kỹ thuật IT phải hiểu rõ về 1 vấn đề, lĩnh vực cụ thể nào đó rồi hãy làm nếu ko việc làm đó trở thành vô nghĩa, suốt ngày lon ton chạy theo người khác như đi quét lá rụng. Hãy xem xét lại việc band nick, chặn IP một cách thấu đáo, ko nên lạm dụng quá nhiều tới việc này. Người bị band sử dụng Fake IP, đối với họ là 1 địa chỉ IP ảo nhưng nó hoàn toàn có thực ở một nước khác. Nếu cứ chặn liên tục những dải IP ảo đó sẽ vô hình chung sẽ chặn một phần rất nhỏ đối với người ở nước có dải IP thực khắp nơi trên thế giới ko thể vào đc. Vô hình chung biến diễn đàn đang dần đóng cửa để tự chơi một mình với nhau?

Giải quyết một vấn đề nên làm từ gốc thì hơn. Như việc band nick, chặn IP đã xảy ra ko phải lần đầu mà ko hiểu sao cách giải quyết vẫn đi trên con đường cũ. Vấn đề phải được làm một cách linh hoạt, sáng tạo chứ vẫn theo lối mòn cũ sẽ ko có kết quả gì cả. Cụ thể việc của bác kengkeng nên tìm hiểu vấn đề đó cho thấu đáo. Theo ý nghĩ chủ quan của riêng tôi thì xem xét lại mấy cái comment của cựu QT mà bác kengkeng có đề cập đó hay còn bức xúc ở chỗ nào rồi giải quyết hợp lý là ổn cũng như việc lôi những cái abc trong Chat box hay comment ra để tiếp tục gây tranh luận, tranh cãi, đôi co với thành viên là ko cần thiết. Hãy nhìn vụ việc đó đã xảy ra trước đây ntn là sẽ rõ.

Cứ band nick của bác ý liên tục chả giải quyết đc vấn đề gì trong khi cựu QT cứ bị click "Phạt" liên tục để cho thành viên mới, khách nhìn vào sẽ CƯỜI AI đây? Một vấn đề rất cũ, đơn giản mà để kéo dài lâu quá. Vài lời góp ý cho những ai vẫn còn tư tưởng, cách làm band nick.
« Sửa lần cuối: 04/04/2012 08:50:35PM gửi bởi BigBird »

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 09/04/2012 05:35:48PM »
Cám ơn Bigbird đã có ý kiến đóng góp cho diễn đàn.
Việc ban ních cũng chỉ là việc làm "cực chẳng đã" mục đích là để duy trì trật tự diễn đàn chứ BQT cũng ko ai muốn ban ních thành viên đâu bạn. 

*

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 09/04/2012 06:54:37PM »
Cám ơn Bigbird đã có ý kiến đóng góp cho diễn đàn.
Việc ban ních cũng chỉ là việc làm "cực chẳng đã" mục đích là để duy trì trật tự diễn đàn chứ BQT cũng ko ai muốn ban ních thành viên đâu bạn. 
Mình chỉ muốn Diễn đàn phát triển mạnh và theo hướng mà diễn đàn đã định hướng!
Theo mình BQT hãy nhìn lại quãng đường mà cugay.org đã đi qua.
Nhìn nhận cái được và cái chưa được?
Hãy họp BQT và lấy ý kiến của các thành viên xem diễn đàn ta trong thời gian qua như thế nào?
Một vài lời của riêng mình!
 (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent