Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thành lập hội cu gáy tại Đồng Xoài - Bình Phước.  (Đọc 10311 lần)

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Thành lập hội cu gáy tại Đồng Xoài - Bình Phước.
« Trả lời #40 vào lúc: 12/12/2013 07:50:36AM »
Nói mấy bác đừng buồn chứ Mình không thích hội này lắm.hội này càng lớn mạnh thì mình càng sớm giải nghệ thôi.vì xưa nay mỉnh cũng chỉ thích đi đánh vùng này.lúc này chim đã trận lắm rồi mà còn lập hội nữa.hi...
Mình nghĩ bác này thật tình, trả lời thẳng thắn tuy nhiên lời văn chưa diễn đạt hết ý bác muốn nói. Mình nghĩ vấn đề lập hội sẽ có nhiều ưu nhược điểm sau:
-Ưu điểm:
  + Là nơi để ae giúp đỡ, hỗ trợ nhau về cái thú chơi dân giã nhưng cũng lắm phức tạp này
  + Có cơ hội nhìn được nhiều chim từ ae để từ đó tinh ý sẽ rút ra được điểm hay, dở từng con nhằm phần nào rút ngắn thời gian cho bản thân về việc nuôi bổi, mồi...
  + Là nơi để ae tạo mối quan hệ... trong cuộc sống. Đây mới thực chất là ý nghĩa của cuộc chơi, chứ ko đơn thuần như con CU mà nhiều ae cứ đặt nó lên trên đầu...
- Nhược điểm:
   + Phân hội phái nhỏ làm cho tính đoàn kết trong hội ko bền
   + Các trường phái chơi khác nhau sẽ dẫn đến xung đột
   + Cái tôi lớn nên bệnh thành tích khi chơi mồi, bài bản khi chơi đấu... sẽ kéo theo
   + Nói xấu lẫn nhau nhằm hạ thấp đối phương, nâng cao cái tôi của mỗi người
   + Về phương diện cuộc sống cũng sẽ lắm thứ phức tạp...
    Theo quan điểm cá nhân: Nếu mình ở gần, mình cũng sẽ đăng ký 1 vé với ae Bình Phước. Mình nghĩ giao lưu để mở mang tầm mắt là điều tốt... nhưng điều mà mình muốn gửi gắm ở trên, đó là những vui sướng bên cạnh đó là những hệ luỵ sẽ chắc chắn xảy ra nếu có lập hội. Bản thân mình từng chứng kiến khá nhiều hội tan rã cũng vì những chuyện linh tinh như vậy. Vì thế, mình mong ae nên chơi như thế nào cho thấu tình đạt lý, tình cảm con người mới thật sự quan trọng nhất mà ko bị vùi lấp bởi con Cu con Cò.
Thân chào!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

CUGAY.BĐ.CUCUCU...

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 12/12/2013 01:39:28PM »
Nói mấy bác đừng buồn chứ Mình không thích hội này lắm.hội này càng lớn mạnh thì mình càng sớm giải nghệ thôi.vì xưa nay mỉnh cũng chỉ thích đi đánh vùng này.lúc này chim đã trận lắm rồi mà còn lập hội nữa.hi...
Mình nói bạn cũng đừng buồn nhé! Đã chơi thì phải có hội hè mới vui, học hỏi lẩn nhau là chính và cùng nhau trao đổi kinh nghiệm để chơi, nếu bạn thích thì mời tham gia, còn nếu không thích thì cũng không ai ép, bạn không thích hội hè thì chơi một mình sẻ vui hơn :)) :)) :))
Thời này chim ở đâu mà không trận, khó bắt bởi vậy cần phải có hội để trao đổi, học hỏi để có thêm kinh nghiệm để bắt bổi trận! _b_ _b_ _b_
bác này chuẩn nè nhưng mà hình như bác dưới hiểu nhầm ý bác trên.........
Cho cụ cu Vũng Tàu 10điểm nào.hi...bác ở Bình phước chỉ mỗi cái nóng tính...nhẹm sao quá.hi...ý mình là hội bác nằm vùng thì hội mình dẹp tim ý mà.kakaka...chí có thế thôi đâu có mất lòng ai sao bác nóng dữ vậy.hi...

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 12/12/2013 08:24:44PM »
Chủ nhật vừa rồi hội đi 6 người,2 bạn trẻ bẫy gà rừng; 4 người 10 mồi lồng, mình bị lạc trong rừng đành ăn măng rùng và 1 ổ ong rùi; đeo 1 thổ pha từ 10 h đến 4 h chiều dời 2 cội mới rước được em nó xử chung thân rồi, chứ tư thanh về lúc 2 giờ chiều cũng được một em gù khá! Anh em nào ở đồng xoài 6 h45 quán hương tràm giao lưu hỏi chủ quán hội cu ngồi chỉ 1 bàn ưu tiên
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 12/12/2013 09:12:33PM »
Chủ nhật vừa rồi hội đi 6 người,2 bạn trẻ bẫy gà rừng; 4 người 10 mồi lồng, mình bị lạc trong rừng đành ăn măng rùng và 1 ổ ong rùi; đeo 1 thổ pha từ 10 h đến 4 h chiều dời 2 cội mới rước được em nó xử chung thân rồi, chứ tư thanh về lúc 2 giờ chiều cũng được một em gù khá! Anh em nào ở đồng xoài 6 h45 quán hương tràm giao lưu hỏi chủ quán hội cu ngồi chỉ 1 bàn ưu tiên
Công sức bỏ ra cuối cùng thật xứng đáng...............chúc mừng

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #44 vào lúc: 12/12/2013 11:12:10PM »
Mình nói bạn cũng đừng buồn nhé! Đã chơi thì phải có hội hè mới vui, học hỏi lẩn nhau là chính và cùng nhau trao đổi kinh nghiệm để chơi, nếu bạn thích thì mời tham gia, còn nếu không thích thì cũng không ai ép, bạn không thích hội hè thì chơi một mình sẻ vui hơn :)) :)) :))
Thời này chim ở đâu mà không trận, khó bắt bởi vậy cần phải có hội để trao đổi, học hỏi để có thêm kinh nghiệm để bắt bổi trận! _b_ _b_ _b_
bác này chuẩn nè nhưng mà hình như bác dưới hiểu nhầm ý bác trên.........
Cho cụ cu Vũng Tàu 10điểm nào.hi...bác ở Bình phước chỉ mỗi cái nóng tính...nhẹm sao quá.hi...ý mình là hội bác nằm vùng thì hội mình dẹp tim ý mà.kakaka...chí có thế thôi đâu có mất lòng ai sao bác nóng dữ vậy.hi...
Mình cảm ơn ae đã có những lời khuyên chân thành trên tinh thần xây dựng, mong các bác thông cảm vì tính em rất thẳng, gặp chuyện là nói ngay không kìm được và không bao giờ để trong lòng được, em sẽ rút kinh nghiệm! Rất mong được giao lưu với tất cả những ae có chung lòng đam mê cu cò f_
Thân chào!
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #45 vào lúc: 12/12/2013 11:18:48PM »
Mình nghĩ bác này thật tình, trả lời thẳng thắn tuy nhiên lời văn chưa diễn đạt hết ý bác muốn nói. Mình nghĩ vấn đề lập hội sẽ có nhiều ưu nhược điểm sau:
-Ưu điểm:
  + Là nơi để ae giúp đỡ, hỗ trợ nhau về cái thú chơi dân giã nhưng cũng lắm phức tạp này
  + Có cơ hội nhìn được nhiều chim từ ae để từ đó tinh ý sẽ rút ra được điểm hay, dở từng con nhằm phần nào rút ngắn thời gian cho bản thân về việc nuôi bổi, mồi...
  + Là nơi để ae tạo mối quan hệ... trong cuộc sống. Đây mới thực chất là ý nghĩa của cuộc chơi, chứ ko đơn thuần như con CU mà nhiều ae cứ đặt nó lên trên đầu...
- Nhược điểm:
   + Phân hội phái nhỏ làm cho tính đoàn kết trong hội ko bền
   + Các trường phái chơi khác nhau sẽ dẫn đến xung đột
   + Cái tôi lớn nên bệnh thành tích khi chơi mồi, bài bản khi chơi đấu... sẽ kéo theo
   + Nói xấu lẫn nhau nhằm hạ thấp đối phương, nâng cao cái tôi của mỗi người
   + Về phương diện cuộc sống cũng sẽ lắm thứ phức tạp...
    Theo quan điểm cá nhân: Nếu mình ở gần, mình cũng sẽ đăng ký 1 vé với ae Bình Phước. Mình nghĩ giao lưu để mở mang tầm mắt là điều tốt... nhưng điều mà mình muốn gửi gắm ở trên, đó là những vui sướng bên cạnh đó là những hệ luỵ sẽ chắc chắn xảy ra nếu có lập hội. Bản thân mình từng chứng kiến khá nhiều hội tan rã cũng vì những chuyện linh tinh như vậy. Vì thế, mình mong ae nên chơi như thế nào cho thấu tình đạt lý, tình cảm con người mới thật sự quan trọng nhất mà ko bị vùi lấp bởi con Cu con Cò.
Thân chào!
Cảm ơn! Bác Hiếu đã có những chia sẽ thật bổ ích! Rất mong được giao lưu với bác trong một ngày gần nhất để học hỏi! bác có đi đánh hướng Đak Ơ - Bù Gia Mập thì ới em một tiếng nhé bat tay _zoo_
Sống để đam mê cu gáy!

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #46 vào lúc: 13/12/2013 08:11:09AM »
Việc thành lập mội nhóm cu, hội cu là một thành công mà có sự đồng lòng của rất nhiều ae, tất cả cùng tiến tới trân, thiện, mỹ những cái đẹp nhất của cuộc sống đem lại, không phải cu gáy nói riêng. Tuy nhiên cần học hỏi từ các hội cu gáy tồn tại rất lấu và thành công như hội cu gáy của nhiều diễn đàn khác. VD như hội cu gáy SG, mình thấy ae họ tham gia rất nhiệt tình, tình cảm bởi nơi ấy hội tụ rất nhiều cái hay, cái đẹp và sự đoàn kết. Ngừoi đứng đầu hội phải có các phẩm chất tốt như giúp đỡ ae mới chơi, tư vấn ......ngoại giao tốt. tránh như các hội đã giải tán do ngừoi đứng đầu ko kinh nghiệm, thiếu năng lực quản lý, nói xấu, xoi mói thành viên, tự cao tự đại sẽ không sớm thì muộn rồi cũng tan rã thôi. mong là họi cu gáy đồng xoài ngày càng lớn mạnh và đoàn kết.

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #47 vào lúc: 13/12/2013 03:08:13PM »
cocdaitien có phải bạn cu tuấn làm long chim không?
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

cocdaitien

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 13/12/2013 04:51:48PM »
Ko ,e la e anh tuan .ah .hj

cucuomhanoi

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 14/12/2013 06:26:45PM »
Chúc mừng hội cu gáy Đồng xoài - Bình phước thành công! Năm tới có chuyến đi Bình phước hy vọng được giao lưu đánh cu cùng mấy anh em thì thú vị quá.

trieupn_bp

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 02/02/2014 09:46:04AM »
Nhân dịp đầu năm xin chúc các cu thủ Bình Phước dôi dào sức khỏe . Đồng thời lập được nhiều chiến công mới  _zoo_
« Sửa lần cuối: 02/02/2014 03:42:55PM gửi bởi Đồngquê »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent