Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 2 tháng lồng...  (Đọc 1581 lần)

robir9nguyen

• Khách
2 tháng lồng...
« vào lúc: 06/02/2014 07:29:20PM »
Cuboi_longthanh - 2 tháng lồng

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 2 tháng lồng...
« Trả lời #1 vào lúc: 07/02/2014 08:17:15AM »
chúc mừng Tú nha. chim mình 2 năm vẫn chưa ý kiến gì g_ g_ g_

ho truong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 07/02/2014 09:43:24AM »
Chim nhìn đẹp vậy Tú. Khi nào bác có muốn chuyển chủ thì thông báo vào inbox mình nha. Chúc gia đình bác năm mới mạnh khỏe _zoo_

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #3 vào lúc: 07/02/2014 12:14:31PM »
Chim nhìn đẹp vậy Tú. Khi nào bác có muốn chuyển chủ thì thông báo vào inbox mình nha. Chúc gia đình bác năm mới mạnh khỏe _zoo_

Chào Kaka,

Con này trơn lỡ, đang tập cây đó anh, bị bù cắt chụp 2 lần rồi mà rất lì. Đem ra vẫn chơi ào ào.

Khi nào vô sg cafe nha anh. Chúc anh và gia đình sức khỏe.
Thân,
Em Tú,

hoangloc

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/02/2014 03:29:13PM »
Mình thấy tiêu đề là 2 tháng lồng.... Hai tháng lồng mà đã tập mồi cây rồi hả bác? Lại còn bị bồ cắt vồ 2 lần nữa. Không biết em đọc nhầm hay do bác viết nhầm. Có gì không phải xin bỏ qua cho em. Chào bác.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 07/02/2014 03:51:49PM »
Mình thấy tiêu đề là 2 tháng lồng.... Hai tháng lồng mà đã tập mồi cây rồi hả bác? Lại còn bị bồ cắt vồ 2 lần nữa. Không biết em đọc nhầm hay do bác viết nhầm. Có gì không phải xin bỏ qua cho em. Chào bác.

Bình thừong mà hồi trước mình bắt 1 con cho thằng em được 1 tuần gáy gù ầm ầm, cho bắt làm 1 tháng 4 con bổi,  nhưng tiếc nó ko hay.

hoangloc

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 07/02/2014 04:30:59PM »
"Bình thừong mà hồi trước mình bắt 1 con cho thằng em được 1 tuần gáy gù ầm ầm, cho bắt làm 1 tháng 4 con bổi,  nhưng tiếc nó ko hay."
Vậy hả bác Mơ Hoa? Em mới chơi nên không biết. Nhưng con này bị bồ cắt vồ 2 lần rồi mà vẫn chơi ào ào thì chắc không phải chim dở phải không bác Mơ Hoa?

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #7 vào lúc: 07/02/2014 05:33:55PM »

chào bác,

chuyện này là bình thường mà bác, chim gáy gù ok bỏ lụp treo cây nó gáy thì mang đi bẫy thôi.

chúc bác sức khỏe,

thân,

hoangloc

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 08/02/2014 07:51:37AM »
Lỡ ngu rồi thì ngu luôn cũng được. Không bình thường luôn cũng được.
+ Chim 02 tháng lồng -> gáy gù, tập mồi -> bắt được chim: BÌNH THƯỜNG
+ Chim 02 tháng lồng -> gáy gù, tập mồi, bị bò cắt vồ 02 lần -> Chơi ào ào. Theo em thấy thì KHÔNG BÌNH THƯỜNG.
Không biết là chim hay hay là chủ chim quá hay không biết? Các bác trả lời dùm em cái ngu cho bớt ngu đi tí tí.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #9 vào lúc: 08/02/2014 08:55:13AM »
"Bình thừong mà hồi trước mình bắt 1 con cho thằng em được 1 tuần gáy gù ầm ầm, cho bắt làm 1 tháng 4 con bổi,  nhưng tiếc nó ko hay."
Vậy hả bác Mơ Hoa? Em mới chơi nên không biết. Nhưng con này bị bồ cắt vồ 2 lần rồi mà vẫn chơi ào ào thì chắc không phải chim dở phải không bác Mơ Hoa?

dở thì ko biết dở,hay thì chưa biết hay nhưng lỳ lợm thì chắc là có rồi đấy.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 08/02/2014 09:54:49AM »
Lỡ ngu rồi thì ngu luôn cũng được. Không bình thường luôn cũng được.
+ Chim 02 tháng lồng -> gáy gù, tập mồi -> bắt được chim: BÌNH THƯỜNG
+ Chim 02 tháng lồng -> gáy gù, tập mồi, bị bò cắt vồ 02 lần -> Chơi ào ào. Theo em thấy thì KHÔNG BÌNH THƯỜNG.

cái nỳ là Bản tính con chim nó lì chứ có gì đâu mà bác nói "ngu" với chả "ngu"...

Không biết là chim hay hay là chủ chim quá hay không biết? Các bác trả lời dùm em cái ngu cho bớt ngu đi tí tí.

mà em cũng chẳng bảo là con chim em post là con chim hay, con chim giỏi mà bác lại nói câu "chả biết chim hay hay là chủ chim quá hay" không biết bác có ý gì?, em cũng chẳng bảo là con chim này đi mồi đã bẫy được chim

cái này là Bản tính con chim nó lì chứ có gì đâu mà bác nói "ngu" với chả "ngu"...

mà em cũng chẳng bảo là con chim em post là con chim hay, con chim giỏi mà bác lại nói câu "chả biết chim hay hay là chủ chim quá hay" không biết bác có ý gì?

P/s: bữa nào bác có con bổi nào mới bắt thì bác tìm 1 con bù cắt giả để trong lồng nuôi con bổi ý, hay bù cắt thật thì càng tốt. em thì em tập như vậy đấy bác.

thân,

hoangloc

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 08/02/2014 10:06:49AM »
P/s: bữa nào bác có con bổi nào mới bắt thì bác tìm 1 con bù cắt giả để trong lồng nuôi con bổi ý, hay bù cắt thật thì càng tốt. em thì em tập như vậy đấy bác.

Kinh nghiệm đáng để học hỏi đây. Em chỉ sợ tập vậy chim bổi sau này thành mồi nó lại chỉ gù với bồ cắt mà không thèm gù với chim cu thì chết. Mà em sẽ cố tập được một con như vậy, làm người tốt đi bẫy bồ cắt, bảo kê cho anh em. Cám ơn bác đã chỉ bảo. Trên diễn đàn ai cũng như bác, chịu truyền đạt hết kinh nghiệm thì tốt quá.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 08/02/2014 10:17:08AM »

Kinh nghiệm đáng để học hỏi đây. Em chỉ sợ tập vậy chim bổi sau này thành mồi nó lại chỉ gù với bồ cắt mà không thèm gù với chim cu thì chết. Mà em sẽ cố tập được một con như vậy, làm người tốt đi bẫy bồ cắt, bảo kê cho anh em. Cám ơn bác đã chỉ bảo. Trên diễn đàn ai cũng như bác, chịu truyền đạt hết kinh nghiệm thì tốt quá.

Chào bác,

em chả có gì mà bác bảo là "truyền đạt kinh nghiệm". chuyện thực tế có sao em nói vậy thôi bác. quan trọng bác "dám nghĩ, dám làm"...

chúc bác vui...

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #13 vào lúc: 08/02/2014 11:02:18AM »

Chào bác,

em chả có gì mà bác bảo là "truyền đạt kinh nghiệm". chuyện thực tế có sao em nói vậy thôi bác. quan trọng bác "dám nghĩ, dám làm"...

chúc bác vui...

kệ chứ kinh nào cũng tốt cả, miễn là có kinh để mà truyền là được, tiếp tục phát huy.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent