Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Tâm sự của 1 người em bị mất Cu Mồi  (Đọc 663 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tâm sự của 1 người em bị mất Cu Mồi
« vào lúc: 14/03/2013 10:05:26PM »
Mới bị mất cắp con này !! Buồn quá anh em ạ !! Chả thiết làm gì nữa !! Con này chuyện kễ về nó thì nhiều !! Kể bao nhiều cũng chả hết !!

Con này người ta nuôi mấy năm. Nó gáy đếm trên đầu ngón tay,  Tặng em về nuôi 1 tháng gáy bất kễ ngày đêm.  Ai cũng bảo chim này nó biết chọn chủ hi. Từ trước đến nay chỉ có mỗi em xách đi là nó gáy

Thương lắm cơ !! Mất nó giống như là mất đi một người trong gia đình vậy !! Mình cũng không hy vọng em nó trở về chĩ mong người nào giữ nó thì chăm sóc nó cho tốt !! Chĩ vậy thôi ! :( ... Chắc anh em chơi cu cũng biết cái cảm giác mà mồi bị chết bị đánh cắp nó như thế nào .... Tức thì 1 thôi mà buồn thì 10 đựng !! Mà Tức nhất là tức bản thân mình không cẩn thận....... Buồn là không còn được gặp nó mỗi ngày nữa......Giờ thiệt sự em chĩ mong nó bình an là được còn về được với em không thì cũng chả sao ! Miển nó được 1 người nào đó yêu chim mua lại chăm sóc nó cẩn thận là em vui lắm rồi !! Thật tình là em đang rất nản !! Muốn bỏ hết tất cả !! .........

ĐÂY LÀ CON CHIM HAY NHẤT VÀ KHÔN NHẤT EM TỪNG ĐƯỢC BIẾT ĐẾN, ĐƯỢC LÀM CHỦ CỦA NÓ SUỐT BAO NGÀY QUA LÀ MỘT NIỀM VINH DỰ LỚN LAO !! MONG AI GIỮ NÓ THÌ CHĂM SÓC NÓ CHO TỐT !!

DÒNG NƯỚC MẮT NÀY DÀNH CHO MÀY, NGƯỜI BẠN THÂN CỦA TAO........NỖI ĐAU NÀY RỒI CŨNG SẼ QUA, TAO SẼ CHĨ MANG THEO NHỮNG KĨ NIỆM ĐẸP NHẤT MÀ SUỐT THỜI GIAN QUA MÀY MANG ĐẾN CHO TAO........

TAO KHÔNG THỂ MUA CHO MÀY 1 CÁI LỒNG ĐẸP TỐT NHƯ NGƯỜI TA.........NHIỀU KHI TAO CŨNG KHÔNG PHƠI NẮNG CHO MÀY NỮA........TAO XIN LỖI, MÀY CHƯA 1 LẦN LÀM TAO BUỒN.......GÁY BẤT KỄ NGÀY ĐÊM !! BẮT CHO TAO NHỮNG CON BỖI TỐT, LÀM CHO NHỮNG NGƯỜI ĐÁNG TUỖI CHA TUỖI CHÚ PHẢI NHÌN TAO BẰNG MỘT SỰ NỄ PHỤC ......TẤT CẢ NHỮNG ĐIỀU ĐÓ LÀ NHỜ MÀY.......CẢM ƠN MÀY ĐÃ MANG LẠI CHO TAO NHỮNG NGƯỜI BẠN CU TỐT

VẠN NGÀN LỜI CHÚC ĐẾN CHO MÀY ! CẢM ƠN ĐÃ Ở BÊN NGỤY THỜI GIAN QUA......TÊN CON CHIM NÀY LÀ THOMPSON........NGƯỜI ANH EM ĐÃ SÁT CÁNH CÙNG NGỤY QUÂN TỮ HƠN 1 NĂM QUA.........LẬP NHIỀU CHIẾN CÔNG........BÊN NGỤY NHỮNG LÚC KHÓ KHĂN NHẤT ..........LUÔN GÁY MỪNG KHI GẶP NGỤY

Đọc được bài viết của 1 người em, chép lại nguyên si để mọi người đọc........ Hi vọng là sẽ không ai phải rơi thêm vào cảnh này nữa...... Cố lên em trai........

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Tâm sự của 1 người em bị mất Cu Mồi
« Trả lời #1 vào lúc: 14/03/2013 10:44:04PM »
xin chia buồn cùng bác chủ chim nhé,sao lại bị nó nhấc mất chim mồi hả cụ,bọn anq trộm này bắt được cứ chặt cụt tay nó đi thôi _khotro_
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #2 vào lúc: 14/03/2013 11:27:37PM »
Xin được chia buồn.Thật sự tôi cũng đã rơi vào trường hợp này nên tôi rất đồng cảm với  bạn.Cố gắng,rồi mọi  việc cũng sẽ qua thôi.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 14/03/2013 11:50:14PM »
chào Tâm,
mới đọc tưởng là cu mồi của Tâm...cảm động quá,,hu,hu,,,mình củng vừa mất con mồi thứ 2 nửa vào tháng trước nên hiểu nổi lòng của người bị mất cắp...
XIN CHIA BUỒN CÙNG EM BẠN...tiền bạc thì dể tìm nhưng con cu mồi yêu thích thì không thể kiếm lại được,,,,thú chơi tao nhả mà bây giờ không còn được thoải mái nửa...hu,hu,hu...
  *XIN CÁC BẠN NUÔI CU NÊN CẨN THẬN HƠN....
    chúc tất cả các bạn trên diển đàn vui khỏe và 1 phút ngậm ngùi với em bạn mất cu
   Hiệp
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 15/03/2013 07:59:26AM »
Tiền thì có thể làm ra.
Nhưng 01 con chim hay thì khó.
Đôi lúc một đời người chỉ gắn bó với 01 em chim mồi yêu quý.
Chia buồn cùng bạn!
 _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 15/03/2013 02:42:31PM »
Vâng chim của cậu em chơi Cu mất, chứ  không phải em..... Mà e nuôi gặp con nào hợp tính dễ chịu cũng cưng như nuôi chó vậy, nên cũng hiểu cảm giác này

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/03/2013 03:43:02PM »
Chia buồn cùng gia chủ, có mồi rồi lại mất, tiếc thật.

dmcugay

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 15/03/2013 04:29:57PM »
Mình cũng đã từng rơi vào tình cảnh này nên thấu hiểu được nỗi buồn "từ bỏ tất cả" của chủ chim. Mong thời gian sẽ nhanh chóng qua đi, Bác sẽ sớm có được chú Cu như ý.

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/03/2013 07:57:27PM »
hix hix mình cũng chia buồn cùng bạn , mình mất con bổi hay còn buồn lắm lắm chứ huống chi mất 1 con mồi , đọc bài này mình lại nhớ con chim của mình quá , cố gắng lên bạn ơi , ko còn chim nhưng còn ACE ogr mà , đừng cố nhớ vì ko bao giờ quên , đừng cố quên vì ko bào giờ tôi quên bạn . chia buồn cùng bạn .

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent