Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Phân chim nhiều nước  (Đọc 7878 lần)

Người vận chuyển

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Phân chim nhiều nước
« vào lúc: 30/06/2011 01:01:52PM »
các bác cho  hỏi chú cu nhà mình khi đi ị phân có nhiều nước.hình dạng cục phân tròn,hơi nhão nhưng lại có nhiều nước là bị sao ạ.cám ơn các bác nhiều

Cu gáy Hải Dương

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: phân chim nhiều nước
« Trả lời #1 vào lúc: 30/06/2011 01:35:20PM »
có phải bác cho nó ăn đậu xanh hoặc vừng ko?.Nếu nó ăn những thứ đó mà ra phân kiểu đó thì ko có gì mà ngạc nhiên.Nếu mà ko ăn mà bị phân như vậy bác nhanh hòa BISEPTON 480 mg ( thuốc đi ngoài cùa người mà hiệu thuốc bán) vào cóng nước nên nhớ cho ít nước thui vì chim đang bị đi ngoài...khoảng 2-3 ngày là hết thui...
Chúc chú CU bạn sớm khỏi bệnh........

Người vận chuyển

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 30/06/2011 02:26:35PM »
đúng rồi.mình có cho an đậu xanh và vừng.nhưng nó an nhiều vưng lắm.đậu xanh an ít hơn,những thứ này mình cho an 1 tuần 1 lần,mỗi ;lần chỉ cho ăn đọ 1 phút rồi bỏ ra luôn.khi thì phân có khuôn khi thì nát bét,nhưng khi nào cũng có rất nhiều nước.hôm qua mình vừa cho ăn hạt cải nhưng ko thấy có biến chuyển gì.nó bị khoảng 1 tháng rồi,vẫn gáy gù rất nhiều.ăn rất khỏe.cám ơn bạn nhiều,mình sẽ dùng thử cách bạn hương dẫn

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #3 vào lúc: 17/11/2011 10:49:47PM »
bác ơi, bác xem lại hộ em tí ,thường chim gáy gù nhiều ,thường uốn nước rất nhiều ,uốn nước nhiều ị nước nhiều ko phải ốm đâu,mà cho uốn thuốc lại sinh bệnh,vẫn chăm như chế độ củ ,bác bịt kín áo lại,hạng chế cho gáy, theo giỏi xem nào.
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

nnminh684

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/10/2012 08:01:02PM »
Cu gáy bổi nhà em cũng đang bị như thế,  cục phân tròn nhìn như có 1 màng nước mỏng ở ngoài cục phân. (khoảng 1 tháng rồi) Vẫn gáy đều đều sáng chiều (có lúc cũng gù khi thấy cu khác). Mới hồi chiều đi học về lúc mới bắt ra cầm em nó trên tay mà nó gáy Cục cuc cu nghe mà giật cả mình(đó h mới thấy lần đầu). Em định cho uống thuốc Berberal F-50mg (không co berberin nên mua đại cái này), với lại Fugacar. Đang do dự có nên cho uống hay không nữa. Chắc mai về quê kiếm đất tổ mối, hạt cải ngọt cho em nó ăn coi tình hình thế nào rồi quyết định tiếp. Anh nào biết tỉ lệ pha 2 loại thuốc ở trên cho cu gáy uống thì chỉ giúp e với. khoảng bao nhiêu cho 1 cống nước.
Cái đẹp nhất là cái tự nhiên nhất!

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/10/2012 08:34:30PM »
hiiiiiiiiii sao các bác lo thế. chim vẫn gáy gù bình thường mà. các bác cứ nuôi chế độ như vậy đi mấy bác đừng nghĩ đến thuốc thang gì hết. các bác cho uống thuốc có khi nó im luôn đấy. ví dụ chim mà bị đi phân như thế mà không gù gáy thì cho uống thuốc. còn gáy gù bình thương chẳng cần lo gì cả. thân 

xloi_tinh_yeu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 03/10/2012 10:04:30PM »
chim nhà mình cũng bị như vậy.mà hình như chim mộc là hay bị lắm...mình đã thử các loại thuốc nhưng ko khỏi...chẳng biết làm thế nào nữa,nản quá.có bác nào biết cách chữa mách em với.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent