Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu  (Đọc 254844 lần)

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu
« Trả lời #1820 vào lúc: 26/07/2015 06:36:26AM »
Nó còn sát luôn bìm bịp, cu xanh, chim khách. Có mồi bác nào mà quạ về vẫn gáy gù chưa?
Quạ thì mình chưa gặp. Mồi của bác gù luôn hả?
Mình thì đánh Cu nhưng từng gỡ: Cắt, Bìm Bịp lớn-cóc, cu Thái, chim khách, hoành hoạch và cả Chèo Bẻo nữa.  :)) Tất cả nếu vờn trước mặt thì 113 của mình sẽ tiếp tới bến, ngoại trừ "Cắt"
Chúc sức khỏe!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Thân!
Không biết con mồi của em có bị điên hay điếc gì không, chứ gà, chó, bìm bịp đều không ngán, hôm bữa treo mồi ở giữa đồng một anh quạ bay về đậu phía trên cách lụp chừng hơn mét, vậy mà em nó vẫn gáy. Cả mấy chú mồi đang thay lông. Hôm qua đánh liều đi làm kèo, được một em giao long âm dương theo cách gọi của Hồng Sâm, cườm thì một hàng vàng hàng trắng xen kẽ, nhìn cũng kì kì.
Cần gì phải kí.

tucop

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1821 vào lúc: 30/07/2015 10:31:48PM »
Bác hiếu này về tây ninh mà chơi lụp cây như thế thi thua. Hihi.

Cu Gáy Bổi

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1822 vào lúc: 31/07/2015 10:50:58AM »

Bác nói sao chứ em thấy có con bổi nào mà bác MH không thu phục được với dàn mồi "khủng" kia đâu, đặc biệt 113, nước kèm 1,2,3, kèm dây, gù cứng kia  được xem như con cu có 1 không 2 ở giới chơi cu Việt Nam mình rồi bác à. chư kể với kinh nghiệm đi rừng thì có con bổi nào mà khó khăn đâu bác, chưa kể kinh nghiệm trận mạc thế thần của "cao thủ" như bác MH.

Bác cứ chờ mà xem, thế nào cũng có nhật ký Tây Ninh (chắc giáp CAM). Hay vùng khác chim trận hơn cho bác thưởng thức.

tucop

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1823 vào lúc: 31/07/2015 06:58:44PM »
Hihi. Mình nói như thế vì chim tây ninh khá trận. Đánh môi đất mới hi vọng cao bạn ak. Hoặc đờn cò. Tụi nó thấy cái lụp miển đen thui là chạy mất dép ak. Hihi =))

dammecuatoi

• Hero Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #1824 vào lúc: 31/07/2015 08:20:00PM »
đỉnh cao và nghe thuât nầm ô bài viêt cua anh minhhieu roi. rât mê bai cua bác. mong xao còn duoc doc nhiu.còn ai kô am hiểu lup cây khỏi ý kiến đi.
bước chân không ngừng tìm kiếm đam mê

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1825 vào lúc: 01/08/2015 07:10:38AM »
Các bác cho hỏi một tí, em thì mù tịt về lụp gáo, không biết loại lụp này và đánh đất cái nào hiệu quả hơn, lụp này phải trèo lên gắn vào cây hay có thể treo bình thường, bác nào có clip cho em xem học tập với, ít bữa sắm cái về chơi cho biết.
Cần gì phải kí.

tucop

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1826 vào lúc: 01/08/2015 08:50:55PM »
Hihi. Bạn len gg là có ngay ak. Nó cung là dạng đánh mồi cây đó bác. Hihi.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1827 vào lúc: 02/08/2015 11:26:26AM »
Đã tìm rồi bạn ơi, chỉ có lụp mà không thấy anh em nào up clip bẫy lên cả. Ngoài mình cũng có một số người chơi nhưng mình chưa có cơ hội giao lưu. Anh em nào có up cho mình xem với.
Cần gì phải kí.

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1828 vào lúc: 02/08/2015 12:15:36PM »
https://www.youtube.com/watch?v=D4er2yhMCSc&feature=youtu.be

Clip có sẵn trên diễn đàn ko xem, tìm chi cho cực khổ vậy anh!
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1829 vào lúc: 02/08/2015 12:33:52PM »

Cảm ơn bạn. Cái này mình xem rồi, chủ topic cắt đi còn lại ít quá nên mình không học hỏi được gì nhiều.
Cần gì phải kí.

codo

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1830 vào lúc: 02/08/2015 03:29:50PM »
  Lụp gáo thì về cơ bản được chia thành 2 loại.Loại đánh dưới thấp và loại đánh trên cao.clip của bạn Hồ Trung Kiên cho chúng ta xem là loại đánh dưới thấp,gáo được đóng vào thân cây(cũng có thể cắm dưới đất).Loại 2 thì có thể đánh đc trên cao,đc cố định vào cây sào có câu liêm,lúc gác lên lụp gáo sẽ song song và nằm trên cành cây nhằm tạo cảm giác đánh lừa chim rừng rằng đó chỉ là 1 cành cây,chim rừng tha hồ chuyền và.....Còn xét về mặt hiệu quả thì theo mình nếu hai con mồi tài năng như nhau thì đánh đất vẫn hiệu quả hơn.Bạn donal ở Quảng Trị thì cũng gần Huế thôi mà,khi nào có dịp vào Huế ghé mình xem trực tiếp cho dễ hiểu xem clip chi cho cực :)),mình cũng ít khi dùng đến,chỉ dùng để bắt chim trận lồng mà thôi.Thân!

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1831 vào lúc: 02/08/2015 04:59:57PM »

Cảm ơn bạn. Cái này mình xem rồi, chủ topic cắt đi còn lại ít quá nên mình không học hỏi được gì nhiều.

Bấm vào xem video trên YouTube rồi bấm tiếp vào tên của người đăng sẽ hiện ra rất nhiều clip.
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1832 vào lúc: 02/08/2015 05:56:35PM »
  Lụp gáo thì về cơ bản được chia thành 2 loại.Loại đánh dưới thấp và loại đánh trên cao.clip của bạn Hồ Trung Kiên cho chúng ta xem là loại đánh dưới thấp,gáo được đóng vào thân cây(cũng có thể cắm dưới đất).Loại 2 thì có thể đánh đc trên cao,đc cố định vào cây sào có câu liêm,lúc gác lên lụp gáo sẽ song song và nằm trên cành cây nhằm tạo cảm giác đánh lừa chim rừng rằng đó chỉ là 1 cành cây,chim rừng tha hồ chuyền và.....Còn xét về mặt hiệu quả thì theo mình nếu hai con mồi tài năng như nhau thì đánh đất vẫn hiệu quả hơn.Bạn donal ở Quảng Trị thì cũng gần Huế thôi mà,khi nào có dịp vào Huế ghé mình xem trực tiếp cho dễ hiểu xem clip chi cho cực :)),mình cũng ít khi dùng đến,chỉ dùng để bắt chim trận lồng mà thôi.Thân!
Ok bạn, mong ngày tái ngộ.
Cần gì phải kí.

tucop

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1833 vào lúc: 02/08/2015 06:02:04PM »
Lụp gáo đóng vào thân cây thì cung đánh được trên cao vậy bác. Hihi quan trọng là kỷ năng leo cây. Ở xứ mình gọi là lụp đóng đó bác.Khoảng mười năm trước thì các cu thủ ở mình còn xử dụng. Nhưng nay sử dụng lụp đờn cò cò cây sào chìu phụ rồi, đở tốn công leo lên cây đóng vào. Nói chung là đánh lụp đàn cò củng là một dạng bẩy mồi cu bằng mồi cây thôi.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #1834 vào lúc: 02/08/2015 06:38:44PM »
Đánh giải trí là chính bạn à. Mong có dịp giao lưu cùng Bác  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1835 vào lúc: 02/08/2015 06:39:39PM »

Bác nói sao chứ em thấy có con bổi nào mà bác MH không thu phục được với dàn mồi "khủng" kia đâu, đặc biệt 113, nước kèm 1,2,3, kèm dây, gù cứng kia  được xem như con cu có 1 không 2 ở giới chơi cu Việt Nam mình rồi bác à. chư kể với kinh nghiệm đi rừng thì có con bổi nào mà khó khăn đâu bác, chưa kể kinh nghiệm trận mạc thế thần của "cao thủ" như bác MH.

Bác cứ chờ mà xem, thế nào cũng có nhật ký Tây Ninh (chắc giáp CAM). Hay vùng khác chim trận hơn cho bác thưởng thức.
Cảm ơn chú đã quá khen!  _zoo_
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1836 vào lúc: 02/08/2015 06:41:11PM »
đỉnh cao và nghe thuât nầm ô bài viêt cua anh minhhieu roi. rât mê bai cua bác. mong xao còn duoc doc nhiu.còn ai kô am hiểu lup cây khỏi ý kiến đi.
Cảm ơn bạn! Bữa giờ thấy ít online   _zoo_ _zoo_ _zoo_
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1837 vào lúc: 02/08/2015 06:43:09PM »
Cảm ơn những thông tin của bạn!  _zoo_
www.Aquaking.vn

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1838 vào lúc: 02/08/2015 06:46:17PM »
Tên lửa- Bình Tân chiều 01 + ngày 02 tháng 08 năm 2015
Chuyến gác Cu quá “Buồn”
Chiều ngày 01 sau khi khảo sát 1 vòng tìm bãi và rồi mình cũng tìm được kèo dợt giao lưu cùng với anh bạn Quảng Ngãi.
Bãi đánh

Anh bạn

Ngồi chừng 1h đồng hồ, mồi 141 lại nối bước đàn anh 113 tém ngay em Bìm Bịp tổ bố.

Sau khi gỡ xong, dù trời mưa nhưng ae vẫn nén lại làm thêm kèo nữa nhưng chim chỉ rớt đất ăn mà ko đấu.
Sáng 02, mình và chú Tâm lại qua thung đánh hôm qua. Một thung đánh thoáng và đẹp vô cùng

Con bổi Thổ khá hung

Thổ Đinh của chú Tâm đã đeo bám quyết liệt con chim bổi Thổ, khi những tràng gù vẫn nối tiếp những tràng gù thì thằng con nhớm nhớm và nhảy cầu.

Ae làm tấm hình kỉ niệm, ko ngờ niềm vui ấy thật ngắn ngủi.

Cặp chân

Con bổi Thổ hết hồn dội ra, hắn thả diều ko biết bao lần. Cho đến 10h, có lẽ vì muốn chinh phục cho bằng được con bổi Thổ, chú Tâm đã quyết tâm chuyển cội và đeo bám.
Mình thì vẫn phải làm nhiệm vụ canh 3 con mồi
Khoảng tầm 15h, mới nghe Thổ Đinh ngưng gáy trước đó tí + con bổi đã dội ra...Lụp chú ấy máng hơi thấp và phải nhìn xen qua những cây Cỏ Lau. Có lẽ cái nắng chói chang ấy đã làm cho đôi mắt 2 ae lơ đãng. Khoảng 10-15 phút ko nghe mồi gáy và như có chuyện...chú Tâm phoắn ra cội Thổ Đinh. Khoảng 3 phút sau, mình nghe tin sét đánh ngang tai “Anh Hiếu ơi!!! Giang hồ đã đua Thổ Đinh rồi, chỉ còn mỗi cái lụp...Nghe xong, mình quăng đồ đạt và tức tốc chạy qua...
Sau khi thu dọn hành lý và dò xét 1 lúc nhưng ko thành công.
Ae có thông tin gì hay đã từng nhìn qua Thổ Đinh xin cho biết dùm thông tin. Chúng tôi xin cảm ơn và hậu tạ!!!
Cảm ơn cả nhà đã theo dõi!!!
Hẹn gặp lại!  _b_ _b_ _b_
www.Aquaking.vn

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1839 vào lúc: 02/08/2015 06:55:36PM »
Trời, cu tặc dạo này lộng hành quá. Xin chia buồn. Cu dở thì người ta chê, cu hay thì người ta tìm cách ăn trộm.
Cần gì phải kí.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent