Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Địa chỉ mua cu đáng tin cậy...  (Đọc 1818 lần)

robir9nguyen

• Khách
Địa chỉ mua cu đáng tin cậy...
« vào lúc: 10/11/2013 04:09:31PM »
Chào anh em diễn đàn,

lên diễn đàn thấy nhiều anh em bị cho ăn quả lừa từ các vụ việc mua chim. nay em tìm được địa chỉ mua chim đáng tin cậy xin giới thiệu đến anh em diễn đàn,

hơn nữa đây cũng chính là thành viên của diễn đàn chúng ta, và cũng chính là addmin của "hội cu gáy bình đẳng" trên facebook nên anh em cứ yên tâm mà giao dịch nhé.

mình thấy có từ chim bổi đến chim mồi, tha hồ mà lựa chọn theo khả năng nhé anh em.

chúc anh em tìm được chim như ý. uy tín.

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Địa chỉ mua cu đáng tin cậy...
« Trả lời #1 vào lúc: 10/11/2013 04:34:51PM »
chim nhiều qá ,anh em mặc sức lựa  :d :d :d :d :d

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 10/11/2013 05:16:24PM »
Chào anh em diễn đàn,

lên diễn đàn thấy nhiều anh em bị cho ăn quả lừa từ các vụ việc mua chim. nay em tìm được địa chỉ mua chim đáng tin cậy xin giới thiệu đến anh em diễn đàn,

hơn nữa đây cũng chính là thành viên của diễn đàn chúng ta, và cũng chính là addmin của "hội cu gáy bình đẳng" trên facebook nên anh em cứ yên tâm mà giao dịch nhé.

mình thấy có từ chim bổi đến chim mồi, tha hồ mà lựa chọn theo khả năng nhé anh em.

chúc anh em tìm được chim như ý. uy tín.

Bác coi chừng bị bắn nick khỏi hội BĐ đó nha.nghe nói bên đó kh mua bổi hay gì đó là bị đá nick ngay
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #3 vào lúc: 10/11/2013 06:35:32PM »
Viết tắt nó có nhiều nghĩa lắm. Chữ  "kh mua..." của bác là ý gì bác cuahangquyen ? Là "không mua" hay "khi mua" vậy ? Xin cho biết để em phòng ngừa.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 10/11/2013 07:44:09PM »
tin cây quá mà giá cũng khủng quá hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj *><* *><* *><* *><*

minhbach89

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 10/11/2013 07:50:14PM »
chim hay người hót giá cũng quá hay :))

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 10/11/2013 08:08:42PM »
Trước hết cho tôi xin lỗi BQT Cu gáy Việt Nam. thành viên của hội org thứ nhất là cuboi_longthanh, thứ 2 là cửa hàng quyền. thứ 3 cugaybrvt.3 cái tên này thích chơi chim hay là đi châm chọc người khác đây. chưa được phép của người khác mà dám ăn cắp bản quyền của người khác lấy hình bên hội khắc đăng qua bên này. có phải là tú muốn tạo cái uy tín cho thương hiệu của mình để phô trương cái goi là cuboi_longthanh để có cái tiếng mà buôn bán chim thuận lợi và hiệu quả không nhỉ. 3 con người này quả thật là thâm độc và nham hiểm hơn phát xít đức.  _khotro_  _khotro_  _khotro_
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 10/11/2013 08:25:43PM »
có khi là quảng cáo địa chỉ cho anh cu gáy tây nguyên ko chừng nữa  :d :d :d :d
nếu ăn cắp bản quyền thì lấy hình cần chi để tên hả anh ,cái này nói sai nè ,trong kinh doanh người ta gọi là maketing á =))

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 10/11/2013 08:45:54PM »
Chào các thành viên BQT!
Gởi đến BQT diễn đàn vài ý kiến cá nhân của mình về diễn đàn:

Mình cũng đồng tình với quan điểm cugay_taynguyen, anh em lên diễn đàn là để trao đổi, chia sẽ, giao lưu học hỏi những kinh nghiệm với nhau và  đồng thời cũng để giao lưu những chú chim yêu quý của mình do không có thời gian chăm sóc.  Trong thời gian tham gia diễn đàn mình cảm thấy không học hỏi được về thú chơi cugay gì ở các ace có nhiều kinh nghiệm đi trước cũng nhưng là các mod quản lý chuyên mục. Diễn đàn này thực sự chỉ phục vụ cho 1 hoặc vaì cá nhân hoặc nhóm nào đó: họ chỉ biết tân bốc, khen thưởng những chú cugay của thành viên mà họ quen biết,.....không giống như bên SVCVIETNAM.VN. Bên đó thật sự mới là 1 sân chơi thực thụ, họ có những thành viên hoặc quản lý từng chuyên mục họ rất sẳn lòng chia sẽ nhưng kinh nghiệm mà họ đã biết thật chi tiết và cụ thể những ý kiến đóng góp có ý nghĩa thì lúc đó người chơi mới có hứng thú để tiếp tục thú vui chơi tao nhã này.
Còn bên cugay.org kinh nghiệm thì bobo giấu thật kỹ.
Mình có 1 vài bức xúc gởi đến BQT diễn đàn, mong sao diễn đàn ngày cáng phát triển và có nhiều thành viên tham gia, cũng như có nhiều bài viết hay.
Thân!

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 10/11/2013 09:03:25PM »
Trước hết cho tôi xin lỗi BQT Cu gáy Việt Nam. thành viên của hội org thứ nhất là cuboi_longthanh, thứ 2 là cửa hàng quyền. thứ 3 cugaybrvt.3 cái tên này thích chơi chim hay là đi châm chọc người khác đây. chưa được phép của người khác mà dám ăn cắp bản quyền của người khác lấy hình bên hội khắc đăng qua bên này. có phải là tú muốn tạo cái uy tín cho thương hiệu của mình để phô trương cái goi là cuboi_longthanh để có cái tiếng mà buôn bán chim thuận lợi và hiệu quả không nhỉ. 3 con người này quả thật là thâm độc và nham hiểm hơn phát xít đức.  _khotro_  _khotro_  _khotro_
Lấy mấy bài viết trên đây về bên kia múa đâu có thấy anh nói là sưu tầm đâu anh cao.diễn đàn có mấy chục ngàn thành viên sao kg châm mà châm a vậy cần động nảo tí đi a cugaytaynguyen

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 10/11/2013 09:50:01PM »

Chào anh Cao,

cái này là vì em muốn giúp những anh em hội cu gáy org có địa chỉ mua cu uy tín, đáng tin cậy.

Còn hình ảnh của anh có đăng ký bản quyền ko mà nói tôi ăn cắp. Cái nữa là hình ảnh này tôi cắt từ màn hình máy tính, chứ đâu có download từ trang cá nhân của anh.

uy tín và cái tiếng thì tôi có thừa anh Cao ạ. Chứ không cần tạo để mà mua bán, kinh doanh, . Tôi thấy anh mới là mua bán, kinh doanh đấy, mấy con chim anh đăng giá là minh chứng đấy.

P/S: đến cái tên người ta mà anh không biết tôn trọng thì làm gì có cái cớ mà nói người khác anh Cao.

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 10/11/2013 09:55:42PM »
Viết tắt nó có nhiều nghĩa lắm. Chữ  "kh mua..." của bác là ý gì bác cuahangquyen ? Là "không mua" hay "khi mua" vậy ? Xin cho biết để em phòng ngừa.
À a muốn nghĩ sao nó là vậy đó a bảo.mà chim a bắt nhiều vậy thì cần gì mua mà phãi ngừa

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 10/11/2013 10:26:39PM »
Hj....chào a cao ( cu gáy tây nguyên ) e xin phép nói thẳng với bác luôn nhá ! E là e nể nhịn bác lắm rồi đấy ! Vì bác cũng thua năm sinh của e xa mà ! Nhưng vì nếu bác thích kiếm chuyện thì e tiếp .
- thực tình ! Tính e thẳng lắm , thấy sao là nói vậy à ! Bác bán chim giá cao thì e nói bác bán giá cao , chứ không chê hay hạ thấp uy tín của bác nhá ! ( nhớ ngày nào có người inbox cho mình bảo " sao e bán bổi giá bèo ( 2,300k ) thế thì sao a bán được e , e phải nâng giá cao lên ( 6, 700k ) vì ngoài bắc nó ít chim cu gáy lắm ...w.." tÓM LẠI A BÁN CHIM GIÁ CAO THÌ E NÓI A CAO BÁN CHIM GIÁ CŨNG CAO ! sự thật là thế ! 
- còn cái này ! cũng như a cuhangquyen nói đấy ! Dđ cả ngàn người sao chỉ nhắm vào bác thì chắc bác hiểu ( nếu không hiểu thì coi lại cách sống ăn ở của bác nhá !.
thân....

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 10/11/2013 11:49:37PM »
BQT thấy toppic gây chia rẽ , mất đoàn kết nên tạm khoá toppic tại đây !
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent