Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: A,e ghé Bình Luận dùm có triển vọng không?  (Đọc 632 lần)

sonidinh

• Newbie
  • *
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
A,e ghé Bình Luận dùm có triển vọng không?
« vào lúc: 28/12/2012 02:45:11PM »
Chú cu này em nuôi được gần năm giờ gáy thúc dữ lắm mà sáp lồng thì chú chưa gù. Lúc trước chú này mình săn lùng mua được hồi giá bổi thôi mà nữa triệu rồi, Em mê nó đươc cái toàn diện...Khổ cườm cao, 2 chân thắt rít và mình bắp chuối, mỏ thẳng...giọng gáy Cấn Thổ, 1 cục to tiếng./font]. Bây giờ em nó đang phát mà xin hỏi quý anh,em chỉ mình cách thuần hóa em nó thành cu mồi cây, vì quê em chỉ chơi mồi cây thôi!
Xin cảm ơn anh,em ghé thăm và cho ý kiến!!!

Thân...

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: A,e ghé Bình Luận dùm có triển vọng không?
« Trả lời #1 vào lúc: 28/12/2012 04:08:53PM »
Em thì chẳng biết gì. Nhưng thử chém cái xem thế nào con này theo em nó chứng là do cặp cán thôi bác à. mà bác mới nuôi nó có gần 1 năm thì ăn thua gì, bác cứ chăm đến khi nào 1,5 năm đi rồi tính khi đó nó chưa nổi bác nhớ ơi em một câu nhé.  _zoo_ 1 chú chim đẹp. Còn luyện mồi thế nào thì bác vào mục chim cu mồi xem nhé và để mấy bác đeo kính vào cho ý kiến chứ em thì  *><*.
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/12/2012 07:16:42PM »
chim hay nhưng lồng nuôi bằng  nhôm cóng to tổ bố..mất cảm tình quá sao nổi :))...nhìn cái đầu là biết em nó tung hứng chòi hơi bị ác cho vào cái lồng tre mây gì đê chùm cái áo màu tối tối chắc chắc vào...nhà dột cột xiu tướng nào mà ở cho nổi...

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #3 vào lúc: 29/12/2012 01:23:49AM »
Đây là một con chim theo mình nó có tài , có điểm nổi trội hơn con khác nó thể hiện ở tổng thể chân quy cườm đặt biệt là bộ đầu mặt , nhưng nó hơi khó tính theo mình là như vậy , riêng con nầy không thể vội , bác không nên kè lồng và làm điều gì để nó giật mình sẻ sượng lâu nổi , cứ cho ăn đầy đủ treo yên một chổ ít đụng chạm tổng vô chổ nào nó cảm thấy thoải mái yên tâm chờ nổi chín mùi mới ra lụp cho lên cây ( đôi khi mình thấy đỏ tưởng là chín , nhưng thật ra còn chát lắm chưa ăn được ) Nhớ lại hồi xưa mình mới chơi cũng ham muốn vội vã để biết nước chơi của nó nên phá hỏng cũng nhiều rồi , bây giờ ngẩm lại không thể vội với nó được cứ phải từ từ .

Trên lý thuyết chân cao lội lồng , theo mình chân cao cũng có cái hay riêng của nó , chân cao mà lội lồng vẩn có phương pháp trị nó cho êm , chỉ sợ nó chơi kém nước thua bổi thì dù chân có thấp tỉn nó vẩn phi như thường , cái nầy mới khó trị . Hình ảnh không đầy đủ nên không nói được nhiều , theo mình con nầy đáng đãi thóc , chúc mừng bác !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/12/2012 09:21:12AM »
Con này bác không nên nuôi, chuyển cho Cua đi. Chúc mừng bác nhé. Nó sẽ hơi chứng( mắt, chân). nhưng sẽ là chú mồi hay. Bác cứ kiên trì đi, nó không phụ lòng đâu nhé.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

sonidinh

• Newbie
  • *
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thank mấy sư huynh đã chỉ giáo!!!
« Trả lời #5 vào lúc: 29/12/2012 10:41:59AM »
Thực ra mình nghĩ là nuôi lồng rộng, cao chỉ 1 cầu đứng thì chim sẽ ít nhảy và mau dạn người, em cứ để chú gần ngay chỗ xe ra vô nên giờ ổn ổn rồi, mà đông người vậy chứ chú cũng gáy thúc miết ah. Theo lời mấy sư huynh thì phải kiên trì 1,5 năm cơ ah...uhm chắc mình phải nghiêng cứu chuyển nhượng em nó lấy số vốn ít ít mua con cu mồi cây đi chơi với hội mấy anh, mấy chú ở đây quá. Do nôn nao mà không có cu chơi thì cũng ức lắm! uhm để em nghiên cứu xem! Thank mấy sư huynh góp ý nha!

Thân

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #6 vào lúc: 29/12/2012 06:41:03PM »
con này có vẽ đẹp...nhưng thiếu tố chất của một con mồi.

chú này thích leo trèo là do bộ cườm của nó đó... :-bd

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent