Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: bộ sưu tập của e  (Đọc 5922 lần)

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mới mua con liên cườm ae cho ý kiến nha
« Trả lời #40 vào lúc: 20/09/2013 12:11:46PM »
có cái gì đó làm mình cảm thấy bộ cườm không tự nhiên giống như phẫu thuật vậy, đây là cảm nhận của mình nhé, các bác đừng ném đá
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: bộ sưu tập của e
« Trả lời #41 vào lúc: 20/09/2013 01:35:52PM »
xin phép chủ tóp. đối với e   phong cách chơi cu kô phải là ở con cu gáy có đặc điểm lạ như. móng trắng . mơ giao long ........... hay bất cứ đặc điểm khác thường khác. nếu e nó kô có tố chất tốt âm hay. thì cũng là kô vào tầm ngắm của e. chắc chắn ở diễn đàn cũng sẽ nhìu ae cùng quan điểm vậy. e cũng đã tững sở hữu nhưng e có đặc điểm như vậy.nên có vài ý kiến nhỏ bác chu tốp có gì kô đúng bỏ quá nhe.

nguyenductu

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 20/09/2013 02:11:24PM »
xin phép chủ tóp. đối với e   phong cách chơi cu kô phải là ở con cu gáy có đặc điểm lạ như. móng trắng . mơ giao long ........... hay bất cứ đặc điểm khác thường khác. nếu e nó kô có tố chất tốt âm hay. thì cũng là kô vào tầm ngắm của e. chắc chắn ở diễn đàn cũng sẽ nhìu ae cùng quan điểm vậy. e cũng đã tững sở hữu nhưng e có đặc điểm như vậy.nên có vài ý kiến nhỏ bác chu tốp có gì kô đúng bỏ quá nhe.
đồng ý với bác , những con liên cườm hay bạch tạng , chỉ là hàng độc , trong những con cu gọi là đỉnh của em thì đa số toàn là những con nhìn vào ko có gì gọi là đặc biệt có thể gọi là xấu nửa là đằng khác , những con e đưa lên đây là nhửng con được gọi là hiếm thôi chứ củng chẵng hay ho gì nếu so với đám cu ở nhà liên cườm có thể đứng hàng chót về bài bản chơi , có sao nói vậy thôi , vài bửa nửa đi lấy thêm 1 con ở biên giới campuchia ,e sẽ chụp vài tấm cho ae xem

nguyenductu

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 20/09/2013 02:16:26PM »
Anh Tú ơi, chụp chưa nét nên không cảm nhận được hết vẻ đẹp của nó, nhờ a chụp thêm vài kiểu với ánh sáng buổi trưa, các góc độ cho thấy hết nét đẹp của con Liên cườm anh nhé, phảii có duyên lắm mới sở hữu được những con thế này.....

Tiện anh cho hỏi, con liên cườm trên cùng nước chơi ra sao vậy, lúc bắt nó thìi nó chơi bài bản ra sao, a chia sẻ thêm cho mọi người biết nhé.......

Em cũng tò mò không rõ giá 1 con liên cườm là bao, nếu được anh inbox cho em biết thêm để học hỏi, có dịp ghé Tây Ninh hi vọng sẽ được gặp anh.

nói thật với bạn là liên cườm chẳng qua là hàng hiếm thôi chứ nước chơi rất bình thường , nếu so những con gọi là hay của mình thì liên cườm nằm thứ hạng thấp , để vài bửa  đi đánh quay clip lại cho ae coi dàn cu mồi của mình cám ơn ae đã chia sẽ
( liên cườm mình mua 1 con ko dưới 10t bạn ạ)

nguyenductu

• Full Member
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 20/09/2013 02:21:36PM »
mình ở sg  nếu ae nào ở gần hay có dịp đi sg thì ghé mình  ae giao lưu chơi , cu mồi mình nhìu lắm

chiencong

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 25/09/2013 08:47:58AM »
ảnh cu đã độc rùi có tý uu hay oo nữa thì là loại kịch độc rùi bác ạ...
cuộc sống không bao giờ giống cuộc đời!

hai86

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #46 vào lúc: 26/09/2013 11:42:01PM »
Loại liên hoàn cườm này nó chơi ra sao bạn ơi! hay chỉ là bộ sưu tập hoặc thưởng thức giọng thôi bạn, kể có 1 con chơi cũng hay;
Chúc mừng có chim đẹp nếu không phải là hàng nhái. (chia sẻ chân thành)

chào bạn tui thấy bạn "ganh ăn tức ở " với chủ topic rồi... người ta chi sẽ cu liên hoàng cườm cho anh em mình xem thì cứ xem... lịch sự thì kèm theo 1 lời khen... chứ như bạn móc nhau có đc gì... người khác đánh giá bạn chứ ko phải chủ topic đâu. chúc bạn thông thái...đừng trẻ con thế.

chò chủ topic... dưới quê mình cũng có thấy 3 con liên cườm nhưng cườm không đẹp như con của bạn. thanks

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #47 vào lúc: 27/09/2013 06:29:05PM »
Mình hoan hô 2 tay 2 chân những góp ý thật lòng của bạn hai86, tất cả ae trên diễn đàn cùng chung sở thích, chung niềm đam mê cu cò nên mới gặp nhau ở trang wed này nên có chim tốt, đẹp, độc thì post lên cho ae cùng mở rộng tầm mắt, nếu không thích thì thôi đừng làm người ta buồn!
Chúc mừng! chủ topic có chim đẹp và là hàng độc, hiếm thấy  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Sống để đam mê cu gáy!

cnshedu

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 30/09/2013 07:07:22PM »
xấu hay đẹp, hay hay dở cũng đâu phải chim của mình đâu mà ae cứ nói sock nhau chi vậy,chủ topic muốn ae thưởng thức thì cứ thưởng thức thôi. riêng đối với em a nguyenductu có dàn chim như vậy là quá đẹp rồi chim mình nuôi mình thấy đẹp, thấy hay là mãn nguyện rồi ko lẽ bây giờ người ta chê vợ mình xấu mình lại đi bỏ vợ.

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 30/09/2013 07:39:04PM »
mình ở sg  nếu ae nào ở gần hay có dịp đi sg thì ghé mình  ae giao lưu chơi , cu mồi mình nhìu lắm

chào Tú cho mình xin địa chỉ số điện thoại hôm nào mình qua giao lưu! thanks! bat tay
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent