Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thư góp ý tới ban QT diễn đàn cu gáy  (Đọc 2288 lần)

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thư góp ý tới ban QT diễn đàn cu gáy
« vào lúc: 14/11/2011 10:29:29PM »
Vì theo tình hình như hiện nay trên diễn đàn mình có một số anh e ko biết là có quan tâm tới cu cò gì ko; hay chỉ lên diễn đàn để tám, nếu những anh e nào không quan tâm tới cu gáy thì xin đừng dăng ký vô đây, còn có quan tâm mà  tự cho mình biết nhiều rồi lên ngồi tám dóc chơi thì xin hãy giúp đỡ những anh e ko biết, chẳng hạn như tôi đây, tại sao tôi phải tham gia diễn đàn này vì tôi cần học hỏi kinh nghiệm từ anh e, cần sự giúp đỡ từ anh e am hiểu về cu gáy để hỗ trợ tôi mua một em cu mà ko bị lầm, mà ko phải tốn lúa nuôi.
Tôi thấy có những anh e rất rành cu gáy mà ko góp ý mà xuốt ngày nói xấu, trêu chọc những anh e chưa biết đi góp ý trên diễn đàn, người ta ko biết mình phải chỉ cho ta biết chứ trêu chọc đâm chọt lẫn nhau chi vậy, tôi có post một số hình ảnh của một chú cu gáy nhờ anh e nào biết giúp đở vậy mà tôi thấy anh e lên ngồi rất đông mà ko thấy ai cho một ý tưởng nào hết thật là thất vọng wa.
Nay tôi đề ngị ban QT diễn đàn xem xét lại những thành phần này và có hình thức nhắc nhở, xử lý thích đáng hoặc có thể loại khỏi diễn dàn. Hy vọng những gì tôi góp ý ở đây anh e nào ko thích thì đừng có đọc mà lỡ có đọc thì bỏ qua cho, tôi muốn nhiều anh e góp ý vô hơn nữa để diẽn đàn tốt hơn. Thân chào anh e diễn đàn !
« Sửa lần cuối: 14/11/2011 10:42:20PM gửi bởi Trung Kiên »
buồn buồn nướng cu nhậu chơi

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thư góp ý tới ban QT diễn đàn cu gáy
« Trả lời #1 vào lúc: 14/11/2011 10:45:10PM »
Việc mọi người nói chuyện trên shoubox là vừa để thư giãn và đồng thời cũng là tìm hiểu lẫn nhau ,từ đó mới có thể chia sẽ cho nhau chứ hưng  '
Còn những anh em  chơi hơi  quá trớn thì phản cảm người khác  thôi  tự xa cách anh em   cảm ơn  hưng  góp ý nha
Một đam mê hội tụ  _zoo_
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #2 vào lúc: 15/11/2011 08:19:15AM »
Vì theo tình hình như hiện nay trên diễn đàn mình có một số anh e ko biết là có quan tâm tới cu cò gì ko; hay chỉ lên diễn đàn để tám, nếu những anh e nào không quan tâm tới cu gáy thì xin đừng dăng ký vô đây, còn có quan tâm mà  tự cho mình biết nhiều rồi lên ngồi tám dóc chơi thì xin hãy giúp đỡ những anh e ko biết, chẳng hạn như tôi đây, tại sao tôi phải tham gia diễn đàn này vì tôi cần học hỏi kinh nghiệm từ anh e, cần sự giúp đỡ từ anh e am hiểu về cu gáy để hỗ trợ tôi mua một em cu mà ko bị lầm, mà ko phải tốn lúa nuôi.
Tôi thấy có những anh e rất rành cu gáy mà ko góp ý mà xuốt ngày nói xấu, trêu chọc những anh e chưa biết đi góp ý trên diễn đàn, người ta ko biết mình phải chỉ cho ta biết chứ trêu chọc đâm chọt lẫn nhau chi vậy, tôi có post một số hình ảnh của một chú cu gáy nhờ anh e nào biết giúp đở vậy mà tôi thấy anh e lên ngồi rất đông mà ko thấy ai cho một ý tưởng nào hết thật là thất vọng wa.
Nay tôi đề ngị ban QT diễn đàn xem xét lại những thành phần này và có hình thức nhắc nhở, xử lý thích đáng hoặc có thể loại khỏi diễn dàn. Hy vọng những gì tôi góp ý ở đây anh e nào ko thích thì đừng có đọc mà lỡ có đọc thì bỏ qua cho, tôi muốn nhiều anh e góp ý vô hơn nữa để diẽn đàn tốt hơn. Thân chào anh e diễn đàn !
Chào bạn!
     Tôi cũng có vài lời chia sẻ cùng bạn, tôi hiểu bạn rất nóng lòng muốn lĩnh hội nhanh những kiến thức về cu cò nên đâm ra nóng nảy như vậy. Bạn cứ bình tĩnh, chơi cu gáy đòi hỏi phải có thời gian cộng với số lượng chim chúng ta nuôi, đi đánh thì mới hiểu được nó bạn à.Con chim của bạn đưa ảnh lên, thật sự là 1 con chim ko đạt nên ace ngại trả lời chứ ko có gì đâu, nhưng cũng ko vì thế mà bạn loại bỏ ngay mà mình khuyên bạn nên nuôi để trải nghiệm thực tế, nếu có cơ hội tôi cũng như 1 số ace luôn sẵn sàng giúp đỡ bạn trong việc chọn 1 chú chim để bạn chăm sóc mà ko bỏ công. Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/11/2011 06:34:44PM »
Em chỉ có góp ý đôi chút về vấn đề Quản trị website vài ý này thôi. Định nghĩa của từ “Quản trị” là gì thì mọi người xem trên google nhé. Đôi khi phải nhìn lại nick của mình xem hiện thời mình đang đứng ở cương vị nào? Một cương vị để điều hành website có tốt đc hay ko là do cụ thể từng con người đó có hiểu đc hai từ đó hay ko thôi.

Công việc đó ko cần phải có chuyên môn về cu gáy tốt mà chỉ cần biết cách làm,  nhìn xa 1 tí, tiên đoán trước đc diễn biến để xử lý là được.

Có rất nhiều chuyện có vấn đề trước đây em gặp mà thấy BQT chả ai đoái hoài xử lý đến nó cả, có góp ý thì anh em cũng ko xử lý, coi như đó ko phải là việc của mình để rồi cuối cùng…

Trên diễn đàn cũng có người này người kia, những gì thấy có vấn đề thì nên dập tắt nó từ trong Trứng nước đi thì tốt hơn. Đừng thấy có gì ko vừa ý trên Chat box hay comment có chiều hướng xấu đã ko dập tắt nó đi thì thôi lại lôi nó ra để đi tranh luận để nóng lên lại thành tranh cãi thì ko có hay.

Các thành viên cấp thấp hay khách vào xem thấy toàn những người trong QT đi tranh luận hơi quá với member hay chả biết làm việc liên quan tới Quản trị thì họ nghĩ sao? Người QT đi đôi co với member làm chi cho nó mất cái Uy của mình đi vì nói gì thì nói mình cũng đang ở cấp độ cao nhất.

Nhiều thành viên nóng tính, điên khùng nếu như biết cách dập tắt những vấn đề abc đi thì chắc chắn ko có chuyện gì xảy ra. Cái mà có thể khống chế đc họ, để họ chịu quy thuận với cái chung, chịu nói ra những kinh nghiệm hay những gì chỉ tồn tại trong đầu họ thì chỉ có một chữ “Tình” mới có thể thực hiện được. Tại sao bên ABV lại có thể dung hòa đc nhiều người với nhiều tính cách khác nhau để box gáy ngày một lớn mạnh? Nên chú ý xem cách xử lý của QT bên đó làm rất tốt, thấu tình đạt lý sẽ rõ ngay thôi.

Bản thân em đã ví những người QT như những người sống trong bóng đêm. Những người đó ko mấy khi xuất đầu lộ diện nhưng công việc của họ làm luôn theo sát diễn đàn để xử lý nhiều vấn đề để anh chị em sinh hoạt trong đó luôn vui vẻ, giữ được hòa khí, cái tốt tại nơi đó. Công việc đó âm thầm, lặng lẽ mà ko phải ai cũng biết đến và nhìn thấy để cám ơn. Mọi người khó có thể nhìn thấy họ to tiếng tại nơi đó hay tại những nơi khác.

Cái danh của họ cho dù ở đâu đi chăng nữa nhưng khi được nhắc tới cũng làm cho người khác phải nể phục. Đó là điều cốt lõi trong vấn đề QT để tạo một sân chơi đông vui, hòa đồng giữa nhiều người: giỏi có, như tờ giấy trắng có, tốt có, xấu có, nhã nhặn có, nóng tính có, đc lòng người có, mất lòng người cũng có,….Có được như vậy thì mới có thể phát triển và lớn mạnh lên được.

Đừng vì những gì trước đây chưa làm tốt, tự ái lên mà từ bỏ công việc đã và đang làm. Hãy cố giữ bình tĩnh trong lúc nóng cái đã rồi dần thay đổi tìm hiểu, thay đổi cách làm QT hiện thời là mọi chuyện sẽ tốt lên. Nếu như chỉ vì lý do abc nào đó trc đây mà ko làm nữa, ko muốn hoàn thiện mình lên một tầm cao mới thì đó chỉ là một người thua kém toàn diện.

Em nói hơi thẳng, những cái nói ra dễ mất lòng nhiều người nên có gì khí không phải em xin lỗi trước. Kính!

« Sửa lần cuối: 17/11/2011 10:23:07PM gửi bởi BigBird »

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/11/2011 07:00:12PM »
 _gjob_ anh chim to  tình cảm quá mệt sử mọi trường hợp theo luật đi những anh em  có trách nhiệm có  quyền lực đừng tình cảm nữa đúng ta  cứ làm, có thưởng thì  sẻ có phạt , cho diễn đàn trật tự đi máy anh
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 17/11/2011 07:54:40PM »
Thôi mình làm người khách quan vậy (Có thể nói mình lên trang cugay.org này gần như là cả ngày).
Đây là những gì mình cảm thấy.
Diễn đàn mình không còn như những lúc mới thành lập nữa.
VD:
1. Đổi nội dung bài viết của thành viên.
2. Tham gia trao đổi với anh em không còn mở rộng; mà chỉ giớ hạn một số anh em wen biết và thân với nhau.
3. có những topic nêu câu hỏi hay có liên quan mà đợi lâu mới thấy sự trao đổi hay có đọc mà không có ý kiến của BQC. Dù ít hay nhiều.
4. Dạo này mình thấy anh Tâm ít lên diễn đàn để nhìn nhận và định hướng cho diễn đàn.
Biết là BQC mỗi người đã có một mãn công việc nhưng mình là đầu tàu thì phải định hướng và có sự quan tâm chung.
5. Thiếu sự hòa giải giữa các thành viên hay BQC với thành viên về những việc chưa có sự thống nhất. Dẫn đến.....

Nói đại ý của mình là: chơi chim là tìm đến nguồn thư giãn. vậy hãy đến với cái đạo chơi theo cái tình của nó, theo cái lý của nó.
Vài lời góp ý thẳng.
 _friend_ _friend_ _friend_ _friend_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

BigBird

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 17/11/2011 08:09:55PM »
_gjob_ anh chim to  tình cảm quá mệt sử mọi trường hợp theo luật đi những anh em  có trách nhiệm có  quyền lực đừng tình cảm nữa đúng ta  cứ làm, có thưởng thì  sẻ có phạt , cho diễn đàn trật tự đi máy anh

Anh chỉ nói 1 chữ "TÌNH" nếu như Sâm có thể hiểu được nó thì sẽ hiểu được anh và mọi người.

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #7 vào lúc: 19/11/2011 09:27:25AM »
Cám ơn bác Nguyenngochung , bác minhhieu, bác bigbirrd,  và bác cugayliencuom đã có những ý kiến đóng góp chân tình vì diễn sự phát triển của diễn đàn.  BQT sẽ tiếp thu ý kiến của các bác và cố gắng khắc phục những yếu điểm còn tồn tại trong thời gian ngắn nhất để diễn đàn ngày càng vững mạnh chở thành sân chơi bổ ích cho mọi người.
Một lần nữa thay mặt BQT cám ơn các bác.
Thân mến !
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent