Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu ơi là cu  (Đọc 509 lần)

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu ơi là cu
« vào lúc: 14/08/2013 11:14:03AM »
mọi người cho em hỏi con bổi nhà em nó gáy gù nhiều rồi em đến gần cách 1 mét vẫn gù nhưng chêt cái cứ lại gần lồng là lại nhảy chòi lông đòi ra rúc nhiều lắm cho em hỏi như thế đã chuẩn bị đi tập sự đươc chưa con này em nuôi được 2.5 tháng
 :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS :-SS

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu ơi là cu
« Trả lời #1 vào lúc: 14/08/2013 11:57:09AM »
chào bạn nếu chim của bạn đã gáy gù nhiều rồi mà khi lại gần vẫn giãy chòi lồng bạn cứ tập mồi chẳng sao cả! có những con mồi gặp người giãy chảy máu cả hai đầu cánh vẫn đi đánh được bình thường bạn ah! chỉ cần yêu cầu ra rừng chịu mở miệng chim về chịu đấu là ok!
thời gian đầu bạn cho chim qua lồng bẫy treo lên cây trong nhà hoặc gần nhà cho quen nếu chim đã chịu gáy rồi bạn hãy dời chỗ nhiều lần trong ngày treo cao thấp khác nhau nên đợt chỗ nào có bổi bay qua lại càng tốt chim sẽ mau sung hơn, đừng chim chim bắt bổi ngay nhé không thôi dính bổi rồi là tiêu con chim của bạn luôn đó!
sau này khi thây chim đã quen lụp rồi treo đâu cũng gáy thì bạn cho chim đi xa hơn cho nó quen xe cộ và cội khác dần dần bạn sẽ có một chú mồi chiến thôi! chúc bạn thành công! (*)(*)
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

trunglove

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu ơi là cu
« Trả lời #2 vào lúc: 14/08/2013 12:36:35PM »
Chúc bạn sẽ sớm đc chú mồi hay
Cánh cò bay lả bay la
Anh cầm cây súng, bay qua anh "bùm"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent