Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: em bổi mới bắt  (Đọc 4025 lần)

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
em bổi mới bắt
« vào lúc: 02/09/2013 03:11:06PM »
em có con bổi này mới bắt các bác xem hôn em có nên nuôi ko nha các bác
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: em bổi mới bắt
« Trả lời #1 vào lúc: 02/09/2013 03:54:36PM »
các bác xem hộ em có nên nuôi không các bác

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 02/09/2013 07:03:25PM »
- Chào bác hoang cao! TX ko dám xem hộ mà bói 1 quẻ cho vui. Con này đóng bộ son có lẽ son pha thì hợp lý hơn, pha gì? thì khả năng là pha 1 ít thổ giọng vang trong ko rè, bài bản thì thiên về phóng rước đổ gù nhiều rất lỳ chim, ở độ tuổi khoảng mùa thứ 3. Xem xong rồi thì bác cho tí ý kiến rút kinh nghiệm nhé! chúc mừng  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 02/09/2013 10:15:49PM »
Màu lông ô này thì hợp giọng thổ hơn, mà đầu thì hợp giọng Đồng theo cá nhân em.......... Quả chân thì Đồng, màu lông hơi rực lửa thế này thì có thể là Son pha hoặc Đồng Gắt.......

Con này em mới biết xem có vậy , có gì cụ chủ topic chia sẻ thêm cho a e biết đê

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 02/09/2013 10:26:09PM »
em nầy đáng nuôi bác à, nhưng để em nó nổi thì cũng khá lâu đó, chắc cũng ít nhất 2 năm đợi chờ
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/09/2013 09:10:41AM »
thanhk các bác đã góp ý. như bác ngoductam đã bình xét khá chuẩn em nó. đúng là en nó đồng pha kim gáy trơn thúc dặm rất nhanh và tốc độ. em chỉ mới nghe em nó gáy 2 tiếng trơn chưa dám khẳng định 100%, cho nên em đang nuôi em nó để xác định lại gáy trơn hay 1 hậu, cho đến giờ thì em nó chưa cất tiếng gáy. vì vậy mong các bác cho thêm ý kiến nhé. chân thành cảm ơn các bác rất nhiều"Than ái"  _zoo_  *><*  (*)(*)

ThucLangBiang

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 03/09/2013 09:22:37AM »
Đây là con chim mới khoảng hơn 1 mùa lông thôi nên có lẽ em nó sẽ sớm nổi, chim nhìn mặt mũi thì dữ dằn nhưng em không thích cấp mình, tướng tá của em này

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #7 vào lúc: 13/09/2013 09:21:57PM »
Em này trông mặt mày dữ dằng quá nhỉ tuy là chim mới lên mùa này nhưng cũng đáng để đải thóc lắm bác ah!
Sống để đam mê cu gáy!

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 16/01/2014 07:33:42PM »
em này có nên cơn cháo gì không các bác

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 16/01/2014 08:04:55PM »
em này nữa các cụ mài đao chém hộ em mấy đao với ạ

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #10 vào lúc: 16/01/2014 11:25:46PM »
Chào a Cao!chim tự mình bắt mà kêu a e chém,muốn thử tài ae hay khoe bổi,đùa a tí chứ chăcd bắt đất nên lăn tăng vậy phải kg a.
Con đầu ti tiên đồng son nước tiền tạm,hậu bình thường con này lâu nổi mà có nỗi cũng thuộc hàng bát nháo chứng chim
Con thứ 2  nếu son thì sáng chơi chiều nghĩ,nếu là thổ pha đồng thì sáng nghĩ chiều chơi nấu cháo
Con thứ 3 khả năng đồng pha khá chim thiên về bài bản , gù tương đối
Nếu kg tin thì nuôi 3-5 năm rồi CHIÊM NGHIỆM( theo lời cao thủ nuôi chiêm nghiẹm)

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #11 vào lúc: 17/01/2014 07:37:02AM »
nước non, tiếng ae đã nhận xét, tất cả các con phía trên hầu như không mạnh gù, được nước tiền còn lại về sau thì nằm vỉ sa cầu. bộ cừom và cấp mình đã nói nên tất cả.

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #12 vào lúc: 17/01/2014 02:14:25PM »
Chào a Cao!chim tự mình bắt mà kêu a e chém,muốn thử tài ae hay khoe bổi,đùa a tí chứ chăcd bắt đất nên lăn tăng vậy phải kg a.
Con đầu ti tiên đồng son nước tiền tạm,hậu bình thường con này lâu nổi mà có nỗi cũng thuộc hàng bát nháo chứng chim
Con thứ 2  nếu son thì sáng chơi chiều nghĩ,nếu là thổ pha đồng thì sáng nghĩ chiều chơi nấu cháo
Nếu kg tin thì nuôi 3-5 năm rồi CHIÊM NGHIỆM( theo lời cao thủ nuôi chiêm nghiẹm)
sao bác biết bác cao bắt bằng mồi đất !
Có khi bác ấy đánh mồi trần bắt nhanh quá nên không biết chim chơi như thế nào hoặc muốn thử tài ae đấy !.....
Chim đẹp , kết con cuối bự con nhiều thịt !. Bán thì cho e cái giá mua về cho thằng cháu 2t chơi.

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 17/01/2014 05:55:56PM »
Có khi bác ấy đánh mồi trần bắt nhanh quá nên không biết chim chơi như thế nào hoặc muốn thử tài ae đấy !.....
Chim đẹp , kết con cuối bự con nhiều thịt !. Bán thì cho e cái giá mua về cho thằng cháu 2t chơi.
chào cugaybrvt
Đây là topic tôi lập ra để anh em chia sẻ và học thêm kinh nghiệm về những con bổi tồi mới bắt. Nếu cugaybrvt và chơi mồi cây vào chia sẻ kinh nghiệm thì tôi cảm ơn. còn cugaybrvt muốn mua hay bán gì thì vào mục mua bán nhé. topic tôi lập ra ở đây không phải là mục mua bán nha.
cảm ơn nhiều
thân chào

hoanglech

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 17/01/2014 06:07:53PM »
em này nữa các cụ mài đao chém hộ em mấy đao với ạ
em này có lẽ thổ rền,nước chơi nhanh,phóng rước kèm tốt,tiền hậu khá.chim tốt.ném xong chuồn :d
Nhất huỳnh liên
Nhì liên giáp
Tam quá khóe
Tứ chân khô
Ngũ liên hoàn
Lục cườm rựng

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 17/01/2014 06:30:55PM »
em thích con cuối cùng.chim đẹp quá
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi bắt mồi???
« Trả lời #16 vào lúc: 17/01/2014 07:13:35PM »
E thấy hình như a cugaybrvt va chơi mồi cây hơi xem thuờng đánh đất thì phải.a cugay-tâynguyen chỉ lập topic để hỏi mấy chú bổi thôi mà,sao mấy a lại gây mất đoàn kết như zậy,e thấy sao nói vậy có gì mấy a bỏ wa.thân
Niềm đam mê bất tận

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 18/01/2014 10:08:49AM »
em này có nên cơn cháo gì không các bác
Con bổi này đẹp quá  _zoo_ Bác. Mà hình như chiếc lồng quả đào phom cụ Lữ này do bác Huy_TM làm thì phải. Có đúng không bác cu gáy_ Tây Nguyên.
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

cu cu

• Khách
Re: Bổi bắt mồi???
« Trả lời #18 vào lúc: 18/01/2014 10:58:22AM »
E thấy hình như a cugaybrvt va chơi mồi cây hơi xem thuờng đánh đất thì phải.a cugay-tâynguyen chỉ lập topic để hỏi mấy chú bổi thôi mà,sao mấy a lại gây mất đoàn kết như zậy,e thấy sao nói vậy có gì mấy a bỏ wa.thân
A phi thuyền cho hỏi sao là đoàn kết sao là mất đoàn kết.a có đọc topic ngay từ đầu kg.tất cả bổi đều do a cao trực tiếp bắt.mà kg rỏ hơn hay sao mà bắt ae chém.a e lên chém thì nói này nói kia lại là đoàn kết à.nếu vậy thì nói bổi mới mua.kg biêt nước non sao.chứ bắt trực tiếp mà còn hỏi vậy giống hỏi a đánh đố

chơi mồi cây

• Khách
« Trả lời #19 vào lúc: 18/01/2014 11:07:35AM »
chào cugaybrvt
Đây là topic tôi lập ra để anh em chia sẻ và học thêm kinh nghiệm về những con bổi tồi mới bắt. Nếu cugaybrvt và chơi mồi cây vào chia sẻ kinh nghiệm thì tôi cảm ơn. còn cugaybrvt muốn mua hay bán gì thì vào mục mua bán nhé. topic tôi lập ra ở đây không phải là mục mua bán nha.
cảm ơn nhiều
thân chào
Nếu a đã đưa lên cho ae chém thì a phải chấp nhận chứ a .xin hỏi a là chia sẻ và học thêm kinh nghiệm gì khi bổi thì chính tay a bắt.chỉ có chia sẻ hình ảnh thì còn chấp nhận đc.chứ học hỏi kinh nghiệm của ai khi bổi chính tay bắt.phải chăng a đang đánh đố ae

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent