Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mới nổi nhờ các cho ý kiến  (Đọc 962 lần)

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi mới nổi nhờ các cho ý kiến
« vào lúc: 24/06/2014 02:28:46PM »
Nhà có em bổi nuôi nấng được 6 tháng lồng nay đã gáy gù  :d mời các cho em nó vài đao cho nhanh vào lụp hii

https://www.youtube.com/watch?v=VspqM5K5Npo
« Sửa lần cuối: 24/06/2014 02:37:12PM gửi bởi cu gáy_ Tây Nguyên »
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới nổi nhờ các cho ý kiến
« Trả lời #1 vào lúc: 25/06/2014 02:14:40PM »
Bổi 6 tháng mà nghe gáy rất chựng chac rồi,có lẽ cho đi tập được rồi đó nhỉ.chúc mừng bạn

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 25/06/2014 07:56:55PM »
Bổi 6 tháng mà nghe gáy rất chựng chac rồi,có lẽ cho đi tập được rồi đó nhỉ.chúc mừng bạn
Vâng nhưng em nó vẫn còn nhát lắm bác ạ. một thỏi gian nữa mới cho em nó đi dợt được bác ơi  :d

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/06/2014 08:28:24PM »
Mình cũng có một em năm trước mình ghép cho sinh sản ,cũng chẳng cố ý làm thế đâu nhưng mới chọn về nó nhát quá thúc lồng trớt hết cả đầu mình thả vào avi với em mái thế là đc ba đôi chim non thấy nó hay quá đầu mùa đánh chìm mình bắt nó ra tuy đang hơi nhát nhưng đã bắt được mấy chú bổi mà nó chơi rất hay bài bản và uư điểm là bắt bổi rất nhanh,giọng đồng pha trơn ròng

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 25/06/2014 08:52:21PM »
Mình cũng có một em năm trước mình ghép cho sinh sản ,cũng chẳng cố ý làm thế đâu nhưng mới chọn về nó nhát quá thúc lồng trớt hết cả đầu mình thả vào avi với em mái thế là đc ba đôi chim non thấy nó hay quá đầu mùa đánh chìm mình bắt nó ra tuy đang hơi nhát nhưng đã bắt được mấy chú bổi mà nó chơi rất hay bài bản và uư điểm là bắt bổi rất nhanh,giọng đồng pha trơn ròng
Vâng cũng tùy con thôi bác ạ. có con rất nhanh có con thì lâu lắm bác ạ. con này của chưa thực sự nổi nên em vẫn chưa cho nó đi chơi được. để cho em nó cứng lồng tý nữa đi mới yên tâm bác ơi  :d chứ không ra rừng nó lại xịt nữa thì khổ  :))

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 25/06/2014 09:55:43PM »
Nói thế thôi thực cũng do con mồi chính thời gian vừa rồi không đi đánh được không hiểu vì sao nó thay lông sớm quá thế là cho em nó đi tập luôn,mấy ngày đầu vào rừng nó vẫn gáy nhưng nghe tiếng bổi bay về nó lại im nhưng khi thấy bổi di chuyển thì nó lại thúc phải mất mấy lần như thế sau đó nó quen dần và nó đã làm được,mặc dù đang hơi kém gièo một tý biết tính nó thế cho nên cũng khắc phục được,có lẽ dần dần rồi nó sẽ hoàn thiện hơn

Quang Vinh DM

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 28/06/2014 01:43:12PM »
Nhà có em bổi nuôi nấng được 6 tháng lồng nay đã gáy gù  :d mời các cho em nó vài đao cho nhanh vào lụp hii

https://www.youtube.com/watch?v=VspqM5K5Npo
công nhận bác cu gáy_Tây Nguyên mát tay ghê 6 tháng một em nổi, thế là một năm 2 em mồi, bác chả bù cho em tý nào, nuôi hoài mà cứ gáy lúa gáy nước thôi ko chịu nổi, hôm nào bác lên em bác sờ mó mấy con bổi nhà em một tý cho nó lấy hên mà "mở khẩu" đi bác,

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent