Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cội Miếu Tây , Hải Phòng dượt cu gáy chiều Chủ nhật hàng tuần  (Đọc 3273 lần)

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào chú jackychang ! chú xem bên cạnh chỗ dợt cu anh xem nó còn một bãi cát. Làm luôn sới dợt boxing, nếu có sới dợt boxing alo cho anh sang vỗ tay nhé.  *><* _zoo_

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào chú jackychang ! chú xem bên cạnh chỗ dợt cu anh xem nó còn một bãi cát. Làm luôn sới dợt boxing, nếu có sới dợt boxing alo cho anh sang vỗ tay nhé.  *><* _zoo_

Vâng, em hôm qua thuê thợ đổ cát san bằng rồi, làm sân boxing có vẻ chuẩn đấy, chủ nhật này bác sang tham dự luôn có zì còn khai trương sân

Hehehe, em cố gắng đưa Miếu Tây là sàn đấu số 1 về chim và người ở Hải Phòng bác ợ

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân

Vâng, em hôm qua thuê thợ đổ cát san bằng rồi, làm sân boxing có vẻ chuẩn đấy, chủ nhật này bác sang tham dự luôn có zì còn khai trương sân

Hehehe, em cố gắng đưa Miếu Tây là sàn đấu số 1 về chim và người ở Hải Phòng bác ợ

=)) cho em đăng ký 1 suất thu mua răng nhé bác jacky. Về làm đồ mỹ nghệ!  :d

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân

=)) cho em đăng ký 1 suất thu mua răng nhé bác jacky. Về làm đồ mỹ nghệ!  :d

Suất ấy bây zờ cũng nhiều người đặt gạch bác ợ, hôm qua em cũng nhận được mấy cuộc gọi mở phòng trồng răng ở gần cội rồi., có gì chủ nhật mời cả bác sang xem làm ăn thế nào còn hợp tác

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org

Em có ý kiến là anh Trang làm thêm biển hiệu ở đầu đường để anh em chơi chim và chơi người để anh em còn biết,bác Kiên là người đưa ra ý tưởng làm sới boxing ở miếu Tây là em thấy không ổn vì ở miếu,đền, chùa ai người ta cho chơi boxing. Còn anh Trang mà mở sới boxing ở đó khai trương thằng em ủng hộ cho Thùng dầu ăn điểm 10 cho chất lượng,cho bác Kiên và khách mời tham dự sang có quà đem về dùng bác Trang thấy thế nào? Còn anh em mình có tuổi và sức khỏe yếu rồi chơi món đó trẻ con nó cười chết. Q: Q: Q: Q: Q: Q:
« Sửa lần cuối: 07/09/2013 05:26:50PM gửi bởi quyents83 »
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
các bác hp trong nhà nói nhỏ bảo nhau thôi _zoo_ _zoo_ bat tay
đời người là những khúc cua!

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xưng tổ nghề làm pháo làng được đấy.

"Hehehe, em cố gắng đưa Miếu Tây là sàn đấu số 1 về chim và người ở Hải Phòng bác ợ"
MÊ CU GÁY

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xưng tổ nghề làm pháo làng được đấy.

"Hehehe, em cố gắng đưa Miếu Tây là sàn đấu số 1 về chim và người ở Hải Phòng bác ợ"

Hahaha, hiện tại Miếu Tây đã là số 1 Hải Phòng về cội dượt cu gáy, mục đích là quảng bá anh em đến giao lưu, làm được như vậy dẫu có đốt pháo cũng có sao đâu hả ông ? Quan trọng là đạt mục đích anh em đến cội ngày 1 động hơn .., hehehehe hiện zờ mỗi tuần có tầm hơn 20 chục lồng đến dượt, mục tiêu sắp tới cố gắng tầm 30 lồng là chuẩn luôn., bác xem có cách nào "nổ" hơn nữa để thu hút được mọi người tham gia ko bảo em biết để còn PR ?

Khà khà

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hôm qua bận không sang tham gia được, chú jackychang xem tường thuật chi tiết chút cho anh em xem ( cho tí hình ảnh ). Anh em xem  trận  đá cu giữ hai chủ cu thủ '' Anh hùng bàn phím và các cu thủ khác ... / .  :d :d :d :-bd

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Vâng,

Nói chung chiều qua diễn ra một cuộc thư hùng khá vui ở cội Miếu Tây và đúng như đã hẹn trước mặc dù xuất hiện hơi muộn (do trời mưa) thì chú Quyền cũng đã đến với 2 chú cu mồi ....non.

Cụ văn thể thế nào thì có gì để chú Quyền tường thuật tiếp. Rất tiếc là mải chơi ham vui lên ko ai quay lại clip cho anh em xem.

Chú thích: có bác nào bẫy được cu sổng từ Miếu Tây thì nhớ cho anh em chuộc lại nhé.
Chiều chủ nhật tuần tới, lại mời các bác sang Miếu cho đông vui.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
 =)) =)) =)) =)) =)) =))Có bác Hùng trưởng hội miếu Tây hỏi các chú cắt cánh kiểu gì mà, chim thả ra vừa đi vừa gù với chim trong lồng được thế. Em bảo rồi cứ mang xôi và gà sang bái sư em chỉ cho :)) :)) :))cả hội cu gáy dợt mà không bằng số lẻ chim nhà em :)) :)) :))Còn clip có anh Huân trọc quay đó anh Trang bảo up lên cho anh em xem với, các bác chơi chim cu gáy còn gà lắm. Cu mồi đánh lụp mà hỏi là chim nuôi đút lên à ?:)) :)),dù sao cũng cảm ơn bác cho em thấy trình chơi cu của các bác.Lúc nào cu gáy các bác thả ra cho chọi được thì ới 1 câu nhé, mà bảo rồi kiếm con chim bắc tập lên mà đấu đá với anh em. Cứ chơi chim nam các anh em trong nam lại nói mấy ông bắc không có chim chơi toàn mua của chúng tôi thì hay ho gì đâu mà khoe mình tài, em thấy tài nổ đúng hơn :)) :)).Thôi giao lưu thế là chán rồi,chào bác. Chúc hội miếu Tây phấn đấu thành điểm dợt chim số 1 của HP :d :d
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
=)) =)) =)) =)) =)) =))Có bác Hùng trưởng hội miếu Tây hỏi các chú cắt cánh kiểu gì mà, chim thả ra vừa đi vừa gù với chim trong lồng được thế. Em bảo rồi cứ mang xôi và gà sang bái sư em chỉ cho :)) :)) :))cả hội cu gáy dợt mà không bằng số lẻ chim nhà em :)) :)) :))Còn clip có anh Huân trọc quay đó anh Trang bảo up lên cho anh em xem với, các bác chơi chim cu gáy còn gà lắm. Cu mồi đánh lụp mà hỏi là chim nuôi đút lên à ?:)) :)),dù sao cũng cảm ơn bác cho em thấy trình chơi cu của các bác.Lúc nào cu gáy các bác thả ra cho chọi được thì ới 1 câu nhé, mà bảo rồi kiếm con chim bắc tập lên mà đấu đá với anh em. Cứ chơi chim nam các anh em trong nam lại nói mấy ông bắc không có chim chơi toàn mua của chúng tôi thì hay ho gì đâu mà khoe mình tài, em thấy tài nổ đúng hơn :)) :)).Thôi giao lưu thế là chán rồi,chào bác. Chúc hội miếu Tây phấn đấu thành điểm dợt chim số 1 của HP :d :d

- Nhớ lại hình ảnh chú thả cu mồi ra ngoài , gặp con 7 năm của anh nó gù 2 con mồi của chú hoảng quá bay loan cả lên, may mà cắt cánh rồi chứ ko thì có mà bay mất rồi, vui nhỉ.

- Cu non thế thì chỉ đi làm mồi đất thôi chứ mang ra đấu sao được hả chú, đến trùm kín mít vậy mà còn sợ thúc cả đầu ra chứ bỏ hẳn cả áo lồng thì có mà chòi đến gãy nan sắt cũng lên.

- Thông cảm cho chú, chơi cu đấu còn phải học hỏi nhiều lắm.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent