Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Điều kiện và bộ dạng tạo thành cu gáy hay  (Đọc 2293 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Điều kiện và bộ dạng tạo thành cu gáy hay
« vào lúc: 16/08/2011 02:43:24PM »
-Trước tiên xin gửi lời chào và chúc sức khỏe tới all cac ae cùng niềm đam mê trên diễn đàn:  all các bạn trên diễn đàn ko ít thì nhiều cũng đã có một số kiến thức nhất định, và ý kiến của mọi người cũng đa chia sẻ với csố là đồng quan điểm và mình cũng ko ngoại lệ. chim có ngoại hình đẹp: quy dày, mỏ đinh, đàu nhỏ, thân dài hay thân bắp chuối, điểm cánh, bạch đề,...... thì đều do gene di truyền. cũng như con người vậy thôi, nhưng cũng chính những nét đẹp đó thể hiện tính cách bên trong, và cũng ko tránh khỏi có những trường hợp ngoại lệ nhưng rất ít. Nhưng những chú chim hay còn phụ thuộc vào môi trường sống của chúng ví như: đủ và đa dạng thức ăn, phải cạnh tranh lãnh thổ, điều kiên sống thích hợp nguồn nước môi trường thời tiết thích hợp. Mình để ý chim cu gáy ở Sài Gòn tướng nhỏ chim bộ dạng xấu và chất giọng và cách chơi ko thể chấp nhận, nhưng cu gáy ở những vùng có lúa sông nước đầy đủ thì đẹp chim và cách chơi cũng như giọng gáy đa dạng hơn. Chim cu gáy có tập tính định cư nên nguồn gene sẽ thay đổi để thích ứng với môi trường. Có đủ thức ăn thì mới có sức mà gáy mà đấu đá đúng ko.
Các bạn cứ để ý có ai nôi con cu mồi hay mà bộ dạng xấu chưa, nếu có thì rất hiếm. Nếu khi nào có thời gian Augustine sẽ viết một bài hoàn chỉnh theo kinh nghiệp của mình để cùng ác bạn.
Xin cảm ơn các bạn đã ghé đọc.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent