Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Đêm buồn không ngủ viết bài tâm sự.  (Đọc 1886 lần)

Lục Tiểu Phụng

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đêm buồn không ngủ viết bài tâm sự.
« vào lúc: 01/08/2013 03:31:36AM »
Đêm nay Lục Tiểu Phụng buồn không ngủ được viết bài tâm sự cùng AE cugay.org
LTP chơi chim cũng khá lâu rồi ,khoảng hơn 2 chục năm gì đó .Mê nhiều loài chim,cu gáy,chào mào,khuyên.Thời gian trước cũng nhiều chim hay nhưng thời gian gần đây vì công việc không có thời gian chăm sóc chim, để chim cò chết và mất mát gần hết.Bây giờ xác định chỉ chú tâm vào nuôi cu gáy thôi .Nói là chơi chim đã lâu nhưng để hiểu biết về tướng tá và giọng gáy thì gà lắm , chỉ có lòng ham mê thôi nhưng kém hiểu biết .Rất vui vừa rồi BQT cho được là TV đặc cách
LTP sinh ngày 29/1/1966 tính tuổi các cụ thì năm nay cũng 48 tuổi rồi cũng xếp vào dạng 'cu già' rồi phải không ,tầm tuổi từ 50 trở lên ở DĐ này chắc cũng ít " chỉ nói trong DĐ, ở ngoài nhiều cụ cao tuổi nuôi cu gáy nhưng các cụ không đăng ký TV cugay.org"
'cu già'  này có 2 cu mái con,1 cu mái con đã ra ở riêng và cũng đẻ 1 cu mái 3 tuổi ,1 cu mái bé năm nay 20 tuổi rồi thi gáy 2 năm không đỗ ,năm nay tính cho đi học TC y.Có 'cu đực trẻ' nào muốn là cu rể ,cu già này thì đăng ký nhé
Và AE nào biết có 'cu mái' già nào hiền lành giới thiệu cho 'cu già' này nhé,'cu mái' của 'cu gà' bỏ cu già 10 năm nay rồi.Cảnh 'cu trống' nuôi con,mai kia con cu bé nó bay đi 'cu già' ở 1 mình buồn lắm .'cu già' gần 50 mươi nhưng nhiều người bảo trông còn phong độ lắm trẻ hơn tuổi.

.LTP Chúc toàn thể ACE cugáy.org và gia đinh Mạnh Khỏe ,Thành đạt trong cuộc sống, cugay.org ngày càng phát triển .cu già đi ngủ đây Hẹn mai gặp lại
« Sửa lần cuối: 01/08/2013 08:03:44AM gửi bởi CườngHM 80! »

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: ĐÊM BUỒN KHÔNG NGỦ VIẾT BÀI TÂM SỰ
« Trả lời #1 vào lúc: 01/08/2013 06:28:22AM »
hi.diễn đàn này cu"tơ" thì nhiều lắm bác ơi.còn nói về cu mái thì chỉ có 1mái tơ và 1 mái già thôi,nên kiếm rể thì dễ nhưng kiếm cu mái hơi khó.hihi.nhưng cuộc sống mà,còn nhiều điều bất ngờ hơn đang chờ bác trong tương lai.chuyện j đến ắt sẽ tự đến bác đừng buồn nữa nhé!buồn nhiều quá dễ bị nhăng não lắm đó.hi.ngoài đời cháu chưa gặp bác nhưng 10năm nuôi con 1mình thì bác là 1 người cha chuẩn mực. 

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: ĐÊM BUỒN KHÔNG NGỦ VIẾT BÀI TÂM SỰ
« Trả lời #2 vào lúc: 01/08/2013 06:55:33AM »
cu gay là loài sống rất chung thủy vậy cu mái của bác bỏ bác đi là cu sen rồi..giờ ghép dôi với cu mái khác mà có cu con là vất vả lắm
đời người là những khúc cua!

đậu đậu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Đêm buồn không ngủ viết bài tâm sự.
« Trả lời #3 vào lúc: 01/08/2013 08:53:55AM »
Bác phải cho địa chỉ để các cu thủ còn biết để giới thiệu cu mái cho bác chứ và thêm nữa là các cu thủ chưa có cu mái tiện giao lưu với cu mái con của nhà các nữa chứ  _yahoo_

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/08/2013 11:05:25AM »
Nghe tâm sự của bác, ace cu gáy ủng hộ bác. Cu thủ nào chưa vợ thì lên tiếng, có bố vợ hợp cạ chuyện cu cò thì nhất còn gì. Còn ace nào biết, giới thiệu cho bác ý một cu mái đi.  :d :d :d
Đam mê cu gáy...!

cugaylaichau

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/08/2013 11:39:18AM »
Không biết tuổi chú nên hôm qua ăn nói có đôi chút thất kính mong chú bỏ qua cho ah.

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 01/08/2013 12:02:52PM »
LTP sinh ngày 29/1/1966
 đồng tuổi với mình nè  bat tay bat tay bat tay bat tay U48 còn phong độ lắm chứ  :)) :)) :))

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #7 vào lúc: 01/08/2013 01:45:08PM »
Lúc nào rảnh qua em chơi ha bác LTP. :-bd :-bd
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 02/08/2013 04:47:37PM »
LTP sinh ngày 29/1/1966
 đồng tuổi với mình nè  bat tay bat tay bat tay bat tay U48 còn phong độ lắm chứ  :)) :)) :))
Hê hê Hai bác già tự vỗ về nhau một chút cho nó tình cảm ! khổ thân tuổi già nó hay mất ngủ mà nhìn của trời không sao nhá được tiếc quá ! tiếc quá !

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 02/08/2013 10:03:48PM »
bác này nhiều tâm trạng quá. bác gà trống nuôi con, còn có thời gian nuôi chim cu, bái phục, bái phục bác.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 03/08/2013 08:31:04AM »
Cũng may là bác LTPhụng còn có niềm đam mê chim cò mà bầu bạn, chứ không thì thật là tâm trạng miên man lắm ...
Chúc bác sớm tìm lại được mảnh ghép của riêng mình.

Lục Tiểu Phụng

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 05/08/2013 12:45:56AM »
Xin cám ơn tất cả cấc bài chia sẻ của các bạn .Cuộc sống mỗi người một hoàn cảnh nhưng có chung 1 đam mê chơi chim cảnh nói chung và chơi cu gáy nói riêng.Đã là TV DĐ cugay.org là trong ngôi nhà đam mê cùng chia sẻ niềm vui nỗi buồn ấy là tình cảm,về vật chất là cho tặng chim cò ,lồng,phụ kiện .v.v
Không ai có thể hoàn thiện,được cái này thì không được cái kia.Trong cuộc sống chúng ta tìm đến niềm vui ,gạt bớt nỗi buồn ,lao động và sinh hoạt lành mạnh
LTP viết bài "Đêm buồn không ngủ viết bài tâm sự" Không phải bức súc cái vấn đề "kia...." đâu ,ai nghĩ như vậy thì không phải .Cuộc sống của LTP cũng gặp nhiều khó khăn lắm nhưng đều vượt qua .Hiện tại LTP đang làm CB VH xã ,1 con gái đang công tác trong nghành CA TP Hải Phòng ,1 con gái năm nay học TC Y .LTP sống chan hòa với tất cả mọi người,có trách nhiệm với gia đình và là người có bản lĩnh .Ai đã gặp và tiếp xúc với 'cu già' này chắc cũng không có gì chê trách
 Đêm nay LTP không buồn đâu ,bây giờ đi ngủ ,mai đi HN sớm
Cám ơn tất cả mọi người đọc bài của LTP ,thông cảm cho "cu già" này nhé !!

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 05/08/2013 05:12:41AM »
thi trường gì mà 2 năm vậy chú ,có chí chắc được mà :D

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 13/08/2013 01:31:13AM »
 bat tay em mới 24t dù mai phải lên lớp nữa nhưng khéo thành thói quen rồi hay sao ấy , vào dđ khuya thế không biết dù vẫn biết sáng mai dạy bọn nhỏ thức khuya là không tốt   =))
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 13/08/2013 02:23:38AM »
Helo ... Mình là thành viên mới gia nhập đại gia đình Cu Gáy đây .. Có lẻ mình củng dạnh thành viên là  "Cu già " đây , mình sinh năm 1955 hiện sống tại TP HCM.... 
  Đêm nay trong lòng buồn vu vơ ... Ngủ không được đây!!! Đó là bịnh thường gặp ở Cu già đấy ... Ai có tâm sự gì ngủ ko được gọi cho mình nhe 0909595347  . Thân chào.

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 13/08/2013 10:08:07AM »
Helo ... Mình là thành viên mới gia nhập đại gia đình Cu Gáy đây .. Có lẻ mình củng dạnh thành viên là  "Cu già " đây , mình sinh năm 1955 hiện sống tại TP HCM.... 
  Đêm nay trong lòng buồn vu vơ ... Ngủ không được đây!!! Đó là bịnh thường gặp ở Cu già đấy ... Ai có tâm sự gì ngủ ko được gọi cho mình nhe 0909595347  . Thân chào.

Duyệt cho Bác được vào chatbox nhé ,những đêm ko ngủ Bác vào nói chuyện với anh em cho vui  _zoo_

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 13/08/2013 01:09:09PM »
Cám ơn Quốc Tuấn nhe...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent