Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Dấu chấm...lặng.  (Đọc 2351 lần)

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Dấu chấm...lặng.
« vào lúc: 07/03/2013 09:37:00PM »
Sáng nay cơ quan mình có người đem tới một lẵng hoa to ơi là to, giống như là mừng khai trương cửa hàng vậy đó, chị em trong phòng ai cũng ngạc nhiên tròn xoe mắt, nhỏ trong phòng í ới gọi người đưa hoa hỏi lại là có đem tới nhầm không? Ka ka, tại năm ngoái, chị em đang hí hửng xuýt xoa thì bị người ta tới lấy lại mất, bảo gởi nhầm địa chỉ. :))

Mình không rõ phong trào tặng hoa nhân ngày 08/03 - ngày Quốc tế phụ nữ được du nhập vào Việt Nam từ năm nào. Lúc nhỏ còn đi học cũng chẳng để ý gì, cũng chẳng bao giờ được tặng hoa mà mình cũng chẳng tặng hoa ai bao giờ, mấy đứa bạn bảo mình khô khan :d. Lớn lên một tí, cũng có người tặng hoa cho mình *o*, làm mình chạy mất dép =)) =)) =)). Nói thật thì mình cũng chẳng nhớ là mình được tặng hoa nhân ngày này lần đầu tiên từ lúc nào nữa, ký ức phôi pha theo thời gian, có lẽ người tặng hoa ngày ấy và người được tặng hoa bây giờ, cả hai đã đi ngược lối về, ký ức phủ lớp rêu phong, trôi vào dĩ vãng...

Để ý chút, thường thì vào những dịp này, hoa hồng là loài hoa mà người ta hay dành tặng cho nhau, tại sao vậy nhỉ? 8-> Nhưng thật sự mình lại thích những bông hoa dại :hoa cải, hoa dâm bụt, hoa cúc dại,....  mọc ven đường, chính sự giản dị - mộc mạc - mỏng manh - tinh khiết của nó đã mang lại cho mình một sự nhẹ nhàng bình lặng trong tâm hồn, cũng chẳng hiểu sao, mình thích thế!

Ngày mai....và ta vẫn ước.....

SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Dấu chấm...lặng.
« Trả lời #1 vào lúc: 08/03/2013 12:08:50PM »
tặng chị Chip nhân ngày 8-3
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 08/03/2013 02:18:44PM »
Ôi! hôn nay mới biết cô ChipChip không phải là con trai. Tôi ở trên này chỉ có hoa Phong Lan thôi, với tấm lòng của người Tây nguyên xin được tặng cô ChipChip nhân ngày 8/3 chúc cô xinh đẹp hơn, luôn mạnh khỏe, tràn đầy hạnh phúc, và thành công trong mọi công việc.

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/03/2013 02:23:27PM »
Sáng nay cơ quan mình có người đem tới một lẵng hoa to ơi là to, giống như là mừng khai trương cửa hàng vậy đó, chị em trong phòng ai cũng ngạc nhiên tròn xoe mắt, nhỏ trong phòng í ới gọi người đưa hoa hỏi lại là có đem tới nhầm không? Ka ka, tại năm ngoái, chị em đang hí hửng xuýt xoa thì bị người ta tới lấy lại mất, bảo gởi nhầm địa chỉ. :))

Mình không rõ phong trào tặng hoa nhân ngày 08/03 - ngày Quốc tế phụ nữ được du nhập vào Việt Nam từ năm nào. Lúc nhỏ còn đi học cũng chẳng để ý gì, cũng chẳng bao giờ được tặng hoa mà mình cũng chẳng tặng hoa ai bao giờ, mấy đứa bạn bảo mình khô khan :d. Lớn lên một tí, cũng có người tặng hoa cho mình *o*, làm mình chạy mất dép =)) =)) =)). Nói thật thì mình cũng chẳng nhớ là mình được tặng hoa nhân ngày này lần đầu tiên từ lúc nào nữa, ký ức phôi pha theo thời gian, có lẽ người tặng hoa ngày ấy và người được tặng hoa bây giờ, cả hai đã đi ngược lối về, ký ức phủ lớp rêu phong, trôi vào dĩ vãng...

Để ý chút, thường thì vào những dịp này, hoa hồng là loài hoa mà người ta hay dành tặng cho nhau, tại sao vậy nhỉ? 8-> Nhưng thật sự mình lại thích những bông hoa dại :hoa cải, hoa dâm bụt, hoa cúc dại,....  mọc ven đường, chính sự giản dị - mộc mạc - mỏng manh - tinh khiết của nó đã mang lại cho mình một sự nhẹ nhàng bình lặng trong tâm hồn, cũng chẳng hiểu sao, mình thích thế!

Ngày mai....và ta vẫn ước.....
Nhân dịp 08/03, anh tặng Chíp hoa cải, hoa dâm bụt, hoa cúc dại,....  mọc ven đường mọc ven đường. Chíp chịu khó ra hái về rồi cứ nghĩ là Cua tặng nhé. Rút  kinh nghiệm năm sau, Cua sẽ điện hoa, thủy phân hoa, hoa hòe, hoa sói để đến sáng 08/3/2014. Chíp sẽ nhận được hoa cải, hoa dâm bụt, hoa cúc dại,.... . Chíp thấy anh có .... mộc mạc không, có nhẹ nhàng k? có mang tới sự bình lặng cho Chíp k ?
Chết cha, hình như mình đang tán gái chứ k phải chúc mừng. Chức mừng Chíp và chị em nhân ngày 08/03. Mong mọi người Đẹp, khỏe, may mắn ... tất nhiên tự vui.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

hungvcb

• Hero Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/03/2013 03:16:22PM »
Ôi! hôn nay mới biết cô ChipChip không phải là con trai. Tôi ở trên này chỉ có hoa Phong Lan thôi, với tấm lòng của người Tây nguyên xin được tặng cô ChipChip nhân ngày 8/3 chúc cô xinh đẹp hơn, luôn mạnh khỏe, tràn đầy hạnh phúc, và thành công trong mọi công việc.

Phong lan gốc ngoại không phải xuất sứ từ Tây nguyên, nhưng dù sao cũng cảm ơn một tấm lòng, trên đó hoa lan thuỷ tiên đẹp lắm : trắng, tím, vàng dò gà, vàng râu nữa
Mê cu, xa vợ, lên rừng
Gặp em sơn nữa bảo đừng bắt ...

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 08/03/2013 04:03:28PM »

- Thân tặng các chị các cô các mẹ các bà và đặc biệt là Chíp  ~:> nhân ngày 8/3
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 08/03/2013 08:17:02PM »
Hoa Lan cho dù ở đâu cũng đầy nét quý phái và quyến rũ lòng người, không thể chê vào đâu được.
Ngày xưa mình cũng treo vài dò phong lan, sau đó không biết cách chăm đã để hoa lụi tàn và cây cũng vàng úa mà chết, nhìn hoa tàn mà lòng cảm thấy xót xa :(. Cũng có vài người bảo, làm thân con gái không nên chơi hoa phong lan, mình cũng chẳng biết tại sao nữa? 8-> .

Hic, lại sắp hết ngày 8/3 rồi, hôm nay mình thấy vui hơn mọi ngày, tiếc quá đi thôi :d
Thầm cám ơn tất cả những người anh, người bạn đã tặng cho mình những niềm vui nho nhỏ trong ngày hôm nay. Đến bây giờ mình vẫn tự hỏi tại sao mình lại lọt vào cái thế giới toàn cu...trống này nhỉ, mình thiệt là may mắn mà _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Cái anh mộc mạc đó tối nay đừng nhảy vào giấc mơ của em nhé  :-$ :-S

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 08/03/2013 11:37:19PM »
Chipchip giờ đang ở Đà nẵng à,hay là người Đà nẵng???Nếu ở Đà nẵng thì bữa nào rảnh rổi alo cafe cho vui nha,coi như làm quen luôn.Đà nẵng với nhau mà giờ mới biết nè! Sdt 0935056759.Mình tên Bảo.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 14/03/2013 10:31:20AM »
Chào bạn Bảo!
Mình ở Đà Nẵng bạn à, rất vui được biết bạn. Mình thì chỉ biết nuôi Cu gáy thôi chứ chưa ra rừng lần nào cả :d.  Đà nẵng mình tham gia diễn đàn Cugay.org cũng được một số anh em, bạn có thể liên lạc với anh Namle, Vuthodongsonkim,tungkhongyeu09,....nếu có thể hôm nào anh em giao lưu cho vui nhé :-bd
Thân mến.

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #9 vào lúc: 14/03/2013 11:26:59AM »
Ok Chip ! Vừa rồi có đi giao lưu với Thodongsonkim (Vũ), Tungkhongyeu09 (Cu Tùng) bên Sơn Trà,chỗ Biển Đông đó.Bên đó có 1 con 2 hậu giọng Thổ đồng,1 con 1 hậu giọng Đồng ,2 con này Bảo biết lâu rồi,mê lắm nhưng mồi lỡ đang tập nên kô làm gì được nó.3 anh em đem 4 con mồi,kô hiểu sao Thodongsonkim nói : Con ni là con quỷ,chứ kô phải là con chim nữa rồi. :d .Bữa nay Bảo đi làm rồi(bếp trưởng)nên bận quá.Hẹn Chip và namle,cùng anh em cu cò Đà nẵng 1 ngày kô xa nha ! (*)(*)
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 04/04/2013 10:14:00AM »
Mình chẳng biết phải thay đổi từ đâu, haizzz, tối qua đi cắt tóc xem có thay đổi gì không?
Sáng nay lên cơ quan mọi người cứ bảo mình...chẻ :d , thấy vui vui nên hôm nay cười suốt, mà nào có dám cười to đâu, sợ xuất hiện nhiều nếp nhăn. :d
Trời mới đầu mùa nắng là sao nắng, mình ghét nắng, mình thích trời mưa. Cái lỗ mũi mình muốn sứt ra ngoài rồi, cảm cả tháng trời không dứt, chả biết cảm cái gì nữa =((

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 05/04/2013 08:41:47PM »
Miền Trung nắng, Đà Nẵng cũng nắng, dường như cái nắng là đặc sản riêng có của mảnh đất này, nắng vẫn kiêu hãnh và ngọt ngào trải rộng khắp ngõ ngách, núi rừng.... như vốn có bao đời nay.
Tuổi thơ của mình những ngày nắng nóng là những ngày lang thang bên bờ biển, nghịch cát, nghịch những cành cây dương liễu và ...thả diều.
Mình bị mắng suốt vì trời nắng mà cứ chạy nhông nhông ngoài biển với cánh diều, vở thì chả có cái nào còn nguyên vẹn, toàn xé ra làm diều, mấy đôi đũa cái của mẹ làm bếp cũng bị mình lấy trộm chẻ ra để làm cái đầu diều, lần đầu tiên làm cái đầu nặng quá, chạy tới chạy lui muốn muốn bở hơi tai mà diều cũng không cất cánh nổi, lại làm lại, thế lại trộm đũa và xé vở, lại bị mắng và bị đánh, hic hic.... Sau này làm chuyên nghiệp hơn, tuy không đẹp nhưng cánh diều vẫn bay cao bay xa, thích vô cùng. Buồn nhất là diều đang bay bay, đang khúc khích cười lại bị đứt dây bay mất ra biển hoặc mắc trên ngọn cây dương liễu, thất thểu ra về...
Bây giờ ước gì được tung tăng thả diều, có thể một ngày nào đó...
Bình dị và dịu dàng ~:>

Cánh Diều Tuổi Thơ

Xem lại đoạn video mà mình tình cờ bắt gặp, bỗng dưng thèm trở lại ...tuổi thơ, nhớ lắm tuổi thơ ơi.

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 02/04/2014 08:02:01PM »
Vẫn con đường cũ....
Một ngày như mọi ngày, hắn vẫn đánh xe từ nhà ra phố xá đông đúc.
Tại một ngã tư, hắn thấy một cụ già lọ mọ bước từ yên sau xe máy xuống và đang cuối xuống đất lượm gì đó bị rơi.
Người người vẫn qua lại và hắn cũng phớt lờ chạy ngang qua.
Giật mình....! :-S

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 29/06/2014 09:09:30PM »
Tôi không bao giờ thắc mắc về ý đồ của người đến với tôi hay người bỏ tôi mà đi cho dù họ đi hay đến. Đến thì vui, đi thì buồn. Tôi chẳng hề nghi ngờ về tình cảm của người đi kẻ đến. Tôi cũng không oán giận ai. Tôi thanh thản với sự cô đơn của mình.

Hiện nay, mỗi ngày tôi ngồi trong phòng uống rượu và nhìn nắng từ sáng đến chiều tối. Nắng cũng giống như đời người, có bình minh, chiều tà, hoàng hôn.

Ngày xưa tôi vẫn nghĩ: mưa buồn. Bây giờ tôi mới biết nắng còn buồn hơn mưa.

(Trích RƠI LỆ RU NGƯỜI - TRỊNH CÔNG SƠN)

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 29/06/2014 09:23:53PM »
Tôi không bao giờ thắc mắc về ý đồ của người đến với tôi hay người bỏ tôi mà đi cho dù họ đi hay đến. Đến thì vui, đi thì buồn. Tôi chẳng hề nghi ngờ về tình cảm của người đi kẻ đến. Tôi cũng không oán giận ai. Tôi thanh thản với sự cô đơn của mình.

Hiện nay, mỗi ngày tôi ngồi trong phòng uống rượu và nhìn nắng từ sáng đến chiều tối. Nắng cũng giống như đời người, có bình minh, chiều tà, hoàng hôn.

Ngày xưa tôi vẫn nghĩ: mưa buồn. Bây giờ tôi mới biết nắng còn buồn hơn mưa.

(Trích RƠI LỆ RU NGƯỜI - TRỊNH CÔNG SƠN)
Người nghĩ và viết được đã là quá "sâu".
Người cảm nó cũng như "nắng"
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent