Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: lời đầu tiên xin kính chào quý chú bác có mặt trên diễn đàn này  (Đọc 1938 lần)

CUGAYTIENGIANG

• Chính thức
  • Thanks 0
  • cu gáy gò công
    • Xem hồ sơ cá nhân
con năm nay đã mời 16t đầu,không biết sao, cơ duyên nào ........ năm học lớp 9 thôi mấy bác,con có ông chú ruột cũng có máu chơi cu. và đã bận công chuyện không ai chăm sóc nên đã cho con 1 con cu giọng kim. mới đầu con cũng chẳng thích gì ngoài bộ lông thôi đặc biệc là cườm đó.nhưng không hiểu sao thời gian trôi qua ....máu chơi cu đã thắm vào máu con. mỗi lúc ở nhà nghe chú cu rừng nao gáy thì trong tim con cứ ....(nôn nôn nôn ) ra làm sao đấy. kể cả đi học nghe chim cu gáy con cũng có cảm giác như vậy..thường thì mỗi khi đi học về con cũng hay tán dóc với lũ bạn , vậy mà từ đó đến nay mỗi lúc tan trường về la con chạy ngay về nhà để treo cu từ cây này đổi sang cây khác rồi cầm tô cơm ra an cùng cu....thế đó ôi ! nghe mọi người nói là mắt nợ cu , nhưng không đâu đó là sở thích của từng người mà phải không mấy bác _love_ _love_ _love_cu cu cu cu cu cu cu cu cu cu cu cu cu cu.... _love_ _love_
sống ở đời nhiều chuyện xảy ra!
    đừng nên quên hết chữ lý , chữ tình

namtra180

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
sao mà khâm phục chú! giong kim có gì không tư vấn với! hay hay là ko hay luyện mồi đc ko???? =))

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
thông báo có tin vui là :
sắp có 1 hậu nhân đầy triển vọng đàn bước vào nghiệp cu cò rồi đây !
nhưng bạn ơi nghề chơi , niềm đam mê là 1 chuyện nhưng đối với bạn thì chơi thì cũng phải nhớ nhiệm vụ lớn nhất và niềm đam mê lớn nhất lad phải học thành tài thì sau này bạn chơi mấy cũng được hết .
nhừn lời chia sẽ cùng người bạn nhỏ tuổi có cùng niềm dam mê !
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
thầy giáo Duy có khác(đoc lén Duy nói chuyện CHAT hình như Duy làm giáo vụ gì trong trường phải không Duy? hiệu trưởng;giáo sư?...)đúng vậy đó nha em bé;bác Duy dạy rất đúng (anh cũng học cua bác Duy nửa đó),còn trẻ sự học là quan trọng nhứt cho tương lai của em về sau;thành tài có tương lai và sư nghiệp rồi thì mê cu cũng chưa muộn đâu em.NGÀY XƯA ÔNG CHA MÌNH CHỈ CÓ NHỮNG NGƯỜI LỚN TUỔI MỚI CHƠI CU THÔI.giờ thì ĐAM MÊ không có phân biệt..em thích thì cũng là cùng phe với các anh rồi.nhưng đừng.....TỐI NGÀY CỨ CU;CU;CU...CU;; rồi bỏ bê sự học nha em, mến chào 1 nghệ nhân tương lai (học từ của Duy đó)
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
thầy giáo Duy có khác(đoc lén Duy nói chuyện CHAT hình như Duy làm giáo vụ gì trong trường phải không Duy? hiệu trưởng;giáo sư?...)đúng vậy đó nha em bé;bác Duy dạy rất đúng (anh cũng học cua bác Duy nửa đó),còn trẻ sự học là quan trọng nhứt cho tương lai của em về sau;thành tài có tương lai và sư nghiệp rồi thì mê cu cũng chưa muộn đâu em.NGÀY XƯA ÔNG CHA MÌNH CHỈ CÓ NHỮNG NGƯỜI LỚN TUỔI MỚI CHƠI CU THÔI.giờ thì ĐAM MÊ không có phân biệt..em thích thì cũng là cùng phe với các anh rồi.nhưng đừng.....TỐI NGÀY CỨ CU;CU;CU...CU;; rồi bỏ bê sự học nha em, mến chào 1 nghệ nhân tương lai (học từ của Duy đó)
chào anh !
lâu quá mới thấy anh vào diễn đàn tưởng anh quên anh em mất rồi chứ !
anh út ơi em ko có diễm phúc làm mấy cái chức cao như vậy đâu anh ơi , em chỉ là người giúp việc cho khoa soạn mấy cái vụ lặt vặt như : sắp sếp lịc dạy , thời khóa biểu .... nói nôn noa là làm tạp vụ thôi hheeee , em còn đang đi học để kiếm thêm cái bằng cao hơn tý nữa cho bằng anh bằng em thôi , chứ vẫn ăn bám bố mẹ mà .
đúng là nghề chơi lắm công phu và cũng ko phân biệt tuổi tác , nhưng thấy mấy tuổi trẻ bây giờ ham chơi nhiều thứ quá có đôi lúc bỏ quên việc học hành nên , em có vài lời chia sẽ những gì mình đã trải qua thôi .
chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe
thân chào !

uthiepcusadec

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
chào Duy,  Duy siêng năng và có chí quá,mến phục,chúc Duy thành đạt và mau tiến lên(bay cao như chim cu) mình hầu như ngày nào cũng mở D Đ để đọc hết cho đở buồn và đở nhớ cu,cùng hồi tưởng lại kỷ niệm lúc đam mê cu. chỉ đọc các bài viết,học kinh nghiệm trong những bài hỏi đáp và xem clip cu gay chứ mình đau có biếc viết bài ( thay vui mình cũng ké xạo hết 3 ý kiến rồi. hi.hi)  chúc Duy và gia đình nhiều sức khỏe,tiến triển trong tương lai.(xa nhà và ba mẹ chác buồn lắm và nhớ mấy chú cu nửa)  thân chào                                                                                                                                                                                                 
** Đam mê cái thú chơi cu
chơi rồi mới biếc "sướng-vui" tê người
ngày thì TRỐNG GÁY mình "vui"
đêm thì MÁI nó GÙ mình "sướng" phê **
- uthiep ...hi.hi... -

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
chào Duy,  Duy siêng năng và có chí quá,mến phục,chúc Duy thành đạt và mau tiến lên(bay cao như chim cu) mình hầu như ngày nào cũng mở D Đ để đọc hết cho đở buồn và đở nhớ cu,cùng hồi tưởng lại kỷ niệm lúc đam mê cu. chỉ đọc các bài viết,học kinh nghiệm trong những bài hỏi đáp và xem clip cu gay chứ mình đau có biếc viết bài ( thay vui mình cũng ké xạo hết 3 ý kiến rồi. hi.hi)  chúc Duy và gia đình nhiều sức khỏe,tiến triển trong tương lai.(xa nhà và ba mẹ chác buồn lắm và nhớ mấy chú cu nửa)  thân chào                                                                                                                                                                                                 
vấng chào anh út !
rất vui vì anh đã tham gia và đóng góp ý kiến cho diễn đàn , với niềm đam mê cugay mong anh cũng có vài nhận xét cho vui ko quan trọng là hay dở ra sao , nhằm tạo tinh thần học hỏi trao đổi cùng anh em , mình đưa ra ý kiến , chủ đề đề tài cho anh em cùng thảo luận trao đổi mà .
nếu ko có gì thay đổi em sẽ cố gắng mua cái máy ảnh hay máy quay phim hè về quê đi bẫy sẽ quả clip đưa lên cho anh em nhận xét đánh giá cho vui , nhằm tạo không khí giao lưu , học hỏi trao đổi kinh nghiệm giữa các thành viên trong diễn đàn , nhằm gắn kết anh em lại gần nhau hơn .
em cũng chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe , thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống .
thân chào !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent