Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: thú chơi miệt vườn  (Đọc 1379 lần)

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
thú chơi miệt vườn
« vào lúc: 12/08/2013 10:31:18PM »
các bác xem cuộc sống của em thế này có được k chim kêu cu đấu gà ó o thật tuyệt vời và tâm hồn thanh thản
MOV00634

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Re: thú chơi miệt vườn
« Trả lời #1 vào lúc: 12/08/2013 10:54:07PM »
Âm gù hay thế cụ?
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/08/2013 12:12:05AM »

Cuộc sống được như thế này thì còn gì sánh bằng? Giữ cho tâm hồn lúc nào cũng thanh thản thì tốt quá, cần gì phải mơ ước cao xa đâu  :d, giống như bài thơ  post lên diễn đàn mấy hôm trước đó  :d. Chúc mừng bạn  :d. Nhìn vườn cây  xanh mướt thích quá, những buổi trưa hè nắng gắt mắc võng hoặc kê chõng tre nằm ngủ dưới tán lá, rồi thưởng thức  các âm thanh tự nhiên như vậy là sướng nhất rồi  :d

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 13/08/2013 01:21:43AM »
 (*)(*) thật là bình yên và hạnh phúc ,nhà em có vườn có cá có gà nhưng thiếu cu hay  :d,nhưng nghe cu gáy thấy vui lắm
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 13/08/2013 10:49:57PM »

Âm gù hay thế cụ?

vâng thansk bạn nhiều  :d

Cuộc sống được như thế này thì còn gì sánh bằng? Giữ cho tâm hồn lúc nào cũng thanh thản thì tốt quá, cần gì phải mơ ước cao xa đâu  :d, giống như bài thơ  post lên diễn đàn mấy hôm trước đó  :d. Chúc mừng bạn  :d. Nhìn vườn cây  xanh mướt thích quá, những buổi trưa hè nắng gắt mắc võng hoặc kê chõng tre nằm ngủ dưới tán lá, rồi thưởng thức  các âm thanh tự nhiên như vậy là sướng nhất rồi  :d
vâng cuộc sống giản dị và đầy ý nghĩa phải k bạn vùng quê chỉ thế là vui rồi :d :d
(*)(*) thật là bình yên và hạnh phúc ,nhà em có vườn có cá có gà nhưng thiếu cu hay  :d,nhưng nghe cu gáy thấy vui lắm
ô thế à vậy chắc cũng đang sưu tầm cugay hả thansk nhé :d

thu26389

• Hero Member
  • Thanks 77
  • cứ chơi đi thời gian là câu trả lời tốt nhất
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/08/2013 12:05:05AM »

ô thế à vậy chắc cũng đang sưu tầm cugay hả thansk nhé :d
[/quote]
em định mua con 3 hậu mái của anh nè  :d .....22h15ph ...."anh ngủ rùi"  =(( đùa thế mai em lại alomoto  _yahoo_
NGƯỜI QUÝ HƠN CHIM QUÝ

minhtri

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 14/08/2013 08:49:04AM »
các bác xem cuộc sống của em thế này có được k chim kêu cu đấu gà ó o thật tuyệt vời và tâm hồn thanh thản
MOV00634

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 14/08/2013 03:30:10PM »

Thú chơi miệt vườn này giờ đã lan đi khắp nơi rồi đó bạn ạ, nhiều nhà ở HN không có vườn cũng cố gắng làm vài chậu cây cảnh hay cây leo để có tí màu xanh, treo vài lồng cu gáy, rồi nằm ghế gấp lim dim cũng sung sướng lắm bạn ạ  :d

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 14/08/2013 04:03:12PM »

Thú chơi miệt vườn này giờ đã lan đi khắp nơi rồi đó bạn ạ, nhiều nhà ở HN không có vườn cũng cố gắng làm vài chậu cây cảnh hay cây leo để có tí màu xanh, treo vài lồng cu gáy, rồi nằm ghế gấp lim dim cũng sung sướng lắm bạn ạ  :d
theo quan điểm của mình thì hiện nay trong cuộc sống phồn thịnh giữa lòng thành phố như hà nội,tphcm thì thú chơi giải trí rất đa dạng và phong phú nhưng rất ồn ào cả ngày lẫn đêm vì vậy có rất ít những không gian rộng rãi và tĩnh mịch như ở vùng lân cận thành thị phải k bạn bởi vì lẽ đó có rất nhiều người sau một tuần làm việc căng thẳng họ thường muốn nghỉ ngơi ở những nơi yên tĩnh thoáng mát và đặc biệt là có tiếng chim hót,tiếng gáy của chim cu và những ngày nghỉ như vậy họ lại trở về miền quê giải trí hoặc những người có không gian rộng thì họ tạo ra sân vườn như bạn nói để thưởng thức và thư giãn bạn à  :d :d :d :d

Kinh Kỳ

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 10/04/2014 09:03:28AM »

theo quan điểm của mình thì hiện nay trong cuộc sống phồn thịnh giữa lòng thành phố nhự hà nội,tphcm thì thú chơi giải trí rất đa dạng và phong phú nhưng rất ồn ào cả ngày lẫn đêm vì vậy có rất ít những không gian rộng rãi và tĩnh mịch như ở vùng lân cận thành thị phải k bạn bởi vì lẽ đó có rất nhiều người sau một tuần làm việc căng thẳng họ thường muốn nghỉ ngơi ở những nơi yên tĩnh thoáng mát và đặc biệt là có tiếng chim hót,tiếng gáy của chim cu và những ngày nghỉ như vậy họ lại trở về miền quê giải trí hoặc những người có không gian rộng thì họ tạo ra sân vườn như bạn nói để thưởng thức và thư giãn bạn à  :d :d :d :d

Được thế thì còn gì bằng phải không các bác

manofnow

• Đam mê nên phải chơi cu!
  • Chính thức
  • Thanks 11
  • Cu gáy Sông Hồng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 10/04/2014 04:25:41PM »
Cuộc sống thế là hạnh phúc, giàu sang chắc gì đã thanh thản.
Chúc mừng bác...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent