Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chuyến đi nhiều kỷ niệm - Offline Cugay.org 2013  (Đọc 1814 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chuyến đi nhiều kỷ niệm - Offline Cugay.org 2013
« vào lúc: 30/07/2013 01:08:28PM »
Em vào nghề chơi Cu thấm thoát cũng vài năm
Nhìn lại cũng thay đổi nhiều, vẫn nhớ cái lần Off đầu tiên của diễn đàn…. Mọi người ai cũng bỡ ngỡ, vào tới tận nơi rồi mà còn chưa dám chào nhau, lúc đó làm gì hỏi tên như bây giờ……. Toàn hỏi có phải nick này nick kia không……..

Nhìn mọi người tay xách nách mang quà các miền về thấy sao giản dị mộc mạc quá……… Cuộc vui nào cũng tới lúc tàn, anh em rồi cũng rơi rụng bớt……… Người thì mải mưu sinh cuộc sống, người thì do hiểu lầm mà rời bỏ diễn đàn……. Có người em thân thiết thì nay cũng giải nghệ vì lý do sức khỏe…………

Có nhiều lúc lục lại ảnh cũ, xem rồi hồi tưởng cái cảm xúc lúc đó ra sao, ước gì được sống lại 1 lần nữa 1 cách thật trọn vẹn…….
Cuộc sống cứ thế cuốn đi, em đôi lúc cũng ít vào diễn đàn, thấy ai cũng xa lạ không biết nên bắt chuyện kiểu gì……… Cứ lang thang tìm đọc bài cũ, nhớ dạo năm trước do nhiều chuyện mà phải dừng việc Off lại, buồn man mác……….
Tới năm nay mọi thứ thay đổi nhiều, bạn bè cũ nay cũng không còn mấy ai, thấy chuyến Off này cũng rầm rộ lắm………. Duyên số sao lại có công việc nên về Hn đúng dịp họp mặt của diễn đàn……… Cũng bận quá không liên lạc trước được với ai, đi về lặng lẽ……. Tới sát ngày cũng không biết nên đi hay không, tại về cũng ít ngày muốn dành thời gian cho gia đình nhiều hơn……..
Sáng 27/7, trời âm u mưa lâm thâm, không để đồng hồ nhưng cũng tự thức giấc như mỗi lần đi bẫy cu vậy……. Lòng tự nhiên xốn xang, hay là thôi dẹp bớt các suy nghĩ băn khoăn đấy, đến chơi xem sao…….Gặp lại mấy người cũ xem họ có khác gì 2 năm trước không.
Đi tới nơi thì trời cũng mưa to lắm, gặp ai cũng bỡ ngỡ vì ít gặp nhau, mỗi người 1 chuyện cứ thế trôi đi trong buổi tiệc……. Có lẽ cách thể hiện cảm xúc mỗi miền khác nhau…………. 2 năm rồi mới gặp lại anh, nhìn anh gầy và già đi nhiều, có nét gì đấy ưu tư nơi khuôn mặt anh…….. Không còn giống 2 năm trước khi mới gặp…….. Anh em cũng nói với nhau được vài câu rồi lại cuốn theo những đợt mời rượu của mọi người……….

Trong những mẩu chuyện đó, đôi lúc vô tình hỏi những câu hời hợt để rồi nhận lại là cả 1 sự chân thành……….. Vẫn nhớ là hỏi anh làm nghề gì, chơi lâu chưa………. Câu trả lời thường thì nghe cũng quen thuộc, nhưng lần này khác anh nói chơi Cu là phụ, anh vì anh em là chính………… Nhìn thấy ở anh sự tất bật, nét gì đó hơi vất vả, nhưng sao thấy chìu mến vậy, có lẽ bởi a đang sống thật nên mới cảm nhận được như thế………..

Dời quán ăn, mọi người lại đến quán Karaoke, có lẽ phần bất ngờ nhất lại ở đây, cứ nghĩ vào đây sẽ chán và loãng, ai ngờ mọi người như xích lại gần nhau hơn……… Mỗi bài hát 1 con người, vui nhất là mấy anh  em Móng Cái & Hải Phòng……….. Thấy rõ cái chất mộc mạc và nồng hậu của người Đà Nẵng…….. Có những người chỉ chat với nhau trên diễn đàn, gặp nhau thấy cũng ít nói……… Vậy mà lúc chia tay, anh nắm tay thật chặt……….. Lúc đấy mới thật ngỡ ngàng, sao mới chỉ gặp gỡ mà cách nắm tay lại khác biệt vậy……….Cả buổi anh em chỉ chào hỏi nhau vài câu, a vẫn giữ sự lặng lẽ đó suốt buổi tiệc, mà sao lúc chia tay anh lại dành 1 cách bắt tay ôm chặt đến vậy………….. Cũng chỉ nghĩ vậy thôi rồi chào tạm biệt, mắt vẫn dõi theo bóng anh đi ra cửa, rồi nghe mọi người nói anh khóc, đàn ông đâu dễ rơi nước mắt vậy………Đặc biệt là nhìn cách anh thể hiện không ai nghĩ  a lại giấu trong mình nhiều tình cảm như vậy……….
Rồi thì cũng lâu lắm rồi mới được nghe 1 câu của người Bắc, câu nói của những người bạn thân thiết dành cho nhau mà 7 năm sống ở SG có lẽ mình đã quên mất…………..Thằng A nó khóc, em chạy lên với nó xem sao……………………Vội vội vàng vàng chạy lên xem anh còn đấy không, cũng chỉ kịp bắt tay lần cuối, 1 cái bắt tay thật sự cho 1 người xa lạ, chúc anh lên đường bình yên………… Nhìn anh lên xe lòng thấy chút bồi hồi khó tả……….. Tiếc là không nói với anh được nhiều hơn…………..

Rồi thì cũng chia tay mọi người về với cuộc sống bộn bề, để lại Hn 1 kỷ niệm đẹp khác rất nhiều so với lần Off đầu tiên nhưng thật khó quên……...

đậu đậu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chuyến đi nhiều kỷ niệm - Offline Cugay.org 2013
« Trả lời #1 vào lúc: 30/07/2013 01:55:58PM »
cho thêm hình ảnh nữa đi bác ơi . _yahoo_

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 30/07/2013 04:26:45PM »
Đọc bài Ngoductam thấy nhiều cảm xúc khi chia tay cứ nâng nâng ...

Trời thì âm u ... mưa rơi càng thêm buồn khi chia tay

Chỉ còn ít nữa là chia tay  =((

Chuyến bay đi Đà Nẵng chuẩn bị cất cánh :

Bài hát tiễn bạn lên đường Ngoductam hát rất hay  :-bd

Câu kết của bài hát:  Mong một ngày nào đó ta lại gặp nhau   _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 30/07/2013 06:12:13PM gửi bởi Đồngquê »
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Thọ_TânChâu_TN

• Chính thức
  • Thanks 51
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 30/07/2013 05:10:06PM »
Bài viết và bài hát đều rất hay! cám ơn anh Tâm và bác ĐồngQuê đã cho anh em những bài viết hay, thân!
"Hoa nỡ có khi  tàn
Tình yêu say đắm có khi tan
Chỉ có tình bạn là mãi mãi
Chẵng đắm, chẳng say, cũng chẳng tàn."
 =)) =)) =)) =)) =)) =))

tqt_hutech

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 30/07/2013 05:13:38PM »
Bài viết hay và ý nghĩa quá a Tâm ơi! Chúc cho tình cảm 2 ae luôn luôn bền chặt!

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #5 vào lúc: 30/07/2013 06:13:59PM »
Cũng vì công việc,vì cuộc sống nên để lỡ mất cơ hội gặp mặt anh em.Nghe chú C2 nói "Anh kô đi đợt này lỡ mất nữa đời người.".Mình cứ ừ à "Chú cứ đùa anh" cho qua chuyện...thế nhưng..đâu ai hiểu rằng với mình sự thật lại đúng là như vậy đâu.Tiếc nhiều lắm.Tuy không dự off lần này,chỉ có thể chung vui cùng anh em mọi miền qua hình ảnh.Đọc bài viết của Tâm,mình hiểu..chúng ta toàn những người xa lạ,nhưng chỉ qua diễn đàn này mà có thể gắn kết yêu thương,hiểu rõ, cảm mến một con người nào đó...tự dưng thấy sống mũi cay cay.Cảm ơn bài viết của Tâm đã phần nào nói hộ lên tâm trạng của mình.Cảm ơn Tâm nhiều lắm.
« Sửa lần cuối: 31/07/2013 04:29:52PM gửi bởi CuGáy_ ĐàNẵng »
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Mắt-Đại-Bàng

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 30/07/2013 07:31:40PM »
đọc bài viết của bác tâm hay va nhìu cảm xúc quá.

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 30/07/2013 09:11:14PM »
Từ trước anh em đọc những bài viết của anh Tâm về những chuyến gác cu, thu fục bổi thấy rất hấp dẫn. Nhưng hôm nay đọc bài viết này của anh mới thấy hết cảm xúc trong đó, những tình cảm mà ace cu gáy.org giành cho nhau thật là đáng quý biết bao. Em và rất đông anh em vì công việc, vì điều kiện và cả vì khoảng cách địa lý... không đi dự off được cứ tiếc hùi hụi. Chẳng biết nói gì, chỉ biết chúc ace cugay.org đoàn kết, chúc fong trào càng lớn mạnh. Hẹn gặp off lần 3.
Đam mê cu gáy...!

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 30/07/2013 09:26:00PM »
Chào Tâm chào anh em cugay.org. mình thật sự thấy vui buồn lẫn lộn khi đọc vài dòng tam sự của Tâm
Vui là cái anh em diễn đàn ta cùng một nhà .tình thương. thân ái đoàn kết gắn bó để anh em mình nói chung và diễn đàn của chúng ta ngày càng lớn mạnh
Buồn là vì mình ở Sài Gòn chưa thấy anh em nào đại diện để đi ra Thủ Đô họp mặt anh em ngoài ấy
Ai củng giữ cái Tôi của mình quá lớn. một phần nữa là vì cơm áo gạo tiền không cho phép
Ai củng nói lý thuyết thì hay lắm còn thực hành điếm trên đầu ngón tay
Mình còn nhớ diễn đàn ta tổ chức lần đầu tại Thanh Đa Sài Gòn, khi ấy Tôi mới tham gia được có 3 ngày củng biết có tổ chức, nhưng chỉ vào thôi vì tất cả với tôi là người xa lạ chỉ nhìn lén thôi( Tôi chưa là  phải thành viên chính thức) quên nữa chỉ có bác Năm Lê là quen khi tôi biết bác ấy làm lụp . và tôi lặng lẽ ra về trách rằng tại sao mình không biết cái diễn đàn nầy sớm nhĩ 
Lần thứ 2 tổ chức lại Đà Nẵng ( khi nầy Tôi đả tham gia hơn một năm ) các bạn biết không Tôi náo nức để gặp anh em mình ( Ôi ngày ấy sẻ đến anh sẻ về. sẻ về. phải vể phải không em) và Tôi là người thứ 4 đăng ký sau ba người đơn vị chủ nhà đăng cai
Một lần nữa Tôi lại ngậm ngùi vì tôi biết anh em của chúng ta lý thuyết với thực hành nó xa vời vợi
4 người Đà Nẵng 1 người Sài Gòn đăng ký làm sao đây? cuối cùng bể show
Còn lần nầy (theo anh em lần 2 chứ riêng Tôi là lần 3)Tôi không dám dăng ký tham gia. chỉ âm thầm theo dỏi. và thật sự bất ngờ với tư cách tổ chức chuyên nghiệp cùa anh em Thủ Đô, và thành viên tham dự rất là đông đủ. rất hoành tráng. thắm đượm tình thương anh em một nhà
Lần nầy Tôi lại tự đánh mất cơ hội gặp anh em rồi. ấy củng là do số phận thôi
Nhưng vì sao thấy anh em như thế( Và con tim đả vui trở lại)
Tôi mong sao diễn đàn chúng ta vẩn thế
Trời Nam Lúc Nào Củng Thương Nhớ Đất Thăng Long 

GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 30/07/2013 09:41:32PM »
e mới tham gia chua là thành viên chính thức nhưng đọc bài này e cảm thấy súc động vô cùng thank

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 30/07/2013 10:39:33PM »
Chú Tâm! A vs chú đang bàn dở chuyện cách trị chim chòi lồng chưa xong đâu nhé  :))

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 30/07/2013 10:51:17PM »
Cuộc sống hiện tại  có quá nhiều lo toan tính toán thậm chí còn mưu đồ làm tâm hồn mỗi con người có phần chai lì. Mình đến vơi buổi off lần này cũng nhiều băn khoan vì lần đầu tiên đi off line. Mình cư hình dung buổi off năm nay có rất nhiều mâu thuẫn của một số anh em  đã ném đá, choảng nhau trên diễn đàn và hôm ấy có khi họ sẽ so găng bằng nắm đấm đây  :d :d :d :d, Nhưng thật bất ngờ mấy đồng chí ấy gặp nhau tay bắt mặt mừng nói anh nó thế chú có tức không, mấy chú nổ : tính em nhìn thấy cái bác nói chưa đúng là em phang lại ngay, rồi lại cười vui vẻ nâng ly chúc mừng hỏi han chuyện chim có chuyện gia đinh, công việc của nhau.....
Buổi off hôm ấy mình rất vui chả muốn vế sớm thât lòng muốn ở lại thêm một ngày nữa đi chơi cùng anh em HN _ ĐN_ GL _ SG nhưng vì  đã lên lịch với mấy anh em HP từ trước rồi đành ra về trong  tiếc nuối.
Cuộc vui nào rồi cũng tàn, cuộc gặp nào rồi cũng phải  chia tay. Nhưng hôm ấy tất cả anh em đến off  đã để lại cho mình một kỷ niếm khó quyên.
Mong một ngày nào đó chúng ta gặp nhau.
Hẹn gặp lại những người bạn tại Đà Nẵng.
p/s : Cảm ơn chú Tâm đã giãi bày suy nghĩ  thật lòng mình cũng như anh Trungkien.72 trước buổi off line!

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 31/07/2013 01:34:48AM »

Chú Tâm nhà ta viết lúc nào cũng ....thật như đếm, đọc thấy chân tình mộc mạc quá  =)) =)) =)). Đúng là hôm đó nhiều cảm xúc thật.  Ngồi nghĩ lại thấy sao....mình dũng cảm thế, một mình giữa bao anh em cu thủ, nói vui là 'một mình chống lại mafia'  =)) =)) =)), rồi thì hăng hái sắp xếp cắt đặt việc gia đình từ trước 2-3 tuần để được dự off, vì chưa được tham dự bao giờ nên không hiểu  nó sẽ như thế nào  =)) =)) =)), sẽ có những hoạt động gì vv  =)), hehe lại băn khoăn giống hệt như khi chú Tâm đi thăm bạn dạo trước  =)).

Nhớ sau cái hôm bị phát hiện, một cu thủ cứ mời đi cafe mà đâu dám nhận lời, cứ tìm lý do này lý do khác để trốn  =)), rồi đến lúc phải ra trình diện chào các mod HN để bàn về off, tâm trạng cũng ngổn ngang lắm  =)), không biết sẽ nói cái gì đây vì kiến thức về cu cò còn hạn chế lắm mà  trước đó hiếm khi làm việc hay tiếp xúc với đàn ông ở nơi riêng tư như vậy=)), phải dắt cả cu non đi để cho có khí thế  =)), đến quán cafe cũng chưa dám vào ngay, sau lúc hít vào một hơi thật sâu..... lò dò bước vào thì  thấy mặt và tai mình cứ nóng bừng dần lên trước các con mắt ngạc nhiên của các cu thủ, chắc là các bác đó buồn cười lắm khi thấy một mụ mái già dở hơi lò dò xuất hiện  =)) =)) =)), hẳn các bác ấy tự hỏi trong lòng là sao mụ không về lo việc gia đình đi mà lại chơi cái thú của đàn ông thế này  =)), nhưng rõ ràng nhìn kỹ thì mụ dở hơi này cũng giống như các mái khác đó chứ,  =)) =)).

Đến hôm off thì ôi chao vui ơi là vui  =)) =)) =)), chưa bao giờ thấy mình mặc áo dài chụp ảnh lại xinh như vậy (hehe chẳng ai khen nên tự dê khen mình đáng yêu  =)), mấy cái ảnh đầu thui, còn các ảnh sau chụp cận cảnh quá thấy cái không cần to thì nó cứ to đùng xấu xí quá  =))). Lúc đi hát karaoke, thấy nhạc xập xình, anh em uốn éo như rắn  =)) mình cũng xoay bên này xoay bên kia trên ghế chỉ muốn ra nhảy đít-sờ-cô cùng thôi,  =)) =)) và cuối cùng cũng mạnh dạn góp vui, hê hê bây giờ thì cũng chẳng còn ngại ngần gì nhiều, đúng là chỉ qua một buổi off mà thấy anh em trở nên gần gũi thân thương đến thế  =)) =)) =)). Xin cảm ơn các mod HN, cảm ơn BTC  =))

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 31/07/2013 05:55:01AM »
Cảm ơn anh tâm vì bài viết này. Rất tiếc vì nhiều lý do mà em không tham gia buổi off cùng anh em được. Và em cũng biết còn nhiều anh em khác cũng vậy, cũng muốn tham gia giao lưu cùng anh em nhưng vì nhiều lý do khác nhau mà chưa tham gia được. Qua bài viết của anh em hiểu được nhiều điều.
Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ. Một lần nữa cảm ơn anh.
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 31/07/2013 10:09:23AM »
Chỉ còn ít giờ nữa thôi là chia tay Hà Nội , lần đầu tiên tham gia off trên diễn đàn cùng với tất cả  anh em  cho dù anh em mới gặp nhau lần đầu tiên nhưng tình cảm giành cho nhau như quen biết từ lâu rồi và đã có nhiều kỷ niệm thật khó quên. Hôm nay tạm biệt Hà Nội riêng cá nhân cho mình xin  cám ơn tất cả các  bạn đã giành những tình cảm thân thương nhất giành cho mình ^:)^ ^:)^.
Hẹn gặp lại các bạn vào một ngày không xa, xin chúc toàn thể anh chị em trên diễn đàn, ban tổ chức và đặc biệt là nhóm anh em cugay.org Hà Nội lời chúc sức khỏe, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống bat tay bat tay _zoo_ _zoo_ (*)(*) (*)(*)
 Thân chào tạm biệt và hẹn gặp lại các anh chị em và các bạn tại Đà Nẵng _ Miền Trung năm 2014.
P/S: Cho anh gởi đến chú Dũng ( cugay_hanoi), chú Cường ( Đông Quê), chú Cường ( C80)dì Thủy ( minhtri_cugay) Duycom và đặc biệt là vợ chồng chú Cơ ( Cu_cơ) ...... lời cám ơn chân thành và sâu sắc nhất ^:)^ ^:)^
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

cu gáy_vân đồn

• Chính thức
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 31/07/2013 11:47:00AM »
Cảm ơn bác tâm. Bác viết bài này hay quá. E đọc mà lại nhớ cái cảm giác vui mừng khi dc tham gia giao luu va gap go cac bac. Mong dc gap lại cac bac vao mot buoi gan nhat

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 31/07/2013 01:08:00PM »
Bài viết nhiều cảm xúc. Cám ơn anh đã chia sẻ.Chúc tất cả anh chị em diến đàn vui vẻ, sức khỏe.
« Sửa lần cuối: 31/07/2013 01:13:47PM gửi bởi dungcu_hn »

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #17 vào lúc: 02/08/2013 10:04:33PM »
Cảm ơn Tâm về bài viết rất hay đầy cảm xúc và ý nghĩa . Cảm ơn bác Đồng Quê về bài hát . Vừa đọc bài, xem lại hình ảnh và nghe bài nầy cảm giác vẩn con lân lân . Cảm ơn anh em nhiều , chúc anh em và gia đình nhiều sức khỏe nhé !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 05/08/2013 02:02:21PM »
Chú Tâm chắc ngày xưa tán vợ bằng ... thư rồi. Cảm ơn chú đã nói lên những cảm xúc chân thành nhất. Hình như anh có thấy nói tới mình trong đó, kể cả bác Kiên, chú Chiến , rồi quaphimchupanh, ... Tình cảm thật dạt dào. K có nhiều thời gian để tâm sự với mọi người nhưng nhìn ai cũng tất bật, gần gũi và dễ thượng.
Mà chú Tâm ăn ít thôi nhé. Hồi này béo quá rồi. Chú mà cứ lên kg nữa thì chỉ có chơi được với cu Nam và Nghiepdu thôi đấy.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent