Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Ảnh thật mà đẹp như tranh  (Đọc 2250 lần)

Nguyên_mecugay

• Cúc cù cu...
  • Sr. Member
  • Thanks 171
  • Cty TNHH CCR
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ảnh thật mà đẹp như tranh
« vào lúc: 23/11/2013 07:29:53PM »
Đây là những bức ảnh chụp thực nhưng góc máy và phong cách ra ảnh lại trông như tranh vẽ:

(các bác nhìn kỹ xem người lái đò chở gì vậy ?  :-$)

Đồi cát Mũi Né Phan Thiết:

[imghttp://www.mediafire.com/convkey/f18c/1z2bjz1z03ivubbfg.jpg]http://[/img]

« Sửa lần cuối: 24/11/2013 01:50:24PM gửi bởi Nguyên_mecugay »
Chào bạn - hello - bonjour - привет - ¡hola - مرحبا - hallo - नमस्ते - Բարեւ Ձեզ - Hej - ສະບາຍດີ - 你好 - ciao  - こんにちは - merhaba - 안녕하세요 - здраво - γεια σας - cześć !

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Ảnh thật mà đẹp như tranh
« Trả lời #1 vào lúc: 23/11/2013 08:03:19PM »
Nếu ko nhầm thì trên thuyền chở bồ nông được huấn luyện chuyên để đuổi, bắt cá phải ko bác Nguyên :)) :))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 23/11/2013 08:12:19PM »
Hi! Mấy bức ảnh làm mê đắm lòng người thật. Mấy con h1 hình như là chim Cốc phải không a
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/11/2013 08:16:45PM »
Em thì thích có mấy con này về nuôi, biết là rất mệt nhưng cố được ngày nào cứ cố cũng đáng các bác ạ:
MÊ CU GÁY

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 23/11/2013 08:23:54PM »
Em thì thích có mấy con này về nuôi, biết là rất mệt nhưng cố được ngày nào cứ cố cũng đáng các bác ạ:

=)) cái này mới đúng là chim đó a, nhưng nuôi hết trong 3 hình thì như vua đó anh =))
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 23/11/2013 08:36:40PM »
Dạ biết chẳng bao giờ có nên phán cho vui vậy thôi chứ nếu có chỉ 1 con thôi thì em cho ăn 1 ngày xong cầm đầu rũ cái ra toàn xương rồi bác ạ, nhìn đẹp thế cơ mà, đố ai chịu nổi  =)) =)) =))
MÊ CU GÁY

Thành Thế Vinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 23/11/2013 09:38:15PM »
bác Nguyên dạo này nhã thế, sưu tầm hàng loạt ảnh này bác có biết tác giả tên là gì ở đâu không  :d ông chụp ảnh này cũng chơi cu gáy đấy  =))

Nguyên_mecugay

• Cúc cù cu...
  • Sr. Member
  • Thanks 171
  • Cty TNHH CCR
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 24/11/2013 12:58:48PM »
Hê hê Vinh ơi, ông này là Don Hong-Oai sinh năm 1929 ở Quảng Đông TQ nhưng phần lớn thời trẻ sống ở Sài Gòn cho đến năm 1979 thì qua bên California Mỹ rồi mất năm 2004. Các bức ảnh của Don Hong-Oai được thực hiện trong một phong cách độc đáo của nhiếp ảnh, có thể được coi là mang đặc trưng châu Á. Phương pháp này thích ứng với nghệ thuật phương Tây cho các mục đích Đông có nguồn gốc từ những năm 1940 ở Hồng Kông. Một trong những người nổi tiếng nhất của trường phái này là bậc thầy vĩ đại Chin-San Long (người đã qua đời vào những năm 1990 ở tuổi 104) mà Don Hong Oai nghiên cứu. Với vẻ đẹp tinh tế và họa tiết truyền thống của hội họa Trung Quốc (chim, thuyền, núi, vv) trong tâm trí, các nhiếp ảnh gia của trường phái này được sử dụng nhiều hơn một tiêu cự để tạo ra một hình ảnh đẹp, thường sử dụng những biểu tượng trực quan. Chủ nghĩa hiện thực không phải là một mục tiêu. Don Hong Oai là một trong những nhiếp ảnh gia cuối cùng để làm việc theo cách này. Ông cũng được cho là tốt nhất. Ông đã giành được hàng trăm giải thưởng được trao bởi các hội nhiếp ảnh trên toàn châu Á và bồi thẩm đoàn quốc tế của Kodak và Nikon.

« Sửa lần cuối: 24/11/2013 01:45:27PM gửi bởi Nguyên_mecugay »
Chào bạn - hello - bonjour - привет - ¡hola - مرحبا - hallo - नमस्ते - Բարեւ Ձեզ - Hej - ສະບາຍດີ - 你好 - ciao  - こんにちは - merhaba - 안녕하세요 - здраво - γεια σας - cześć !

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 24/11/2013 02:02:37PM »

Ảnh chụp đẹp quá bác Nguyên ạ, đúng là trông như tranh vẽ  :d. Bức chụp đồi cát em đã từng được nhìn ở đâu đó rồi, nhưng trong hình là mấy cô gái thì phải.

Đúng là mấy con chim này được đưa đi để nhặt cá rồi,  :d nhưng mà con bồ nông nó có cái họng to lắm, mấy  em này trông vẫn còn thanh mảnh quá  :d

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 24/11/2013 02:23:39PM »
con chim ở trên là con cốc dó ạ! mỗi con chim được đeo một vòng sắt vừa phải ở cổ,để khi nó mò được con cá thì ko nuốt được,người ngư dân nuôi cốc để đánh cá;
vì vậy mới có câu cốc mò cò sơi là như thế đó :d
đời người là những khúc cua!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent