Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cách treo cu bổi trong nhà  (Đọc 4242 lần)

iamdove

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
cách treo cu bổi trong nhà
« vào lúc: 19/03/2013 11:48:01AM »
chẳng là em mới nhập thêm 3 em bổi về hộ khẩu nhà mình, nhà thì chật ( nhà tầng) và  đã có các em khác đang nổi, siêng gáy, siêng gù rồi. vậy phải treo 3 em bổi thế nào?vì e sợ bọn bổi thấy mấy e kia gù ,gáy nên ko dám tập gáy mât.kinh mong nhờ các bác tư vấn và giúp đỡ.
chẳng là em mới nhập thêm 3 em bổi về hộ khẩu nhà mình, nhà thì chật ( nhà tầng) và  đã có các em khác đang nổi, siêng gáy, siêng gù rồi. vậy phải treo 3 em bổi thế nào?vì e sợ bọn bổi thấy mấy e kia gù ,gáy nên ko dám tập gáy mât.kinh mong nhờ các bác tư vấn và giúp đỡ.

nhomecu

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cách treo cu bổi trong nhà
« Trả lời #1 vào lúc: 15/09/2013 12:22:42PM »
Bac treo bat cu noi nao co the di.Con nao to chat tot thi no se som choi voi moi va nguoc lai(viet bangdt BQT thong cam)

Moicay HY

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/10/2013 10:46:21AM »
Quan trọng nahats là không cho chúng thấy mẹt nhau và hạn chế nghe tiếng nhau nữa thì cng tốt. Trường hợp của cụ nên may áo lồng để giảm thiểu những lý do nêu trên.

Độc cô lang

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/11/2013 07:11:32PM »
Nếu nhà quá chật thì ta chia thành từng nhóm có đẳng cấp tương đương nhau rồi treo chung không cần áo lồng cũng được (đối với cu bổi). Dạo này thấy a cugayHY ra đòn dữ quá. E là thằng e của a đây, đừng ra đòn với e nhé, người e ốm yếu, chịu không nổi a đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent