Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu bổi không chịu về chung cây  (Đọc 2045 lần)

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu bổi không chịu về chung cây
« vào lúc: 03/07/2015 12:39:33AM »
Em theo con bổi nay 2 ngày  về gần nhà đấu vs mồi kèm dặm ghê lăm nhưng chưa gù bao h khi treo mồi lên cây nó không chịu chung cây mà cứ quanh quẩn xung  quanh nôm na tại 3 đỉnh tam giác và con mồi thì ở trọng tâm cách chừng 20m các bác bảo em giờ làm ntn. Thank!

ngocminhgs

• Full Member
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu bổi không chịu về chung cây
« Trả lời #1 vào lúc: 03/07/2015 06:56:13AM »
kiếm mồi đất bắt nó đi bạn ơi.
Con này chắc chim quá trận
Thân chào

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/07/2015 09:03:39AM »
Nếu bác biết nó quanh quẩn trên ba điểm tam giác thì bác cứ việc đem keo gắn lên đó rồi chờ lượm thôi.hi...
Bình Định Quê Tôi..!

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/07/2015 10:08:39AM »
ba cây to lắm làm sao mang keo dính được bác  sáng giời quần vs con bổi cung không ăn thua cứ quanh quẩn không chịu chung cây nản toàn tập  :( :( :(

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/07/2015 11:41:51AM »
MỒi chơi với nó NTN????

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/07/2015 12:04:32PM »
Cu dạt, mồi đất thần chưởng  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Cần gì phải kí.

Vtxpro

• Sr. Member
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 03/07/2015 01:10:01PM »
Đưa mồi đất ra là lụm ngay mà đụng con chim né dò nữa thì tung tuyệt chiêu cuối đó là giựt lưới thần chưởng kkk *><*

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 03/07/2015 03:06:13PM »
Con này nếu bác có mồi tốt và mấy con bổi tuyển ưng ý đủ nuôi rồi thì cứ để nó luẩn quẩn ở đó cho vui. Vừa có thể dợt mồi lại làm cho dàn bổi ở nhà sung, mau lên chim nữa,  :-bd
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 03/07/2015 05:43:39PM »
re Cu_ĐL   mồi gọi con bổi suốt  gay qua lại vs nhau  nhưng con  bổi  nó cứ già mồm thôi không chịu chung cây mồi gọi mỏi mồn hơn tiếng vẫn thế  :( :( :(    mồi cũng mơi tập noi chung chơi chưa ổn lắm nhưng cũng  gáy lại bổi không bỏ bổi

cugay_cugay

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 03/07/2015 05:45:45PM »
re cugaybaoloc có mỗi còn mồi tập này thôi bác  :( :( :( :( :(

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 03/07/2015 07:53:10PM »
Con này nếu bác có mồi tốt và mấy con bổi tuyển ưng ý đủ nuôi rồi thì cứ để nó luẩn quẩn ở đó cho vui. Vừa có thể dợt mồi lại làm cho dàn bổi ở nhà sung, mau lên chim nữa,  :-bd
Bác này nói chuẩn này, có những con nhất thiết phải bắt, có những con không nên bắt. Cu gần nhà thì không bao giờ mình bắt.
Cần gì phải kí.

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 04/07/2015 07:53:51AM »
Bác này mới là cao kiến nè,tìm được một cội như vậy để dành dợt thì còn gì bằng,chơi cu đi đánh là chuyện đuơng nhiên rồi,nhưng cũng rất cần những cội dợt,mình thấy tìm được cội dợt gần nhà còn khó hơn là lên rừng tìm cội đánh đó bác.nhất là những người bận rộn ít có điều kiện đi rừng nhưng lâu lâu cũng muốn nghe mồi đấu cho nó đã thì trong trường hợp này thì còn gì bằng.nếu cọi ở TP HCM thì alo mình với.thân.
Bình Định Quê Tôi..!

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 04/07/2015 08:19:29AM »
Các bác nói khí phải, không cần bắt nó mà chỉ lợi dụng nó để chim mình mau nổi thôi; Như ở chỗ tôi cũng có con chào mào, con này thì không hay nhưng rất tinh danh, thỉnh thoảng nó về nó bay thẳng bâu vào lồng rồi nó thò đầu vào mổ chuối, khi nó ăn no song rồi bay ra cây bên cạnh mới hót, khi chim mình thấy nó về thì chổ hết tài múa, chét, tung cánh xòe đuôi (xem mà sướng), con đó mình bẫy thì chết ngay nhưng mình quyết định để nó thế thỉnh thoảng nghe cho nó sướng.

Cu_10

• Sr. Member
  • Thanks 62
  • Đam mê không giới hạn
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 04/07/2015 08:40:26AM »

Vào like cho a 1 phát, hì hì. Con này nếu bắt rồi thì cũng thật... uổng. Trong chung cư em mà có con chịu chơi thế này e cũng để đó tập mồi.

Bác này mới là cao kiến nè,tìm được một cội như vậy để dành dợt thì còn gì bằng,chơi cu đi đánh là chuyện đuơng nhiên rồi,nhưng cũng rất cần những cội dợt,mình thấy tìm được cội dợt gần nhà còn khó hơn là lên rừng tìm cội đánh đó bác.nhất là những người bận rộn ít có điều kiện đi rừng nhưng lâu lâu cũng muốn nghe mồi đấu cho nó đã thì trong trường hợp này thì còn gì bằng.nếu cọi ở TP HCM thì alo mình với.thân.

Ngoài lề chút, cứ tưởng bác CUGAYBINHDINH đang ở Bình Định chứ  :d bác ở quận nào ạ?

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 05/07/2015 01:27:00PM »

Vào like cho a 1 phát, hì hì. Con này nếu bắt rồi thì cũng thật... uổng. Trong chung cư em mà có con chịu chơi thế này e cũng để đó tập mồi.

Ngoài lề chút, cứ tưởng bác CUGAYBINHDINH đang ở Bình Định chứ  :d bác ở quận nào ạ?
Mình ờ ngay UBNN Quận 12 đó bác,nhưng đang đi Miền Tây,rảnh bác alo hẹn uống cafe chơi,các cụ bô lão chơi chung rửa tay chậu vàng hết rồi,nên nảng mình cũng đang định rửa tay đây,nhưng...chưa đủ tiền mua chậu vàng.hi...hy vọng có anh em giao lưu truyền lửa thử xem sao chứ lúc này mất lửa quá.thân.
Bình Định Quê Tôi..!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent