Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gác cu - Suối Nhung Gần Đồng Xoài - Bình Phước - 05.2.12 (Pic & Video)  (Đọc 7998 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tình hình là tuần rồi anh Luyện rủ rê đi Sao Bộng – Binh Phước bẫy chim, sau chuyến đi đầu tiên hơi bị xa với nhiều mưa gió, nói thật mình hơi bị lười đi, lại còn chả có mồi nữa….Cứ nhớ cảnh thụt hố, chó đuổi, rồi treo lụp lên mà Cu mồi lặng im, là thấy nản chả muốn đi rồi……….

Thế nào mà duyên số, tập hợp cũng được 7 anh em đi, vậy thì phải đi thôi, hô hào chán chê mà không đi có khi mai các anh ý phi xe tới nhà, bắt ăn thóc rồi gáy cúc cu ý chứ =))....

Đầu tiên là phải đi mua ít lương thực, nghĩ thân mình chả có mồi, hay chẳng may gặp con dở hơi nó không gáy, thì anh lôi bánh ra anh ăn cho đỡ buồn hi hi ……..Kinh nghiệm bản thân là chỉ có mua Bánh sanwidh và xúc xích là cơ động nhất…

Xong xuôi là khăn gói lên nhà a Luyện, trên đường đi anh Anh gọi điện rủ qua nhà nhậu cơ đấy, quả đấy mà nhậu, sáng mai ngủ thẳng cẳng hehe………..Nhà a Luyện đối diện 1 quán cà phê Mỹ Hương 4, anh em nào có nhu cầu bay lắc thì cứ lên đây, đảm bảo không dở hơi điếc lòi tĩ không cho về hehe…………

Ngồi tán phét 1 lúc là điện thoại bắt đầu dập dìu, nào là a Nguyễn Văn Hiếu, rồi em Đỗ Vân, làm mình nhớ lại cái hồi lớp 4 lớp 5, hồi đấy mà chuẩn bị trường cho đi thăm quan, là buổi tối rất là nôn, í ới gọi nhau lo chuẩn bị này kia……  _hug_

Rồi cũng tới giờ xuất phát, người háo hức có lẽ là a Hoàng – Cugayvinhloc, hẹn 1h mới đi, mà 12h anh ý đã đến đấy, làm em chưa ngủ được giấc nào đã phải cắp đít dậy lo mặc quần áo để còn đi………….

" Anh Hoàng: Anh Luyện ơi, nhanh lên, anh làm gì mà khóa cửa cũng lâu thế, em mót lắm rồi đây =)) "

Chuyến này đi thì lỉnh kỉnh nhất là a Ánh – Leanh0709,  nào lồng nào ụp, nào lụp, nói chung trông cư như là anh ý dọn nhà đi đâu ấy, đấy là anh Hoàng đã kịp động viên khuyên nhủ, không là anh Ánh anh ý còn đòi mang theo lụp đờn cò, lụp chạy, nói chung đúng kiểu linh Mỹ, vũ trang tận răng, định lên đấy tận giệt Cu rừng hay sao ấy hehe……

Do mình ngồi sau xe, lo ôm 2 em mồi của Dovan nên không chụp được, chỉ có 1,2 kiểu ảnh do anh Ánh 1 tay lái xe máy, mồm thì ngậm thuốc, tay còn lại moi máy ảnh ra chụp đấy ạ……….

Làm mấy điếu thuốc cho ấm nào, đằng sau lưng là anh Hoàng & Anh Thiện đang tưới cây.....

Trong đội hình di chuyển, có anh Hiếu là đúng kiểu Nam tài tử điện ảnh đóng vai người đàn ông trong đêm có khác………Anh ý 1 mình 1 em xe future, cột đúng 1 cái lồng sau đit, áo sơ mi ngắn tay phanh cổ, quần vải, gió thổi ào ào, anh em ai cũng rét, nhìn anh ý hơi ái ngại sợ anh ý ốm thế mà mình anh ý mặt phơi phới như là đang đi chơi với người iu ấy =))……….Về sau lúc dừng chân có hỏi thăm, thì anh còn kể, ôi rồi thế này là vớ vẩn đấy, có hôm tao đi quần sort, áo hở rốn còn chả sao nữa đâu :”>…………Mày yên tâm đi, không phải lo cho anh =))……..

Anh Nguyễn Văn Hiếu.

Dọc đường đi thì cũng chả có gì, có mỗi chuyện anh Ánh vác em DD đỏ đi, do mọi lần đi có người khác chở đi, lần này tự đi cộng thêm gặp phải anh Luyện tay lái lụa dẫn đoàn phi như điên thế là bị tụt lại phía sau, rồi lâu lâu anh ý lại rẽ nhầm rồi đi 1 lúc mới nhận ra là hóa ra ta đi sai đường =)), âu cũng là dịp cho anh em nghỉ ngơi và rít vài điều thuốc…….

Trên đường đi thì có 1 quán ăn, quán này từ ngày mở ra giờ chỉ chuyên bán cho các bác đi bẫy cu, chuyến này đi do đi sớm hơn nên không gặp nhiều Cu thủ, chụp vài pô để cho anh em ở nhà xem …..

Xe các cu thủ mới tới.....

Đánh chén thôi..........

Đi gần tới Đồng Xoài thì trời đổ mưa, cộng thêm vài lý do kỹ thuật, đoàn đi quyết định chuyển hướng sang Suối Nhung bẫy, nghe a Hiếu mô tả thì chỗ này tóm lại là anh bẫy lâu quá chả biết như thế nào, chúng mày tin anh thì đi, có gì thì đừng đổ vạ cho anh đấy nhé =))………..Lòng đầy hoài nghi, đôi khi là tự lừa dối bản thân và tự hỏi, sao bãi gần mà không ai bẫy là sao, hay anh ý lừa mình, nhỡ vào đấy gặp chim trận thì sao, anh Hiếu ơi cho em 1 ít niềm tin đi =))…………Đấy ngủ rồi mà còn mơ thấy thế đấy =))

Ngoductam & Cugaybatrong

Cugayvinhloc & Anh Thiện, bạn anh ý.

Sau 30km đường đất đỏ, anh  em đã chính thức vào tới điểm bẫy, đường nghe đâu mới mở cách đây vài tháng, tối om om, xe vừa đỗ là chó sủa ầm ĩ rồi chim mồi thúc như điên khi nghe tiếng a e giả tiếng cu gáy hi hi ………….

Tranh thủ a e làm vài kiểu ảnh, mình thì lo chạy mấy vòng cho khỏe người,

Từ trái qua phải: Anh Hoàng - Cugayvinhloc, Anh Thiện bạn của anh Hoàng, Anh Nguyễn Văn Hiếu (Người đàn ông mặc áo sơ mi phanh ngực đứng sau hàng), Ngô Đức Tâm, Anh Luyện - Cugaybatrong,  Em Đỗ Vân.

Anh Hiếu & Anh Ánh

Anh Hiếu thì đang bận củng cố niềm tin nơi anh em….. (Người đang chỉ tay :">)

Anh Hiếu: Các chú cứ tin anh, kiểu gì cũng có chim cho các chú bẫy……..Cứ đi theo hướng anh chỉ, kiểu gì cũng tới……Thằng nào không bẫy được, thì lại đi tìm tiếp nhé, đừng có nản =))

Anh Hoàng: (Cười toe toét ), Vâng bác nói thế là em tin rồi, chẳngnhẽ bác lại lừa em :”>………….

Anh Luyện: Anh ơi, hướng anh chỉ là mặt trời mọc hay lặn hả anh =))……………….Anh Hiếu nói cũng đúng đấy các em à, chim thì kiểu gì chả có, ăn thua là các em có bẫy được không là còn tùy thuộc vào các em cả đấy …..=))

Trời mờ sáng, bắt đầu là việc chia địa điểm đánh, các đoàn  đã đi xa, còn lại 2 a e mình đi tít vào sâu bên trong, tranh thủ tận hưởng khí trời lúc bình mình, gió táp vào mặt mát rượi thơm phức mùi cỏ và mùi đất………….Mùa này nghe đâu đang mùa thu hoạch điều, hoa thơm lắm…………….Lâu lâu lại dừng chân làm kiểu ảnh, tiếc là máy chụp không lột tả hết được vẻ đẹp của núi rừng tại Bình Phước…… Đi dọc đường còn được mấy anh tốt bụng vác xe máy dắt đi chỉ chỗ đánh cu đấy nhé, đúng là ở hiền gặp lành….hehe

Nhóm Dovan & Ngoductam:
Bãi 1: Vào tới bãi là quanh cảnh đồng bào mình vừa dọn dẹp xong, chả nghe thấy tiếng chim cu kêu, em Vân vác loa ra bật lên để tìm kiếm, chim rừng chả thấy đâu, chim nhà mình đã thúc như điên, thế là mình lại được giao  nhiệm vụ, bịt miệng các em để còn giữ sức, ở nhà nuôi chim thì làm các kiểu cho nó gáy, ra đây lại phải thò tay túm chân giật tóc chúng nó cho im miệng đấy =))……Sau một hồi kiểm tra, không có chim thế là anh em đi sâu hơn vào bên trong…..

Bãi 2: Chuyến này thì chim gáy râm ran, em Vân nhà ta bắt đầu treo chim lên để bẫy……….Cuộc đời thì hay trớ trêu, chim thì nhiều, mà gáy thì cứ như là đang ngủ gật…………Treo đủ các kiểu phải tới 8 kèo, thì kết quả cũng là con số không…………..Cứ như là đi tán gái ấy, tán cho đã, cũng đi chơi, đi ăn, nhắn tin các kiểu, rồi tới lúc hỏi em ơi mình tiền xa hơn nhé, thì em bảo là, em còn bé mẹ chưa cho iu mình làm anh em nhé =))………….

Tới kèo 7, mình nhận việc ngồi trong em mồi yếu đuối của e Vân, còn em ý đi lo em mồi xịn gốc cao nguyên………….

Đi bẫy cu mà gặp toàn các ông đi bẫy chào mào, lại thêm 3 ông bẫy gà, không hiểu bẫy kiểu gì, mà chạy đi chạy lại như bắt cướp, ầm ầm cả lên…………Chả nhẽ cho mỗi a 1 cái đinh, cho các anh dắt bộ cho đỡ mệt hehe……………Chim mồi thì lúc gáy lúc nghỉ, mình thì được cái dễ tính, thôi thì kệ em, em thích thì em gáy, e không thích e rỉa lông cũng được…………Tranh thủ ta làm vài miếng bánh, tu xong mấy hớp nước, mắt díp cả lại, buồn ngủ quá cơ…………..Chỗ này cũng vắng, chắc không có container, thôi thì anh nằm chợp mắt làm 1 giấc, chắc con mồi còn lâu mới gáy, thức cũng được gì đâu =))…………..

Lúc sau tỉnh dậy, thì bi kịch mới diễn ra, cũng gáy đấy, cũng thúc dồn đấy, rồi bay qua bay lại…………..Rồi uỳnh 1 cái, 1 con bay thẳng vào cành thế, đừng nhìn trân trân con mồi trong lụp………….Gù đi em, chửi chết mẹ cái thằng cướp đất đi em, làm gì đi chứ, sao cứ đứng nhìn nó thế…………Mồi ơi, thúc đi em, gù đi em …………2 đứa chúng mày làm gì nhau đi chứ, cứ đứng nhìn nhau thế à, trong sách tao đọc, làm gì có cảnh 2 con chim gáy thúc chán chê, rồi khi đưa nhau vào nhà nghỉ, lại nhìn nhau thế này hả =))………………

Ôi còn gì bi kịch hơn, khi 1 thằng căng mắt ra nhìn, 1 thằng vặn ống nhòm, rồi suy luận đủ kiểu lý do vì sao 2 con chim đừng nhìn nhau không nói gì………….

" Gù điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii =)) "

Một lúc sau thì cái gì đến cũng phải đến, con chim bổi bay đi và chúng em uống li nước lấy sức tháo lồng đi bẫy tiếp…….Sau đấy thì nhận được thêm thông tin từ mấy a bẫy gà, là bãi này toàn cu thịt chán lắm, e đi ra đường kia anh chỉ cho……..Không hiểu có chỉ đểu đường để mình ra ngoài cho các bác ý bẫy gà không, mà 2 a e đi mãi không có…………Lại phải hỏi thăm người dân, may gặp e bé chỉ cho 1 bãi vườn điều, lại tất tả và xin xỏ, cuối cùng thì cũng vào được 1 nơi yên tĩnh và lý tưởng để bẫy Cu……..

Bãi 3: Bãi này toàn Điều cổ thụ, gốc to đùng, không gian thì im ắng được cái lâu lâu quả lại rơi lụp bụm, làm giật cả mình tưởng thằng nào đánh lén…………..Bãi này thì treo mỗi em 1 góc, 2 điểm đánh, chim gáy ầm ĩ cả lên, nghe mà thót cả tim………Đi xem bẫy chim với nghe kể nhiều, mà lần đầu thấy cảnh, đánh hôi như cái bọn Cu này, 3 con nhảy vào gù rồi thúc dồn đánh 1 con mồi…………Khổ thân e mồi, con nào cũng phải tiếp, hehe………….Thế mà cuối cùng chúng nó đang ở cành thế, thì 1 quả Điều rơi cái bụp ngay cạnh lưng chúng nó, thế là giải tán quốc hội ai về nhà người đấy………….

Bên phía mình thì e Mối yếu đuối cứ điệp khúc, thúc mệt quá chuyển sang gáy gọi, thôi méo mó có hơn không, còn hơn nó không gáy =))………..Chửi nhau chán chê, cuối cùng chả em nào chung cây….

Kèo quyết định:  2 anh em bàn mưu tính kế quyết định chuyển mồi chiến sang bên này, tiến xa hơn 1 tí, chọn khoảng không thoáng hơn………..Dàn quân ra chơi kiểu tập thể, mỗi em 1 cây, cách nhau 3,4 cây , thằng nào yếu thì làm cave, dụ dỗ địch về, để bộ đội chủ lực sút phạt đền là xong…………2 anh em căng thẳng ngồi theo dõi, chửi qua chửi lại, mãi mới có 1 e Son lao vào chung cây………Đằng sau lưng em ý là mấy thằng mất dậy khác, cứ thúc với gáy, loạn cả lên, nghe không ra con nào trước con nào sau………….Trời thì nắng, tận dụng luôn cái áo trùm lồng, a e mỗi thằng 1 cái đội cho mát………..Em mồi yếu đuối đóng vai trò rất tốt trong vài Cave, lại thêm em mồi chiến chửi ra rả vào mặt, làm con Son điên tiết chung cây chửi rủa thóa mạ nhau………..Gù qua gù lại, đọc sách xem film chả bằng 1 chuyến thực tế, cuối cùng cũng được biết thế nào là Gù chặn, Gù Rước, Gù Phóng, Kèm ra sao…….

Ngồi căng mắt ra nhìn, chỉ thấy xa xa đầu con nào gật gật hehe………..Rồi thì âm thanh cần nhất đã tới, pạch 1 cái rồi im lìm ………Cuối cùng thì cũng bắt được 1 em, vớt vát tí còn mang ra khoe nữa…..

Trang phục chưa được đẹp bằng Sâm =))

Tặng mọi người 1clip  cảnh sau trận chiến có tường thuật :">

Sau đó làm thêm 2 kèo nữa, thì gặp 1 em gù phóng, mà trưa rồi, ai cũng mệt, nên thôi về nghỉ………….

Trận địa bên Anh Ánh - Do không đi cùng nên không rõ tình hình sao, up vài phát ảnh của anh ý

Ra bãi tập kết thì a e ai cũng về đủ, mỗi a Hoàng hơi buồn vì không có em Cu bổi nào………….Nghe câu chuyện cũng hơi bi kịch, kiểu như chim về đứng ngay trên nóc lồng gù chửi con Cu mồi, mà em mồi chả buồn bận tâm =))

Biết chụp ảnh nên cố gắng cười tươi lắm đấy các anh ạ =))

Anh Luyện: Bẫy được 4em, trong đó có 2 em khá, mặt tươi như hoa.

Anh Hiếu: 2 em và đi về sau cùng, do đến giờ hẹn chưa thấy anh ra.
Anh Ánh: 1 em, còn lại bị hụt.
2 anh này quên không chụp ảnh hi hi

Em Vân: 1 em

Anh Hoàng: ……….. :”>

1h chiều, a e lại tỏa ra đánh thêm 1 tí cho đỡ thèm, mình và em Vân cũng treo thêm 3,4 kèo nữa mà chim dạt không về, rồi sau mới biết là chim của Vân và a Luyện cùng đánh 1 chỗ, mà cây rậm quá không nhìn thấy nhau, bảo sao cứ nghe chim mồi ai gáy, chẳng nhẽ làm cho viên gạch sang bên đấy do là động tĩnh xem sao hehe…………

4h20 kết thúc, xuất phát đi về, đường đất bụi mù, để lại sau lưng là 1 khu rừng yên tĩnh, hi vọng có dịp quay lại………..Chuyến đi thứ 2 có cái vui riêng, thấy thích hơn mỗi lần đi bẫy thế này, trong lúc bẫy chim thì e Vân cũng ngỏ ý, anh thích lấy về mà nuôi, hay em bắt được con hay kia e sẽ tặng anh…………Cám ơn em trai nhé, đi xem thế là vui lắm rồi…………

Sau đấy có bàn với e Vân, sắp tới post topic lên diễn đàn, bạn nào muốn xin chim, không thành vấn đề, cứ việc xách xe máy đi bẫy cùng a e cho thấm cái sự vất vả của người  bắt chim, sẽ có chim cho mọi người hi hi ………….Hi vọng là phong trào sẽ ngày càng mạnh lên để nhiều a e đi bẫy cùng cho vui

Giỏi thì kèm khá, khá thì kèm trung bình, trùng bình thì kèm dốt, dốt thì kèm dốt hơn =))

Chuyến đi sắp tới dự kiến là ngày 19.2.2012, mọi người sắp xếp công việc để đi nhé….. Hi vọng lần sau sẽ là 14 người, gấp đôi lần này…………Chân thành cám ơn Anh Luyên & Anh Hiếu đã tổ chức và dẫn đường cho a e đi.
Bài viết có đôi chỗ hư cấu để thêm phần hấp dẫn, có đụng chạm ai thì đừng để bụng nhé, vui là chính……

Ngô Đức Tâm
« Sửa lần cuối: 07/02/2012 04:20:37PM gửi bởi ngoductam »

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Gác cu - Sao Bộng (Gần Đồng Xoài - Bình Phước) - 05.2.12
« Trả lời #1 vào lúc: 03/02/2012 10:23:47AM »
 _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_
C80 đăng ký 1 xuất. =)) =)) =))
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Lê Hữu Ánh

• Sr. Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/02/2012 01:50:52PM »
 =)) =)) =)) =)) =))
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Ở đời có bốn cái ngu;
Làm mai;
Lãnh nợ;
Cầm cu;
Gác chầu.

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 03/02/2012 02:01:12PM »
Tiếc quá, mai phải đi đám cưới và chủ nhật cũng đám cưới
có gì mình alo hỏi dovan xem có dính duoc em nao khong nhe
ma chac sms thoi, vi alo chim no bay mat hehehe.
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 03/02/2012 02:38:21PM »
xin xác nhận là e sẽ tham gia! Sáng mai e đi làm và đi Nam Tân Uyên chiều về nên có thể trễ chút thì phiền anh em chờ e xíu!
ai có chào mào mồi nữa thì xách đi cũng vui!
@ linhnc: đếm chim bay thì e đếm dc còn chim e bắt dc thì ít lắm! haha trình độ amateur mà!

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 03/02/2012 03:17:05PM »
Chiều chủ nhật dự định mấy giờ về vậy ae?
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 03/02/2012 03:28:52PM »
Dự kiến là 2h về đấy, nói chung về sớm còn nghỉ ngơi cho đỡ mệt nữa.

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 03/02/2012 04:16:18PM »
đi luôn từ tối t7 tranh thủ vừa là "Phượt" vừa là "Gác"

a tâm sửa tiêu đề lại cho Hot! hehe

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 04/02/2012 10:34:42AM »
Danh sách đã chốt: Đỗ Vân, Anh Lê Ánh, Anh Hoàng - Cugayvinhloc, Anh Luyện, Đức Tâm.

1h sáng - 5.2.12, xuất phát. tèn tén ten

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 04/02/2012 05:25:15PM »
chúc anh em đi vui vẽ toàn cao thủ chắc mai mắn là chinh phục rồi có gì up hình lên cho anh em cùng xem DoVan nhé .mai mình phải đi làm không thì đi theo anh em rồi
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 05/02/2012 10:46:56PM »
Mấy anh đi về có hình ảnh và kết quả ntn đưa lên dd anh em xem với. Nhiếp ảnh gia ngoductam đâu rồi ?
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 06/02/2012 08:30:42AM »
cập nhật cụ thể hình ảnh và kí sự sẽ do phóng viên chiến trường ngoductam đảm nhiệm!

Mình chỉ thông báo kết quả như sau:
a Luyện (cubatrong): 4 e buổi sáng, chiều không được
a Nguyễn Văn Hiếu: 1 e sáng, 1 e chiều
a Ánh (Leanh0505): 1 e sáng
mình dc 1 e lúc khoảng 11h

Tổng cộng là 8 chú! tạm coi là 1 buổi gác thành công

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Gác cu - Suối Nhung Gần Đồng Xoài - Bình Phước - 05.2.12
« Trả lời #12 vào lúc: 06/02/2012 07:21:43PM »
thức đêm dãi nắng dầm mưa kế hoạch thay đổi cảm ơn anh em tin tưởng mình. hên là có chứ không thì nói sao với anh em hay không bằng hên anh em mình gắn bó vậy nhé
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

nguyenngochung

• gac cu
  • Sr. Member
  • Thanks 22
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 06/02/2012 08:28:53PM »
mấy bác sấu tính quá đi ko alo cho e đi với. Toàn đi âm thầm ko hà. Lần sau đi nhớ hú e với nha bác ngoductam
buồn buồn nướng cu nhậu chơi

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 07/02/2012 08:39:23AM »
@Anh Hiếu: Anh Hiếu bàn với anh Luyện địa điểm sắp tới đi nhé, để e post bài kêu gọi anh em đi cho vui

@Hưng: Em chịu khó lên diễn đàn nhiều vào, điện thoại di động online là biết thông tin ngay thôi, anh up thông tin trước 1 tuần đấy.

hi hi

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #15 vào lúc: 07/02/2012 04:45:34PM »
wow thật là hấp dẫn quá đi, khi nào đi hu em đi với nha mấy bác, em ở Gò Vấp nè....!?
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
@ Diem xua: Đồng chí cho xin tên, nick yahoo, sdt nữa nhé.............Qua topic mới up cho chuyến đi 19.2 mà đăng ký đầy đủ, có gì anh em gọi đồng chí

nguyenhai

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • nguyenhai
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lâu rồi ko vào DD dạo này nhà minh vui nhỉ, doc post của anh Tâm mà cứ như đọc truy65n của Kim Dung, 19/02/2012 phỉa làm chuyến với mọi người ( ko có mồi đi them hù chim rừng) =))
chúc anh em sức khỏe
“Để ta say quên cuộc tình dối trá, để ta say quên dòng đời phũ phàng, để ta say quên lòng người đen trắng, để ta say quên đi cả chính ta…”.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hải Thân mến,

Sang topic kia của anh để đăng ký danh sách cho xôm tụ em nhé, em cứ vác bổi nhà em đi cho đẹp đội hình cũng đựoc, không sao đâu hehe

zNavy

• Khách
Chúc mừng buổi bẫy thành công! Nhìn cái nắng trong đấy mà thèm quá!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent