Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi tết Nguyên Tiêu !!!  (Đọc 807 lần)

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi tết Nguyên Tiêu !!!
« vào lúc: 28/02/2013 11:51:30AM »
Đầu năm chưa tém được em nào, nên nhờ con bổi của chú em đưa lên thớt, mong các ae nhà ta ủng hộ vài đường  cho em nó chóng nổi_zoo_ _zoo_

« Sửa lần cuối: 28/02/2013 11:53:03AM gửi bởi cocsai »

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi tết Nguyên Tiêu !!!
« Trả lời #1 vào lúc: 28/02/2013 12:47:53PM »
Giọng Đồng hả a trai, nhà e có 1 con như con này hậu 1....... Gáy hơi chậm. mới thấy nó kèm dây thôi,

Em này mọi thứ ngon, chân thìi chưa to lắm hi hi , quy thì quá đẹp, còn đang lộn xộn mà đã thấy chi chít rồi

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/03/2013 02:06:13PM »
Con này ế ẩm quá chắc lâu nổi lắm đây ..... mời ae tiếp tục cho ý kiến nào,  _zoo_ _zoo_

cugaypxb

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 05/03/2013 07:59:55PM »
Em mới tập bói! _khotro_ _khotro_ _khotro_có gì không phải các bác bỏ qua! Hi thấy hàng của bác đúng là ế ẩm! _khotro_ _khotro_ _khotro_ Em đoán em này giọng thổ, quy đẹp, chân nhỏ dài, cườm đuôi rùa, hay chòi lồng! _khotro_ _khotro_ _khotro_ *><* *><* *><*

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/03/2013 01:21:37PM »
cho mình bói với hehe,con này giọng đồng,chim hơi bị lỳ lỳ quá đam ra nhảy lồng kakak,mà em nó lên mồi con nào thật dũng cảm mới dám nhảy vào đánh nó,vì đại ca tương lai mà,cần thanh lý ngay khưa khữa,nên cho em nó nằm trong quả dừa cho ít muối đậu xanh hehê ngồi nướng lên sau đó măm măm ực ực có gì ko phải bác bỏ qua cho em nhé _zoo_ _zoo_ _zoo_
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 13/03/2013 09:42:55PM »
Giọng Đồng hả a trai, nhà e có 1 con như con này hậu 1....... Gáy hơi chậm. mới thấy nó kèm dây thôi,

Em này mọi thứ ngon, chân thìi chưa to lắm hi hi , quy thì quá đẹp, còn đang lộn xộn mà đã thấy chi chít rồi
cho mình bói với hehe,con này giọng đồng,chim hơi bị lỳ lỳ quá đam ra nhảy lồng kakak,mà em nó lên mồi con nào thật dũng cảm mới dám nhảy vào đánh nó,vì đại ca tương lai mà,cần thanh lý ngay khưa khữa,nên cho em nó nằm trong quả dừa cho ít muối đậu xanh hehê ngồi nướng lên sau đó măm măm ực ực có gì ko phải bác bỏ qua cho em nhé _zoo_ _zoo_ _zoo_
_zoo_ _zoo_ _zoo_ Cụ Tâm và cụ cugaycuomsa thánh thật, mong hôm nào có dịp phải thọ giáo mới được,   :-bd :-bd, ước mong là thế ... có vẻ xa xôi, thôi thì 2 cụ giương cao đánh khẽ cho em tỏ luôn đi, em xem mãi vưỡn không biết nhìn chỗ nào mà biết giọng đồng nhỉ  =(( =((, ... mong tin vui từ các cụ  _zoo_ _zoo_

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 13/03/2013 09:49:49PM »
Cao thủ như anh mà còn khiêm tốn thế này thì chết em thôi............ Mà cho hỏi bẫy ngoài rừng đúng giọng Đồng không anh iêu.......

Em thì chả biết nhìn ra sao, mà nhà em có con i xì con này nó gáy giọng ĐỒng, ô Thông Xanh xuống bảo chắc chắn giọng ĐỒng nữa nên em kết luận vậy thôi.......

Con nhà em thì chân to hơn con này tí xíu, với người dài hơn tí, còn lại i xì......... Nó gáy hậu 1, gù hơi chậm so với tốc độ con khác, gù 3 tiếng, Gục gu gù........... thúc cũng chậm, không rõ là chưa nổi nó vậy hay sao........ Điểm nữa là nó đang gáy thì đổ gù, chứ lâu lâu mới thấy nó thúc và ra 1 dây kèm anh ạ........

Em nuôi mới biết được có vậy, a chia sẻ thêm đi

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 14/03/2013 10:46:54AM »
Con này ế ẩm quá chắc lâu nổi lắm đây ..... mời ae tiếp tục cho ý kiến nào,  _zoo_ _zoo_
- Phải cảm ơn cụ Cóc đã chia sẻ con bổi hay. Ế ẩm cái gì vì biết chim hay rồi nên anh em ngại chém thôi con này theo TX thì nó là con bài bản dày, kèm, dồn kèm, dập dây dây bắt bổi thiên về nước này luôn, nhìn vậy chứ cũng ko chòi lồng, gù cũng khá chuẩn và sẽ lâu nổi.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent