Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc  (Đọc 19095 lần)

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc
« Trả lời #80 vào lúc: 17/12/2013 12:13:30AM »
hihi a cuongcaosu oi.luu vào djên thoai ngåm toi ngåm lui ngåm xuôi ngåm nguoc ngåm hoài k chán ngåm mai chång ra ngåm thành hoa måt rôi tâu hoa nhâp ma.ngày dêm suy nghi bao gjo moi có chjm hay thay hêt chjm cùi do mang bùn tui vì phân dìu hiu k duyên k phân nên toàn là ma lem,lem nhem vài chú chim bôi vât di.hjc e thèm chay nuoc mjêng nên k gjám nhjn nua.k lai lúc nào cung suy ngj.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #81 vào lúc: 17/12/2013 01:49:20AM »

đấy con này các bác coi nó có gì ko ổn nhé.

Theo mình thấy thì con này mỏ to dày gáy chậm, có đuôi rùa, qui chẻ, móp cánh rất chứng nhưng mà nó ở ngoài rừng là một đại ca phải ko bạn? =o)

Chào Anh Cugay 113
Đúng là cao nhân gặp cao thủ hi.....hi.cho mình trao tý vậy tại sao mình thấy một số con mồi nhìn ko muốn nhìn, vậy mà đi treo chung với mình làm mồi mình bay lụp.hai con mồi anh bạn khác cũng im luôn là sao? Anh có gặp trường hợp như vậy chưa

Thân

hì hì cái đó thì mình cũng thấy rồi trước đây ông chú mình có cầm một con mồi câyxấu phải nói là rất là xấu cho chẳng ai thèm nuôi nhưng mà có đi chung với nó mới biết bắt bổi chỉ bằng 2-3 sạc gù thôi chiêu một phát bổi nhập tàn bài bản thì khỏi chê đúng là đừng nên vôi nhìn bề ngoài mà đánh giá con mồi hay, dở!

Con này bộ quy lạ chỉ quy đen và dày vậy có thể gọi là quy hổ không?

thanks

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #82 vào lúc: 17/12/2013 06:57:52AM »
Chào Thiện buổi sáng =o) =o)
con mồi lỡ bị chơi bầu cua đó chơi lại chưa bác Thiện? chán nó thì đưa mình đi về nuôi rồi tập lại biết đâu mai mốt mình chán mình sốc mạnh hơn..... híc híc phải công nhận tập mồi lỡ tốn công rồi rồi sinh ra bệnh tức thật thật  _khotro_

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #83 vào lúc: 17/12/2013 09:10:08AM »
con mồi lỡ bị chơi bầu cua đó chơi lại chưa bác Thiện? chán nó thì đưa mình đi về nuôi rồi tập lại biết đâu mai mốt mình chán mình sốc mạnh hơn..... híc híc phải công nhận tập mồi lỡ tốn công rồi rồi sinh ra bệnh tức thật thật  _khotro_

sáng có bổi treo ra mà em chưa thấy nó trả lời trả lãi gì với bổi cả, có lẽ nó đang giận vu vơ với em nên chưa chịu  gáy, thôi kệ, tới giờ đi làm rồi mày tự sứong, có đợt đi hoài ko kêu miện càm ràm Hi mongcon bù cắt tông  mày cho nó xong, tao chắn mày rồi đấy. tập mồi lỡ là như vậy đấy bác, nhưng nghĩ lại thấy mình cũng có lỗi một phần đấy chứ, tại sao nhiều ae tập mồi lên hà rầm, mình cũng nghiên cứu lại thôi.
« Sửa lần cuối: 17/12/2013 09:13:00AM gửi bởi Mơ Hoa »

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #84 vào lúc: 17/12/2013 09:36:23AM »

đấy con này các bác coi nó có gì ko ổn nhé.

Theo mình thấy thì con này mỏ to dày gáy chậm, có đuôi rùa, qui chẻ, móp cánh rất chứng nhưng mà nó ở ngoài rừng là một đại ca phải ko bạn? =o)

Chào Anh Cugay 113
Đúng là cao nhân gặp cao thủ hi.....hi.cho mình trao tý vậy tại sao mình thấy một số con mồi nhìn ko muốn nhìn, vậy mà đi treo chung với mình làm mồi mình bay lụp.hai con mồi anh bạn khác cũng im luôn là sao? Anh có gặp trường hợp như vậy chưa

Thân

hì hì cái đó thì mình cũng thấy rồi trước đây ông chú mình có cầm một con mồi câyxấu phải nói là rất là xấu cho chẳng ai thèm nuôi nhưng mà có đi chung với nó mới biết bắt bổi chỉ bằng 2-3 sạc gù thôi chiêu một phát bổi nhập tàn bài bản thì khỏi chê đúng là đừng nên vôi nhìn bề ngoài mà đánh giá con mồi hay, dở!

Con này bộ quy lạ chỉ quy đen và dày vậy có thể gọi là quy hổ không?

thanks

con này là con sấm đồng quy đen, thường nhiều ae nhìn bộ quy chẻ thì phán là chứng, cánh móp thì chơi không đều kèo nhưng nhầm đấy, con này hiện mình tặng cho bác DŨng ngoài Hà nội đã nổi, rồi. sấm đồng hậu đôi, tuy lông đen nhưng lại rất lỳ lợm không nhát người và cũng không thấy điểm chứng, còn bài bản thì các cao thủ nhìn là biết rồi. nước gù thì cũng thuộc hàng đỉnh đấy sau này ra mồi thì có thể dạt chim, nó hơ dữ và gắt tiếng.

cuoidong

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #85 vào lúc: 17/12/2013 11:53:18AM »
Bác nói đúng rồi, móp cánh không nói lên gì nhiều đâu. Do cấu tạo xương cánh nó hõm nên lông nó móp, không ảnh hưởng đến sức bền. Thực tế đã kiểm nghiệm điều này rồi.

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #86 vào lúc: 17/12/2013 12:11:57PM »
Bác nói đúng rồi, móp cánh không nói lên gì nhiều đâu. Do cấu tạo xương cánh nó hõm nên lông nó móp, không ảnh hưởng đến sức bền. Thực tế đã kiểm nghiệm điều này rồi.

Bác nói vậy có thật tế ji chứng minh đi! cho ae mê cu cò học hỏi lại chứ lâu nay học tới học lui giờ phút này phá sản hết chắc chết quá oặc oặc =(( =((

cuongcaosu

• Chính thức
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #87 vào lúc: 17/12/2013 12:44:59PM »
hihi a cuongcaosu oi.luu vào djên thoai ngåm toi ngåm lui ngåm xuôi ngåm nguoc ngåm hoài k chán ngåm mai chång ra ngåm thành hoa måt rôi tâu hoa nhâp ma.ngày dêm suy nghi bao gjo moi có chjm hay thay hêt chjm cùi do mang bùn tui vì phân dìu hiu k duyên k phân nên toàn là ma lem,lem nhem vài chú chim bôi vât di.hjc e thèm chay nuoc mjêng nên k gjám nhjn nua.k lai lúc nào cung suy ngj.
Bác HaiVan có sư phụ VIP quá , chắc Nội công cũng ko tầm thường , chúc mừng cụ  _zoo_

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #88 vào lúc: 17/12/2013 02:18:58PM »

sáng có bổi treo ra mà em chưa thấy nó trả lời trả lãi gì với bổi cả, có lẽ nó đang giận vu vơ với em nên chưa chịu  gáy, thôi kệ, tới giờ đi làm rồi mày tự sứong, có đợt đi hoài ko kêu miện càm ràm Hi mongcon bù cắt tông  mày cho nó xong, tao chắn mày rồi đấy. tập mồi lỡ là như vậy đấy bác, nhưng nghĩ lại thấy mình cũng có lỗi một phần đấy chứ, tại sao nhiều ae tập mồi lên hà rầm, mình cũng nghiên cứu lại thôi.
mình có con bổi quì chẻ như vậy mà lại mắt lé nữa, nước đấu với mồi chủ yếu kèm dặm mắt mẹ ko, chê nó có bộ lông tối khó thuần quá, đợt đó buồn buồn trong người chơi nó mấy phát nó te tua, jo đi ngang qua gần nó, nó đe dọa mình nó cứ khò khò thấy mà gét,  :(Phải có mồi lào để chơi đã, đừng trong chờ mồi lỡ để cho nó nỗi mùi thật mùi thì đi tập thành công cao hơn biết vậy mà mình làm ko được vậy, thôi thì mong bác nghiên cứu đi trước rồi thằng em lò cò bước theo sau kaaaaaaaaaa
« Sửa lần cuối: 17/12/2013 02:25:13PM gửi bởi taynguyencugay »

vanphucsafa

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #89 vào lúc: 18/12/2013 10:40:34AM »
nhờ anh Thiện cùng các anh em xem dùm em con bổi này, bổi Long An, đánh lụp đàn cò, bắt nhanh nên không biểt nước chơi thế nào, cứng hay yếu gù, em thấy đẹp nên để nuôi, đến nay khoảng 2 năm vẫn còn ít gáy, lâu lâu mới nghe được vài tiếng nhỏ xíu, em chán quá, không biết nuôi hay thả, nhờ các anh em cho lời
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_082017.jpg.html
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_081137.jpg.html
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_081114.jpg.html
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_081058.jpg.html
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_081038.jpg.html
http://s1094.photobucket.com/user/vanphucsafa/media/Mobile%20Uploads/IMG_20131218_081018.jpg.html

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #90 vào lúc: 18/12/2013 01:24:46PM »
hình nhỏ quá anh, nhưng nhìn sơ bộ thì chim đẹp, quy cườm cấp mình cân đối.

cuoidong

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #91 vào lúc: 18/12/2013 06:52:18PM »

Bác nói vậy có thật tế ji chứng minh đi! cho ae mê cu cò học hỏi lại chứ lâu nay học tới học lui giờ phút này phá sản hết chắc chết quá oặc oặc =(( =((
Thì thực tế kiểm nghiệm rồi, chứng minh thế nào nữa, ặc! Trước đây mình có và thấy nhiều người khác có mồi cánh bị móp, thấy vẫn ổn. Vậy thôi!

hhhnam

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #92 vào lúc: 20/12/2013 01:57:54PM »
Chạy theo cụ qua đây, nhờ cụ xem giúp con này, ước gì nó được 1 phần mấy con mồi của cụ

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #93 vào lúc: 20/12/2013 05:02:01PM »
Đây là con bổi lần đầu tiên trong đời em bắt được bằng mồi cây về nay lông lá đã ngon rồi, nhờ ae cho ý kiến, em xin ý kiến chân thành để học hỏi nên mong các ae cứ thẳng tay, em muốn các bác cho ý kiến rõ ràng tí, xấu ở đâu, đẹp ở điểm nào. Khi đi bấy vì em sợ bổi chạy nên ngồi xa quá và ngược gió nên không rõ nó chơi thế nào.
Cảm ơn tất cả mọi người!!!
« Sửa lần cuối: 20/12/2013 05:08:26PM gửi bởi cuhoangtb »
MÊ CU GÁY

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #94 vào lúc: 20/12/2013 09:03:08PM »
chim đẹp tiếng trong, bài bản đủ cản gù cứng mau nổi chúc mừng bác có mồi hay trong tươnglai.

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #95 vào lúc: 22/12/2013 05:09:56PM »
 Cám ơn bác Thiện, Tiện đây em muốn nhờ bác phân tích rõ hơn tí để em học hỏi được không ạ.
MÊ CU GÁY

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #96 vào lúc: 22/12/2013 09:59:38PM »
nhờ bác thiện cho chút ý kiến về em bổi này với, tôi đánh nó về k gù đạt nào cả mà nhẩy ngay nhưng thấy cũng được nên để lại đãi thóc....
em sô1: kim bác ạ

« Sửa lần cuối: 22/12/2013 10:13:37PM gửi bởi manhquyettiu »

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #97 vào lúc: 23/12/2013 12:21:05PM »

Cám ơn bạn thanh tùng điện lực, có thì nhắn nhủ 1 tiếng nhé, mình hay có duyên lắm, mà bạn ở đâu vậy?
[/quote]

Em ghi nhận điều này, em ở Đà Lạt ( THANH TUNG ĐL LÀ THANH TÙNG - ĐÀ LẠT) chứ không phải thanh tùng điện lực đâu bác, hiiiiiiiiiiiiii

hoanglong83

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #98 vào lúc: 23/03/2014 07:32:12PM »
sao anh thiên nhiều cụ đẹp thế
sao anh ko chơi gà nữa vậy, đá gà thua wá hà anh, e mới chơi cu gáy àk ,gà thì em chơi 10 năm rùi ,thân chào anh chúc anh mạnh khỏe và có nhiều cu cho anh em xem

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #99 vào lúc: 18/09/2014 07:24:22PM »
Vào trể wa1 ko coi được cu của B Thiện rùi!!!! #:-S

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent