Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc  (Đọc 19101 lần)

Mơ Hoa

• Khách
Re: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc
« Trả lời #40 vào lúc: 13/12/2013 07:55:58AM »

Chơi với cu em Bảo, bữa nay nó toàn chơi lồng thôi.
[/quote]

thấy anh ấy khoe đang sưu tầm mấy món ấy, hôm qua em mới bê con mồi sấm đồng gù cà lăm, mồi cây về chơi, con này mồi lào rồi. mai rảnh em úp cho bác coi, em bắt cho anh Bảo chơi nhưng qua tết mời gởi cho anh ấy, để em mượn vài tháng đi gác và dìu mấy con lỡ này nổi, bữa nay tụi nó nổi hết mà ko có lồng bẫy nhốt chúng vào, em và anh bạn cùng xóm có tới hơn chục con mồi lỡ đang nổi mà ko có thời gian đi dợt chúng. con mồi này nó chơi cũng ngang ngửa con bể Năm xưa đấy anh, bắt cho anh ấy chơi, thấy anh ấy cũng chân tình và vui vẻ. tụi em cũng trao đổi và chia sẻ thông tin về cu gáy và nhiều các vấn đề khác.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #41 vào lúc: 13/12/2013 08:20:37AM »
Chim cụ Mơ nhìn no tròn mà quy cườm như vẽ, ở đâu mà có con cu như vậy. bác thả ra xem có ai bắt ko . thèm quá

em cắt cánh, đuôi rồi nên thả ra thì mèo là ứng cử viên đâu tiên bác ợh! chim cu đâu ai nói hay được bởi nhìn nó như thế nhưng bên trong biết nó nghĩ gì, nói gì và chơi kiểu gì, chỉ khi nào chúng ra mồi bắt bổi và thở phào nhẹ nhõm, chứ nó là bổi thì vẫn là bổi thôi anh. tuy nhiên do không biết gì bên trong nên bên ngoài cứ phải to con đẹp zai, mặt mày sáng láng cái đã.

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 13/12/2013 08:24:41AM »
Thế à? Trong đó em có 3 hậu nào không? Tiếng không quan trọng, bổi củng được.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #43 vào lúc: 13/12/2013 08:28:30AM »

đây là những con chim để đời của TBL năm xưa, nó là mẫu chim mồi cây, trở nứơc, tốc độ, bài bản và gù nhiều.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 13/12/2013 08:29:03AM »

em cắt cánh, đuôi rồi nên thả ra thì mèo là ứng cử viên đâu tiên bác ợh! chim cu đâu ai nói hay được bởi nhìn nó như thế nhưng bên trong biết nó nghĩ gì, nói gì và chơi kiểu gì, chỉ khi nào chúng ra mồi bắt bổi và thở phào nhẹ nhõm, chứ nó là bổi thì vẫn là bổi thôi anh. tuy nhiên do không biết gì bên trong nên bên ngoài cứ phải to con đẹp zai, mặt mày sáng láng cái đã.
[/quote]
Chim cứ to con, đẹp trai là có sức khỏe rồi, có sức khỏe thì chiến tốt phải ko bác. Mấy con này đã là niềm mơ ước của ae ngoài này mới chơi, cũng như em. Còn Bác THạch CHim mà có 20 con như vậy và còn hơn như vậy thì quả là tài sản quý đối với người chơi cu. Cám ơn bác đã cho xem hình.

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 13/12/2013 08:38:07AM »

em ko có anh, năm trước có bắt cho bác thanhchim con thổ đồng thúc sấm hậu 3 ròng, gù cà lăm ròng, bài bản từ trong ra ngoài, lợi cốt " chu" mồi cây con đấy rất sát bổi của bác Hai Nam, nhân chuyến bác Thanhchimghé cao nguyên chơi và mang nó đi gác.
------------

Em hỏi xem bác ấy chán chưa? Nghiên cứu cho anh nhé.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #46 vào lúc: 13/12/2013 08:40:38AM »

em ko có anh, năm trước có bắt cho bác thanhchim con thổ đồng thúc sấm hậu 3 ròng, gù cà lăm ròng, bài bản từ trong ra ngoài, lợi cốt " chu" mồi cây con đấy rất sát bổi của bác Hai Nam, nhân chuyến bác Thanhchimghé cao nguyên chơi và mang nó đi gác.
------------

Em hỏi xem bác ấy chán chưa? Nghiên cứu cho anh nhé.

khó đấy anh, mấy bác ấy mà chán thì chắc em bỏ chơi cu lâu rồi, bác ấy còn đang nhờ em bắt thêm cho bác ấy vài con nữa mà em ko nói gì , bởi em cũng lo kiếm mồi cho em cái đã, em còn chưa có thì kiếm cho ai.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #47 vào lúc: 13/12/2013 08:44:13AM »

đấy con này các bác coi nó có gì ko ổn nhé.

loverua

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #48 vào lúc: 13/12/2013 12:17:56PM »
Toàn chim đẹp thôi bác Mơ ơi.....

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #49 vào lúc: 13/12/2013 12:36:03PM »

Theo mình thấy thì con này mỏ to dày gáy chậm, có đuôi rùa, qui chẻ, móp cánh rất chứng nhưng mà nó ở ngoài rừng là một đại ca phải ko bạn? =o)
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

alum

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #50 vào lúc: 13/12/2013 12:49:27PM »
vậy bác cho em đặt gạch em trong lụp nhé khi nào chán em nó thì bảo em một tiếng em xúc nó về cho mấy con bổi nhà em nhìn thấy mà siêng tập thể hình bác nhé nhìn thấy thèm wa  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Dạ cảm ơn anh chắc khó, em mà chán nó thì em đã dẹp cu lâu lắm rồi, có nó nên em mới chịu chơi cu lại ấy, bữa nào rảnh ép úp khoảng 1 tiểu đội mồi lỡ còn kinh hơn thế này mà đợt trước em chơi đá gà nên chia tay đám cu này, giờ thấy mà nước miếng cứ nuốt ừng ực. chẳng mần ăn được con nào về cả lâu lâu qua ngắm để đỡ nhớ các bác ợh có tất cả là 12 con như thế này đấy chưa kể một số bậu sậu khác mà giờ đây hờ hờ...hu hu đã ko còn trong tay em nữa.

em có gần 20 cái lồng víp và hơn 10 cái lụp bẫy các loại mà giờ chỉ còn 2 cái trên này thôi đó mấy bác, lại phải sắm lại từ đầu số khổ.
Ngưỡng mộ anh Thiện quá............chỉ tiếc là anh Thiện có trong tay rồi lại đánh mất......Cố gắng làm lại từ đầu nhe anh

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #51 vào lúc: 13/12/2013 07:38:28PM »
cái mỏ hình như có vấn đề phải ko cụ thiện _khotro_ _khotro_ _khotro_

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #52 vào lúc: 14/12/2013 04:27:48AM »
em đâu có gù đâu lão ấy tự gọi điện bảo em lên cầm về nuôi đấy chứ, con này là hạng bét lão còn mấy con víp mà lão dấu đâu mất. phong độ của nó còn đang yếu nhưng như thế là khá rồi đấy, hôm lấy nhà lão vể tửong khó qua khỏi ấy, ỉa chảy, tong teo nhưng sau thời gian khắc phục thì em nó khá hơn trước rất nhiều.
[/quote]

Mấy hôm nay dọn dẹp nhà cửa đừ cả người, thấy bác Thiện spot chim lên nhìn thấy mắt sáng ra, tinh thần sảng khoái liền. hiiii
Bác Trí ở trên này giờ có chú Tùng chăm sóc rồi, mai mốt chú xuống thi uống rượu với bác ấy thế nào cũng tha được con  thổ kia về. hehehe

Bác đưa mẫu hình những con chim đó lên giờ chỉ để ngắm cho đỡ ghiền thôi, kiếm đâu ra nữa? ở trên này giờ kiếm những con như vậy cũng chảy máu mắt, chú có mấy con chim cùi mà cũng bị AE rào miết, kiểu này phải cho hết vào kho lưu trữ thôi. hiiii

THANHTUNG ĐL

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #53 vào lúc: 14/12/2013 04:36:04AM »

Bác này lại thích hậu 3 ah? để xem bác có Duyên với em nó không đã. hiiii
Trước đây thì hậu 3, hậu 4 đủ cả giờ còn xót lại chút thanh vị vui tai đó thôi. hiiiiiiiiiii

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #54 vào lúc: 14/12/2013 05:58:20AM »

Theo mình thấy thì con này mỏ to dày gáy chậm, có đuôi rùa, qui chẻ, móp cánh rất chứng nhưng mà nó ở ngoài rừng là một đại ca phải ko bạn? =o)

Chào Anh Cugay 113
Đúng là cao nhân gặp cao thủ hi.....hi.cho mình trao tý vậy tại sao mình thấy một số con mồi nhìn ko muốn nhìn, vậy mà đi treo chung với mình làm mồi mình bay lụp.hai con mồi anh bạn khác cũng im luôn là sao? Anh có gặp trường hợp như vậy chưa

Thân
« Sửa lần cuối: 14/12/2013 06:00:23AM gửi bởi taynguyencugay »

cuoidong

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #55 vào lúc: 14/12/2013 09:26:09AM »

Con này cánh hơi móp thật, nhưng cánh móp không phải là chim dở đâu nhé các bác. Nó chứng chút thôi, tập qua cái chứng đó là nó hay lắm đấy.

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #56 vào lúc: 14/12/2013 11:13:58AM »

Bác này lại thích hậu 3 ah? để xem bác có Duyên với em nó không đã. hiiii
Trước đây thì hậu 3, hậu 4 đủ cả giờ còn xót lại chút thanh vị vui tai đó thôi. hiiiiiiiiiii
-------
Cám ơn bạn thanh tùng điện lực, có thì nhắn nhủ 1 tiếng nhé, mình hay có duyên lắm, mà bạn ở đâu vậy?

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #57 vào lúc: 14/12/2013 11:48:56AM »

Chào Anh Cugay 113
Đúng là cao nhân gặp cao thủ hi.....hi.cho mình trao tý vậy tại sao mình thấy một số con mồi nhìn ko muốn nhìn, vậy mà đi treo chung với mình làm mồi mình bay lụp.hai con mồi anh bạn khác cũng im luôn là sao? Anh có gặp trường hợp như vậy chưa

Thân

hì hì cái đó thì mình cũng thấy rồi trước đây ông chú mình có cầm một con mồi câyxấu phải nói là rất là xấu cho chẳng ai thèm nuôi nhưng mà có đi chung với nó mới biết bắt bổi chỉ bằng 2-3 sạc gù thôi chiêu một phát bổi nhập tàn bài bản thì khỏi chê đúng là đừng nên vôi nhìn bề ngoài mà đánh giá con mồi hay, dở!
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #58 vào lúc: 14/12/2013 12:31:47PM »

Chào bạn. mình mới chơi tập tành bạn có nói một ý mà mình ko hiểu!những em (qui chẻ) thông thường nói lên điều ji? cho mình học hỏi với tại mình được đứa em đưa 1 em bổi qui chẻ như vậy....thanks

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #59 vào lúc: 14/12/2013 10:29:08PM »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent