Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bấm nhầm nút!?  (Đọc 731 lần)

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bấm nhầm nút!?
« vào lúc: 27/05/2013 10:39:12PM »
Admin vui lòng cho tôi hỏi. Nếu vô tình bấm nhầm nút "thanks" thì làm sao mà đòi lại hả Admin ơi,  và một nick có thể thanks cho nick khác là bao nhiêu lần trong một bài viết, mong có thông tin sớm, cảm ơn, chúc ban quản trị nhiều sức khỏe-hạnh phúc-thành công!!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Bấm nhầm nút!?
« Trả lời #1 vào lúc: 28/05/2013 10:58:44AM »
Chà có vụ này nữa sao.
Thành viên phải có 10 bài mới có thể bấm thanks. Tránh thành viên tạo nhiều nick vô thanks.
Phải đợi 2 tiếng mới thanks lại được, tránh lạm dụng.
Hạn chế sử dụng 10 thanks trong 24h. Bà con liệu cơm mà gắp mắm.
Còn bấm nhầm thì chỉ BQT mới lấy lại được cho bạn. Bạn phải cho biết bấm cho ai, bài gì.

Cái gì cũng có 2 mặt, bà con thông cảm.
« Sửa lần cuối: 28/05/2013 11:00:45AM gửi bởi Tre làng »

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 28/05/2013 12:13:05PM »
Chà có vụ này nữa sao.
Thành viên phải có 10 bài mới có thể bấm thanks. Tránh thành viên tạo nhiều nick vô thanks.
Phải đợi 2 tiếng mới thanks lại được, tránh lạm dụng.
Hạn chế sử dụng 10 thanks trong 24h. Bà con liệu cơm mà gắp mắm.
Còn bấm nhầm thì chỉ BQT mới lấy lại được cho bạn. Bạn phải cho biết bấm cho ai, bài gì.

Cái gì cũng có 2 mặt, bà con thông cảm.
Ok anh, thế là em đã thông thêm chút, cảm ơn chúc anh và ban quản trị nhiều sức khỏe!!!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 29/05/2013 10:25:09AM »
Cái này sao không góp ý xây dựn luôn đi bác, BQT nên để một nút hủy thanks ở bên cạnh để bác nào nỡ bấm mà sau đó cho rằng bài viết chưa xứng đáng để thanks thì có thể hủy  :)).
Em thấy ở mấy trang khác có bác viết chủ đề đại loại là văn hóa nhấn nút cám ơn gì đó, đọc cũng thấy hay hay. Nếu xét thấy những đóng góp, chia sẻ của một thành viên nào đó thực sự có giá trị, có ý nghĩa cho diễn đàn thi khi đọc xong người đọc nên nhấn vào nút thanks để công nhận giá trị của bài viết đó, để ghi nhận và khích lệ sự đóng góp của tác giả và ngoài ra còn thể hiện mình là người lịch thiệp trong giao tiếp ứng xử....
Theo em thì để "nâng cấp" cho một cái nick thì không nên căn cứ vào số lượng bài đóng góp mà phải căn cứ vào chất  lượng bài thông quá số lần được thank, tránh tình trạng các thành viên cứ viết tràn lan các bài viết không có giá trị cũng được nâng cấp lên rồi nhìn vào cái nick thấy oách như cóc :d
« Sửa lần cuối: 29/05/2013 10:27:22AM gửi bởi TIENGQUE »

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/05/2013 11:38:01AM »
- Văn hóa thanks thì mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau: thanks vì cảm thấy đồng cảm, vì bài viết hay, vì xả lửa khi cảm thấy mình hơi quá, vì cảm ơn, vì online bằng điện thoại nên bấm nhầm, vì.... đơn giản vậy thôi. Thông Xanh nghĩ có gì đâu chỉ có nút " phạt " mới sợ chứ nút cảm ơn bấm nhầm thì ko có vấn đề gì  :)) và cũng ko phải oách hay không bởi được thanks nhiều, oách hay không là ở cái tấm lòng mà anh em ai cũng yêu quý ví như anh tham gia diễn đàn lâu có điểm số thanks nhiều hơn anh mới tham gia thì anh vô lâu oách hơn,... Tôi có quyền thanks nên cứ thanks nếu mình thấy thích càng tốt chứ sao hè. Thông Xanh chia sẻ theo cảm nhận cá nhân thôi nhé không có ý gì anh em đừng hiểm nhầm nha  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent