Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cần Mod giúp đỡ những thắc mắc về diễn đàn  (Đọc 847 lần)

cugay_vinhphuc

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
cần Mod giúp đỡ những thắc mắc về diễn đàn
« vào lúc: 23/04/2013 01:37:26PM »
nhờ Mod chỉ giúp tôi là những bài viết của tôi trong diễn đàn về hỏi mua và giải đáp thắc mắc về chim cu gáy đều bị khóa sau 1 ngày đăng, điều này làm tôi thực sự thấy bức xúc, xin Mod cho 1 lời giải thích hoặc như tôi chưa hiểu nên bị khóa thì xin cho tôi biết, chân thành cảm ơn, chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: cần Mod giúp đỡ những thắc mắc về diễn đàn
« Trả lời #1 vào lúc: 23/04/2013 04:15:48PM »
"Messages - cugay_vinhphuc
Trang: [1]
1
Thảo luận-Góp ý-Ý tưởng / cần Mod giúp đỡ những thắc mắc về diễn đàn
« vào lúc: 23/04/2013 01:37:26PM »
nhờ Mod chỉ giúp tôi là những bài viết của tôi trong diễn đàn về hỏi mua và giải đáp thắc mắc về chim cu gáy đều bị khóa sau 1 ngày đăng, điều này làm tôi thực sự thấy bức xúc, xin Mod cho 1 lời giải thích hoặc như tôi chưa hiểu nên bị khóa thì xin cho tôi biết, chân thành cảm ơn, chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Trả lờiTrích dẫnNhận thông báoXóa
2
Thùng rác / cần mua chim cu non ở vĩnh phúc!
« vào lúc: 23/04/2013 09:29:57AM »
em mới chơi chim cu, thấy đam mê quá, ăn ngủ không yên vì nóng lòng muốn mua 1 cặp chim non về chơi cho thỏa thích. bác nào ở Vĩnh Phúc có chim non giá rẻ để lại cho em 1 cặp nhé!
3
Hỏi & Đáp về chim cu gáy / Re: các bác phân biệt giúp em con chim trống mái với!
« vào lúc: 23/04/2013 08:25:37AM »
cảm ơn bác, vì thấy phân biệt chim cu khó quá mà lại muốn thả chim mái để sau này con cái mình còn đc nghe giọng chim quý này, bác nói vậy thì em chịu khó tốn lúa nuôi báo cô con mái đến lúc nó đi lấy chồng bác nhỉ?
4
Thùng rác / Re: can` mua 1 đôi chim non giọng thổ đồng.
« vào lúc: 23/04/2013 07:58:11AM »
khi mua đôi chim này cũng thấy lo, không phải vì tiền mà vì mình hi vọng nhiều vào cái chất giọng của nó rồi thất vọng thì chán kô còn gì bằng,vì em nó chưa biết gáy nên chưa up giọng đc, mai mốt em nó hót kim, thổ, hay thổ pha em cũng sẽ post lên để các bác cùng chia sẻ. còn mua bổi em cũng tính đến nhưng ít ai đánh đc con bổi giọng thổ đồng thì nó khôn rất ít bị dính bẫy mà có bẫy đc thì ng ta cũng không bán, đành tính mày mò tìm chim non, sẽ rất thích thú khi đc chiêm ngưỡng những chú chim non đc tự tay mình nuôi nấng lên từng ngày. có vài lời chia sẻ mong các bác đừng chém em!
5
Cần mua / Re: can` mua 1 đôi chim non giọng thổ đồng.
« vào lúc: 22/04/2013 02:16:50PM »
có anh Phương bên hà tây có bán chim non giọng thổ đồng đấy anh, giá hơi chát 1.5m /1 cặp anh ạ. em cũng mới xúc 1 cặp mà nhưng mà đang lo, không biết có ra thổ đồng hay không nữa.
6
Hỏi & Đáp về chim cu gáy / các bác phân biệt giúp em con chim trống mái với!
« vào lúc: 22/04/2013 02:10:02PM »
Tình hình là em mới mua 1 ổ chim cu non, vừa mới biết mổ. 1 con to 1 con nhỏ, em thò tay vào lồng thì con to nó xông đến mổ tay em, em mới chơi chim không biết con nào con đực con nào cái. mong các bác giúp đỡ em với. con trống thì em nuôi, còn mái em thả cho bảo tồn nòi giống sau này. cảm ơn các bác đã đọc bài!
Trả lờiTrích dẫnNhận thông báo

Messages - tranluc
Trang: [1]
1
Thùng rác / Re: can` mua 1 đôi chim non giọng thổ đồng.
« vào lúc: 23/04/2013 07:42:40AM »
mình đc nghe giọng chim bố mẹ, chim bố mẹ đồng gáy rất chuẩn, chỉ đang hi vọng chúng sẽ đc giống giọng của bố mẹ, vì những chú chim non cuả mình chưa biết gáy nên mình chưa thế post giọng của chúng nên đuợc, mong các bác chém nhiệt tình hộ em cho nó mát cái dạ. thanks các bác nhiều.
2
Hỏi & Đáp về chim cu gáy / Re: Xin chỉ giáo của các sư Cu!
« vào lúc: 23/04/2013 07:38:41AM »
để tìm đc 1 chú chim cu gáy hay thật chẳng dễ dàng gì và đôi khi nó còn lại là cái duyên nữa, mình đi tìm chú chim giọng thổ đồng thật vất vả và tốn quá nhiều thời gian, cũng may mình đã mua đc 1 cặp chim non giọng thổ đồng, chưa đc nghe chim non hót chỉ đc tận hưởng âm thanh này từ chính bố mẹ chúng thôi, mình đã nuôi chúng đc 10 ngày chưa mọc cườm, thò tay vào thì bị chúng mổ lại, đang hi vọng em nó sẽ giống đc giọng bố mẹ. chim non 1.5M/1 cặp còn chim giọng thường thì 600K/1 cặp, mình chưa muốn nói nhiều vì các em nó còn bé quá chưa gáy, nếu chúng biết gáy và ra đúng đc giọng đồng thì mình sẽ up hình và giọng cho mọi người thưởng thức sau!
3
Hỏi & Đáp về chim cu gáy / Xin chỉ giáo của các sư Cu!
« vào lúc: 22/04/2013 01:29:08PM »
Em mới mua 1 đôi chim của bác Phương bên phúc thọ hà tây, mua đôi chim giọng thổ đồng, có ai đã từng mua chim non của bác Phương chưa? cho em hỏi chất lượng con giống thế nào, em định mua thêm vài đôi nữa nhưng chỉ sợ chim rởm, giá cũng hơi chát nên em còn băn khoăn, mong các bác trên diễn đàn ai biết về cơ sở này chỉ giáo em vài đường. tks các bác nhiêu`....
4
Thùng rác / Re: Làm khoáng & Hạ thổ cho chim (PIC)
« vào lúc: 22/04/2013 12:45:46PM »
Vợ bác chăm con cu của bác quá...bác chơi chim thế cũng sướng. nhà em con vợ nó ghét chim lắm. khổ thân em! nó chỉ thích ăn thịt chim thôi!
5
Thùng rác / Re: Bán Buôn và Lẻ Chim Cu Gáy: Gáy Đẻ, Giọng Thổ, Kim Còi, Cườm Hoa Quấn Cổ..v..v
« vào lúc: 22/04/2013 12:03:52PM »
hiiii
6
Cần mua / can` mua 1 đôi chim non giọng thổ đồng.
« vào lúc: 22/04/2013 11:24:03AM »
tôi ở vĩnh phúc, bác nào có chim non giống giọng thổ đồng bán thì pm cho mình nhé. giá cả không quan trọng, qtrọng là chim phải chuẩn.  ai có để lại số đt cho mình qua hòm thư  tranluc1982@gmail.com
Trả lờiTrích dẫnNhận thông báo"

Chào bạn cugay_vinhphuc!
Sau khi đọc những bài viết của bạn và những bài viết của bạn tranluc ở các topic:
- Cần mua chim cu non ở Vĩnh Phúc
- Cần mua đôi chim non giọng thổ đồng
- Các bác phân biệt giúp em con chim trống mái với
- Xin chỉ giáo của các sư Cu!

tôi đã bị nhầm 2 bạn là một người.
Để tránh sự bàn tán và hiểu lầm không đáng có trên diễn đàn nên tôi - CườngHM80 - đã khóa các topic của bạn.
Nay, sau khi kiểm tra lại, biết mình bị nhầm, tôi đã mở khóa các topic của bạn.
Mong bạn hết sức thông cảm cho sự bất tiện này. Thành thật xin lỗi bạn!
Mong bạn tiếp tục quan tâm và đóng góp nhiều hơn nữa cho sự phát triển của diễn đàn!
Cảm ơn bạn!
« Sửa lần cuối: 23/04/2013 04:26:20PM gửi bởi CườngHM 80! »
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cần Mod giúp đỡ những thắc mắc về diễn đàn
« Trả lời #2 vào lúc: 24/04/2013 02:14:15PM »
Xin các Mod giúp đở . Hiện mình đăng nhập vào diễn đàn được . Nhưng không thể chát với AE được và không thể viết bài mới được . Các MOD hổ trợ giúp
            Chủ thớt thông cảm vì bất khả kháng nên mình dùng tạm chủ đề vậy .Thân chào bat tay bat tay bat tay
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent