Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cám ơn!  (Đọc 708 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Cám ơn!
« vào lúc: 19/05/2013 02:00:53PM »
Nhân chuyến về VN có công việc, có dịp gặp mặt anh em chơi cu và không chơi cu ở Hà nội, TP HCM, Đà nẵng, Quảng trị... Tre làng rất lấy làm vinh hạnh khi được gặp mặt anh em, có người mới gặp lần đầu, có người bạn từ ngày cắp sách tới trường. Ai cũng tay bắt mặt mừng, vui vẻ và thân tình như tình bạn đã lâu năm. Tre làng lấy làm áy náy vì không có thời gian để gặp anh em các nơi khác, như Hải Phòng, Cà mau, Gia lai, Quảng ninh...

Thời gian không có nhiều và lại thêm nhiều công việc cho nên chỉ gặp anh em chút chút và đôi khi còn "giữ mình" vì công việc còn nhiều và đường ngái xa xôi nên chưa "nhậu" hết mình với anh em. Mong anh em thông cảm nhé, nếu có dịp về chơi không thì sẽ chiến đấu hết sức mình.

Cũng trong thời gian vừa rồi, Tre  làng cám ơn sự giúp đỡ của nhiều anh em ở Hà nội và Đà nẵng, đặc biệt cám ơn vợ chú Cường, chú Cường(Đồng Quê), chú Dũng (mấy chai rượu chú cho uống phê lắm, bạn Tre uống nói vậy, đặc biệt có 1 chai ghi là minh mạng tữu) cùng nhiều anh em khác ở Hà nội...

Anh em Đà nẵng không những chiêu đãi Tre này những món ăn đặc biệt mà còn tặng Tre 1 món quà rất đẹp và quí (để hôm nào Tre chụp hình đưa lên khoe bà con). Để khiên món quà này Tre làng đành hy sinh 2 gói bột nêm vì quá cân =))

Vì hành lý quá cân nên không thể nhận thêm quà của anh em ở Hà nội (tiếc quá), mấy món me chua chú Cường mua ăn rất tuyệt, bx Tre cứ tấm tắc khen hoài. Chú Cường toàn dẫn tre đi ăn những
 món lạ ở Hà nội, món nào cũng ngon và đặc biệt là món 702 =))

Nếu có gì không phải hoặc thiếu sót mong bà con anh em bỏ qua cho.

PS. Vẫn chưa quen giờ nên 2 giờ sáng vẫn chưa ngủ được, chắc nhớ ai đó =))

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cám ơn!
« Trả lời #1 vào lúc: 19/05/2013 02:42:19PM »
ôi anh tre không ngủ được hả :)) nhớ người trong mộng. Khi nào về anh nhớ ghé thăm nhiều hơn nhé :-bd. Chúc anh chị và các cháu sức khỏe (*)(*) (*)(*)
P/s : Mắm của anh rất ngon, cám ơn anh nhiều nhé :))
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/05/2013 03:00:48PM »
Kỳ này ... anh Tre về Việt Nam vì công việc bận rộn , bay HCM , ĐN  liên tục.... nên em hy vọng kỳ tới , được đưa anh Tre đi nghe Quan Họ Bắc Ninh mà anh Tre thầm ao ước....   8-> _zoo_

P/S : Chúc anh chị và các cháu mạnh khỏe , Hạnh Phúc & thành công trong mọi lĩnh vực cũng như trong cuộc sống  :-bd
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #3 vào lúc: 19/05/2013 03:10:06PM »
Anh tre lại nhớ cu mái Đà Nẵng hay là em người mỹ roài... =)) cố gắn gữ zìn sức khỏe nhé anh tre, kẻo cu mái ở nhà lại phàn nàn thì khổ.
Chúc anh tre và gia đình sức khỏe và luôn tràng đầy hạnh phúc bên những người thân yêu.
 _zoo_ _zoo_ _zoo_

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 19/05/2013 05:44:57PM »
cuộc đời thoáng cái qua mau...gặp được cố nhân và tân nhân thì hạnh phúc gì bằng...chúc bác luôn hạnh phúc vậy nhé!

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #5 vào lúc: 19/05/2013 09:40:55PM »
Lần này anh về,tuy lần đầu gặp anh và tiếp chuyện anh kô được nhiều,nhưng thực sự  em rất ấn tượng.Nghe người ta nói câu "Nhỏ nhưng có võ" rất nhiều,nhưng gặp anh em mới hiểu nó là như thế nào.Hi vọng những lần sau anh về sẽ được tiếp chuyện anh nhiều hơn.
Ps: anh nhớ ai mà anh em ai cũng đồng cảm vậy anh?Nói đi,em giúp anh 1 tay...bảo vệ yếu nhân. Bảo đảm nguyên hình nguyên khổ,kô rách rời,kô chắp vá,kô tẩy xoá luôn.  =)) =)) =))
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent