Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bạn bỏ bao nhiêu tiền cho thú chơi Cu mồi.  (Đọc 11841 lần)

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bạn bỏ bao nhiêu tiền cho thú chơi Cu mồi.
« vào lúc: 12/01/2013 12:44:31PM »
Đọc câu của bác Lehieuhp về chi phí cao khi chơi cu mồi, em xin viết mục này để các bác, các chú, các anh cùng thảo luận: " Bạn bỏ bao nhiêu tiền cho thú chơi cu mồi". Để từ đó người nào muốn chơi cu mồi thì tùy theo sức của mình. EM xin cảm ơn và chúc toàn thể diễn đàn mạnh khỏe và may mắn.
« Sửa lần cuối: 12/01/2013 12:48:29PM gửi bởi dung_cu »

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bạn bỏ bao nhiêu tiền cho thú chơi Cu mồi.
« Trả lời #1 vào lúc: 12/01/2013 12:51:44PM »
Không ngờ mình đã đem lại cho bạn một ý tưởng. Nhưng cũng lưu ý mọi người lưu ý đến một loại mà trong kinh tế học người ta gọi là chi phí cơ hội.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 12/01/2013 01:12:52PM »
Anh ơi em cũng tốt nghiệp khoa QTKD mà, em muốn đưa ra nói chuyện cho vui thôi, ai có kỉ niệm gì về những lần bỏ tiền ra mua cái này cái kia, em này em kia thôi. Còn về kinh tế học thì nghe ghê quá, thôi nói theo các cụ là:"được cái này mất cái khác.

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 12/01/2013 02:00:38PM »
có người nói chơi mà còn so đo miễn sao mình thích là được. nhưng trên đời này lạ lắm cái mình thích thì lại không phải của mình. nên mình muốn là của mình mà không đủ lúa. hiiiiiiiiiiiii. theo mình mình thì có người bỏ ra cả chục triệu mua con cu.vẫn gọi là giá quá mền. nhưng cung 1 con như thế mà gặp người không có điều kiện thì 100k cũng kêu sao cao thế. lè lưỡi thôi. mình thấy cái tiêu đề này hay đấy. tóm lại là vô giá. xin mời các bác tiếp theo ạ. =(( =(( =(( =(( _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 12/01/2013 02:56:46PM »
  Cái này thì dù ít dù nhiều ai chơi cu gáy cũng phải bỏ tiền cho thú chơi của mình, nếu ai nói chơi cu gáy mà sinh lợi thì quả là cao thủ võ lâm. Vấn đề về giá trị để định lượng 1 con cu gáy thì ko có chuẩn, người này thích thì trả giá cao nhưng vẫn hài lòng nhưng người ko thích thì cho là giá quá cao.
  Về vấn đề bỏ bao nhiêu thì sao mà nhớ và cũng ko thể xác định được vì giá cả mỗi thời kỳ khác nhau, thời trước thì 200k đến 300k là có con mồi chơi rồi, bổi thì 10k đến 20k, lụp thì 50k.
  Có người thì cố tình lừa bán chim bể, chim chơi ko hay giá cao cho người khác ( cái này anh em hay gọi là bị ăn 1 gậy to hay nhỏ thì tùy ) nhưng trước khi trách người khác thì coi lại mình. Nhưng cũng có anh em bán chim tốt nhưng người mới chơi chưa đủ trình để sử dụng kêu chán chim chơi ko hay. Ai mà chẳng phải trải qua giai đoạn tập chơi chưa biết gì, bây giờ còn có internet mà học hỏi chứ trước trước đây ko có thì còn khổ hơn nhiều cứ ai nói gì nghe đó, đến nỗi mà con chim hay thì ko bắt mà bắt con chim bình thường vì nghe lời người ta.
  Người bán thì hót hay mà người mua thì trê mắc đó là quy luật. Thôi thì 1 lời khuyên nho nhỏ cho anh em mới chơi là cứ chơi, chim hay cũng chơi mà chim dở cũng chơi để trải nghiệm, hay chỗ nào dở chỗ nào đã đam mê sợ chi tốn kém. Còn mua mồi thì nên nhờ anh em tin tưởng đi coi, đi thử nếu mới biết chơi như vậy cho yên tâm, còn mua trúng chim bể thì cũng đừng la làng mà hãy vỗ ngực mà kêu ,.....lỗi tại tôi....... lỗi tại tôi nhé.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 12/01/2013 05:59:48PM »
Chơi cu gáy nói riêng và chim cò nói chung mà nói đến kinh tế thì không fải người đam mê. Bản thân tôi đúc kết kinh nghiệm chơi cu gáy của mình là chẳng có giá cả cụ thể nào cho một niềm đam mê. Tôi đã từng bỏ 3tr để mua 3 con cu ở quán, nhưng mình biết chắc là trong số đó chỉ có một em hay còn 2 em còn lại chỉ ở mức độ trung bình. Mua về mình chỉ giữ lại em hay còn 2 em kia mình tặng. Vì mua một fát 3 con ông chủ quán sướng quá đồng ý luôn. Tôi cũng từng vì nể nang mọt ông anh cùng phường mà để cho anh ấy con mồi mình yêu thích nhất với giá hơn 6tr. Nhưng bán xong mình lại tiếc đứt ruột. Giờ gạ ông anh để lại mà ông ấy ko đồng ý. Thế nên không nên tính chi fí cho một niềm đam mê.   
Đam mê cu gáy...!

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 12/01/2013 09:35:46PM »
 (*)(*)  Muốn chơi thì phãi tốn tiền !!! Tiền nào thì của đó !!! Tiền ít thì k thễ hít hàng thơm nói chung cơ bản là vậy !! Nhưng nếu AE quý mên nhau thì chuyện bán rẻ thậm chí tặng mồi tặng luôn lồng lụp là chuyện bình thường  :d

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 12/01/2013 09:53:19PM »
Kế câu nầy của em quá đi hihihi. Mình đã có bài học chơi cu thế nầy : Tốn 300k mua con bổi ở tiệm chim về học cách chơi, sau đó lùng sục mua được em mồi lỡ 2.5tr ở Tây Ninh chim gốc CAMBODIA, sau đó là ae chơi thân tặng nhau bổi chiến giờ có được 5 em 2 mồi 3 bỗi, 1 bổi sấm đồng đang gửi ở Kiên Giang cho ông anh nuôi giúp 1 em bổi Thổ bầu ông anh ở Phan Rang tặng, 1 em bổi Thổ Sấm ae đi đánh ở Trà Vinh tặng. Ông anh ở Sài Gòn chia lại một em mồi thổ đồng gù cà lăm 5 phát đầu với giá không tưởng mà cũng vì thường thằng em đi tập con mồi lỡ đi rừng 5 tháng liền mà không nghe nó gáy ông anh thấy thương tình nên chia cho con mồi để chơi cho có hội. Thế là bài học của mình tốn tiền là 3tr, vì mình đã biết chơi cu từ nhỏ ở quê (Quãng Ngải) nên bài học của mình có thể hơi ít hơn so vớ ae nhưng bù lại được quen những ae rất tình nghĩa và hợp ý nhau chơi vơi nhau như ae không câu nệ tiểu tiết
 Cuối cùng xin mách ae mới chơi để bài học kinh nghiệm ít tốn kém vô lý: Trước hết tìm 1 em bổi giá 300k đổ lại đã có gáy lai rai nuôi thử 3-6 tháng để học cách chăm và tìm hiểu con chim, đọc thật nhiều tài liệu liên quan và lấy con chim đó ra làm thí nghiệm, sau đó làm quen với ae cùng nơi sinh sống cùng trao đổi kinh nghiệm, theo ae học hỏi. có sư phụ càng tốt. Sau khi đã có hòm hòm kiến thức và trong giai đoạn đó tích lũy một khoản tiền kha khá tìm mua con mồi ít nhất phải là mồi lỡ đã bẫy được 5-6 con bổi rồi về chăm và tìm mua thêm 3 em bổi các giọng khác nhau để tìm hiểu và tập huấn luyện. Mới chơi nên chọn giọng Son Đồng mà chơi vì loại nầy rất dể tính, đa phần siêng gáy, và từ từ nâng bật lên thổ. Và thêm nữa nếu có duyên sẽ gặp được và sỡ hữu được những em mồi ưng ý chứ đừng nóng vội mua chim để có chim chơi thì bài học chi phí còn kéo dài hoài
Thân chào ae
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

cugaykiengiang

• Sr. Member
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • anhbakhia
« Trả lời #8 vào lúc: 13/01/2013 10:00:46AM »
bác gấu này tính ra cũng văn trương lai lán thế con sấm đồng nay chơi nhiều bác gấu khi nào cần alo anh nha hihi chúc em gia đình luôn mạnh khoẻ va hạnh phúc
lâu lâu ta mới nhậu một lần nhậu một lần cho quoắc cần câu

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/01/2013 10:49:52AM »
Tính ra Bác Gấu mua Mồi Thổ Đồng cà lăm là 200k à, post ảnh lên cho xem với đê.... ..............

Tính ra Bác Gấu mua Mồi Thổ Đồng cà lăm là 200k à, post ảnh lên cho xem với đê.... ..............

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 13/01/2013 11:59:21AM »
Chi phí giao lưu mới tốn kém chứ chi phí cho chim mồi thì tùy theo từng người . Ví dụ :  4 người đi đánh chim nếu tạt vào quán nhậu thì mất vài trăm là ít nhìu lần như vậy thì ra vài trịu nhưng đổi lại đc wen biết đc giao lưu đc học hỏi , nếu mua 1 con mồi vài triu thì có thể chơi vài năm => tiền nhậu nhìu hơn tìn mua chim , nhưng chi phí giao lưu thì có lợi hơn vì đc wen biết và học hỏi ko phải chỉ riêng về vấn đề chim cu mà con nhìu vấn đề khác . chi phí mua mồi thì chỉ đc thỏa lòng đam mê chưa kể đến nếu mua con mồi dở hoặc bị lừa thì mất toi còn chi phí giap lưu chắc chắn se có đc những người bạn người anh , thêm 1 người bạn thêm 1 niềm vui và bớt đi 1 kẻ thù . Chi phí mua mồi có 1 bất lợi là nếu đi đánh chung mình cầm đc 1 con mồi hay là do mình biết mua biết lựa chim , nhưng nếu có 1 người nói con chim của anh hay quá thì mình hơi ngại với câu này vì con chim đâu phài của mình chi phí là của mình nên con chim mới nẳm đây chứ nếu ko có chi phí thì thua và còn kái thú nữa bảo đảm 100% con chim mình tự nuôi lẹn nó bắt đc bổi thì sướng hơn rất nhìu so với 1 con chim mình mua mà nó bắt đc bổi . con chim mình mua từ kái thú cho tới kái danh tiếng ko bao h bằng con chim mình nuôi lên vì thế các bạn mới chơi ko nên tốn kém nhìu để mua chim mồi , tư tay nuôi thành mồi thì mới pro và sướng hơn nhìu , hơi tốn công tý nhưng bù lại là có kinh nghiệm và có tiếng nói trong những chuyến giao lưu . cầm lụp nói đây là con mồi của em jin 100% , Ái chà thằng này khéo tay kinh nghiêm đầy mình nó cầm con mồi hay quá , mình thì đi tìm mua mãi mới đc , chim nó nuôi là chim của nó , mồi mình mua chỉ là tiền của mình còn chim của người ta , ko tin ai cầm con chim mua chơi hay  vừa bắt đc con bổi mà ko nói con chim của ông A B hay thật chim mình cầm mà con nói là chim của người ta hay thì thua . Daaaaaaaaaaaaai dooooong quaaaaaaaaaaaaaaa   

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 13/01/2013 12:34:17PM »
Con đó anh Khanh giữ chơi chứ em chưa cần mà lấy đâu hihi khi nào anh thấy ngán nó em sẽ đón nó về thôi. Ae chơi với nhau mà có gì đâu, khà khà. Tuần sau em đưa 2 me con về Dăk Lăk sau đó công tác Nha Trang 1 tuần liền rồi về lại SG, sau đó sắp xếp công việc xuống anh đó hahahaha, chuẫn bị mồi đi ae em mình làm vài keo cho vui. nói trc em xuống ở nhà anh đó nha, kko ở nhà nghỉ hay khách sạn đâu vì hết tiền rồi. đưa tiền cho 2 mẹ con nó về là đói luôn hix hix
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 15/01/2013 11:52:54AM »
Như em hiện tại có 5 em bổi, mua 200k 1 em, tự chăm lên thành mồi thôi, sau đó mà có tiền sẽ kiếm em lỡ về đi tập. Chứ không có 4rt mà mua 1 em mồi về chơi đâu.

nhaque_megay

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 15/01/2013 01:45:25PM »
 (*)(*)  Muốn chơi thì phãi tốn tiền !!! Tiền nào thì của đó !!! Tiền ít thì k thễ hít hàng thơm nói chung cơ bản là vậy !! Nhưng nếu AE quý mên nhau thì chuyện bán rẻ thậm chí tặng mồi tặng luôn lồng lụp là chuyện bình thường  :d
Bác này nói chuẩn không cần chỉnh, cốt yếu là nên được đi xem đi bẫy cũng thì xuống tiền hehe.

LAM BA LONG

• Chính thức
  • Thanks 38
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 15/01/2013 03:03:26PM »
 :-bd ...thấy anh em ai cũng có niềm đam mê cu gáy ...và dù ít hay nhiều thì cũng phải tốn tiền về khoảng ngu thứ 3 này.... :-SS
còn mình thì tốn 50k cho 1 con bổi ...tốn 5tr cho 1 con mồi và tốn tới 50 năm để lưu giử cho 1 niềm đam mê.....cu gáy
đã là niềm đam mê thì có mấy ai lại tính bằng tiền......hãy tính bằng niềm vui, công sức, và đợi chờ các Bác nhé..........khakha...... _yahoo_

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 15/01/2013 10:23:50PM »
:-bd ...thấy anh em ai cũng có niềm đam mê cu gáy ...và dù ít hay nhiều thì cũng phải tốn tiền về khoảng ngu thứ 3 này.... :-SS
còn mình thì tốn 50k cho 1 con bổi ...tốn 5tr cho 1 con mồi và tốn tới 50 năm để lưu giử cho 1 niềm đam mê.....cu gáy
đã là niềm đam mê thì có mấy ai lại tính bằng tiền......hãy tính bằng niềm vui, công sức, và đợi chờ các Bác nhé..........khakha...... _yahoo_
Chuẩn không cần chỉnh bác LAM BA LONG ạ.

Đam mê cu gáy...!

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 16/01/2013 02:24:00PM »
Cái khoản này thì mình tốn cũng kha khá. Đầu tiên mua 2 con chim họ nuôi đẻ ra, về cho đi con mái ( 2 con 20k) . con trống không ngờ mồi tốt, năm đầu thằng em cứ vừa làm rẫy, vừa treo cu, trưa tranh thủ đan lồng nuôi - Năm đầu chắc cũng được tầm 50 con. Sau đó bị mất trộm chim mồi, bổi cũng cho dần, chừa lại bổi nhưng chỉ lên được 1 con ất ơ, sau đó là một hành trình miệt mài đi tầm mồi, mua miết, mua mãi, mua hoài , chim Quảng Bình, Bình Định, Quảng Ngãi, Gia Lai .....Sài gòn qua tay chắc phải nhiều tới mức không nhớ. Mấy năm mới đây vẫn mua, giờ nghe ai có mồi hay vẫn chạy đi xem, rồi nào thì là gián cánh, chim mơ chim màng, bạch đề .... chỉ thiếu liên cườm là chưa cầm. Tiền mua chim cộng lại chắc cũng kha khá - Riêng cái khoản cho mượn rồi họ cho bồ cắt nướng cũng mất tầm 6-7 con. Con đang cầm cũng mua, rồi mồi mượn, cứ quen ai, nghe nói mới mua được mồi hay là phải mượn để thưởng thức . Bi giờ đang tạm thời kết luận - Chưa có con nào xuất sắc mà đã được cầm hết cả, mấy con của anh bạn dạng nhiều tiền, con 7 triệu, 10 tr, 13 triệu cũng đã cầm - Thấy nó chẳng khác cái con 2.5 tr, 3 triệu là mấy, hơn được cái nước tiên, mà thói đời được tiên mất hậu. Nay cầm con mắt đỏ bác Hải nhượng lại 5tr, thấy chơi cũng thế, cà tưng, cà tửng nhưng vẫn bắt được bổi y như mấy con mắc tiền kia. Bổi tiềm năng có lẽ có tầm 10 con, mua có, đánh được có, cứ nghe ai có bổi hay là đi mua, chim mình đánh được lại thấy không hay, kỳ lạ thật. Riêng cái khoản gù mắt me đã tiêu tốn một mớ tiền vì nó - Vẫn chỉ là tiềm năng - Mà có lẽ vô tay mình thì chẳng bao giờ nó lớn nổi - Đi đánh chỉ muốn cầm mồi thuần cho hiệu quả, khỏi phí thời gian, bổi cứ ở nhà mà vui vẻ với nhau cho nó nhàn hạ. Năm nay quyết tâm tập một con cho lên mồi nên đi đâu cũng xách nó theo, lên cơ quan mà cái lồng cứ kè kè một bên như thằng khùng. K có thời gian tập nhưng bây giờ mà ai kêu có bổi hay, mồi hay thử coi ... lại chạy. Chả hiểu mình muốn cái gì nữa . A quên mất, nghe họ kêu có con 4 hậu ròng mà mất số điện thoại, chiều tìm lại, nếu còn, mai chạy đi coi đây. Bác nào có nhu cầu trước a lô 1 tiếng, thích thì Cua hốt dùm cho nhé. Có một con lông cà phê tuyệt đẹp, gù một dây 38 tiếng nữa. Hừ, kiểu gì  trước tết cũng phải đong nó về, tiền làm ra chứ bọn này nó hiếm lắm. Hồi nào trái tim này còn đập thì vẫn cứ tốn hoài, kệ nó các bác nhẩy, cứ ráng mà chơi trong khả năng có thể, không thành công cũng thành nhân. Nếu hồi nào không còn nhà thì ta đi tá túc bạn bè trong hội cu ORG, thiếu gì bạn, kẹt nữa bẫy ngày 2 con, một con bán mua rượu, một con làm mồi.... có khi thành nghệ sỹ. Hoan hô .
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 16/01/2013 09:38:18PM »
Cái khoản này thì mình tốn cũng kha khá. Đầu tiên mua 2 con chim họ nuôi đẻ ra, về cho đi con mái ( 2 con 20k) . con trống không ngờ mồi tốt, năm đầu thằng em cứ vừa làm rẫy, vừa treo cu, trưa tranh thủ đan lồng nuôi - Năm đầu chắc cũng được tầm 50 con. Sau đó bị mất trộm chim mồi, bổi cũng cho dần, chừa lại bổi nhưng chỉ lên được 1 con ất ơ, sau đó là một hành trình miệt mài đi tầm mồi, mua miết, mua mãi, mua hoài , chim Quảng Bình, Bình Định, Quảng Ngãi, Gia Lai .....Sài gòn qua tay chắc phải nhiều tới mức không nhớ. Mấy năm mới đây vẫn mua, giờ nghe ai có mồi hay vẫn chạy đi xem, rồi nào thì là gián cánh, chim mơ chim màng, bạch đề .... chỉ thiếu liên cườm là chưa cầm. Tiền mua chim cộng lại chắc cũng kha khá - Riêng cái khoản cho mượn rồi họ cho bồ cắt nướng cũng mất tầm 6-7 con. Con đang cầm cũng mua, rồi mồi mượn, cứ quen ai, nghe nói mới mua được mồi hay là phải mượn để thưởng thức . Bi giờ đang tạm thời kết luận - Chưa có con nào xuất sắc mà đã được cầm hết cả, mấy con của anh bạn dạng nhiều tiền, con 7 triệu, 10 tr, 13 triệu cũng đã cầm - Thấy nó chẳng khác cái con 2.5 tr, 3 triệu là mấy, hơn được cái nước tiên, mà thói đời được tiên mất hậu. Nay cầm con mắt đỏ bác Hải nhượng lại 5tr, thấy chơi cũng thế, cà tưng, cà tửng nhưng vẫn bắt được bổi y như mấy con mắc tiền kia. Bổi tiềm năng có lẽ có tầm 10 con, mua có, đánh được có, cứ nghe ai có bổi hay là đi mua, chim mình đánh được lại thấy không hay, kỳ lạ thật. Riêng cái khoản gù mắt me đã tiêu tốn một mớ tiền vì nó - Vẫn chỉ là tiềm năng - Mà có lẽ vô tay mình thì chẳng bao giờ nó lớn nổi - Đi đánh chỉ muốn cầm mồi thuần cho hiệu quả, khỏi phí thời gian, bổi cứ ở nhà mà vui vẻ với nhau cho nó nhàn hạ. Năm nay quyết tâm tập một con cho lên mồi nên đi đâu cũng xách nó theo, lên cơ quan mà cái lồng cứ kè kè một bên như thằng khùng. K có thời gian tập nhưng bây giờ mà ai kêu có bổi hay, mồi hay thử coi ... lại chạy. Chả hiểu mình muốn cái gì nữa . A quên mất, nghe họ kêu có con 4 hậu ròng mà mất số điện thoại, chiều tìm lại, nếu còn, mai chạy đi coi đây. Bác nào có nhu cầu trước a lô 1 tiếng, thích thì Cua hốt dùm cho nhé. Có một con lông cà phê tuyệt đẹp, gù một dây 38 tiếng nữa. Hừ, kiểu gì  trước tết cũng phải đong nó về, tiền làm ra chứ bọn này nó hiếm lắm. Hồi nào trái tim này còn đập thì vẫn cứ tốn hoài, kệ nó các bác nhẩy, cứ ráng mà chơi trong khả năng có thể, không thành công cũng thành nhân. Nếu hồi nào không còn nhà thì ta đi tá túc bạn bè trong hội cu ORG, thiếu gì bạn, kẹt nữa bẫy ngày 2 con, một con bán mua rượu, một con làm mồi.... có khi thành nghệ sỹ. Hoan hô .

Bác cua ơi, bác là đại nghệ sĩ cu gáy. Hâm mộ bác. Nghe những dòng tâm sự của bác thì e mới chỉ là dạng âm tẻ  thôi, mặc dù lệ fí cho niềm đam mê không ít.                                   
Đam mê cu gáy...!

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 21/01/2013 01:06:10PM »
Anh Cua ôn lại kỷ niệm vui ghê, cho em thêm niềm đam mê đi. Sang năm mới nhiều cái để nhớ lại.

dinh.dat.nguyensyn

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 21/01/2013 08:07:26PM »
Chi phí giao lưu mới tốn kém chứ chi phí cho chim mồi thì tùy theo từng người . Ví dụ :  4 người đi đánh chim nếu tạt vào quán nhậu thì mất vài trăm là ít nhìu lần như vậy thì ra vài trịu nhưng đổi lại đc wen biết đc giao lưu đc học hỏi , nếu mua 1 con mồi vài triu thì có thể chơi vài năm => tiền nhậu nhìu hơn tìn mua chim , nhưng chi phí giao lưu thì có lợi hơn vì đc wen biết và học hỏi ko phải chỉ riêng về vấn đề chim cu mà con nhìu vấn đề khác . chi phí mua mồi thì chỉ đc thỏa lòng đam mê chưa kể đến nếu mua con mồi dở hoặc bị lừa thì mất toi còn chi phí giap lưu chắc chắn se có đc những người bạn người anh , thêm 1 người bạn thêm 1 niềm vui và bớt đi 1 kẻ thù . Chi phí mua mồi có 1 bất lợi là nếu đi đánh chung mình cầm đc 1 con mồi hay là do mình biết mua biết lựa chim , nhưng nếu có 1 người nói con chim của anh hay quá thì mình hơi ngại với câu này vì con chim đâu phài của mình chi phí là của mình nên con chim mới nẳm đây chứ nếu ko có chi phí thì thua và còn kái thú nữa bảo đảm 100% con chim mình tự nuôi lẹn nó bắt đc bổi thì sướng hơn rất nhìu so với 1 con chim mình mua mà nó bắt đc bổi . con chim mình mua từ kái thú cho tới kái danh tiếng ko bao h bằng con chim mình nuôi lên vì thế các bạn mới chơi ko nên tốn kém nhìu để mua chim mồi , tư tay nuôi thành mồi thì mới pro và sướng hơn nhìu , hơi tốn công tý nhưng bù lại là có kinh nghiệm và có tiếng nói trong những chuyến giao lưu . cầm lụp nói đây là con mồi của em jin 100% , Ái chà thằng này khéo tay kinh nghiêm đầy mình nó cầm con mồi hay quá , mình thì đi tìm mua mãi mới đc , chim nó nuôi là chim của nó , mồi mình mua chỉ là tiền của mình còn chim của người ta , ko tin ai cầm con chim mua chơi hay  vừa bắt đc con bổi mà ko nói con chim của ông A B hay thật chim mình cầm mà con nói là chim của người ta hay thì thua . Daaaaaaaaaaaaai dooooong quaaaaaaaaaaaaaaa

Hỏi ở đời có mấy cái ngu?
Hỏi ở đời vợ xinh đc mấy người con?

Con Mình xinh ra nuôi từ lúc còn bú mẹ, hai mươi năm mới đc lấy vợ!
nuôi chim cũng vậy, ngày đầu bắt bổi nhảy như điên, kéo Tay thi 6 tháng, một năm mới nổi, gặp con Chứng ba năm chưa nổi, ban thân tôi biết nuôi cu gáy cũng đã 14 năm, n biết chọn chim nuôi chim và có một con nổi ra chim mồi thì mới đc 1 con tốt, còn lại Giá pải trả toàn mái ko?
200k ko pải là con số lơn, quan trọng pải là con bổi tiền năng tố chất, đầy đủ bao bản để trở thành con mồi tương lai. đừng để tốn công nuôi hai ba năm mà ko lên trò trống gi!
A e nghi đúng như vậy ko?
Tiền không phải là vấn để
Quan trọng là có bổi ngon
Nguyễn Đình Đạt
Buôn Ma Thuật - Đăk Lăk

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent