Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc  (Đọc 19070 lần)

quangtuan6269

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của Thiện Bảo Lộc
« Trả lời #20 vào lúc: 11/12/2013 08:37:09PM »
Toàn chim khủng mấy e chim này đúng chất chim gù

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 11/12/2013 09:35:28PM »
Xem chim của bác mà mấy ae cứ mắt chữ A, mồm chữ O, bụng bảo dạ sao chim đẹp thế, sao em kia ngực khủng vậy... 8-> 8-> 8->
MÊ CU GÁY

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 11/12/2013 10:32:03PM »
Chúc mừng cụ Mơ đã sở hữu con sứt móng  g_ tâm phục khẩu  phục .... cụ có thể gù bay em này khỏi tay lão Tri ... quả là hiếm thấy ...... _zoo_ _zoo_ _zoo_

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 11/12/2013 11:06:34PM »
Thành viên mới xin chào cả nhà. cho mình giao lưu và học hỏi với ^:)^ ^:)^ ^:)^

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #24 vào lúc: 12/12/2013 07:53:07AM »
Chúc mừng cụ Mơ đã sở hữu con sứt móng  g_ tâm phục khẩu  phục .... cụ có thể gù bay em này khỏi tay lão Tri ... quả là hiếm thấy ...... _zoo_ _zoo_ _zoo_

em đâu có gù đâu lão ấy tự gọi điện bảo em lên cầm về nuôi đấy chứ, con này là hạng bét lão còn mấy con víp mà lão dấu đâu mất. phong độ của nó còn đang yếu nhưng như thế là khá rồi đấy, hôm lấy nhà lão vể tửong khó qua khỏi ấy, ỉa chảy, tong teo nhưng sau thời gian khắc phục thì em nó khá hơn trước rất nhiều.

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 12/12/2013 09:01:29AM »
Sấm đồng lộc quảng, con này bắt vùng  xã lộc quảng- Bảo Lâm - Lâm Đồng cách nhà thiện khoảng 15 km. : goi là con Lộc Quảng" hiện đang thay lông nên nhìn quy cườm có tý tẹo.

Con này bắt vùng : Xã Lộc Phú - Bảo Lâm - Lâm Đồng, do kẹt lồng đứt móng nên gọi là con đứt móng, chẳng là nhiều quá nên gọi cho nó dễ nhớ.

Chào bạn Thiện
Bạn sở hữu em mồi lỡ tướng khá đấy, rất bản lĩnh tiêu chí của một con mồi xin chúc mừng
« Sửa lần cuối: 12/12/2013 09:31:57AM gửi bởi taynguyencugay »

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #26 vào lúc: 12/12/2013 09:39:12AM »
Cảm ơn bác quá khen, nó cũng gọi là chơi được thôi chứ cũng chưa toàn diện lắm, vài bữa em sẽ úp thêm vài con nữa để phe cùng anh em:
- Cũng mong muốn ae mới chơi thông qua những hình ảnh như thế này để có những ba rem tự tuyển lựa chim cho mình, tránh mất tiền, thời gian và kỳ vọng vào những con chim không đúng với khả năng của nó. những tiêu chí em ko bàn tới nhưng qua hình ảnh thì ae đã hình dung và phần nào đó cảm nhận được chúng và có cái nhìn nhận chính xác hơn. em ko dám nói nhiều hơn vì quan điểm của mỗi người mỗi khác, mỗi vùng mỗi khác.
*NoTe:
2 con chim trên đều có bài bản đầy đủ :
- Con Lộc quảng thì thiên về bài bản trở nước và tráo trở thích hợp gu người chơi bài bản, thích hợp bắt chim đa dạng nhưng gặp chim dữ gù nhiều thì em nó có vấn đề về sức khỏe.
- con sứt móng là tông chim dữ, chim gù tuy nhiên bài bản đủ hết nhưng sở trường vẫn gù và gù hậu bài bản và là tông chim chơi hỗn, nếu chim yếu là dạt hết.
« Sửa lần cuối: 12/12/2013 09:50:24AM gửi bởi Mơ Hoa »

taynguyencugay

• Sr. Member
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 12/12/2013 11:22:28AM »
Cảm ơn bác quá khen, nó cũng gọi là chơi được thôi chứ cũng chưa toàn diện lắm, vài bữa em sẽ úp thêm vài con nữa để phe cùng anh em:
- Cũng mong muốn ae mới chơi thông qua những hình ảnh như thế này để có những ba rem tự tuyển lựa chim cho mình, tránh mất tiền, thời gian và kỳ vọng vào những con chim không đúng với khả năng của nó. những tiêu chí em ko bàn tới nhưng qua hình ảnh thì ae đã hình dung và phần nào đó cảm nhận được chúng và có cái nhìn nhận chính xác hơn. em ko dám nói nhiều hơn vì quan điểm của mỗi người mỗi khác, mỗi vùng mỗi khác.
*NoTe:
- Con Lộc quảng thì thiên về bài bản trở nước và tráo trở thích hợp gu người chơi bài bản, thích hợp bắt chim đa dạng nhưng gặp chim dữ gù nhiều thì em nó có vấn đề về sức khỏe.
- con sứt móng là tông chim dữ, chim gù tuy nhiên bài bản đủ hết nhưng sở trường vẫn gù và gù hậu bài bản và là tông chim chơi hỗn, nếu chim yếu là dạt hết.

Chào Bạn Thiện rất hân hạnh được quen biết bạn.

Như bạn nói, con sứt móng mới là tiêu chí chơi mồi chứ, thời buổi này tìm mồi như ý chơi lúc cương lúc nhu cũng hiếm đấy! với lại bắt bổi thường về làm ji phải ko bạn. chúc bạn vui khỏe

Lê Quang Huynh

loverua

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 12/12/2013 12:23:29PM »
*NoTe:
Cá nhân mình rất thích cách tiếp cận mới về xem tướng chim, với những cách tiếp cận cũ rất dễ xảy ra mất lòng và các anh em mới chơi rất dễ bị tàu hỏa nhậm ma...bác TBL chỉ cần post chim lên thế này là ae nào biết chắc phải kính nể oài,...Lần tới bác Thiện cố gắng post clip lên nữa nhé! Chúc bác ngày một post nhiều bài viết nữa để anh em học hỏi! thân chào

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 12/12/2013 02:29:00PM »
 anh Thiện coi
con bổi đang nôi xem thế nào , gửi bài mà chờ lâu quá mod chưa chịu duyệt .
[img]http://i4.upanh.com/2013/1212/06//58288927.hinh0110.jpg[/img]
[img]http://i5.upanh.com/2013/1212/06//58288928.hinh0111.jpg[/img]

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 12/12/2013 02:34:24PM »
Em cho clip thưởng thức một tý được không em? Anh đả có nghe qua con em gửi cho Bảo ở Hà nội rồi.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #32 vào lúc: 12/12/2013 02:38:09PM »
anh Thiện coi
con bổi đang nôi xem thế nào , gửi bài mà chờ lâu quá mod chưa chịu duyệt .
[img]http://i4.upanh.com/2013/1212/06//58288927.hinh0110.jpg[/img]
[img]http://i5.upanh.com/2013/1212/06//58288928.hinh0111.jpg[/img]

con chim này bình thừong ko có gì nổi bật cả, chân yếu, quy thưa thành ra coi tới coi lui cũng vậy.

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 12/12/2013 02:53:59PM »
Em cho clip thưởng thức một tý được không em? Anh đả có nghe qua con em gửi cho Bảo ở Hà nội rồi.

em có mấy clíp mà dài quá úp cả buổi tối mà máy nó cứ treo nên nản làm biếng bác ợh!. em ko biết cắt cho nó ngắn lại và ko rành KTS nên cứ lọ mọ, trình intờ nếh của em tệ quá.
"..."...........

Hay em gửi vào địa chỉ haitrannguyen71@gmail.com cho anh nhé.

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 12/12/2013 02:57:49PM »

Đồng _ đen

• Sr. Member
  • Thanks 55
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 12/12/2013 02:59:35PM »
Nữa nè các bác , các bác coi cho vui nhé
https://www.youtube.com/watch?v=w6RftFVnJJo

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 12/12/2013 03:37:23PM »
Chim cụ Mơ nhìn no tròn mà quy cườm như vẽ, ở đâu mà có con cu như vậy. bác thả ra xem có ai bắt ko . thèm quá

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #38 vào lúc: 12/12/2013 03:45:17PM »
Chim cụ Mơ nhìn no tròn mà quy cườm như vẽ, ở đâu mà có con cu như vậy. bác thả ra xem có ai bắt ko . thèm quá

mấy con này không bằng mấy con đưa bác Thanh chim, bác ấy cầm nhiều hình như là khoảng 20 con gì đó cũng ngang cái đám này, có 2 con sấm đồng hậu đoi và mỏ đinh gián nách là 2 con đấy vượt xa cái đám này về tất cả : hình thể, chân cẳng, quy cừơm, chất giọng và bài bản.

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 12/12/2013 04:15:20PM »

em có mấy clíp mà dài quá úp cả buổi tối mà máy nó cứ treo nên nản làm biếng bác ợh!. em ko biết cắt cho nó ngắn lại và ko rành KTS nên cứ lọ mọ, trình intờ nếh của em tệ quá.
"..."...........

Hay em gửi vào địa chỉ haitrannguyen71@gmail.com cho anh nhé.

okê nếu em rảnh sẽ úp cho anh xem, vậy là anh quen chỗ anh Bảo àh!
---------
Chơi với cu em Bảo, bữa nay nó toàn chơi lồng thôi.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent